หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 43

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

มาตรฐาน Re: ขอถามเกี่ยวกับการลงโปรแกรม3.2ครับ

เก็บข้อมูลคับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

มาตรฐาน Re: ขอถามเกี่ยวกับการลงโปรแกรม3.2ครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    เก็บข้อมูลคับ
    น้าก้องอยากแรงละซิ

User ID
    5767
    Status
    โพส
    570

วันนี้ไปถ่ายน.เครื่องแล้วเคลม scv วาว วิ่งได้ 25000โล พลัส 4d เกียร์ ธรรมดา เลยลองให้ช่างลง โปร 3.2 007 ให้ เอารถไปเทสระยะสั้นๆ ทางยาว 500เมตร 6รอบ ผลที่ได้รอบมาไวมากไม่ตื้อเหมือนของเ่ก่า (plus v.5) แต่เกียร์ 3 พอถึง 3000รอบถูกตัดต้องรีบเปลี่ยนเข้า4 เป็นทั้ง 6 รอบที่ลอง แต่ขากลับวิ่งมาซัก 5กม. ไปลองที่ทางด่วนยังไม่เปิดใช้ ผลปรากฎว่า สุดๆครับพี่น้อง ไม่มีตัดอีกแล้ว ลากได้สุดทุกเกียร์ จากของเดิม ช่วง160ไป170ก็หนืดแล้ว แต่ตอนนี้ 180 นิ่มๆ ไม่รู้ได้ถึงเท่าไหร่ไม่กล้าต่อ อยากถามผู้รู้ และ น้านุ๊ก ว่า ตอนแรกที่เกียร์ 3 พอถึง 3000รอบทำไมถึงตัด แต่วิ่งต่อมาอีกซักพักตามที่เล่าถึงไม่ตัดแล้ว เรื่องกินขึ้นคงกินแน่ถ้าเหยียบปู๊ดๆ (อ้อ ตอนเทสรอบแรกๆ ที่เกียร์2 เหมือนจะตัดเหมือนกันรอบที่เท่าไรไม่สังเกต) แต่ตอนนี้สมูทครับพอใจมาก หลังติดเบาะทีเดียว (เดิมๆทุกอย่าง แคทยังไม่เอาออก)

User ID
    3851
    Status
    โพส
    580

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tanawat@yaso ดูโพส
    เมื่อก่อนรถผมก็เป็นครับ...ลองแต่เเหวน 4 มิล บูสมา17.5ปลายไม่ไหลวิ่งสุด 150-155 ณ.ตอนนี้116ม้าน้ำมันกินอิ่มขึ้นเสียงเขกไม่มี...ลง 3.2 v5 กดสุด 180 สำหรับยาง 235/60/17 เกียร์ 1-2 มีฟรี(ถ้าขนาดยางโรงงานคงได้เกือบแตะ 200 เป็นแน่แท้) โดยส่วนตัวชอบมากกับการลงทุนไป 12 บาทแหวนอีแป๊ะ 8 ตัวกับน็อต แรงราคาถูก ขับ 110/120 ทางไกลประหยัด..ในเมืองซดออกตัวล้อฟรีโชว์สาวๆ....555555+++++++
    แหมน้าต้นเราแรงใหญ่แล้ว ผมอยากทำมั่งจังเลย...สงสันต้องไปทำมั่งแล้ว

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Jui-Pearl_White ดูโพส
    วันนี้ไปถ่ายน.เครื่องแล้วเคลม scv วาว วิ่งได้ 25000โล พลัส 4d เกียร์ ธรรมดา เลยลองให้ช่างลง โปร 3.2 007 ให้ เอารถไปเทสระยะสั้นๆ ทางยาว 500เมตร 6รอบ ผลที่ได้รอบมาไวมากไม่ตื้อเหมือนของเ่ก่า (plus v.5) แต่เกียร์ 3 พอถึง 3000รอบถูกตัดต้องรีบเปลี่ยนเข้า4 เป็นทั้ง 6 รอบที่ลอง แต่ขากลับวิ่งมาซัก 5กม. ไปลองที่ทางด่วนยังไม่เปิดใช้ ผลปรากฎว่า สุดๆครับพี่น้อง ไม่มีตัดอีกแล้ว ลากได้สุดทุกเกียร์ จากของเดิม ช่วง160ไป170ก็หนืดแล้ว แต่ตอนนี้ 180 นิ่มๆ ไม่รู้ได้ถึงเท่าไหร่ไม่กล้าต่อ อยากถามผู้รู้ และ น้านุ๊ก ว่า ตอนแรกที่เกียร์ 3 พอถึง 3000รอบทำไมถึงตัด แต่วิ่งต่อมาอีกซักพักตามที่เล่าถึงไม่ตัดแล้ว เรื่องกินขึ้นคงกินแน่ถ้าเหยียบปู๊ดๆ (อ้อ ตอนเทสรอบแรกๆ ที่เกียร์2 เหมือนจะตัดเหมือนกันรอบที่เท่าไรไม่สังเกต) แต่ตอนนี้สมูทครับพอใจมาก หลังติดเบาะทีเดียว (เดิมๆทุกอย่าง แคทยังไม่เอาออก)
    อยากแรงอย่างเค้าบ้างอ่ะคร้าบบบ น้านุ๊กกกกกกกก

