หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 22 จากทั้งหมด 22

กระทู้: เชลล์บอกว่าให้จ่ายให้ดาวน์ก่อน แล้วขับรถออกทีหลัง เพราะว่ารถสีขาวขายดีแต่ละศูนย์แย่งกัน

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    11411
    Status
    โพส
    701

มาตรฐาน ตอบ: เชลล์บอกว่าให้จ่ายให้ดาวน์ก่อน แล้วขับรถออกทีหลัง เพราะว่ารถสีขาวขายดีแต่ละศูนย์แย่งกัน

ถ้างั้นน้า เอารถออกมาเลยสิครั เหนบอกว่ารถมาแล้ว เดียวโดนแย่งนะครับ

เพราะผมก้อแย่งเค้ามาเหมือนกัน คือ จองรถไป 5000 บาทในงานมอเตอร์โชว์ ก้อโทรคุยรายละเอียดรถ ว่าของแถมที่ตกลง

ว่ามันยังไง ถ้าเพิ่ม หรือ ลด จะได้สว่นลดเพิ่ม เช็ครายละเอียดอีกทีวันคุยกับไฟแนนท์ พอไฟแนน ผ่าน ก้อคุยเรื่องวันรับรถ

ผ่านไปประมาณเท่าไหร่จำไม่ได้ล่ะ ถ้าจำไม่ผิดหนึ่งอาทิตก่อนออกรถ เซลโทรมาบอกว่าให้โอนเงินเข้าไปให้ 0 หมื่นนึง

เปนค่าจองรถเพราะลูกค้าเยอะ สีขาวมุก m10 ผมก้องงไรวะ ตอนคุยกันไม่มี กลัวก้อกลัว แต่เหนชื่อบัญชีเปนชื่อ 0 เลยตกลงโอนให้

พอ สองสามวันผ่านไป โทรไปเช็คว่า ตกลงออกรถวันที่ 2 ได้มั้ย เพราะตามฤกษ์ที่ดูในปฏิทินมันวันที่ 2 และที่สำคัญวันที่ 3 ต้องใช้รถ

เซลโทรกลับมาบอกว่าไม่ได้ เพราะมีลูกค้าอีกท่าน วางเงินดาวไว้ อ่าว ไมเปนงั้นไหนบอกหมื่นนึงเปนค่าจองรถ เซลแนะนำบอกว่าเรื่องนี้

เค้าตัดสินใจเองไม่ได้ ต้องโทรไปหาผู้จัดการ แล้วแนะนำวิธี สรุปสำเร็จครับ รถจากเจ้านั้นเปนของผมทันที นัดรับรถวันที่ 2 เลย

ผมก้อถอนเงินจากบัญชี แล้วให้ธนาคารทำเช็คออกเปนชื่อ0 แล้วแฟ็กไปให้ทาง 0 ดูเพื่อยืนยันว่า เราทำเช็คเรียบร้อยแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

มาตรฐาน ตอบ: เชลล์บอกว่าให้จ่ายให้ดาวน์ก่อน แล้วขับรถออกทีหลัง เพราะว่ารถสีขาวขายดีแต่ละศูนย์แย่งกัน

ของผมก็จ่ายวันรับรถเหมือนกัน รถผมมารออยุ่ที่ศูนย์เป็นอาทิตย์กว่าเกือบสอบอาทิตย์ไม่มีปัญหาครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้