หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    23476
    Status
    โพส
    268

มาตรฐาน ตอบ: รอดมาได้ยังไง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ et4207 ดูโพส
    จริงๆครับ ขับบนถนนสมัยนี้ค่อนข้างเครียดและลำบาก เจอรถที่มีจำนวนมากขึ้นทุกๆวัน ถ้าทุกๆคนมีน้ำใจในการขับรถ นิดๆหน่อยก็ให้อภัยกัน อุบัติเหตุก็คงน้อยลงครับ ...ด้วยความเคารพ
    ผมคนนึงละ ยอมรับเลยทำไม่ได้ขับกวน teen เขาไปเรื่อย โดนปาดหน้าชักปืนชักมีดก็บ่อย แต่ยังไม่เลิกกวน teen ซักทีบางทีมันขึ้นเอาไม่อยู่

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

สติครับ ไม่เบรคตูมตามไม่เสียหลักรอดครับ ถ้ามีเทสเเตะๆเบรคมีดึงด้านนั้นแน่นอน

ttc-02921 TTC-Member
    User ID
    16543
    Status
    โพส
    2,656

ขับรถด้วยความระมัดระวังกันนะครับ

TritonclubLoburi:เมืองลิง TTC-Member
    User ID
    27
    Status
    โพส
    7,526

เพิ่งรู้เหมือนกัน มันไม่รู้สึกอะไรผิดปกติเลยเหรอครับ รถวิ่งเร็วขนาดนั้น

User ID
    31157
    Status
    โพส
    194

โว๊ะ นับถือ ๆ

นับถือทั้งรถ นับถือทั้งคนขับครับ

นี่มันนิ่งขนาดนี้เลยเหรอเนี่ย

ลมยางอ่อน-แบน ---> นิ่ง
    ลมยางแข็ง ---> รูดหลุมที แทบจะไปกินหญ้าข้างทาง

ผมเคยได้ยินมาว่า
    ยางจะแตก ----> เพราะลมยางอ่อน

ทุกวันนี้ผมอัดสบายใจไว้ก่อน
    หน้า 35-36 หลัง 38 ครับ (ว่าจะหาไว้ในรถ .38) โหมด eco และด้วยความกลัวยางแตก ตามที่รู้มา 5555+

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    สติครับ ไม่เบรคตูมตามไม่เสียหลักรอดครับ ถ้ามีเทสเเตะๆเบรคมีดึงด้านนั้นแน่นอน
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    เพิ่งรู้เหมือนกัน มันไม่รู้สึกอะไรผิดปกติเลยเหรอครับ รถวิ่งเร็วขนาดนั้น
    ของผมแค่ลมยางอ่อนข้างนึงเบรคทีก็ดึงแล้วครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ต้องยกให้ช่วงล่างที่ไว้ใจได้และก็ความโชคดี(หรือเปล่า)ที่ใช้ยางรุ่นนี้ เพราะโครงสร้างยางมันแข็งมากจริงๆ พออายุได้ซัก 2 ปี วิ่งทางเรียบจะหอนและสะท้านสะเทือนทั้งคัน

User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

โหสุดยอดครับ อันตรายมากๆ แต่ก็ยังสามารถบดมาด้วยควาเร็วเป็นร้อย ..คุณพระคุ้มครองครับ

User ID
    34505
    Status
    โพส
    242

ไม่เชื่อก็ต้องเชื่อครับ เคยขับคันเก่ายางเเตกครับส่ายไปส่ายมาเกือบไม่รอดเหมือนกันได้ยินเเบบนี้ใจชื้นขึ้นมาเยอะเลยครับ

