หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    39400
    Status
    โพส
    158

มาตรฐาน ตอบ: ดาว10% พี่ๆี่คิดว่าผมจะผ่านมั้ยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pleple147 ดูโพส
    ตอนนี้ถอนจองไปแล้วครับเซลที่นี่ไม่ดีเลยครับไม่ค่อยดูแลเลย ตอนนี้กลับมาเริ่มต้นไหม่เปลี่ยนไปออกที่ สิงบุรีแล้ว ส่วนลด40000 ของแถมจัดเต็ม นครสวรรค์ให้20000เอง
    ส่วนลดสุดยอดเลยครับ

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: ดาว10% พี่ๆี่คิดว่าผมจะผ่านมั้ยครับ

ขอแชร์ด้วยครับ เงินเดือนผม16,000 +อายุงาน 3ปีกว่า รายได้อื่นๆจากงานนอกอีก10,000อัฟ

คือผมจองตั้งแต่เดือนกันยากลางเดือน ไปกับศูนย์ๆนึงใกล้ๆกทมคับครับ ครั้งแรกก็ขอดาวน์ไป15%72งวด ตอนก่อนจองก็ส่งเมล์เสนอราคามา ดอกประมาณ2.89% ขอนัดไฟแนนซ์มาเซ็นสัญญา แต่มาขอเอกสารเพิ่มหลายครั้ง แล้วผมก็มีคนค้ำน่ะครับ ผ่านไป1อาิทิตย์ โทรมาขอคนกู้ร่วม ผมก็เลยบอกว่าไม่สะดวกเพราะไม่มีคนที่จะมากู้ร่วมได้ ขอเป็นเพิ่มดาวน์ได้ไหม หายไปอีก 1อาทิตย์ ก็กลับมาขอคนกู้ร่วมอีก แล้วผมก็พยามขอเอกสารทางเซล์เรื่องดอกเบี้ย ค่าใช้จ่ายในการออกรถ ...ขอมาตลอดจนกลางเืดือนตุลาเริ่มหงุดหงิด คิกว่าไม่เห็นมีใครสนใจ โทรมาแจ้งหรือแน่ะนำหรือสรุปอะไรยังไงเลย เลยคิดว่าถ้าขนาดสุดท้ายแล้ว แจ้งดาวน์ไป 25% +คนค้ำ (ซึ่งปกติน้าเครดิตดีมาก) ก็ยังต้องตามทั้งทางโทรศัพท์ ทางอีเมล์ ทางWhat APP จนเรายังรู้สึกเกรงใจเขา

...จึงตัดสินใจ จะถอนจองก็ได้ ในเมื่อเค้าจัดไม่ผ่าน เราก็ยังสามารถไปลองดูที่ศูนย์อื่น ที่เขาสนใจ ใส่ใจลูกค้า และมีพาวเวอร์มากกว่านี้....จริงไหมครับน้าๆ ดาวน์25% ผมว่าก็ไม่มากแต่ก็ไม่น้อยน่ะครับ และพอโทรแจ้งไป ว่า่ขอถอนจอง ขอเอาเงินจองและเอกสารคืน ก็มีผู้ชายโทรมา(เซล์ที่คุยครั้งแรกเป็นผู้หญิง) ผู้ชายที่โทรมาบอกว่าเป็นหัวหน้าทีมขาย บอกว่าขอโทษทีที่ ไฟแนนซ์อาจจะเรื่องมาก เด๋วผมจะส่งไฟแนนซ์อีกเจ้าที่ไม่มีปัญหาไปให้เซ็นสัญญา.....อีก2-3วันไฟแนนซ์นัดเซ็นสัญญา ผมนัดคนค้ำซึ่งเป็นคุณน้า อยู่ตจว.มาด้วยไฟแนนซ์บอกว่าคนค้ำต้องมา....ที่แรกผมก็หงุดหงิดว่าทำไมต้องมาเลย ส่งแต่เอกสารที่มีลายเซ็นต์กำกับของคนค้ำก่อนไม่ได้หรือ แล้ววันสัญญาผ่านหรือวันรับรถค่อยมาเซ็นต์...แต่ไฟแนนซ์ยืนยันว่ายังไงคนค้ำก็ต้องมา ผมกับน้าเลยมารอไฟแนนซ์เพื่อมาทำสัญญา ...ไฟแนนซ์มาถึง มาแบบ รีบๆๆๆมาก(ไม่รู้ว่าจะรีบไปไหน) ผมก็พยามค่อยๆถามเรื่องดอกเบี้ย และความเป็นไปได้ต่างๆ ว่ามีปัญหาอะไรยังไงบ้าง แต่ไฟแนนซ์ก็พยามให้เซ็นๆเอกสาร ไม่ได้ให้ความกระจ่างในเรื่องไหนได้เลย บอกแต่ว่าเด๋วส่งเอกสาร รอพิจารณา แล้วพอลองสอบถามเรื่องดอกเบี้ ไฟแนนซ์ก็บอกว่า...อ้าวแล้วเซล์ไม่ได้บอกหรือ เซล์บอกว่าให้มาถามไฟแนนซ์ (ซึ่งผมก็เข้าใจว่าเค้าคงจะคุยกันแล้ว) ..ไฟแนนซ์เลยการตารางบอกว่า ดอก2.95น่ะค่ะ ...ผมก็ตกใจ งงๆมากครับ เพราะตอนเสนอราคามาในครั้งแรกทางเมล ดอกมัร2.89 แต่นั่นคือดาวน์15% ..แตนี่ผมเพิ่มดาวน์มาเป็น25% ดอกมันควรจะถูกกว่าซิครับ (ถึงจะแพงกว่าหรือเท่าไหร่เซลล์ควรจะบอกผม ถูกไหมครับ) เพราะตอนจะถอนจอง แล้ว บอกว่าจะส่งไฟแนนซ์ที่ไม่เรื่องมากมา ผมเลยบอกว่างั้นยื่นเรื่องใหม่ผมดาวน์ไป20%แล้วกันจะได้ไม่ต้องเรื่องมากเรื่องเอกสาร มากมายยุ่งยาก ตัดปัญหาไป ตอนนั้นเซลบอกว่า ดอกดาวน์20%ดอกไม่เกิน2.5 ผมก็เข้าใจว่าถ้า25%ดอกก็น่าจะถูกกว่านั้น .....แล้วก็คิดว่าเซลล์กับไฟแนนซ์เค้าคงคุยกันแล้ว.....
    ....
    ...แต่ผมกลับมารู้จากไฟแนนซ์(ที่2)ว่าดอกแมร่ง เป็น2.9%(ไฟแนนซ์ที่2)....อันนี้ดาวน์25%ครับ และต้องทำประกัน และ ต้องจ่ายงวดแรกตอนรับรถ
    ......เลยเอ่ะใจโทรกลับไปถามไฟแนนซ์แรกดาวน์15% ...แม่เจ้า กลับเป็นดอก3.55% (ที่เสนอราคามามัน2.89)
    ผมเลยโทรไปถามคุณเซล เค้าบอกว่าไม่เคยพูดว่าดอก2.5 เค้าว่า 2.8...ผมละก็ฮึ๊บๆๆๆๆ ทน ๆๆๆ ทั้งๆที่เราขอเอกสารมาตลอด แต่กลับมาทราบจากแนนซ์ แถมไม่ตรงและไม่ได้ใกล้เคียงกับที่คุยไว้

