หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆใช้ฟอนท์ตัวไหนกันอยู่ มาแนะนำกันบ้างครับ

Pioneer AVH-P5150DVD ใช้อยู่ครับ
    เสียงสด ครบเครื่อง ภาพสด ฟังชั่นเยอะแยะ เหมาะกับคนชอบปรับโน่นเซ็ตนี่ ตัดวามถี่ ไม่ต้องมีปรีฯ
    ...แรกๆที่ติดตัวนี้ เพราะชอบมันมีให้ปรับเยอะดี แต่ตอนนี้ปรับแล้วปรับเลย ขี้เกียจแระ
    ตามคุณสมบัติของ Pioneer เลยครับ คือ เสียงสด แน่น เต็ม พลังเยอะ แต่อาจไม่เหมาะกะคอเพลงหวานเท่าไร
    ชื่อ:  DSC01695_resize_resize.JPG
ครั้ง: 479
ขนาด:  134.5 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC01698_resize_resize.JPG
ครั้ง: 575
ขนาด:  156.0 กิโลไบต์

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆใช้ฟอนท์ตัวไหนกันอยู่ มาแนะนำกันบ้างครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    Pioneer AVH-P5150DVD ใช้อยู่ครับ
    เสียงสด ครบเครื่อง ภาพสด ฟังชั่นเยอะแยะ เหมาะกับคนชอบปรับโน่นเซ็ตนี่ ตัดวามถี่ ไม่ต้องมีปรีฯ
    ...แรกๆที่ติดตัวนี้ เพราะชอบมันมีให้ปรับเยอะดี แต่ตอนนี้ปรับแล้วปรับเลย ขี้เกียจแระ
    ตามคุณสมบัติของ Pioneer เลยครับ คือ เสียงสด แน่น เต็ม พลังเยอะ แต่อาจไม่เหมาะกะคอเพลงหวานเท่าไร
    ชื่อ:  DSC01695_resize_resize.JPG
ครั้ง: 479
ขนาด:  134.5 กิโลไบต์ชื่อ:  DSC01698_resize_resize.JPG
ครั้ง: 575
ขนาด:  156.0 กิโลไบต์
    ถ้าเป็นแบบดีวีดีเสียงมันจัดเหมาะกลับการดูหนัง มากครับ โฮมเธียเตอร์เคลื่นที่ แต่ตัวสำหรับฟังเพลงผมก็ยังชอบ Pioneer อย่างน้อย EQ ก็ปรับแต่งเสียงเบสแบบที่ผมต้องการได้ แต่เจ้าอื่นทำไม่ได้

User ID
    19699
    Status
    โพส
    123

มีหลายแนวให้เลือกใช้ครับ ทั้ง2Din หรือ 1 Din ถ้าชอบแนวๆฟังแบบ1Din ฟังเำพลงอย่างเดียวและสามารถอัพเกรดชุดได้ แนวSQข้อมูลที่ผมมีตอนนี้ก็มีอยู่3รุ่นงบประมาณที่หมื่น+/- ประมาณ3-4พัน
    1. Pioneer P80RS2
    2. Alpine 9887
    3. Clarion DXZ786USB ตัวนี้ครบเครื่องพร้อมสายพอร์ทต่างๆไม่ต้องซื้อเพิ่ม
    3ตัวนี้ถือเป็นรุ่นรองท๊อปคุณภาพเสียงถือว่าระดับดีทีเดียว สามารถอัพเกรดเพิ่มระบบได้ในอนาคต เน้นฟังแบบฟร้อนสเตทครับ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Yok09 ดูโพส
    มีหลายแนวให้เลือกใช้ครับ ทั้ง2Din หรือ 1 Din ถ้าชอบแนวๆฟังแบบ1Din ฟังเำพลงอย่างเดียวและสามารถอัพเกรดชุดได้ แนวSQข้อมูลที่ผมมีตอนนี้ก็มีอยู่3รุ่นงบประมาณที่หมื่น+/- ประมาณ3-4พัน
    1. Pioneer P80RS2
    2. Alpine 9887
    3. Clarion DXZ786USB ตัวนี้ครบเครื่องพร้อมสายพอร์ทต่างๆไม่ต้องซื้อเพิ่ม
    3ตัวนี้ถือเป็นรุ่นรองท๊อปคุณภาพเสียงถือว่าระดับดีทีเดียว สามารถอัพเกรดเพิ่มระบบได้ในอนาคต เน้นฟังแบบฟร้อนสเตทครับ
    หุหุเลงไว้นานละครับ แต่งบ ไม่พอ งบเหลือแค่ 5-6 พัน ครับ

