หน้า 2 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 145

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    369
    Status
    โพส
    955

มาตรฐาน Re: เบา ดับ !!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    อีกอาการครับ อย่างที่น้านุ๊กพูดมา นั่นเรื่องใหญ่ครับ ลองแก้แบบเบาๆง่ายๆก่อนครับ กรองโซล่า ตันไหม Scv มีปัญหา สายเวคคั่มหลุดไหม ถ้าไฟเอ็นจิ้นไม่โชว์ อาจจะไม่ได้เป็นที่กล่องหลัก และ พ่วง ลองแก้ปัญหาตรงนี้ดูก่อนครับ ขอให้หายไวๆครับน้า
    เดี๋ยวจะลองดูครับน้า ขอบคุณครับน้าบอล

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    อืม จัดการเช็ค ตามที่ อ.นุ๊กว่าคับน้า หายไวๆนะเดี๋ยวตามผมไม่ทัน อิอิ

เดี๋ยวเปลี่ยนหอยก่อนครับน้า จะตามให้ติดเลยครับ

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CLIMAX ดูโพส
    เดี๋ยวจะลองดูครับน้า ขอบคุณครับน้าบอล

เดี๋ยวเปลี่ยนหอยก่อนครับน้า จะตามให้ติดเลยครับ
    เอาหอยผมป่าวน้า 05H เดี๋ยวผมจะไปเอา 04HL เอามันตัวใหม่เลย

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    เบื้องต้นนะครับลองดูสายที่ต่อกันระหว่างกล่องพ่วงกับ ECU ดูนะครับรู้สึกว่ากล่องของน้าสายกราวด์กล่องดันไม่ได้บัดกรี(เคยเห็นรถวันปลูกป่า)ใช้การหนีบสายถ้าผมจำไม่ผิดนะครับอาจหลุดได้ กล่องนี้ถ้ากราวด์หลุดน่าจะ start ได้แต่รอบเดินเบาอาจต่ำถ้าวิเคราะห์จากวงจรนะครับเพราะไม่มีกราวด์จะทำให้วงจรดันรางไม่ทำงานแถมยังจะลดกระแสสัญญาณที่ส่งให้ ECU อีก
    -ส่วนตัวอื่นลองตามน้านุ๊กครับ
    -อีกอย่างอาจถึงขั้นหัวฉีดทำงานผิดปกติ
    เอาประสบการณ์มาแชร์ครับ ขอให้หายไวไวนะครับรถน้าสวยมากวันนั้นแอบดูอยู่
    ขอบคุณน้าจีมากๆนครับแล้วผมจะลองแก้ดูทีละจุดครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ l3uta ดูโพส
    เคยเป็นเหมือนกันครับ

เปลี่ยนกรองโซล่าหายเลยครับ

ลองเปลี่ยนดูก่อนครับแค่ไม่กี่บาท

ตอนนี้เลยเปลี่ยนมันทุก 10,000 โล เลยครับ
    ขอบคุณครับน้า แล้วผมจะลองเปลี่ยนดูครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    อาการแบบที่น้าโร๊ะบอกมา ผมว่าน่าจะเป็นที่ ไม่กรองโซล่า ก็ scv ติดครับ
    ครับน้าบอลงั้นลองดูกรองโซล่าก่อนครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    อาการของรถแรงอะ ติดไฟแดงต้องคำรามอยู่ตลอดไม่งั้นไม่ดุดัน

งี้ต้อง อยู่ตลอด กันดับ

ลองเพิ่ม step คันเล่งเผื่อขึ้นอีกนิดจิ เผื่อจะหาย
    ครับน้า เดี๋ยวจะลองทำดูครับ
    อบอุ่นครับคลับของเรามีน้าๆคอยให้ปรึกษาตลอดครับ ขอบคุณน้าๆมากครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ลองแก้จากเบาไปหาหนัก ตามหลักสากลนะครับ

เรื่องการดันราง การเชื่อมต่อสายนั้น สำคัญมากนะครับ ต้องบัดกรี และตอนบัดกรี ต้องถอดปลั๊กกล่องออกทั้งหมด

การไม่บัดกรี ส่งผลร้าย ให้กล่องหลัก พังได้แน่นอน (เห็นมากับตา) และทำให้เกิด Noise ในระบบ

อาจทำให้รวนไปทั้งระบบได้ครับ สัญญาณ ECU ต้องการความสะอาดของกระแสที่ส่งไปเสมอครับ ลองดู

