หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 45

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3466
    Status
    โพส
    13

มาตรฐาน Re: plus แหนบดังครับแก้ยังงัยดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ann.seck ดูโพส
    ผมก็ดัง ครับ อี๊ดๆอ๊าดๆ ยิ่งเวลา ลงเนิน หรือ ขึ้นหลังเต่า ก็จะมีเสียง ผมจึงเอา sonex ฉีด บริเวณ แหนบ ติดกับแผ่น fiber ฉีดเข้าไป ดังก็ฉีด ไม่ดังก็ฉีด มีเวลาก็ฉีด จนเหนียว เนอะ ทุกวันนี้ไม่ดังแล้ว.....สุดยอด ไม่ต้องเสียเวลาเข้าศูนย์ เดียวก็ดังอีก หมดหลายกระป๋องแล้ว เอาอยู่ครับ
    ผมก็ sonex เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ ไม่ดังมา2เดือนแล้ว แต่ผมเพิ่งฉีดแค่หนเดียว เดี๋ยวรอให้ดังอีก ถึงจะฉีดอีกทีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน Re: plus แหนบดังครับแก้ยังงัยดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rachan1 ดูโพส
    ผมก็ sonex เหมือนกันครับ ตอนนี้ก็ ไม่ดังมา2เดือนแล้ว แต่ผมเพิ่งฉีดแค่หนเดียว เดี๋ยวรอให้ดังอีก ถึงจะฉีดอีกทีครับ
    เหมือนกันครับครั้งที่สองเล่นน้ำมันเครื่องเลยละ ตอนนี้8ดือน15,000กว่โล.แล้วเงียบไปเลยแม้แต่ไปอ๊อฟโรดมาเมื่อปีใหม่ฝุ่นแดงเพียบก็ยังเงียบอยู่นะ
    (ฉีดทุกที่ที่เกี่ยวกับยางหูแหนบโตงเตงแหนบ)

JOMPOL
    ผู้เยี่ยมชม

ของผมแหนบดังมานานแล้วตอนนี้เบรคดังข้างขวาหลังน่ารำคาญน่าดู

TTC-00485 TTC-Member
    User ID
    5001
    Status
    โพส
    443

เอาเข้า 0 มาแล้วครับ ช่างเค้าถ่างหูแหนบให้ครับ
    ตอนนี้ไม่ดังแล้ว แต่ไม่รู้ว่าต่อไปจะัดังอีกหรือป่าว

MM&G
    ผู้เยี่ยมชม

เจ้าตั้นผมเริ่มจะมีอาการแล้วเหมือนกันครับเพิ่งเจอวันนี้เองหลังจากวันหยุดไปบรรทุกของหนักมา แต่เป็นเฉพาะตอนขับมาใหม่ๆแต่พอปล่อยให่มันเย็นสักพักแล้วลองเขย่ากระบะดูปรากฏว่าเงียบครับ..งงไปเลยมีใครเจออาการแบบนี้บ้างป่าวครับ

chaiyanan81
    ผู้เยี่ยมชม

เจ้าเหมียวของผมดังเหมือนกัน 5000 โล ดังเหมือนเลี้ยงหนูซัก 3-4 ตัว ตอนวิ่งทางที่ต้องมีลูกระนาดและเวลาจอดผมลองโยกกระบะดูก็ดังเหมือนกันครับ ตรงบริเวณแหนบกับโช๊คเลยไม่รู้ว่าดังตรงที่อะไรแน่

User ID
    5452
    Status
    โพส
    280

สำรหรับคนที่แก้เรื่องแหนบดังไม่หายนะครับ รถผมก็เป็น( แก้โดยเราต้องใจเย็นขยันเข้าศูนย์)ถ้าแก้ไม่หายให้โทรไปที่ 025299 500 เป็นเบอร์มิตซูสำนักงานใหญ่แจ้งปัญหาให้เขารู้แล้วเขาจะเร่ง(ศูนย์ที่เราเข้าประจำให้แก้ไข แต่ต้องทนดูอาการความไม่พอใจของทางศูนย์ที่เราเข้า ประมาณว่า......ฟ้องศูนย์ใหญ่ทำไมวะ ขอให้หายเร็วๆทุกคันที่มีปัญหาครับ

