หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 100

กระทู้: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

มาตรฐาน Re: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เป็นเหมือนกันแรกๆๆก็เป็น ครับ มัน ก่ำกึ่ง ครับ ไปโทษรถไม่ได้หรอก ครับ
    เราปิดไม่สนิท(ปิดเบาไป) เอง ครับ
    สัญญาณกันขโมยมันล็อกประตู เพราะไฟประตูมันไม่โชว์
    เกิดจาการที่ เราปิด ไม่สนิท พอ อย่าไปโทษรถเลย ครับ
    รถผมเอง พอมีประสพการณ์เกิดขึ้น 2-3 ครั้ง ก็ฟังเสียงประตู ครับ เวลา ปิด เสียงต้อง แน่น ครับ ต้องดัง ตึ้บ ครับ
    โอเคครับน้า...ผมจะโทษตัวผมเอง โทษที่ตัดสินใจซื้อมิตซูครับ ....คนนั่งกับผมมือหนัก แล้วอันนี้ >>ผมไม่รู้จริงๆนะขอถามครับ ถ้าผมปิดไม่สนิทเอง....มันก็น่าจะไม่เด้งออกนะครับก็อยู่กึ่งๆ...สัญญาณกันโขมยนี่สามารถเปิดประตูรถเองได้เลยหรอครับ มันคลายล็อคเองแล้วง้างเปิดประตูเองหรอครับ อันนี้ไมท่ทราบมาก่อนจริงๆครับน้า ด้วยความเคารพ

ปล.คันเก่าผมใช้ BMW 318.I E30 M40 ปี 1993 ประตูหนักต้องใช้แรง แล้วก็มือหนักมาถึงคันปัจจุบัน ไม่เป็นไรครับโทษตัวเองไว้ก่อน เข้า0เช็คค่อยว่ากัน ไปละครับวันนี้ โทรแจ้งเรื่องก่อน ขอบคุณครับทุกๆความเห็น แรงไป-เบาไป ขอโทษด้วยครับ ป้ายแดง เงินสด เซร็ง

User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน Re: อยากจะบ้า มิตซูฯ ทำผมหัวใจจะวายตายคาทางด่วน (ชักมีน้ำโหแล้วนะมรึง)

plus ผมก้อเปนครับ ตอนแรกคิดว่าเพื่อนเปิดเล่น เลยด่ามัน

มันก้อทำหน้างง ผมเลยรู้ล่ะว่าไม่ใช่มัน แต่เปนเพื่อน ผู้ ญ ที่เพิ่งลงไป

มันปิดไม่แน่น เลยเข้าใจไม่ได้ว่าอะไร รอบสอง แฟนปิดสนิด แต่ไม่แรงพอ

มันเลยไม่แน่น

ประตูเดิมครับ หลังซ้าย อันนั้นเปนเพราะ เรา ปิดไม่แรงเองครับ

แต่ต้องยอมรับ ว่า มิตซู ทำประตูต้องใช้แรงปิดจริงๆ ไปนั่งรถเพื่อน

ด้วยความเคยชิน ปิดประตูรถ มันมองหน้าเลยครับ อันนี้ต้องพิจารณา

ส่วน cng รถพ่อผมที่ออกมา เดือนกว่าๆได้ วิ่งไป 2x,xxx สองหมื่นกว่า

ไม่เจอปัญหาอะไรนอกจาก รถอืด พ่อผมวิ่งส่งของทุกวันครับ

ยังไม่เจอปัญหานะครับ น่าจะเกิดจากรถของคุณเปามากกว่า

ต้องโวยครับ แบบนี้

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ไม่ได้เป็นที่กันขโมยหรอกครับ

เรื่องออโต้ล๊อกนั้น เป็นระบบของกันขโมย แต่อย่าไปโทษมันครับ

ผมแนะนำว่า ให้ปิดประตูแรงหน่อยครับ แค่นั้นเองครับ

ปัญหาของน้า ผมไม่ตื่นเต้นครับ เพราะผมเคยโพสไปประมาณ 2 ปีแล้ว

คำตอบคือปิดประตู แน่นๆครับ แน่นแบบดังปั้กเลยนะครับ

น้าน่าจะภูมิใจครับว่า

ถ้าน้าเกิด อุบัติเหตุจริงๆขึ้นมา ระบบนี้ มันช่วยให้น้าออกจากรถได้อย่างปลอดภัยครับ ไม่มียี่ห้อไหนมีครับ

ปัญหาที่น้าพบ เป็นที่ การออกแบบ Rise Body ครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ประตูคนขับ สามารถปลดล๊อก อัตโนมัติ เมือมีแรงกระแทก หรือเกิดอุบัติเหตุครับ

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ไม่ได้เป็นที่กันขโมยหรอกครับ

