หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12023
    Status
    โพส
    3,124

มาตรฐาน Re: รถเป็นรอยมากเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ madamx ดูโพส
    สีดำเหมือนกัน และไม่ได้เลี้ยงทั้งหมาทั้งแมว แต่รอยขีดข่วนเกิดจากแมวข้างบ้านแอบมาฝากรอยเท้าบ่อย ๆ เวลาจอดในบ้านต้องเอาผ้าคลุมฝากระโปรงรถทุกคืนเลยล่ะ
    โดนแมวข้างบ้านยังดี ถ้าโดนน้องแมวทำเบาะเปื้อน อย่าลืมรีบๆ เอาไปล้างนะจ๊ะ เดี๋ยวแม่บ้านจะผิดกลิ่น

User ID
    29804
    Status
    โพส
    141

มาตรฐาน ตอบ: Re: รถเป็นรอยมากเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ใช้น้ำยาขัดพวกนี้
    ต้องหาตัวมาเคลือบด้วย เพราะไม่อย่างนั้นมันจะเป็นรอยด่างๆๆ บรู๊วๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
    น้าครับมันต้องหาน้ำยาเคลือบก่อนแล้วค่อยใช้น้ำยาพวกนี้ รึว่าใช้น้ำยาก่อนอะคับ มันถึงจะไม่เป็นด่าง ผมออกมา11วัน ล้างรถครั้งที่3 รอบเพียบแล้วอะคับ สีดำเหมือนกันเลย

TTC-05557 TTC-Member
    User ID
    21583
    Status
    โพส
    430

มาตรฐาน ตอบ: รถเป็นรอยมากเลยครับ

การขัด ลบรอย อย่าทำบ่อยหนะครับ เดือนละครั้ง หรือถ้าหากเป็นรอยจริงๆ ค่อยทำ ทำเสร็จก็เคลือบตลอดๆ เมื่อไหร่ที่ล้างรถหนะครับรถพมเองสีดำเช่นกัน แต่พมเน้นล้างเสร็จก็เคลือบครับ ตอนนี้หน้าจะ 10 ครั้งจะได้แล้ว สีไม่ต้องพูดถึงครั้งไม่มีรอยใดๆ สวยเหมือนป้ายแดงตลอดแต่จะมีปัญหาก็คงฝุ่นชอบเกาะ แต่ก็ไม่ใช่ประเด็นยังไง หากน้าๆ ได้ล้างรถ อยากจะให้เคลือบบ่อยๆ เพื่อสร้างชั้นฟิล์มให้กับสีรถหนะครับ (พมเคลือบอีเกิล1) จากคาแคร์ที่ล้างประจำครับ..เพราะพนง.ที่เคลือบจำหน้าจนเป็นลูกค้าประจำแล้ว
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย pk_kom : 30-03-2012 เมื่อ 12:42

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

มาตรฐาน ตอบ: รถเป็นรอยมากเลยครับ

ของผมเทาดำ...ตอนนี้ เทาดำลายเส้นขาว ...ว่าจะไปแจ้งกับขนส่งอยู่ครับ
    เราต้องแกล้งเป็นมองไม่เห็นครับน้า 5555+

User ID
    1789
    Status
    โพส
    261

อย่าไปซีเรียสมากครับ รถซื้อมาใช้ครับ เราก็รักเราก็ดูแลเท่าที่ทำได้ ส่วนเรื่องรอยข่วนนิดๆหน่อยๆทำใจครับ (ความคิดส่วนตัวนะ)

User ID
    31435
    Status
    โพส
    66

ชื่อ:  wax.jpg
ครั้ง: 149
ขนาด:  8.6 กิโลไบต์

ของผมใช้ตัวนี้ครับ แพงหน่อยแต่ใช้นานครับ ตอนขับเจ้าโก๊ สีเทาดำ ลองใช้ไปสักพัก สีเปลียนเลยคัพ มันเงาลึกครับ เอาไปจอดเทียบกับสี รุ่นเดียวกัน งงคัพ ไอ้ที่งง เนี้ย เจ้าของรถอีกคันคัพ เค้าถามว่าไปทำสีใหม่มาเหร่อ ผมยิ้มอย่างเดียววววว 55555

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ PENNEUNG ดูโพส
    ชื่อ:  wax.jpg
ครั้ง: 149
ขนาด:  8.6 กิโลไบต์

ของผมใช้ตัวนี้ครับ แพงหน่อยแต่ใช้นานครับ ตอนขับเจ้าโก๊ สีเทาดำ ลองใช้ไปสักพัก สีเปลียนเลยคัพ มันเงาลึกครับ เอาไปจอดเทียบกับสี รุ่นเดียวกัน งงคัพ ไอ้ที่งง เนี้ย เจ้าของรถอีกคันคัพ เค้าถามว่าไปทำสีใหม่มาเหร่อ ผมยิ้มอย่างเดียววววว 55555
    ต้องไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ...ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ

User ID
    31435
    Status
    โพส
    66

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 3632กรุงเทพ ดูโพส
    ต้องไปหาซื้อได้ที่ไหนครับ...ราคาเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
    เดียวผมไปเช็คให้ก่อนครับว่า ผบ เอามาจากไหน

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้