หน้า 198 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 98 148 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 208 248 298 698 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 3,941 ถึง 3,960 จากทั้งหมด 14859

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1866
    Status
    โพส
    649

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

หวัดดัครับ พี่น้องชาวอยุธยา 22 เจอกันนะคร๊าบบบบบ.....

User ID
    9542
    Status
    โพส
    320

มาตรฐาน Re: นัดพบปะ มิตติ้ง กิจกรรมของพี่น้องชาวยุดยา

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    ยินดีเลยครับป๋า น่าจะเป็นร้านที่มาเปิดใหม่ชื่อ ร้านกะทะทอง แน่ๆเลยครับป๋า เพราะมีดนตรีสด วันไหนว่างๆ ครบๆกัน เดี๋ยวผมหลังไมค์หาป๋านะครับ นั่งจิบวุ้นเย็นๆกันสัก 2-3 ทาวเวอร์กันครับป๋า ร้านอยู่ตรง4แยกไฟแดงเลยครับ
    ด้วยความเคารพครับ
    รัชดา กระทะทอง ครับ ผมไปมาแล้วใช้ได้เลยอยู่สี่แยกตลาดเอกบางปะอิน (แถวบ้านผมเองครับ) ()

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KREANG_PEA ดูโพส
    รัชดา กระทะทอง ครับ ผมไปมาแล้วใช้ได้เลยอยู่สี่แยกตลาดเอกบางปะอิน (แถวบ้านผมเองครับ) ()
    เอ...????? บ้านคุณอยู่ตัวเมืองอยุธยาไม่ใช่เหรอ แล้วบางปะอินนี่มันบ้านใครอ่ะครับ น้าเกรียง อิๆๆๆๆๆๆ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..ฝากกระทู้นี้ด้วยครับ
    http://www.friendly-cars.com/viewtopic.php?f=40&t=358

..ดันไปครับกิจกรรมดีๆ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เย็นนี้ ท่านใดว่าง ไปร่วมเชียร์อยุธยา Fc เรา เปิดบ้านรับการมาเยือนของทีม สระแก้ว Fc ได้นะครับ ที่สนามกีฬากลางจังหวัดอยุธยา ฝั่งหลังคาเปิด ตรงคบเพลิงได้นะครับ
    ด้วยความเคารพครับ...

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..เข้ามาดันซะงั้น มั่วๆไป

User ID
    1661
    Status
    โพส
    605

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vit.pea ดูโพส
    กำหนดนัดพบปะมิตติ้ง กระชับความสัมพันธ์พี่น้องชาวยุดยา เป็นวันที่ 22 พ.ค. 53 ที่ลานจอดรถ บิ๊กซีที่เดิมน่ะครับพี่น้อง คิดถึงน้าๆทุกคนน่ะครับ
    คิดถึงๆๆๆๆๆๆๆๆ
    up หน่อยครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

สวัสดีตอนเช้าครับ......แวะมาทักทายก่อนเริ่มงาน

User ID
    9542
    Status
    โพส
    320

//////

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

..พูดถึงเด็ก ทำอะไรออกมาดูไร้เดียงสา ไม่มีมารยา ไม่มีเล่ห์เหลี่ยม จึงมักจะถูกผู้ใหญ่คอยดุตักเตือนคอยพร่ำสอนอยู่บ่อยๆ เพราะว่า เด็กยังคำนวณในสิ่งที่จะเกิดต่อไปไม่ได้ เจตนาและการกระทำของเด็กจึงมองว่า เป็นความบริสุทธิ์ เจ็บก้อร้องหายเจ็บก้อเล่น

..แต่สำหรับผู้ใหญ่ ความจริงใจดูจากตรงไหน เจตนา ความรู้สึก หรือการกระทำ คำพูดที่จัดสรร คำพูดที่เป็นหลักการ คำพูดที่ดูแสนจะดี ขี่รถแพงๆใส่สูทผูกไทด์ตัดสินได้หรือไม่ว่าคนพวกนี้..เป็นคนดี ทำมาหากินโดยอาชีพสุจริต

..แต่สำหรับคนไทยโดยส่วนใหญ่จะมองคนที่ฐานะ การแต่งตัว ใส่เครื่องประดับ ขับรถหรู พูดจาดีมีหลักการ ไอ้สิ่งพวกนี้มันก้อเป็นแค่เพียง ภาพลวงตา การสร้างภาพ ในทุกสังคมมันย่อมมีทั้งคนดีและคนเลวปะปนกันไป

..และสิ่งต่างๆที่ผมพิมออกมา ถ้าผมบอกว่า ผมไม่มีเจตนาอะไรนะครับ ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ ทุกคนจะเชื่อผมรึป่าว..แล้วดูได้จากตรงไหนว่าผมมีเจตนาดีหรือไม่ดี มันก้อต้องมาวิเคราะห์กัน ดูได้จากหลายๆอย่าง การกระทำ เจตนา ความรู้สึก ความจริงใจและที่สำคัญการได้สัมผัส เราก้อโตๆกันแล้วคงไม่ต้องให้มีใครมาคอยบอกคอยสอนหรอกนะครับ ผมก้ออายุ41แล้ว ผ่านทั้งเรื่องดีและไม่ดีเยอะแยะมากมาย ผมก้อแค่คนธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น และสิ่งที่ผมทำออกไปไม่มีเสแสร้งแกล้งทำ ความจริงใจและเต็มใจทั้งหมดที่ผมมีให้กับทุกคน