เรื่องออโต้ล๊อกนั้น เป็นระบบของกันขโมย แต่อย่าไปโทษมันครับ

ผมแนะนำว่า ให้ปิดประตูแรงหน่อยครับ แค่นั้นเองครับ

ปัญหาของน้า ผมไม่ตื่นเต้นครับ เพราะผมเคยโพสไปประมาณ 2 ปีแล้ว

คำตอบคือปิดประตู แน่นๆครับ แน่นแบบดังปั้กเลยนะครับ

น้าน่าจะภูมิใจครับว่า

ถ้าน้าเกิด อุบัติเหตุจริงๆขึ้นมา ระบบนี้ มันช่วยให้น้าออกจากรถได้อย่างปลอดภัยครับ ไม่มียี่ห้อไหนมีครับ

ปัญหาที่น้าพบ เป็นที่ การออกแบบ Rise Body ครับ
    ขอบคุณครับ น้า แฟนผมหน้าซีดเลยครับ หลับอยู่ดีๆ ถ้าหัวพิงกระจกไว้ไม่อยากคิดครับ ข้อดียอมรับครับแต่ถ้ามันดีเกินแบบนี้อันตรายครับ ขอบคุณครับน้า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pao116 ดูโพส
    ขอบคุณครับ น้า แฟนผมหน้าซีดเลยครับ หลับอยู่ดีๆ ถ้าหัวพิงกระจกไว้ไม่อยากคิดครับ ข้อดียอมรับครับแต่ถ้ามันดีเกินแบบนี้อันตรายครับ ขอบคุณครับน้า
    ปิดประตูแรงๆครับน้า ย้ำๆเลยอ่ะ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

แก้ไขกันได้ครับ.. ค่อยๆหากันน่ะ

User ID
    10474
    Status
    โพส
    30

น่าเห็นใจครับ โชคดีที่ไม่เคยเจอ ใช้พลัส 4 ประตูครับ

User ID
    9987
    Status
    โพส
    42

ขอแชร์ ด้วยนะครับ ถ้าจะให้ปิดประตูแน่นๆ"ต้องรับคนญี่ปุ่นขึ้นรถด้วยครับ" ผมละเศร้าจริงๆไปรับญี่ปุ่นเมื่อใหร่ต้องทำใจครับ สงสารรถอะครับ มันปิดประตูรถผมยังกะปิดสิบล้อแนะ เรื่องแน่นนะหายห่วง "แต่มันจะพังซิเจ้านาย!" เป็นกำลังใจให้ครับ ค่อยๆแก้ครับ

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

ของผมใช้มาสามปีแล้ว ไม่ยักเคยเจอ เพอเฟคทุกอย่าง
    แสดงว่าผมโชคดีสุด 5555

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ยังไม่เคยเจอเหมือนกันครับ

อืมม ต้องปิดแรงๆจิงๆครับ แบบว่า"ปึ๊ก" รถโยกสะเทือนเลย ประมาณนั้น ถึงจะชัวร์
    ผมก็ยังไม่ชินกะไทรทัน ต้องปิดรอบสองประจำ ไม่เคยใช้แรงปิดประตูมากเท่านี้มาก่อน....

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...ของผมก็ไม่มีอะไรดีครับ แก้ๆกันไป แก้ไปแก้มาจนจะไม่เหลือของเดิมๆและครับ(เพราะไม่รู้จักพอ) แต่ผมก็ยังรักมันครับรักมากด้วย...

User ID
    9043
    Status
    โพส
    222

เคยขับผ่านถนนขุรขระ วิ่งประมาณ 50 กม/ชม แล้วสักพักประตูหน้าฝั่งผู้โดยสารมันก็เด้งออกครับแต่ไม่ได้กางออก แล้วก็มีเสียงเตือน แต่ขับมาหลายคันไม่มีคันไหนประตูเด้งออกเลยเหมือนกันครับแฟนงงเลย แต่เป็นแค่ครั้งนั้นครั้งเดียว

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    เป็นเหมือนกันแรกๆๆก็เป็น ครับ มัน ก่ำกึ่ง ครับ ไปโทษรถไม่ได้หรอก ครับ
    เราปิดไม่สนิท(ปิดเบาไป) เอง ครับ
    สัญญาณกันขโมยมันล็อกประตู เพราะไฟประตูมันไม่โชว์
    เกิดจาการที่ เราปิด ไม่สนิท พอ อย่าไปโทษรถเลย ครับ
    รถผมเอง พอมีประสพการณ์เกิดขึ้น 2-3 ครั้ง ก็ฟังเสียงประตู ครับ เวลา ปิด เสียงต้อง แน่น ครับ ต้องดัง ตึ้บ ครับ

