หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

มาตรฐาน Re: รบกวนท่านนุ๊กหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    น้านุ๊กไฟที่จ่ายให้หัวฉีดกี่ volt ครับอยากทำกล่องยกเล่นบ้างครับดูหลักการแล้วน่าจะไม่ยากมาก ถ้าผมไม่ได้เข้าใจผิดมันเป็นการเพิ่มขนาดของ pulse ใช่รึเปล่าครับ ถ้าใช้ microcontroller รับค่าจริงมาแล้วทำการ delay น่าจะไม่ยากแต่วงจรต้องออกแบบให้ดีหน่อย ผมว่าแรงดันต้องสูงแน่
    ผมคิดว่า 5 Volt เหมือนกันครับ การยกหัวฉีดต้องทำการยกตามรอบเครื่องและปรับตั้งค่าตามขาคันเร่งครับ โดยคำนวณจากการกดและรอบเครื่องว่าจะให้ยกมากน้อยเท่าไหร่ครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

มาตรฐาน Re: รบกวนท่านนุ๊กหน่อยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ถ้ารองแหวนแล้วบู๊ตคัดน่ะครับ อันดับแรกให้ลดแหวนที่ลองลงมาครับ รองเริ่มต้นที่ 3 มม. ก่อนก็ได้ครับ ว่ายังตัดหรือเปล่า ถ้าตัดก็ลดลงมาอีก ถ้าไม่ตัดก็ดูว่าบู๊ตมากี่ปอร์นแล้วค่อยเพิ่มครับ ทางที่ดีไม่ควรเกิน 18-19 ปอร์นครับ ไม่คัดครับ
    แต่ถ้าอยากแรงผมแนะนำลงกล่องครับ ดันรางใบเดียวจบครับตั้งบู๊ตคัดได้
    ซึ่งถ้าอยากแรงสามารถทำได้ครับ ผมว่าลงกล่องใบเดียวแล้วจบครับ
    แล้วเราจะลงกล่องอะไรคับ ดันรางหรือยกหัวฉีด บอกด้วย อยากแรงแซงทางโค้ง

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    แล้วเราจะลงกล่องอะไรคับ ดันรางหรือยกหัวฉีด บอกด้วย อยากแรงแซงทางโค้ง
    ดันครับ ตอนนี้ผมติดของ Pro speed อยู่ครับ ปลายได้ 200 แล้วครับล้อ 16 ล้อ 18 ยังไม่ได้ลองปลายครับ ไว้ลองแล้วจะมาบอกครับ ว่าปลายได้เท่าไหร่ ช่วงนี้เก็บตัวครับ เงินหมดเพราะล้อนี่แหละ อิ อิ

ถ้าสนใจกล่องติดต่อผมก็ได้ครับน้าหรือน้านุ๊กก็ได้ เดี๋ยวพาไปติด อิ อิ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kob1 ดูโพส
    อยากได้อารมณ์ไหน บอก ..

จัดให้ได้ตามคำขอ เหอๆ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แน่นอนอยู่แล้วครับ ถ้าลงโปร 2500 มา เพราะการจ่ายน้ำมันที่ต่างกัน

ถ้า โปร 3200 ก็จะเห็นน้อยหน่อย แต่ก็สามารถปรับได้เหมือนกัน คงปรับโหด เท่า 2500 ไม่ได้

นอกจากเปลี่ยนหัวฉีด และทำปั๊มใหม่ ประมาณนี้

ห่วงเสมอครับ บ๊วบๆ
    กลับไปลง ดันรางสเตปเดิมแล้วครับ สเตปป้อนค่าเอง ไม่ลงตัว
    ขอบคุณน้านุ๊กมากที่เป็นห่วง ตอนนี้สบายดีแล้วครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    กลับไปลง ดันรางสเตปเดิมแล้วครับ สเตปป้อนค่าเอง ไม่ลงตัว
    ขอบคุณน้านุ๊กมากที่เป็นห่วง ตอนนี้สบายดีแล้วครับ
    ดีใจด้วยครับ น้า....

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ดีใจด้วยครับ น้า....
    แล้วน้านุ๊กสะบายดีบ่ ไม่ได้ไปมิตติ้งเล็กๆเลยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้