....***ที่แรกตั้งใจจะเก็บเอาไว้ถือซ่ะว่าเป็นประสปการณ์ ไม่อยากเอามาลงดิสเครดิตใคร แต่ก็อยากมาแชร์ให้กับน้าๆ ที่รักไทรทันและอยากจะออกรถใหม่ได้รู้ และระมัดระวัง และละเอียดรอบคอบครับ
    นี่คือรถคันแรกในชีวิตทั้งหมดนั้นที่ได้ระบายซ่ะยืดยาว...ดูจะเยอะ(ก็เยอะจริงน่ะ) แต่จะสรุปง่ายๆเลย ..เรื่องส่วนต่างดอกเบี้ยและการทำประกันภัยผู้เช่าซื้อและเงื่อนไขต่างๆ มันไม่ใช่เรื่องใหญ่ครับ มันคือความจริงใจ ที่ผมคิดว่าเซลล์ควรจะแจ้งให้ทราบอย่างชัดเจนถึงเงื่อนไขต่างๆ ในเมื่อคุณจะขายของในราคาขนาดนี้ หลายๆคนไม่ได้ร่ำรวย เงินทุกบาทต้องเก็บต้องหามา มันคงไม่ผิดที่อยากได้ความชัดเจน และการบริการที่"ใส่ใจ"ซักนิด เงินมากกว่านี้ จะหมื่นหรือ2หมื่น ถ้าจะต้องเสียแพงกว่า เพื่อได้รับบริการที่ดี-ชัดเจน-ผมเชื่อว่าหลายๆคนยินดี

ปล.นับจากวันที่จองกับศูนย์และเซลคนนี้นับวันมาก็45วันได้ครับ ผมถอนจองแล้ว และกำลังจะเข้าไปจองกับพี่อีกศูนย์นึงที่คิดว่าน่าจะชัดเจนแลัมีความเป็นโปรฯและมีจรรยาบรรณ ผมจะไปศูนย์วิภาวดี พี่ๆน้าๆว่าไงครับ ผมรักไทรทันมาหลายปีแล้ว ศึกษาอย่าจริงจังจากบอร์ดจาก น้าๆที่เว็ปแห่งนี้มาก็จะปีแล้ว ลองอีกศุนย์ ว่าจะมีดวงสมพงศ์กับน้องเหมียวไหม ก่อนจะยอมมมยกธง ( ญาติๆผม อยู่แปดริ้ว 3ราย ออกมา 3คัน ไม่มีสลิป,ไม่มีเอกสารรายได้,ไม่ได้เดินบัญชี ,ดาวน์49,000บาท ค้ำ2คน ผ่านสบายๆเลยครับ 1อาทิตย์รับรถ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย parinho10 : 27-10-2012 เมื่อ 11:30

User ID
    35442
    Status
    โพส
    62

น่าจะได้ส่วนลด 30000 นะอย่างน้อยของแถมอีกครบ

User ID
    35442
    Status
    โพส
    62

ผมขอแนะนำศูนย์ตรงข้ามบิ๊กซีนวนคร ติดต่อคุณชุรีพร ครับที่ปรึกษาฝ่ายขาย/ฝ่ายขาย. พี่แกเก่งจริงและติดตามเรื่องให้ทุกอย่าง ผมเดินเรื่องกับพี่เขาทำเรื่องวันจันทร์ตอนเย็น เสาร์เช้าผมไปรับรถเลยครับ เบอร์โทรครับ0892074484

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้