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อยากแรงก็จัดไป เท่านั้นเอง

แรงแบบไม่โทรม ไม่เสียตังค์ ประมาณนี้

User ID
    8630
    Status
    โพส
    105

น้านุกครับ รถผม 116 MT V7 วิ่งไป 190,000 เเล้ว อยากลง 3.2 ครับ พรุ้งนี้จะไปเปลี่ยนถ่ายน้ำมันเครื่องเเล้วครับ ผมวิ่งอยู่เเถว สมุทรปราการ บางนาครับ ANUWAT_GOLF25@HOTMAIL.COM ขอบคุณล่วงหน้ามากมากครับ

User ID
    8630
    Status
    โพส
    105

ขอบคุณสำหรับข้อมูลดีๆ ครับ พรุ่งนี้ผมจะเเรงกะเค้าบ้างครับ เเล้วเดียวรายงานผลครับ

User ID
    7112
    Status
    โพส
    129

อยากแรงบ้างจังแถวชลบุรี-พัทยา ศูนย์ไหนมีบ้างหนอ
    ท่านใดทำมาบ้างแล้วขอพิกัดหน่อยครับ sanya_pen@hotmail.com
    ขอบคุณครับ

User ID
    8630
    Status
    โพส
    105

ไปจัดมาเรียบร้อยเเล้วครับ เมื่อวานนี้ ผลทางด้านความรู้สึก รถจะกระฉับกระเฉงขึ้นมาทันที รอบมาให้เล่นได้ตั้งเเต่ 1,800 รอบ ระยะเปลี่ยนเกียร์ชิดเร็วมาก ลองสั้นๆในเมื่อง เลยรู้ว่าเบรคเดิมๆมันไม่น่าจะรับได้เเล้ว ส่วนทางยาวยังไม่ได้ลอง เเต่เเค่ออกตัวก็รู้สึกว่าเเรงกว่าตอนป้ายแดงอีก วันนี้ขับรถมาทำงานได้เรื่องเลยครับ รู้สึกถึงความผิดปกติของ Scv อีกเเล้ว อาการคือ เหมือนจะวูบเเต่ไม่วูบ เสียงเครื่องดังเป็นคลื่น ถ้าเสียอีก ตัวนี้จะเป็นตัวที่ 5 เเล้วครับ งั้นขอฝากคำถามเลยนะครับ ว่า ลงโปร 3.2 V5 กรณีscv มีปัญหาจะวูบเลยมั้ยครับ ของเดิม 2.5 V7 มันไม่วูบครับ เเล้วการโม Scv ทำได้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pepeach ดูโพส
    ไปจัดมาเรียบร้อยเเล้วครับ เมื่อวานนี้ ผลทางด้านความรู้สึก รถจะกระฉับกระเฉงขึ้นมาทันที รอบมาให้เล่นได้ตั้งเเต่ 1,800 รอบ ระยะเปลี่ยนเกียร์ชิดเร็วมาก ลองสั้นๆในเมื่อง เลยรู้ว่าเบรคเดิมๆมันไม่น่าจะรับได้เเล้ว ส่วนทางยาวยังไม่ได้ลอง เเต่เเค่ออกตัวก็รู้สึกว่าเเรงกว่าตอนป้ายแดงอีก วันนี้ขับรถมาทำงานได้เรื่องเลยครับ รู้สึกถึงความผิดปกติของ Scv อีกเเล้ว อาการคือ เหมือนจะวูบเเต่ไม่วูบ เสียงเครื่องดังเป็นคลื่น ถ้าเสียอีก ตัวนี้จะเป็นตัวที่ 5 เเล้วครับ งั้นขอฝากคำถามเลยนะครับ ว่า ลงโปร 3.2 V5 กรณีscv มีปัญหาจะวูบเลยมั้ยครับ ของเดิม 2.5 V7 มันไม่วูบครับ เเล้วการโม Scv ทำได้อย่างไรครับ ขอบคุณครับ
    มัยมันเป็นงั้นอ่ะคร้าบบ น้านุ๊ก

