หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 27 จากทั้งหมด 27

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

มาตรฐาน Re: คันเร่งค้างครับ

น้าบอล จำผมได้มะ เง้อๆ

มอหินขาวอะ

มันเป็นอาการของคันเร่งไฟฟ้า ละมั้ง หน่วงๆ อะครับ

เสียงกั้นโบ ฟั๊ดๆๆๆๆๆๆ เลยนะนั่น

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    แหม ป๋า ....

พอดีไทรทัน มีกี่รุ่น ขับมาหมดแล้วงัย

เลยตอบได้ครับ เพราะชับหลายคัน

แต่รถป๋า...ผมยังไม่ได้ลองอ่ะ
    กร๊ากกกก ..รถผมอ่ะเหรอ เต่ากัดยางครับ รับรองน้านุ๊คจอดโดดลงเลิกไม่เอาเลยละ..เดิมบริสุทธิ...

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    กร๊ากกกก ..รถผมอ่ะเหรอ เต่ากัดยางครับ รับรองน้านุ๊คจอดโดดลงเลิกไม่เอาเลยละ..เดิมบริสุทธิ...
    รุ่นนี้ยังบริสุทธิ์ อีกเหรอเนี่ย....โถถถ คุณพระ.....กร๊ากกกกกกกกกกก

User ID
    523
    Status
    โพส
    148

ปกติครับ คอนเฟิม เป็นแบบนี้ตั้งแต่ ECU Ver. 4 แล้วครับ Ver. 1,2,3 ไม่เป็น...แต่เสียงเข็กดังมากๆๆ .....หัวโน เลยครับ กร๊ากกกก......

TTC-00465 TTC-Member
    User ID
    4538
    Status
    โพส
    1,362

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yut ดูโพส
    ปกติน้าบอล แต่คันเร่งค้าง ก้อหยิบมันลงมาดิครับน้าบอล คริๆ
    รถน้าก็เป็นใช่ม่ะครับ อิอิถ้าว่างมาช่วยผมหยิบหน่อยครับ 55555

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ปัญหาระบบไฟฟ้าที่ไม่เรียบครับ ลองเราชุดนี้ไปใส่ดูครับ หายแน่นอนทุกคัน

http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=238627
    ขอบคุณครับเดี๋ยวจะลองทำดูครับแต่ว่าถ้าใช้ Capacitor electrolytic 10,000 uf สองตัวจะทำให้ไฟเรียบกว่านี้หรือเปล่าครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ scorpion_za ดูโพส
    น้าบอล จำผมได้มะ เง้อๆ

มอหินขาวอะ

มันเป็นอาการของคันเร่งไฟฟ้า ละมั้ง หน่วงๆ อะครับ

เสียงกั้นโบ ฟั๊ดๆๆๆๆๆๆ เลยนะนั่น
    จำได้ครับน้าบิว ล้อสวยจังน่ะครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ oidtriton ดูโพส
    ปกติครับ คอนเฟิม เป็นแบบนี้ตั้งแต่ ECU Ver. 4 แล้วครับ Ver. 1,2,3 ไม่เป็น...แต่เสียงเข็กดังมากๆๆ .....หัวโน เลยครับ กร๊ากกกก......
    ขอบคุณมากครับ

User ID
    9835
    Status
    โพส
    26

สรุปแล้วคนที่ไม่เคยขับ....อาจคิดว่าผิดปกติและอันตรายมาก...แต่สาวกมิตซูเข้าใจเฉพาะตัว

ttc-01450 TTC-Member
    User ID
    8926
    Status
    โพส
    187

ของผมก็เป็นครับว่าจะตั้งกระทู้ถามซักหน่อย ได้เข้ามาอ่านแล้วค่อยสบายใจหน่อยนึกว่าเป็นคันเดียวซะแล้ว แต่เอ มีวิธีแก้ป่าวครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้