..ผมไม่ได้ว่าผมเป็นคนดีนะ คนไม่กินเหล้าไม่สูบบุรี่ไม่ได้หมายความว่า..จะเป็นคนดีเสมอไป และคนที่กินเหล้าสูบบุหรี่ก้อไม่ได้หมายความว่า..เป็นคนไม่ดี แต่สำหรับผมผมเข้าได้หมดกับทุกคน..ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราเอง

.....ต้นมะพร้าวนะครับ จะเอาน้ำเสีย น้ำดำรดโคน แต่น้ำในลูกมะพร้าว เป็นน้ำที่ใสบริสุทธ์ ไม่ว่าสิ่งแวดล้อมต่างๆจะเป็นยังไง ทุกอย่างมันอยู่ที่เราเลือก ทุกอย่าง"มันอยู่ที่ตัวเราเอง"

..ยังงัยผมก้อขอโทษน้าๆหลายๆท่านในที่นี้ด้วยนะครับ แค่ผมรู้สึกอึดอัดนิส1ครับ

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส
    remind น้า ๆ ทุกคนครับ แล้วเจอกันครับ

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ JATA ดูโพส

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

22 พค นี้พบกันที่ BIG. C นะครับ น้าหนุ่ยมีงานเพื่อสังคมจะพูดคุยปรึกษากับน้าๆทุกท่าน จากนั้นจะได้นัดหมายกับน้าเอ็ดเรื่อง วันและเวลาการไปซ้อมร้องและเล่นดนตรีบ้านน้าเอ็ดกานนนน

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bypass ดูโพส
    22 พค นี้พบกันที่ BIG. C นะครับ น้าหนุ่ยมีงานเพื่อสังคมจะพูดคุยปรึกษากับน้าๆทุกท่าน จากนั้นจะได้นัดหมายกับน้าเอ็ดเรื่อง วันและเวลาการไปซ้อมร้องและเล่นดนตรีบ้านน้าเอ็ดกานนนน

..วันที่ 22 ผมทำงานกะกลางคืนพอดีเลย แต่..ผมไปครับ อาจจะอยู่ได้สักแป๊ป1 และมีเรื่องอะไรที่ไม่เข้าใจกันก้อจะได้คุยกัน คุยกันแล้วก้อจะได้เข้าใจกัน..ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ ขอให้ได้คุยกันก้อพอ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..พูดถึงเด็ก ทำอะไรออกมาดูไร้เดียงสา ไม่มีมารยา ไม่มีเล่ห์เหลี่ยม จึงมักจะถูกผู้ใหญ่คอยดุตักเตือนคอยพร่ำสอนอยู่บ่อยๆ เพราะว่า เด็กยังคำนวณในสิ่งที่จะเกิดต่อไปไม่ได้ เจตนาและการกระทำของเด็กจึงมองว่า เป็นความบริสุทธิ์ เจ็บก้อร้องหายเจ็บก้อเล่น

..แต่สำหรับผู้ใหญ่ ความจริงใจดูจากตรงไหน เจตนา ความรู้สึก หรือการกระทำ คำพูดที่จัดสรร คำพูดที่เป็นหลักการ คำพูดที่ดูแสนจะดี ขี่รถแพงๆใส่สูทผูกไทด์ตัดสินได้หรือไม่ว่าคนพวกนี้..เป็นคนดี ทำมาหากินโดยอาชีพสุจริต

..แต่สำหรับคนไทยโดยส่วนใหญ่จะมองคนที่ฐานะ การแต่งตัว ใส่เครื่องประดับ ขับรถหรู พูดจาดีมีหลักการ ไอ้สิ่งพวกนี้มันก้อเป็นแค่เพียง ภาพลวงตา การสร้างภาพ ในทุกสังคมมันย่อมมีทั้งคนดีและคนเลวปะปนกันไป

..และสิ่งต่างๆที่ผมพิมออกมา ถ้าผมบอกว่า ผมไม่มีเจตนาอะไรนะครับ ผมไม่ได้ว่าใครนะครับ ทุกคนจะเชื่อผมรึป่าว..แล้วดูได้จากตรงไหนว่าผมมีเจตนาดีหรือไม่ดี มันก้อต้องมาวิเคราะห์กัน ดูได้จากหลายๆอย่าง การกระทำ เจตนา ความรู้สึก ความจริงใจและที่สำคัญการได้สัมผัส เราก้อโตๆกันแล้วคงไม่ต้องให้มีใครมาคอยบอกคอยสอนหรอกนะครับ ผมก้ออายุ41แล้ว ผ่านทั้งเรื่องดีและไม่ดีเยอะแยะมากมาย ผมก้อแค่คนธรรมดาคนหนึ่งเท่านั้น และสิ่งที่ผมทำออกไปไม่มีเสแสร้งแกล้งทำ ความจริงใจและเต็มใจทั้งหมดที่ผมมีให้กับทุกคน