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

เอาหอยผมป่าวน้า 05H เดี๋ยวผมจะไปเอา 04HL เอามันตัวใหม่เลย
    จริงป่าวน้า ขายพร้อมเขาเลยป่าวครับ

User ID
    136
    Status
    โพส
    842

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CLIMAX ดูโพส

ไปไหนกันอ่ะ ขอตามไปด้วยคนน่ะคับ แต่อย่าขับเร็วมากน่าาา ผมตามมะทัน

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ลองแก้จากเบาไปหาหนัก ตามหลักสากลนะครับ

เรื่องการดันราง การเชื่อมต่อสายนั้น สำคัญมากนะครับ ต้องบัดกรี และตอนบัดกรี ต้องถอดปลั๊กกล่องออกทั้งหมด

การไม่บัดกรี ส่งผลร้าย ให้กล่องหลัก พังได้แน่นอน (เห็นมากับตา) และทำให้เกิด Noise ในระบบ

อาจทำให้รวนไปทั้งระบบได้ครับ สัญญาณ ECU ต้องการความสะอาดของกระแสที่ส่งไปเสมอครับ ลองดู
    ตอนใส่กล่องผมเห็นเค้าบัดกรีครับน้านุ๊ก มันไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เดี๋ยลองเช็คดูอีกทีครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bzz ดูโพส
    ไปไหนกันอ่ะ ขอตามไปด้วยคนน่ะคับ แต่อย่าขับเร็วมากน่าาา ผมตามมะทัน
    ผมว่าผมน่าจะตาม พี่บี้ไม่ทันมากกว่าครับ สบายดีมั้ยครับพี่

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

จริงป่าวน้า ขายพร้อมเขาเลยป่าวครับ
    เอาจิงอะ เดี๋ยวปรึกษา ผบทบ ก่อนนะ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

นึกว่า "เมาหลับ"

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

เอาจิงอะ เดี๋ยวปรึกษา ผบทบ ก่อนนะ
    ครับน้าผมขอดูราคาก่อนนะครับว่าไหวป่าว แต่อยากได้มานานแล้วครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ KHEAWDEE ดูโพส
    นึกว่า "เมาหลับ"
    แหม น้าเมาหลับประจำอยู่แล้วครับ อิอิ

User ID
    598
    Status
    โพส
    517

เอาใจช่วยครับของผมก็เป็นครับแต่แก้จบแล้วแต่กว่าจะจบเหนื่อยเลย(เดินเบาสะดุด+เดินเบาแรงดันเกินเลยแข๊กๆ)

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ตอนใส่กล่องผมเห็นเค้าบัดกรีครับน้านุ๊ก มันไม่น่าจะมีปัญหานะครับ เดี๋ยลองเช็คดูอีกทีครับ
    ผมเคยเห็นของเพื่อนสายสัญญาณรางกับบูสเขาจะตัดและบัดกรีแต่สายกราวด์ใช้ตัวหนีบเอาครับลองดูครับสายจะออกจากกล่อง 5 เส้นถ้ายังต่อปกติก็ต้องไปไล่ระบบน้ำมันจากเบาไปหาหนักครับ 555+ ถ้าเจอจุดบกพร่องก็ขอคืนความแรงได้เลยครับ ปัญหาเกิดจากอะไรรบกวนแจ้งให้เพื่อนทราบด้วยนะครับเก็บไว้เป็นประสบการณ์

User ID
    12021
    Status
    โพส
    29

ลองดูที่ปริมาณการฉีดของรอบเดินเบาก่อนครับ แต่ต้องใช้ mut iii นะครับว่าหัวฉีดสมบุรณ์หรือไม่ ลองถอดกล่องแต่งออกก่อนการวิเคราะนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่แถวสาย 2ยังใงลองเอามาให้ผมช่วยดูให้ได้ครับ ไม่คิดตังครับช่วยได้ช่วยไปครับ

