หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 29 จากทั้งหมด 29

กระทู้: อุทาหรณ์ อันล้ำค่า ถึงผู้ผลิตและผู้ใช้รถกระบะ ทุกค่าย จากคุณ aUNg pAo

Love_a69
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: อุทาหรณ์ อันล้ำค่า ถึงผู้ผลิตและผู้ใช้รถกระบะ ทุกค่าย จากคุณ aUNg pAo

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

มาตรฐาน Re: อุทาหรณ์ อันล้ำค่า ถึงผู้ผลิตและผู้ใช้รถกระบะ ทุกค่าย จากคุณ aUNg pAo

เป็นอุทาหรณ์ และสิ่งเตือนใจสำหรับพวกเราครับ ขอขอบคุณ
    และขอแสดงความเสียใจกับผู้เสียชีวิตและญาติๆด้วยครับ

OTTOPLUS
    ผู้เยี่ยมชม

เสียใจกับเหตุการณ์ที่เกิดขึ้นครับ ผมเคยเป็นครับ ไม่ได้ง่วงหรือเพลียแต่อย่างใด แค่ออกตัวติดไฟแดงนะครับ ความเร็วแค่ 40-50 km/h ในเกียร์สาม ปัดแบบเกือบเอาไม่อยู่เลยครับ แค่ออกตัวทางตรงแล้วปัดผมคิดว่าน่าจะเป็นที่ยางครับ เลยเปลี่ยนยางเดิมที่ติดมากับรถซะ Dueler นั่นแหละครับ ตอนนี้ฝนหนักขนาดไหนไม่เซเลยครับ ตอนนี้ใช้ GoodYear Wrangler HP 265-70-16 ครับ ผมคิดว่ายางล้วนๆ

User ID
    3729
    Status
    โพส
    501

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ
    เคยเจออุบัติเหตุซ้ำซ้อนมาเหมือนกัน ย้ำ..อย่าอยู่ใกล้จุดที่เกิดเหตุ อันตรายมากๆ

User ID
    725
    Status
    โพส
    304

ก็ขอแสดงความเสียใจกับคนขี่มอเตอร์ไซค์นะครับ แต่ไม่แน่ใจว่าตรงนั้นจะเป็นทางที่มอเตอร์ไซค์เขามาวิ่งได้หรือเปล่า เพราะปรกติ มอเตอร์เวย์นั้นวิ่งไม่ได้
    แต่ก็แปลกใจอยู่ว่าทำไมคนขับรถคันนี้ถึงได้เจอเหตุการณ์รถปัดบ่อยจัง ผมขับรถมา 20กว่าปี รวมถึงใช้ไทรทันคันนี้มาเกือย 4 ปี ก่อนหน้านี้ก็สลับใช้มิตซู L200 มาร่วม 10 ปี ยังไม่เคยเจออาการท้ายปัดอย่างที่ว่าเลย ไม่ว่าจะเป็นสภาพถนนยังไงก็ตาม ตอนใช้ไทรทันคันนี้ใหม่ๆ เคยขับข้ามสะพานจนเผิน รถลอยทั้งค้น ก็ไม่ปัดแม้แต่นิดเดียว แต่ทำไมเขาขับรถแล้วปัดแล้วปัดอีก
    ก็ขอให้เพื่อนๆจงใช้ความระมัดระวังให้จงหนัก จะได้ไม่เกิดเหตุเช่นนี้

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

แปลกดีครับผมขับไมตี้มาสิบกว่าปีจนถึงปัจจุบันไม่เคยปัดเลย ขับเร็วด้วยนะครับต้องทำเวลา
    แต่เราจะรู้ว่ารถเราต้องขับอย่างไร แต่ของพี่นี่รถต้องผิดปกติอย่างแน่นอน เพราะปัดง่ายเหลือเกิน เป็นผมไม่นำมาใช้ร่วมถนนกับคนอื่นเด็ดขาด ก็ขอแสดงความเสียใจกับทุกฝ่ายครับ ต้องควบคุมสติให้ดีครับเวลาเกิดอุบัติเหตุ

User ID
    4441
    Status
    โพส
    96

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Cool Runner ดูโพส
    สาเหตุของอุบัติเหตุส่วนใหญ่เกิดจากตัวคนขับ
    เหตุการณ์นี้ก็เหมือนกันขับแล้วรถสะบัดตั้ง 5 ครั้งในเวลาน่าจะแค่ชั่วโมงเดียวแสดงว่าคนขับอาจจะง่วงเพราะตี 3 แล้วหรือไม่ค่อยมีสติพอที่จะขับรถแล้ว
    พอเกิดอุบัติเหตุแล้วยังไปจอดคาในเลน 3 ตรงทางลงสะพานอีกไม่ยอมหลบเข้าข้างทางทำให้มีมอเตอร์ไซค์แล้วก็แท๊กซี่มาชนซ้ำอีกจนมีคนเสียชีวิต ทั้งที่สภาพการชนครั้งแรกแค่นั้นมันยังขับเข้าข้างทางได้แน่นอนแค่มุมกันชน
    ขนาดผมชนจนหม้อน้ำแตกยังขับกลับบ้านได้เลย
    ถ้าเจ้าของรถรู้ตัวและไม่ฝืนขับต่อตั้งแต่มีการสะบัด 1-2 ครั้งก็จะไม่มีอุบัติเหตุครั้งนี้
    และพอเกิดอุบัติเหตุแล้วถ้าเลื่อนรถเข้าหลบเลนซ้ายไม่ค้าอยู่เลน 3 ก็จะไม่มีคันอื่นมาชนซ้ำและมีคนเสียชีวิตแบบนี้

งานนี้ผมจะโทษคนขับกระบะคนเดียวเลยเป็นสาเหตุของอุบัติเหตุทั้งหมดทำให้มีคนเสียชีวิตด้วย
    และขอแสดงความเสียใจกับคนที่เสียชีวิตด้วยทั้งที่ไม่น่าจะมาเจอแบบนี้

ผมเห็นด้วยครับ

User ID
    611
    Status
    โพส
    41

มองได้ 2 มุมครับ มุมนึงคือ รถที่วิ่งมาชนทีหลังผิดเพราะไม่ระมัดระวัง กับ คนขับรถปิคอัพผิดเพราะ ประมาทจนรถหมุนแล้วยังไม่ยอมหลบเข้าข้างทางหรือ เปิดไฟให้สัญญาณว่าข้างหน้ามีอุบัติเหตุข้างหน้าครับ แต่ยังงัยก็ขอแสดงความเสียใจกับทุกฝ่ายด้วยครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

ผมว่าน่ะชนขอบทางดูจากรูปแค่นิดเดียวจะจอดทำไม เพราะยังไงก็ไม่มีคู่กรณี
    ขับกลับบ้านแล้วค่อยไปเคลมจะดีกว่าไหมมืดขนาดนั้น

แล้วทำไมมันปัดบ่อยขนาดนั้น ยางดีไหม ลมเยอะไปรึเปล่า

ของผมเจอถนนลื่น u-turn ปัดผมก็เปลี่ยนยางแล้ว
    ไม่มานั่งรอครั้งที่ 2 3 4 หรอก

ยังไงก็เสียใจกับคนขี่มอเตอร์ไซร์ด้วย มืดขนาดนั้นลงสะพานอีกใครเจอก็ตกใจทั้งนั้นแหละ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้