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ UT1977 ดูโพส
    ให้ช่างที่0แก้ไขครับของผมก็ดังแต่หายดังแล้ว
    แก้ไม่อยากครับทางร้านพี.พี.ยานยนต์ใช้ลูกยางแบบยูรีเทนหนาใส่เข้าไปแทนที่ของเก่าทั่งสองข้างเสียงดังหายสนิทเลยครับใช้เวลาถอดเปลี่ยนเพียงแค่1ช.มแก้ไขไปเยอะแล้วครับสนใจโทรสอบถามได้ที่โทร.087-1251009พรตครับ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ของผมวิ่งมา 6000 โลเอง ดังจี้ดๆ เอี้ยดๆอ้าดๆ เหมือนกัน

พึ่งเป็นหลังจากบรรทุกของหนักล้นกระบะมานี่เองครับ ไม่รู้ว่าเกี่ยวกับความสกปรก ฝุ่น โคลนด้วยรึเปล่านะ รถเละนิดหน่อยตอนนี้

User ID
    245
    Status
    โพส
    906

ผมมีชุดคิตเป็นแบบลูกยางยูรีเทนแบบหนาแต่นุ่มก่อนอื่นต้องถอดแหนบออกมาทุกแผ่นเพื่อตรวจเช็คลูกยางปลายแหนบแต่ละแผ่นว่าขาดหรือบางหรือเปล่าใช้เวลาแก้ไขประมาณ2-3ช.มก็เสร็จแล้วครับสนใจแก้ไขติดต่อสอบถามได้ที่ร้านพี.พี.ยานยนต์ ถนนเอกชัย-บางบอนโทร.087-1251009พรตครับ

สมาชิกถาวร : TTC-01415 TTC-Member
    User ID
    11250
    Status
    โพส
    517

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rachan1 ดูโพส

ของผมดังเอียดอ๊าดน่ารำคาญมาก จอดรถแล้วเขย่าจี๊ดจ๊าดมากก

เลยใช้ WD 40 ฉีดใส่ ที่แหนบ ทั้งสองข้างเงียบเลยครับบ

คุณสมบัติเด่น 5 ประการ ของน้ำมันอเนกประสงค์ WD-40
    WD-40 ไล่ความชื้น มีแรงยึดติดกับผิวโลหะสูงมาก จึงแทรกซึมเป็นเกราะป้องกันระหว่างความชื้นและโลหะ โดยไม่เป็นสื่อไฟฟ้า
    ช่วยป้องกันการลัดวงจร
    WD-40 หล่อลื่นอุปกรณ์ ทำให้ส่วนเคลื่อนไหวต่างๆ ทำงานคล่องขึ้น ลดเสียงเอี๊ยดอ๊าดให้ผลหล่อลื่นยาวนาน
    WD-40 แทรกซึมเพื่อคลายความติดขัด ช่วยให้ชิ้นส่วนที่ติดแน่นคลายตัวออกด้วยสูตรแทรกซึมตัวสูงของ WD-40 เช่น นอตที่ติดแม่กุญแจที่ติด ฯลฯ
    WD-40 ป้องกันสนิม และจำกัดไม่ให้สนิม ที่เกิดแล้วลามออกไปได้
    WD-40 ขจัดสิ่งสกปรก WD-40 แทรกซึมเข้าใต้สิ่งสกปรก ทำให้สิ่งสกปรกหลุดออก และยังช่วยลอกฉลากออกอย่างง่ายดาย ใช้ทำความสะอาดจาระบีจากชิ้นส่วนเขม่าในกระบอกปืน ฯลฯ
    ตัวอย่างการใช้งาน น้ำมันอเนกประสงค์ WD-40
    - ช่วยขจัดเสียงรบกวนจากบานพับ

คันเดิมก็ดัง แก้ยังไงก็ไม่หาย ขายทิ้งซะเลย

ไปเอาคันใหม่มา พลัส ขาวมุก 4 ประตู ออกจากศูนย์ได้ 2 วันก็ดังแล้ว ก็ให้มันดังไป ไม่สน เพราะเวลาขับก็ปิดกระจก เปิดเครื่องเสียงอัลไพล์ดังดี๊ ดี ไม่สนใจเสียงภายนอกครับ

อีกอย่างเวลาจอดไว้ก็ไม่เห็นว่ามันจะดัง

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-01415 TTC-Member
    User ID
    11250
    Status
    โพส
    517