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ชื่อ:  Clip_5.jpg
ครั้ง: 505
ขนาด:  53.1 กิโลไบต์ชื่อ:  Clip_6.jpg
ครั้ง: 494
ขนาด:  58.6 กิโลไบต์
    เด๋วจะมีแบบนี้เข้ามาครัชื่อ:  Clip_7.jpg
ครั้ง: 423
ขนาด:  37.1 กิโลไบต์

HDD Player แต่เป็นแบบ 1 DIN

ฟังชั่นเพียบ

ยัดฮาดดิสเลย

fm ได้

ต่อคอมได้

usb ได้

คาราโอเกะได้

ราคาไม่น่าจะแรง
    แต่ต้องมีจอด้วยอะ
    รอของ และเทสก่อน เด๋วเอามาให้ดูครับชื่อ:  Clip_8.jpg
ครั้ง: 506
ขนาด:  53.1 กิโลไบต์

ปล.รุ่นพี่ผมซื้อมาลองครับ กะจะมาขายนะแหละ ผมแวะมาบอกต่อเฉยๆ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ anuchit330 ดูโพส
    ชื่อ:  Clip_5.jpg
ครั้ง: 505
ขนาด:  53.1 กิโลไบต์ชื่อ:  Clip_6.jpg
ครั้ง: 494
ขนาด:  58.6 กิโลไบต์
    เด๋วจะมีแบบนี้เข้ามาครัชื่อ:  Clip_7.jpg
ครั้ง: 423
ขนาด:  37.1 กิโลไบต์

HDD Player แต่เป็นแบบ 1 DIN

ฟังชั่นเพียบ

ยัดฮาดดิสเลย

fm ได้

ต่อคอมได้

usb ได้

คาราโอเกะได้

ราคาไม่น่าจะแรง
    แต่ต้องมีจอด้วยอะ
    รอของ และเทสก่อน เด๋วเอามาให้ดูครับชื่อ:  Clip_8.jpg
ครั้ง: 506
ขนาด:  53.1 กิโลไบต์

ปล.รุ่นพี่ผมซื้อมาลองครับ กะจะมาขายนะแหละ ผมแวะมาบอกต่อเฉยๆ
    อืมออกแบบมาใช้กลับรถเสร็จสับ แต่ของจีนใช่มั้ยครับน่าสน ตอนนี้ผมเลงจะเอาโน้ตบุ๊คขึ้นรถละ เพราะไม่ต้องเสียตัง มีหลายเครื่อง น้าๆคนไหนสนใจมือสองสภาพดีๆ สอบถามได้นะครับ บางเครื่องคนใช้ซื้อไปไม่ถึงสองอาทิตย์เอามาขายคืน(เครื่องใหม่นะครับ) พวกฝรั่งครับ พวกนี้ซื้อไปใช้งานพอย้ายที่ก็ขายเพราะไม่ชอบไปนั่งเล่นร้านเนทซื้อไปใช้พอเสร็จงานก็เอามาขายคืน ผมละเชื่่อเลย

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

ของจีนครับ

น้าเบีย ไม่เล่น comtocar ไปเลยละครับ...

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    หุหุเลงไว้นานละครับ แต่งบ ไม่พอ งบเหลือแค่ 5-6 พัน ครับ
    น้าเบียร์เลือกได้ยังครับ
    ผมก็เลือกอยู่ ตอนนี้ถูกใจตัว dvh-335ub ไม่รู้น่าเล่นป่าว แล้วการเลือกนี้เราต้องเลือกที่มีปรีเอาท์กี่ชุดครับ (ของผมเปนตัวพลัส มีจอ+ปรี+เพาเวอร์2ตัว)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย POMPOM : 23-09-2011 เมื่อ 17:05

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    น้าเบียร์เลือกได้ยังครับ
    ผมก็เลือกอยู่ ตอนนี้ถูกใจตัว dvh-335ub ไม่รู้น่าเล่นป่าว แล้วการเลือกนี้เราต้องเลือกที่มีปรีเอาท์กี่ชุดครับ (ของผมเปนตัวพลัส มีจอ+ปรี+เพาเวอร์2ตัว)
    กลัวกลางมันจะจัดไปสิครับ ดีวีดี ของ Pioneer มี JVC 5505 ก็น่าเล่นนะครับ เสียงกลางชัดใสดี แต่ผมคงไม่เอาดีวีดีครับไม่มีจอ

http://www.tuek-klongthom.com/produc...kd-dv55055506/
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย beertriton : 24-09-2011 เมื่อ 15:06