..ผมไม่ได้ว่าผมเป็นคนดีนะ คนไม่กินเหล้าไม่สูบบุรี่ไม่ได้หมายความว่า..จะเป็นคนดีเสมอไป และคนที่กินเหล้าสูบบุหรี่ก้อไม่ได้หมายความว่า..เป็นคนไม่ดี แต่สำหรับผมผมเข้าได้หมดกับทุกคน..ทุกอย่างมันอยู่ที่ตัวเราเอง

.....ต้นมะพร้าวนะครับ จะเอาน้ำเสีย น้ำดำรดโคน แต่น้ำในลูกมะพร้าว เป็นน้ำที่ใสบริสุทธ์ ไม่ว่าสิ่งแวดล้อมต่างๆจะเป็นยังไง ทุกอย่างมันอยู่ที่เราเลือก ทุกอย่าง"มันอยู่ที่ตัวเราเอง"

..ยังงัยผมก้อขอโทษน้าๆหลายๆท่านในที่นี้ด้วยนะครับ แค่ผมรู้สึกอึดอัดนิส1ครับ

เป็นอะไรหรือเปล่าครับน้ามุ้ย ไม่ได้เจอกันซ่ะนานเลย

TTC-00790 TTC-Member
    User ID
    5871
    Status
    โพส
    1,746

ร่วมแรงร่วมใจกันหน่อยครับพี่น้องครับ อย่าลืมนะครับวันที่ 22 พ.ค นี้มิตติ้งรวมพลชาวไทรทันอยุธยา ขอความร่วมมือมากันให้ครบทุกคนนะครับ พอดีจะขอความคิดเห็นจากสมาชิกเพื่อที่จะจัดกิจกรรมในครั้งต่อไปนะครับ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    เป็นอะไรหรือเปล่าครับน้ามุ้ย ไม่ได้เจอกันซ่ะนานเลย

..ไม่มีไรครับน้าบอม เรื่องจิ๊บ จิ๊บ..ผมมันนิสัยไม่ดีครับ เป็นข้อเสียของผมเลยชอบจริงจังกับชีวิตมากเกินไป ชาย 3 โบสถ์ก้องี้ครับ

..แระวันที่ 22 พ.ค ว่างป่าวครับน้าบอมชวนพี่น้องธนบุรีมาด้วยนะครับ ทางยุดยาจะมีกิจกรรมทำร่วมกันครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..วันที่ 22 ผมทำงานกะกลางคืนพอดีเลย แต่..ผมไปครับ อาจจะอยู่ได้สักแป๊ป1 และมีเรื่องอะไรที่ไม่เข้าใจกันก้อจะได้คุยกัน คุยกันแล้วก้อจะได้เข้าใจกัน..ปัญหาทุกอย่างแก้ไขได้ ขอให้ได้คุยกันก้อพอ
    ครับน้ามุ้ย ผมแค่อยากให้บรรยากาศแบบเดิมๆ ของเรากลับมาอ่ะครับ สิ่งใดที่ผมอาจผิดพลาดไป หรือมีสิ่งใดที่อาจทำให้เพื่อนสมาชิกพี่น้องทุกท่านไม่พอใจ ก็ต้องกราบขออภัยพี่น้องเพื่อนสาชิกทุกๆท่านด้วยครับ ส่วนน้ามุ้ย ยังไงผมก็ต้องกราบขอโทษน้ามุ้ยด้วยนะครับ ที่อาจทำอะไรที่ดูไม่เหมาะสม อาจจะด้วยนิติภาวะผมยังเด็กกว่าน้ามุ้ยเยอะ อาจจะมีประสบการณ์ต่างมาน้อยกว่า เลยบางครั้งบางทีอาจดูห่ามๆ ไปสักหน่อย แต่โดยส่วนลึกในจิตใจไม่มีเจตนาจะล่วงเกินทั้งทาง กาย วาจา และใจเลยจริงๆครับ ต้นเหตุและปัญหาที่เกิดขึ้นอาจจะลืมหรือด้วยมองข้ามไป ยังไงก็ต้องกราบขออภัยอีกทีนะครับ แค่อยากให้กลุ่มเรากลับมาสนุกสนานเฮฮากันเช่นอย่างเช่นที่เคย ที่เคยมีมาอ่ะครับ ผมให้ความเคารพกับพี่น้องเพื่อนสมาชิกทุกๆท่านเสมอครับ
    ด้วยความเคารพคับ..

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

อัพอีกทีคร๊าบบบบบบบ
    ด้วยความเคารพครับ......

User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

วันที่ 22 พ.ค. นี้ เจอกันครับ.......อยากเจอน้า ๆ ทุกท่าน

หน้า 198 จากทั้งหมด 743 หน้า หน้าแรกหน้าแรก ... 98 148 188 189 190 191 192 193 194 195 196 197 198 199 200 201 202 203 204 205 206 207 208 248 298 698 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้