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    มัยมันเป็นงั้นอ่ะคร้าบบ น้านุ๊ก
    ...เสียวดิน้าเอ๋

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ถ้า V5 วูบครับ

ถ้า 006 หรือ V7 ไม่วูบครับ แค่ดรอปลงมาหน่อย สามารถทำความเร็วได้สบาย

สังเกตุดูว่า คนที่เปลี่ยน Scv บ่อยๆ มักจะเป็นคนเดิมๆ นะครับ ฝากไว้ประมาณนี้

1.ปล่อยไฟโชว์บ่อยมั้ย (ไฟน้ำมันน่ะ)

2.เติมน้ำมันปั๊มระดับใด (ไม่อ้างอิงน้ำมันแพงหรือถูก) เอามาตรฐานปั๊ม

3.เติมปั๊มเดิมๆ บ่อยๆ

เหล่านี้อาจเกิดการบกพร่องได้ครับ อย่าโทษ 3200 เลย

User ID
    7762
    Status
    โพส
    269

ใช่ครับอาจารย์นุ๊ก ทั้งแรงและประหยัดอย่าโทษ 3200 เลยครับ

User ID
    7762
    Status
    โพส
    269

ใช่ครับอาจารย์นุ๊ก ทั้งแรงและประหยัดผมกลับขอนแก่นความเร็วประมาน 100-110 ผมยังได้ 16 โล/ลิตร ยังไม่พบอาการวูบครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ถ้า V5 วูบครับ

ถ้า 006 หรือ V7 ไม่วูบครับ แค่ดรอปลงมาหน่อย สามารถทำความเร็วได้สบาย

สังเกตุดูว่า คนที่เปลี่ยน Scv บ่อยๆ มักจะเป็นคนเดิมๆ นะครับ ฝากไว้ประมาณนี้

1.ปล่อยไฟโชว์บ่อยมั้ย (ไฟน้ำมันน่ะ)

2.เติมน้ำมันปั๊มระดับใด (ไม่อ้างอิงน้ำมันแพงหรือถูก) เอามาตรฐานปั๊ม

3.เติมปั๊มเดิมๆ บ่อยๆ

เหล่านี้อาจเกิดการบกพร่องได้ครับ อย่าโทษ 3200 เลย
    กลับจากงาน 4 ปี จัดให้ผมหน่อยนะคร้าบบ น้านุ๊ก...20000 พอดีอ่ะ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

รบกวนถามน้านุ๊กครับ ตอนนี้ผมใช้ Pro 3.2 ถ้าผมกลับไปใช้ 2.5 เหมือนเดิม
    แต่ใช้กล่องดันราง และจะไปชิมท้ายราง มันแรงได้เหมือน 3.2 เปล่าครับ

User ID
    8291
    Status
    โพส
    125

เสียงเขกมันดังยังไงครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    รบกวนถามน้านุ๊กครับ ตอนนี้ผมใช้ Pro 3.2 ถ้าผมกลับไปใช้ 2.5 เหมือนเดิม
    แต่ใช้กล่องดันราง และจะไปชิมท้ายราง มันแรงได้เหมือน 3.2 เปล่าครับ
    ตอบแบบไม่เสียน้ำใจกันว่า สูสีกันครับ ทิ้งกันไม่ขาดครับ

ถ้าอยากกลับ 2.5 แนะนำยกหัวฉีดครับ เห็นผลกว่า และหลงระเริงได้มากกว่า จนอยากเปลี่ยน

โน่นนี่มากมาย จนไปถึงการเปลี่ยนหัวฉีดใหม่ เมื่อนั้น การดันราง ถึงช่วยได้ดีมากขึ้นครับ

สรุป...แรงต้นได้ แรงปลายโดนครับ กลางสูสีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ smallplus ดูโพส
    เสียงเขกมันดังยังไงครับ
    มาลองรถผมสิ อิอิ ... มันจะครางๆ ดังหน่อย ตอนรอบกลางๆครับ อยู่ที่ระดับการดันครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

แคร๊กๆๆๆๆ....... ประมาณนี้ครับ ฮ่าๆ รถผมดังมากครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้