หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 33 จากทั้งหมด 33

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    21344
    Status
    โพส
    351

มาตรฐาน ตอบ: เบาะหนังของไทรทัน

triton เราเป็นเบาะกึ่งแท้รับผมเป็นเสป็กโรงงานคำว่าสเป็กโรงงานผมได้รับคำตอบจากร้านเบาะและเซลล์
    แล้วครับว่าตรงกลางที่นั่งและที่พิงหลังเป็นหนังแท้ครับส่วนด้านข้างเป็นหนังPVCครับท่านๆลองสังเกตุดูดีๆครับ
    อันที่เป็นรูๆนั่นแหละแท้ครับส่วนไม่มีรูหนังPVCครับลองสังเกตุดูวัสดุมันจะต่างกันครับตอนซื้อผมก็เพิ่มเบาะหนัง
    เช่นกันครับผมเพิ่มตั้ง8500เซลล์บอกว่าสเป็กโรงงานและรายละเอียดตามที่บอกครับถ้าจะเอาแท้ต้องเพิ่มเงิน
    15000ครับผมเลยเอาแค่นี้ครับและก็มีที่เก็บเอกสารหลังเบาะทั้งคู่ครับ

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

มาตรฐาน ตอบ: เบาะหนังของไทรทัน

น่าจะเปลี่ยนเป็นเบาะผ้าเนอะ เพื่อความสะบายใจ เอามาแลกกะผมก็ได้ อิอิอิอิ

รอยอ้วกยังติดตรึงใจจนวันนี้ อิอิอิอิ

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ DENSO-Jibun ดูโพส
    น่าจะเปลี่ยนเป็นเบาะผ้าเนอะ เพื่อความสะบายใจ เอามาแลกกะผมก็ได้ อิอิอิอิ

รอยอ้วกยังติดตรึงใจจนวันนี้ อิอิอิอิ
    ฮาๆๆๆผมชอบตรงรอยอ้วกนี้มันหาชื้อที่ไหนไม่ได้

User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

ลองพลิกหาตรงขอบด้านหลังด้านล่างตรงชายขอบเบาะระหว่างขอต่อผ้าดูครับ ถ้าเป็นหนังเมื่อพลิกดูแล้วจะเป็นขนหนังครับ แต่ถ้าดูแล้วเป็น pvc ด้านหลังจะเป็นผ้า คือทำจากยางสังเคราะห์ ไม่รู้นะ ว่าทางผู้ผลิต จะเนียนโดยการ ตรงกลางเป็นหนัง ข้างๆเป็นผ้า อันนี้ไม่แน่ใจ ถ้าผิดลาดขอโทษครับ มีทางเดียวที่จะรู้ว่าเป็นหนังทั้งหมดหรือปล่าวคือ เกะออกมาดู...555...หรือวางเฉยมันเป็นหนังแท้ก็จบ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย bossnet : 09-01-2012 เมื่อ 21:11

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    อ้าวงั้นรถผมก็เบาะปลอมดิ มันมีมาแบบนี้เลยครับ4ปีแล้ว ตั้งแต่ตัวปี08แล้วล่ะ ตัวฝั่งคนขับก็มีปรับไฟฟ้าติดมาด้วยเนี่ย เผลอเอาไปลุยน้ำดีน่ะมอเตอร์ไม่พัง
    หนังแท้ต้องมีขนอุยๆด้วยป๋า ของป๋าปลอมครับ ฟันธง

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    หนังแท้ต้องมีขนอุยๆด้วยป๋า ของป๋าปลอมครับ ฟันธง
    อุยๆ ด้วย

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

โบว์ชัวร์ ก็บอกแค่ว่าเบาะหนัง ทรงสปอร์ต (ขาวมุก) แสดงว่าคงไม่ใช่หนังแท้ เพราะถ้าเป็นหนังแท้ คงบอกว่า "เบาะหนังแท้ทรงสปอร์ต"

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossnet ดูโพส
    ลองพลิกหาตรงขอบด้านหลังด้านล่างตรงชายขอบเบาะระหว่างขอต่อผ้าดูครับ ถ้าเป็นหนังเมื่อพลิกดูแล้วจะเป็นขนหนังครับ แต่ถ้าดูแล้วเป็น pvc ด้านหลังจะเป็นผ้า คือทำจากยางสังเคราะห์ ไม่รู้นะ ว่าทางผู้ผลิต จะเนียนโดยการ ตรงกลางเป็นหนัง ข้างๆเป็นผ้า อันนี้ไม่แน่ใจ ถ้าผิดลาดขอโทษครับ มีทางเดียวที่จะรู้ว่าเป็นหนังทั้งหมดหรือปล่าวคือ เกะออกมาดู...555...หรือวางเฉยมันเป็นหนังแท้ก็จบ
    จริงเหรอคับ เอ้าแบบนี้ก็โดนหลอกอะซิคับ

User ID
    27919
    Status
    โพส
    17

เบาะหนังแท้ 70 : 30 จากโรงงาน แท้เฉพาะตรงกลาง ข้างๆเทียมครับ 55

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum2721 ดูโพส
    เบาะหนังแท้ 70 : 30 จากโรงงาน แท้เฉพาะตรงกลาง ข้างๆเทียมครับ 55
    เง้อ !!!!!

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tum2721 ดูโพส
    ประมาณนี้ล่ะครับ ผมขาวมุก เบาะหนังนั่งไม่สบายเลย ฟองน้ำก็ยุบตัว ใครเป็นบ้างครับผมหนักประมาณ 73 กิโล ซึ่งไม่น่าเกี่ยวครับ อิอิ ไปถามที่ศูนย์มาบอกว่าจ้างจากข้างนอกมาและส่งมาให้โรงงานประกอบ ถ้ามีปัญหาต้องแจ้งไปบริษัทรับทำครับ ศูนย์รับเรื่องแต่ไม่รับปากว่าจะแก้ไขให้หรือเปล่าครับ รอคำตอบอยู่ครับ
    เบาะผ้าตัวรถตัวเตี้ย 116 ที่เคยใช้อยู่ไม่มีปัญหานี้ครับ ถ้าใครที่ต้องการเปลี่ยนเป็นเบาะหนังแนะนำ ทำกับข้างนอกดีกว่าครับ ส่วนผมรอเก็บตังก่อนแล้วเปลี่ยนครับ.. เป็นอีกความเห็นครับ

User ID
    26592
    Status
    โพส
    154

แล้วplus cab m12 ขาวมุกละครับ...อ่าอ่า

User ID
    28852
    Status
    โพส
    49

มารออีกคน....

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้