เหอะ ทำไมจะโทษรถไม่ได้ครับ

ถ้าปิดไม่สนิท แล้วไฟไม่ขึ้น โทษรถ ครับ

ระบบมันจะเป็นมายังไง ไม่รู้ แต่ถ้าปิดไม่สนิท แล้ว ไฟ ไม่ขึ้น โทษรถ

ถูกต้องแล้วครับ

ไม่งั้นจะมีไฟ ไปทำไม -*-
    ถ้าจะบอกว่าไว้ เตือนระดับแรก ผมว่ามันตลก
    ไฟ สัญญาณเตือน กรณี ปิดประตูไม่สนิท มันก็ต้องเตือน กรณีปิดประตูไม่สนิท ครับ
    ถ้าไม่เตือน ตอนมันปิดไม่สนิท โทษรถ ไปเลยครับ
    ถ้าต้องมานั่งฟังเสียง นี่ โทษรถ ไปเถอะครับ ออกแบบ มาได้ดีมาก

ปิดแรง ปิดเบา ไม่ใช่ประเด็นครับ
    ประเด็น คือ ปิดประตูไม่สนิท แล้วไฟ ไม่ โชว

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ถ้าปกติปิดประตูไม่สนิท ผมว่ามันยังล็อคได้ แต่ไฟรูปประตูน่าจะติดนะครับ เดี๋ยวตอนเย็นไปลองดูบ้างดีกว่า

ส่วนตัวไม่เคยเป็น อาจะเพราะสัญญาณกันขโมยผม มันเป็นประมาณว่า ถ้าประตูเปิดหรือปิดไม่สนิท ไฟฉุกเฉินจะติด ก็เลยไม่เคยปิดไม่สนิทแล้ววิ่งครับ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส
    ถ้าปกติปิดประตูไม่สนิท ผมว่ามันยังล็อคได้ แต่ไฟรูปประตูน่าจะติดนะครับ เดี๋ยวตอนเย็นไปลองดูบ้างดีกว่า

ส่วนตัวไม่เคยเป็น อาจะเพราะสัญญาณกันขโมยผม มันเป็นประมาณว่า ถ้าประตูเปิดหรือปิดไม่สนิท ไฟฉุกเฉินจะติด ก็เลยไม่เคยปิดไม่สนิทแล้ววิ่งครับ

...เออใช่ๆเป็นเหมือนกะของน้าโบทของผมเป็น4ประตู ถ้าปิดไม่สนิทพอแตะเบรคปุ๊บก่อนออกรถจะล็อกทุกบาน ไฟจะกระพริบและไฟเก๋งติดตลอด(เฉพาะประตูคู่หน้านะ) และก็ไฟโชว์แถมร้องปี๊ดๆๆๆๆๆ ตลอดทาง
    อันนี้ร้องได้ทุกบานกรณีปิดไม่สนิท(กรณีนี้เปิดระบบETASCแล้ว ถ้าใครยังไม่ได้เปิดแนะนำให้ไปทำครับช่วยได้แยะ) ...

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

รถผมตอนนี้เหยียบเบรคไม่ล๊อคแล้ว ก่อนล๊อค แต่ถ้าประตูปิดไม่สนิท...ขับไปไฟจะเตือน และมีเสียงร้อง ปี๊ดดดดด...

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

..แล้วเอาไงดีกันครับพี่น้อง สรุปเลยมั้ยว่า..ตั้งแต่มีไทรทั่นมาเนี่ย ไอ้รุ่นเบนซิลมันห่วยสุด ของที่ให้มาก็ไม่ครบสักอย่าง แถมระบบแก๊สรวนอีก..

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ boatania ดูโพส

ก็แบบเดียวกัน...ก็ผมบอกแล้วว่าไม่มีทางที่จะปิดไม่สนิท มือผมกะแฟนก็หนักใช้คันเก่าติดมาจนถึงคันนี้ ถ้าไม่สนิทไฟเตือนผ่าหมากก็ติด เสียงเตือนก็ร้องตั้งแต่ออกตัวแล้วสิครับนี่ขับมาเป็นครึ่งค่อนชั่วโมงถ้าไม่สนิทก็ต้องรู้ตั้งนานแล้วครับ เฮ้อ...โทรไปแจ้ง สำนักงานใหญ่แล้วครับ รอ 11/9/53 เข้าไปเช็ค

User ID
    12141
    Status
    โพส
    2,190

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ของผมก็ไม่มีอะไรดีครับ แก้ๆกันไป แก้ไปแก้มาจนจะไม่เหลือของเดิมๆและครับ(เพราะไม่รู้จักพอ) แต่ผมก็ยังรักมันครับรักมากด้วย...
    ผมพอใจมากครับก่อนซื้อ อ่านแผ่นพับแทบทุกวัน ได้ระดับมาตราฐาน+เทคโนโลยีใหม่ๆ พอใจกับมันมาก แต่พอออกจริง ไม่ได้ตามที่โฆษณาไว้ครับ ผมพอเพียงแล้วก็พอใจกับมิตซูตั้งแต่ได้อ่านแผ่นพับครับ สงสัยจะแก้แมร่งทั้งคัน เดือนกว่าเองนะ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้