หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khajorn_b ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนครับ
    ผมอยู่นวนคร ปทุมธานี ถ้าใกล้กันแวะมาหาผมก็ได้
    เดี๋ยวเอาสมาร์ทเกจลบให้
    กรณีที่น้าจะไม่เลินนิ่งกล่องใหม่นะครับ
    ขจร / 084-535-9796
    ผมอยู่เชียงใหม่อะคับบบ
    แล้วเลินนิ่งกล่อง ทำไหมเหรอคับ ผมไม่ค่อยรู้เรื่องเลยคับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย banan053 : 07-09-2011 เมื่อ 17:39

TTC-Member:00856 TTC-Member
    User ID
    8783
    Status
    โพส
    885

มาตรฐาน ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

เลินนิ่งกล่องก็คล้ายๆกับคอมลงวินโดวใหม่แหละครับ ทำโปรแกรมให้มันสะอาดปราศจากมลทิลเหมือนออกมาใหม่ๆ เพราะตั้นเรามันฉลาดครับมันจะจำวิธีการขับขี่แบบเดิมๆ ใครชอบขับช้า มันก็จะประหยัด ใครชอบขับหนักๆมันก็กินเปลือง แต่ถ้าเอาไปเลินนิ่งใหม่ มันก็จะกลับมาที่0 แนะนำให้หาร้านลบโค๊ดก่อน(ถ้ากลัวช่างศูนย์จับได้) แล้วค่อยเข้าเช็คตอน 1000 หรือ 5000 โลตามระยะแล้วให้ช่างเค้าเลินนิ่งด้วยครับ ตามระยะน่าจะฟรีด้วยนะ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ผมลองโทรไปถามช่างคนนหนึ่งที่รับทำเครื่องเค้าบอกว่า ไม่รับลบโค๊ด เพราะว่าเคยลบแล้ว มันก็กลับมาเป็นอีก
    ถ้าผมไม่มีทางเลือก ต้องเค้าศูนย์แล้วใช่ไหมคับ แล้วรถจะหมดประกันไหมเนี่ยคับ โอ๊ยยยเครียดดดดด ไม่น่าไปอุดเลยคับ

User ID
    16795
    Status
    โพส
    521

ผมเคยถอดปลั๊ก egr ไฟไม่โชว์ แต่ขี่ไปสองสามวันแล้ววูบ คิดว่า scv เสีย เลยเสียบปลั๊ก egrคืน เข้าศูนย์เช็ค scv ไม่เสีย เลินนิ่งโปรแกรมใหม่ หายปกติครับ ช่างบอกว่าโปรแกรมเพี้ยนการคำนวณผิดพลาด
    เลินนิ่ง น่าจะหาย 160 บาท

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ไก่มวกเหล็ก ดูโพส
    ผมเคยถอดปลั๊ก egr ไฟไม่โชว์ แต่ขี่ไปสองสามวันแล้ววูบ คิดว่า scv เสีย เลยเสียบปลั๊ก egrคืน เข้าศูนย์เช็ค scv ไม่เสีย เลินนิ่งโปรแกรมใหม่ หายปกติครับ ช่างบอกว่าโปรแกรมเพี้ยนการคำนวณผิดพลาด
    เลินนิ่ง น่าจะหาย 160 บาท
    ของผมเซ็นเซอร์เพี้ยนเพราะต่อดันรางผิดเส้นไปนิส ตอนนี้กลับมาปกติเหมือนเดิมแระ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ลองนี่ครับ ลองบิดกุญแจจะสตาร์ท แต่ไม่ต้องให้เครื่องติด ถ้าติดไม่เป็นไร ดับใหม่ บิดนิดๆๆพอ
    แล้วบิดกุญแจกลับมาสุด แต่ไม่ต้องดึงออก ทำซ้ำสัก10ที
    มันจะหายไปลองดู ถ้าไม่หายแสดงว่า ต้องเข้า0แล้ว งงไหม ถ้างงโทรมา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย ZELDA : 07-09-2011 เมื่อ 23:54

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

หายไวๆ กลับมาแรงเหมือนเดิมเร็วๆ คร้าบบบ.....

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

หายแว้วคับบบบบ เมือวานขับอัดมา 160 ไฟโชว์หายเลยคับ อัตราเร่งดีขึ้นมานิดนึง ควันไม่ดำแล้ว รู้สึกว่าประหยัดขึ้นคับ ดูจากเกย์น้ำมันลงช้ากว่าปกติคับ
    ขอบคุณพี่น้าทุกท่านที่ให้ข้อมูลคับ

User ID
    5637
    Status
    โพส
    473

ยินดีด้วยครับ

User ID
    559
    Status
    โพส
    1,922

ยังไงผมแนะนำน่ะครับ เข้าเช็คระยะรอบหน้า ลองกระซิบช่างเค้าสักหน่อยว่าให้เอาเครื่อง MUT จับให้หน่อยว่ามี Error อะไรหรือเปล่า ถ้ามีให้เคลียร์ให้ด้วย เพราะบางที ปัญหาไม่ได้มาจากที่อุด EGR ครับ ถ้าเป็นๆ หายๆ ลองให้เครื่องจับดูหน่อยดีกว่าครับ เพราะถ้ากระซิบช่างจะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bomgrade ดูโพส
    ยังไงผมแนะนำน่ะครับ เข้าเช็คระยะรอบหน้า ลองกระซิบช่างเค้าสักหน่อยว่าให้เอาเครื่อง MUT จับให้หน่อยว่ามี Error อะไรหรือเปล่า ถ้ามีให้เคลียร์ให้ด้วย เพราะบางที ปัญหาไม่ได้มาจากที่อุด EGR ครับ ถ้าเป็นๆ หายๆ ลองให้เครื่องจับดูหน่อยดีกว่าครับ เพราะถ้ากระซิบช่างจะไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ ทั้งสิ้นครับ
    ขอบคุณคับ เดวเช็คระยะย 1000 โล เดวกระซิบบอกชั่ง ตามที่น้าบอกคับ

มาตรฐาน Re: ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Khajorn_b ดูโพส
    น้าอยู่แถวไหนครับ
    ผมอยู่นวนคร ปทุมธานี ถ้าใกล้กันแวะมาหาผมก็ได้
    เดี๋ยวเอาสมาร์ทเกจลบให้
    กรณีที่น้าจะไม่เลินนิ่งกล่องใหม่นะครับ
    ขจร / 084-535-9796
    น้าขจร สมาร์ทเกจลบไฟ ABs ได้ป่าวครับ สายเซ็นเซอร์ผมขาด ต่อสายแล้วไฟก็ยังโชว์อยู่

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

มาตรฐาน ตอบ: Re: ตอบ: งานเข้าแล้วคับ !!!! พลัส>>>>>>>>

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ m_surachai ดูโพส
    น้าขจร สมาร์ทเกจลบไฟ ABs ได้ป่าวครับ สายเซ็นเซอร์ผมขาด ต่อสายแล้วไฟก็ยังโชว์อยู่
    สั่งใน0เลยครับน้าแจ๊ค ผมถามช่างมาเห็นบอกว่าท่อนที่ต่อจากใต้กระบะลงมาที่คาน เส้นละร้อยกว่าบาทเองครับ แต่ผมไม่ได้ขึ้นไปให้แผนกอะไหล่เปิดราคาในคอมดู
    แต่ของน้ามันขาดท่อนไหนแน่

User ID
    12969
    Status
    โพส
    48

สมาร์ทเกจ คืออะไรขอดูรูปหน่อยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้