สมาชิกถาวร TTC-01232 TTC-Member
    User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ beertriton ดูโพส
    กลัวกลางมันจะจัดไปสิครับ ดีวีดี ของ Pioneer มี JVC 5505 ก็น่าเล่นนะครับ เสียงกลางชัดใสดี แต่ผมคงไม่เอาดีวีดีครับไม่มีจอ

http://www.tuek-klongthom.com/produc...kd-dv55055506/
    ขอบคุณครับน้าเบียร์ ผมก็จะไปติดที่เฮียตึกครับ เพราะอยู่ใกล้บ้าน ใจชอบ335ub กับ ตัว dv5506 ล่ะครับ เดี๋ยวคงต้องไปลองเปรียบเทียบดูที่ร้านอีกที

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ POMPOM ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าเบียร์ ผมก็จะไปติดที่เฮียตึกครับ เพราะอยู่ใกล้บ้าน ใจชอบ335ub กับ ตัว dv5506 ล่ะครับ เดี๋ยวคงต้องไปลองเปรียบเทียบดูที่ร้านอีกที
    งี้ก็ดีเลยครับลองเสียงได้เลย ยังงัยฝากลองด้วยนะครับ เอาผลมาแจ้งกันด้วยนะครับ ผมตอนนี้ต้องเอางบไปต่อประกันก่อนครับ ขับรถหน้าหวาดเสียวเดียวจะเสียตังโดยใช่เหตุอีก

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

งี้ก็ดีเลยครับลองเสียงได้เลย ยังงัยฝากลองด้วยนะครับ เอาผลมาแจ้งกันด้วยนะครับ ผมตอนนี้ต้องเอางบไปต่อประกันก่อนครับ ขับรถหน้าหวาดเสียวเดียวจะเสียตังโดยใช่เหตุอีก
    ได้ครับน้าเบียร์ แล้วก็ขอบคุณน้ามากๆนะครับ สำหรับคำปรึกษาที่มีให้ผม ขอบคุณอีกครั้งครับ ^__^

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

ได้ครับน้าเบียร์ แล้วก็ขอบคุณน้ามากๆนะครับ สำหรับคำปรึกษาที่มีให้ผม ขอบคุณอีกครั้งครับ ^__^
    โปรเจ็คใหม่หรือเพื่อน

User ID
    377
    Status
    โพส
    624

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ big10260(TTC00131) ดูโพส
    โปรเจ็คใหม่หรือเพื่อน
    ไม่ใหม่หรอก เพราะตอนนี้รถไม่มีฟร้อนใช้ กำลังเลือกอยู่ ....เบี้ยน้อยหอยน้อย จะจ่ายออกแต่ละทีคิดอยู่8ตลบ ( - -")

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

ผมแต่คนใช้ของ Pioneer ทำไมผมซื้อ JVC KD-DV5506 ครับเนี่ย ปรับ EQ แบบ User ได้ก็แจ่มแล้วสำหรับผม

User ID
    3535
    Status
    โพส
    127

ชอบไพโอตรงอ่านไวเสียงก็ดีคับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พ่อทองคำ ดูโพส
    ไม่มีไรครับ แค่ชอบนามของท่านจริงๆ "พ่อทองคำ"
    มันดูน่ารัก น่าหยิกดี

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ได้ตัวเหมาะยังครับน้าเบียร์ ส่วนผมฟร้อนซ์เดิมไปกับไฟ เลยรอทางประกันเปลี่ยนให้ครับ สงสัยจะได้รุ่นเดิม อิอิ

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    ได้ตัวเหมาะยังครับน้าเบียร์ ส่วนผมฟร้อนซ์เดิมไปกับไฟ เลยรอทางประกันเปลี่ยนให้ครับ สงสัยจะได้รุ่นเดิม อิอิ
    ตอนนี้จะหันมาจัด คาร์พีซีแทนละครับน้าเน็ค เอาคอมแพ็คใส่ไปเลยเสียงดีด้วย ท่อนล่างมันเหลือเยอะ อิอิ ถอดจอขายหมด เลงไว้ตั้งนานละไม่ได้ทำซะที มีน้าสมาชิกใหม่ที่ชลบุรีแกเอาเอเซอร์ลงไว้ผมเลยได้เวลาซะที รอจอจากน้าชัยสมาชิกชลบุรี ต้นแบบคาร์พีซี แกจะถอดขายให้ไปเล่น 9 นิ้ว เอางบไปจัด แบนพาสแทนเบาะจากช่างยุ่นครับ เอามาหุ้มเองถูกดี

User ID
    11159
    Status
    โพส
    2,829

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ พ่อทองคำ ดูโพส
    น้าทองคำครับ ไม่ได้เจอหันสักทีนะ เกาะลอยอะเมื่อไหร่จะมีโอกาสครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้