หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าเชื่อ มันเหลือเชื่อจริง ๆครับ

พอเข้าใจกันดี กระแทกลิ๊งค์-กระทีบลิ๊งค์
    ระบายกันไป เก็บไว้ไม่ดี จะได้หายเยี่ยวเหลือง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

มาตรฐาน ตอบ: ไม่น่าเชื่อ มันเหลือเชื่อจริง ๆครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ของผมก็ดังครับ(มันดังทุกคันละ) นาวาร่า บีที ของเพื่อนก็ดังพอๆกัน เพราะรถรุ่นใหม่ แรงบิด แรงกระชากมันสูง การออกแบบโครงผ้าคลัทจึง แตกต่างกับรถ รุ่นเก่าๆ(ไซโคลนในสวนที่บ้านเงียบกริบ) มันซับซ้อนกว่าโครงผ้าคลัทรุ่นเก่าๆเยอะ มีทีเป็นพลาสติคด้วย ประมาณ ว่าแอบซอฟแรงกระชากอะครับ ออกแบบ ให้มันเงียบแบบรุ่นเก่าๆ มิตซูเขาคงทำได้ แต่มันจะทนทานแรงบิดแรงกระชากมากของกำลังเครื่องยนต์เราได้มากน้อยขนาดไหนไม่แน่ใจครับ รอท่านอื่นๆบ้างละกันนะครับ ความรู้เรื่องคลัทผมมีเท่านี้
    อ่า...รู้ลึกๆ..กดLike Like..

User ID
    6711
    Status
    โพส
    1,905

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    พอเข้าใจกันดี กระแทกลิ๊งค์-กระทีบลิ๊งค์
    ระบายกันไป เก็บไว้ไม่ดี จะได้หายเยี่ยวเหลือง
    อูยยยย...กระทิงเยี่ยวเหลือง..คริๆๆๆๆ
    หวัดดีปีใหม่ครับป๋าติ๊ก..ป๋าแก่ขึ้นอีกแว้วววว...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    อูยยยย...กระทิงเยี่ยวเหลือง..คริๆๆๆๆ
    หวัดดีปีใหม่ครับป๋าติ๊ก..ป๋าแก่ขึ้นอีกแว้วววว...

ชี้ชาดดด.....ฟันธง

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chaiyasit ดูโพส
    อ่า...รู้ลึกๆ..กดLike Like..
    ของที่ฝากตาวุฒิไปได้ยังตะเอง

User ID
    3283
    Status
    โพส
    626

ของผมก็เป็นดังแบบ จขกท. เลย สรุปว่าดังแบบนี้คืออาการปกติของเจ้าตั้นใช่ไหมครับ ..... ^_^"

User ID
    958
    Status
    โพส
    265

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DN-TT19 ดูโพส
    ของผมก็เป็นดังแบบ จขกท. เลย สรุปว่าดังแบบนี้คืออาการปกติของเจ้าตั้นใช่ไหมครับ ..... ^_^"
    เสียงดังเหมือโลหะเสียดสีกันครับ แต่พอกดแป้นคลัทช์ลงไปสักนิดนึงเสียงจะเงียบครับ ถ้าเหมือนกันลงใช่ครับ (ลองเอานิ้วควานลงไปในช่องขาคลัทช์มีเศษผงคล้ายใยแก้ว ? .. งง ?)

ผมมุดใต้ท้องรถเอามือไปจับและลองขยับขาที่ปั้มป์คลัทช์ เสียงมันเงียบปกติแต่พอปล่อยสักพักเสียงกรี๊ด ๆก็จะเริ่มดัง ตอนนี้อยากจะเลื่อนตัวปั้มป์คลัทช์ที่ใต้ท้องขยับไปข้างหน้าสักนิดนึงเพราะเสียงจะหายทันทีแต่ไม่รู้ว่าถ้าคลายโบลท์สองตัวที่ยึดตัวปั้มป์ไว้จะปรับแต่งระยะได้หรือปล่าว ... โบลท์สองตัวมันมีสีมาร์กกิ่งไว้ กลัวศูนย์มันโวยน่ะครับถ้าวันหลังมีปัญหาอีก ..

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ตอนออกรถใหม่มา ศูนย์น่าจะแถมคู่มืออัดจารบีชุดครัชมาด้วยพร้อม กระบอกอัดจารบี และจารบี

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้