หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    155
    Status
    โพส
    671

มาตรฐาน Re: น้ำอะไร...ในห้องโดยสาร...?

ขอบคุณมากครับ
    ได้ประโยชน์จริงๆ โดยเฉพาะรถเก่าอย่างผม
    แต่รูปสุดท้ายนี่ได้อารมณ์จริงๆ เลย

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

มาตรฐาน Re: น้ำอะไร...ในห้องโดยสาร...?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Oat-weN ดูโพส
    รถผมก็อั้นฉี แต่ดันมาฉี่ในรถเหมือนกันครับ แต่เอ...แล้วเจ้าท่อฉี่นี้มันอยู่ตรงใหนของเจ้าเหมียวครับ..(หรือว่าเป็นเหมียวตัวเมีย...)

น่าจะอยู่ประมาณตรงที่วงกลมสีแดงๆไว้ให้อ่ะครับ แต่มันจะอยู่ใต้ท้องรถ สังเกตุง่ายๆ ตอนเราจอดรถ แล้วมีน้ำหยด ติ๋งๆๆ แถวตรงไหน ก็ตรงนั้นแหละครับ ใช้สูตรนี้ได้ทุกคันทุกยี่ห้อ ยังไงก็เร่งแก้ไขน๊ะครับ อย่าปล่อยไว้นาน เดี๋ยวรถจะกลิ่นออก

แต่ผม งง ไม่หายครับว่ามันออกไปท่านั้นได้ยังไง ไม่ใช่ไปอยู่ง่ายๆ นอกจากโดนวิชามาร เพราะสายยางมันมีความยืดหยุ่นแรงดีด ของตัวมัน ตัวล๊อกก็ไม่ใช่ว่ามันจะหลวมขนาดนั้น ที่แน่ๆ มันผิด สรีระมาก ยังกะมีคนถอดออก แล้วจงใจเอาไปค้ำท่านั้น งงไม่หาย แปลกแต่จริงแฮะงานนี้ หุหุ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: น้ำอะไร...ในห้องโดยสาร...?

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Oat-weN ดูโพส
    รถผมก็อั้นฉี แต่ดันมาฉี่ในรถเหมือนกันครับ แต่เอ...แล้วเจ้าท่อฉี่นี้มันอยู่ตรงใหนของเจ้าเหมียวครับ..(หรือว่าเป็นเหมียวตัวเมีย...)
    สวัสดีครับน้า Oat, เจ้าท่อที่ว่าอยู่ตรงด้านหน้าซ้ายฝั่งผู้โดยสารครับน้า อย่างที่น้าโจ้บอกแหละครับผม. ขอโทษทีที่ไม่ได้ถ่ายรูประยะไกลจะได้ชี้เป้าหมายให้ชัดเจนครับ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ walkingspeed ดูโพส
    ขอบคุณมากครับ
    ได้ประโยชน์จริงๆ โดยเฉพาะรถเก่าอย่างผม
    แต่รูปสุดท้ายนี่ได้อารมณ์จริงๆ เลย
    สวัสดีครับน้า Walking, ได้อารมณ์ปนเสียวตอนเลี้ยวน้ำกระฉอกเลยครับน้า.
    ที่จริง ตอนผมหาสาเหตุ. ขณะทดลองบิดกุญแจ (ACC) แต่ยังไม่ได้สตาร์ท เสียงน้ำก็ไหลครืดคราดกระทบโสตประสาทให้เราจับสังเกตุได้เช่นกันครับน้า แต่ Triton มีเสียงมอร์เตอร์ดังคู่กันด้วยก็เลยอาจจะทำให้เราเข็มขัดสั้นไปบ้างอ่ะ...

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    น่าจะอยู่ประมาณตรงที่วงกลมสีแดงๆไว้ให้อ่ะครับ แต่มันจะอยู่ใต้ท้องรถ สังเกตุง่ายๆ ตอนเราจอดรถ แล้วมีน้ำหยด ติ๋งๆๆ แถวตรงไหน ก็ตรงนั้นแหละครับ ใช้สูตรนี้ได้ทุกคันทุกยี่ห้อ ยังไงก็เร่งแก้ไขน๊ะครับ อย่าปล่อยไว้นาน เดี๋ยวรถจะกลิ่นออก

แต่ผม งง ไม่หายครับว่ามันออกไปท่านั้นได้ยังไง ไม่ใช่ไปอยู่ง่ายๆ นอกจากโดนวิชามาร เพราะสายยางมันมีความยืดหยุ่นแรงดีด ของตัวมัน ตัวล๊อกก็ไม่ใช่ว่ามันจะหลวมขนาดนั้น ที่แน่ๆ มันผิด สรีระมาก ยังกะมีคนถอดออก แล้วจงใจเอาไปค้ำท่านั้น งงไม่หาย แปลกแต่จริงแฮะงานนี้ หุหุ
    สวัสดีครับน้าโจ้. ที่น้าพูดมามันก็น่าสังสัยอยู่เหมือนกันเนาะ...วางยา...เพราะว่าหลังจากที่ผมใส่เข้าไปใหม่แล้วก็ลองดึงดูก็รู้สึกว่าก็หนาแน่นดีไม่มีทีท่าว่าจะหลุดง่าย ๆ...
    แต่ช่างมันเถอะครับน้า. นึกเสียว่าใครทำกรรมอะไรไว้ผลสุดท้ายก็จะต้องรับไปเองนั่นแหละเนาะ...ช้าหรือเร็วเท่านั้น...
    นี่ขนาดฝากพักพวกช่วยกันเฝ้าไว้ตั้งหลายชุดแล้วน๊ะ...

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

โห นั่นรถหรือบ้านการ์ตูนกันนั่นน๊ะครับ อีกหน่อย จะไม่ทำเนิสเซอรี่ไว้หลังกระบะเลยหรือครับ งานนี้ อิอิ จัดไป เผ้าแต่หลังกระบะไงครับ ไม่ได้เผ้าใต้ท้องรถ หุหุ

User ID
    631
    Status
    โพส
    338

Talking Re: น้ำอะไร...ในห้องโดยสาร...?

สวัสดีครับน้าโจ้.
    เด็ก ๆ ซนกันนักก็เลยจับความซนมาหมุนวนอยู่ในกระบะเสียเลยครับน้า...
    ว่าแต่ว่า. ไอเดียเนิสเซอรี่เคลื่อนที่หลังกระบะก็เข้าท่าดีเหมือนกันเนอะ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้