หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

มาตรฐาน Re: ใครมีความรู้ ตัวปรับบูสมือ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ fresh-sky ดูโพส
    ตอนนี้ทำงาน ฉะเชิงเทราครับ ถ้าผมกลับบ้าน ผมจะแวะ อู่ช่างหมู ในซอยสนามกอล์ฟ ตรงข้ามสวนสามพรานประจำน่ะครับ
    งั้นก็ผ่านหน้าบ้านผมอ่ะดิครับ (บ้านผมอยู่ปากซอยครับ)

User ID
    386
    Status
    โพส
    961

Talking Re: ใครมีความรู้ ตัวปรับบูสมือ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ขอเสียของรองแหวนก็มีครับ ในกรณีที่ขึ้นเขา อากาศจะเบาบาง ทำให้เกิด Overboost ได้ครับ ทำให้ไฟ Engine โชว์ กำลังเครื่องตก ถ้าอยู่ระหว่างกำลังแซง อันตรายมากครับ ถ้ามี Smart Guage ก็สามารถปลดได้ แต่จะเกิดถี่มากจนน่ารำคาญไปจนถึงเสีนสมาธิในการขับขี่ได้ครับ ถ้าเป็น Boost มือ ก็ปรับลดได้เลย แต่จะไม่ค่อยนิ่ง ในช่วงที่เรากดบูสสูงสุดของค่าที่ตั้ง ผมลองมาหมดแล้วตอนนี้เอาแหวนออกไปแล้วครับ เพื่อเป็นข้อมูลครับ รถไม่ค่อยเทพ แต่พอขับได้ครับ

User ID
    2789
    Status
    โพส
    1,271

มาตรฐาน Re: ใครมีความรู้ ตัวปรับบูสมือ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    แพงจังครับน้า ผมลงมา 300 บาทเอง มีศูนย์ที่พอรู้จักครับ.
    ศูนย์ไหนครับน้า แนะนำด้วย ราคาที่ได้ มาจากศูนย์ที่ฉะเชิงเทรา
    ถ้าใกล้ๆบ้านนี่ก็รู้จักแต่ศูนย์อ้อมน้อย แต่ผมไม่เคยถาม

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้