User ID
    1215
    Status
    โพส
    217

อยากให้ลองดูตรงสาย map ด้วยนะครับว่ามันมีอะไรไปอุดตันหรือป่าวครับ

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jee4x4 ดูโพส
    ผมเคยเห็นของเพื่อนสายสัญญาณรางกับบูสเขาจะตัดและบัดกรีแต่สายกราวด์ใช้ตัวหนีบเอาครับลองดูครับสายจะออกจากกล่อง 5 เส้นถ้ายังต่อปกติก็ต้องไปไล่ระบบน้ำมันจากเบาไปหาหนักครับ 555+ ถ้าเจอจุดบกพร่องก็ขอคืนความแรงได้เลยครับ ปัญหาเกิดจากอะไรรบกวนแจ้งให้เพื่อนทราบด้วยนะครับเก็บไว้เป็นประสบการณ์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IFRIT By R&D Group ดูโพส
    ลองดูที่ปริมาณการฉีดของรอบเดินเบาก่อนครับ แต่ต้องใช้ mut iii นะครับว่าหัวฉีดสมบุรณ์หรือไม่ ลองถอดกล่องแต่งออกก่อนการวิเคราะนะครับ ไม่ทราบว่าอยู่แถวไหนครับ ผมอยู่แถวสาย 2ยังใงลองเอามาให้ผมช่วยดูให้ได้ครับ ไม่คิดตังครับช่วยได้ช่วยไปครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nopgoon ดูโพส
    อยากให้ลองดูตรงสาย map ด้วยนะครับว่ามันมีอะไรไปอุดตันหรือป่าวครับ
    ผมขอบคุณน้าๆทุกท่านมากๆครับ ที่ช่วยวเคราะห์ปัญหาให้นะครับเมื่อวานนี้ผมไปเข้าศูนย์ตรวจเช็คแล้วครับ ช่างเค้าลองเลินนิ่งกล่องดูครับ พอเริ่มก็อาการมาเลยครับ เกือบดับเลย วิเเคราะห์แล้ว ไม่มี error อะไรเลย ผมยิ่งงงเข้าไปใหญ่ มา0แล้วยังหาสาเหตุไม่ได้อีกเหรอเนี่ย พอดีหัวหน้าช่างเค้าเข้ามาถามอาการแล้วลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูครับ แทบไม่น่าเชื่อครับ สรุปว่ากรองโซล่าตันเท่านั้นเองครับ ตกใจแทบแย่นึกว่า กล่องหลักลาโลกไปแล้ว
    ผมขอบคุณน้าๆทุกท่านอีกครั้งครับ คลับเราอบอุ่นมากครับน้าๆมีน้ำใจมากครับ

User ID
    6105
    Status
    โพส
    803

ผมขอบคุณน้าๆทุกท่านมากๆครับ ที่ช่วยวเคราะห์ปัญหาให้นะครับเมื่อวานนี้ผมไปเข้าศูนย์ตรวจเช็คแล้วครับ ช่างเค้าลองเลินนิ่งกล่องดูครับ พอเริ่มก็อาการมาเลยครับ เกือบดับเลย วิเเคราะห์แล้ว ไม่มี error อะไรเลย ผมยิ่งงงเข้าไปใหญ่ มา0แล้วยังหาสาเหตุไม่ได้อีกเหรอเนี่ย พอดีหัวหน้าช่างเค้าเข้ามาถามอาการแล้วลองเปลี่ยนกรองโซล่าดูครับ แทบไม่น่าเชื่อครับ สรุปว่ากรองโซล่าตันเท่านั้นเองครับ ตกใจแทบแย่นึกว่า กล่องหลักลาโลกไปแล้ว
    ผมขอบคุณน้าๆทุกท่านอีกครั้งครับ คลับเราอบอุ่นมากครับน้าๆมีน้ำใจมากครับ
    ลุ้นแทบแย่ เฮ้อ กรองนี่เอง

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

ลุ้นจนหัวใจจะวายสุดท้ายก็น้ำมันขาดแล้วทำไมตอนความเร็วสูงปั้มดูดมากไม่มีอาการอะไรน้อ แบบนี้ก็ขอคืนความแรงได้แล้วสิครับน้า 555

User ID
    369
    Status
    โพส
    955

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chanchung ดูโพส
    ลุ้นแทบแย่ เฮ้อ กรองนี่เอง
    ลุ้นจนหัวใจจะวายสุดท้ายก็น้ำมันขาดแล้วทำไมตอนความเร็วสูงปั้มดูดมากไม่มีอาการอะไรน้อ แบบนี้ก็ขอคืนความแรงได้แล้วสิครับน้า 555
    ผมก็ลุ้นเหมือนกันครับน้า กลัวกล่องหลักพังล่ะ ไม่รู้ราคาเท่าไหร่ อาการรถก็ไม่มีอะไร มีก็แค่เบาแล้ว ดับ เป็นบางครั้ง ในความรู้สึกของผมกรองโซล่าตัน น่าจะมีอาการสะดุดในรอบสูงมากกว่า ครับ ไม่เคยเจอแบบนี้เหมือนกัน ยังไงก็ขอบคุณน้าๆทุกๆท่านครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 8 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้