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    คันเดิมก็ดัง แก้ยังไงก็ไม่หาย ขายทิ้งซะเลย

ไปเอาคันใหม่มา พลัส ขาวมุก 4 ประตู ออกจากศูนย์ได้ 2 วันก็ดังแล้ว ก็ให้มันดังไป ไม่สน เพราะเวลาขับก็ปิดกระจก เปิดเครื่องเสียงอัลไพล์ดังดี๊ ดี ไม่สนใจเสียงภายนอกครับ

อีกอย่างเวลาจอดไว้ก็ไม่เห็นว่ามันจะดัง

เอิ๊กๆๆๆๆๆๆๆๆ
    ผมอายชาวบ้านครับ ตอนแรกเห้นเขามอง นึกว่ารถเราสวย ที่ไหนได้ ดังเอียดอาด เป้นล้อเกวียน โน่นนนน

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TritonRider ดูโพส
    ผมอายชาวบ้านครับ ตอนแรกเห้นเขามอง นึกว่ารถเราสวย ที่ไหนได้ ดังเอียดอาด เป้นล้อเกวียน โน่นนนน
    เป็นปัญหาของมิตซูครับ ไม่ใช่ปัญหาของเรา

ถ้าเค้าไม่แก้ไขจุดนี้ คนที่เห็น และได้ยินจากเรา เค้าก็คงรับรู้ว่ารถรุ่นนี้คงมีปัญหาเรื่องแหนบดัง

เค้าไม่แก้ปัญหาก็เรื่องของเค้า ลูกค้าจะหนีไปเอง...................... แต่เราก็รำคาญ 555

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

รถผมแหนบไม่ดังคับ

TTC-01004 TTC-Member
    User ID
    1090
    Status
    โพส
    2,326

ทาจารบีครับ
    ดูตรงพลาสติก ที่อยู่ระหว่างเเหนบ ด้วยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NAMELESS ดูโพส
    รถผมแหนบไม่ดังคับ
    แหนบไม่มี มีแต่แหนม

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ webmaster ดูโพส
    เป็นปัญหาของมิตซูครับ ไม่ใช่ปัญหาของเรา

ถ้าเค้าไม่แก้ไขจุดนี้ คนที่เห็น และได้ยินจากเรา เค้าก็คงรับรู้ว่ารถรุ่นนี้คงมีปัญหาเรื่องแหนบดัง

เค้าไม่แก้ปัญหาก็เรื่องของเค้า ลูกค้าจะหนีไปเอง...................... แต่เราก็รำคาญ 555
    เป็นมุมมองที่น่าสนใจมากครับน้า เป็นปัญหาของเขา ถ้าไม่รีบแก้ลูกค้าก็จะหนี เพราะ เห็นชัดและบอกกันปากต่อปาก ใช่ๆครับ ผมเห็นด้วย เดี๋ยวผมจะใช้ประโยคนี้กับทางศูนย์มั่ง คงต้องรีบแจ้นมาแก้ให้จนได้ครับ....ขอบคุณครับน้าที่ให้แนวคิดอีกด้านหนึ่ง ดีจัง

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

ผมก็ใช้เทพเจ้าโซเนกเหมือนกันดังก็ฉีดไม่ดังก็ฉีด ชินซะแล้ว รถสองแถว แถวบ้านดังกว่านี่อีก

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

ของผมก็พึ่งเป็นจากสังเกต ยางรองแหนบขาดก่อนแต่ยังอยู่ไม่มีเสียงดัง
    แตพอหลุดไปดังเลยครับ เข้าศูนย์แก้ครั้งแรกเรียงแหนบใหมไม่ได้ใส่บูสยาง ไม่หาย เข้าแก้ครั้งที่2 ใส่บูลยางรองปหนบใม่หมด6ตัว 98บาท จัดแหนบใหม่
    จบครับเงียบกริ๊บ แต่เซ็งศูนย์ ครั้งแรก จ่าย 290บาทได้แถมซองใส่ของข้างแบะมา(ตูไม่ได้อยากได้เล๋ยแค่จัดแหนบ)
    ครั้ง2 เสียตังอีก 98บาท แทนที่จะฟรีกลับเสียตังอีก (บอกศูนย์ก่อนว่า เสียค่าช่างอีกไม่ต้องทำ)

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้