User ID
    448
    Status
    โพส
    1,470

โชคดีครับที่ไม่เป็นไรน่าทึ่งมาก ขอบคุณสำหรับประสบการณ์ดีๆ

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

สุดยอดครับ ผมก็เคยบด ไปยโสมาบรรทุกของเต็มกระบะ มาถึงบ้านพึ่งรู้ว่ายางแตก

User ID
    18583
    Status
    โพส
    94

ใจจริงก็อยากจอดดูเหมือนกันครับแต่ทางสายเซาร์เทิร์นน้าๆที่เคยขับสุราษฎร์-กระบี่คงทราบดีว่ากลางคืนเปลี่ยวมากแล้วก็เวลาดึกแล้วด้วย ลองเทสพวงมาลัยดูแล้วเห็นยังนิ่งอยู่ ขึ้นเนิน-ตกหลุมเล็กๆก็ยังไม่เป๋เลยรีบขับให้ถึงสุราษฎร์ไวๆ...อีกอย่างถ้าจอดแล้วเห็นสภาพยาง ผมคงไม่กล้าขับต่อแน่ๆ แต่เวลาขับผมก็จับอาการรถไปตลอดนะครับ.. ขอบคุณน้าๆทุกท่านที่เป็นห่วงนะครับ

ตุ้ย-Tui TTC-Member
    User ID
    1345
    Status
    โพส
    3,175

เจ๋งจริง ๆ ครับ

User ID
    35106
    Status
    โพส
    2,857

บดมาใกลเหมือนกันน่ะครับน้า แต่ดีครับที่ไม่เป็นอะไร ขับขี่ปลอดภัยครับ มีสติ

User ID
    18583
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ god-army ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    ขนาดนี้แล้ว น้ายังขับเป็นร้อยเลยเหรอครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kamyu ดูโพส
    มาได้ไงเป็น100โล
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Ttriton ดูโพส
    เจ๋งจริง ๆ ครับ
    ต้องยกให้ ไทรทัน ครับ..คันนี้พาผมรอดมาหลายครั้งแล้ว..ฝีมือผมไม่เท่าไหร่ครับท่าน..

User ID
    40366
    Status
    โพส
    75

ช่วงล่างไทรทันสุดยอดครับ

User ID
    29864
    Status
    โพส
    1,216

จอดแล้วลงมาดูเถอะ แถวนั้นผมก็เคยจอดมาแล้ว เปลี่ยวดี (จอดไปฉี่และก็ตรวจสภาพภายนอกรถไปในตัว 555) ถ้ามีสิ่งผิดปกติสงสัยก็ควรลดความเร็วเพื่อความแน่ใจ และจอดดูครับ วิ่งไกลๆ อย่างไรเผื่อเครื่องมือกับล้อไว้หน่อยก็ดีนะ
    ที่รอดมาถือว่าโชคดี แต่อย่าคิดว่าเป็นแบบนี้อีกแล้วไม่เป็นไรครับ เจอรถตัดหน้าเบรคจังๆ รับรองเห็นผล

** เวลาเดินทางเปลี่ยวๆ ไกลๆ หากต้องจอดและลงจากผมจะคุยกับภรรยาเสมอว่า ผมลงรถเมื่อไหร่ให้ล๊อครถไว้ก่อน หากมีอะไรไม่ต้องลงมาช่วย ขับรถไปเลย แล้วก็กดแตร์ให้เสียงดังๆ ด้วย จนกว่าจะเจอที่คิดว่าปลอดภัย แล้วก็แจ้งความ แต่ป่านนั้นผมคง .... ไม่อยากคิด ไม่อยากให้เกิด แต่ก็ต้องเตรียมไว้ ไม่ประมาท (เผื่อใครอยากจะเอาไปเป็นแนวทางครับ)
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย Airbone plus : 21-11-2012 เมื่อ 11:43

User ID
    18583
    Status
    โพส
    94

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Airbone plus ดูโพส
    จอดแล้วลงมาดูเถอะ แถวนั้นผมก็เคยจอดมาแล้ว เปลี่ยวดี (จอดไปฉี่และก็ตรวจสภาพภายนอกรถไปในตัว 555) ถ้ามีสิ่งผิดปกติสงสัยก็ควรลดความเร็วเพื่อความแน่ใจ และจอดดูครับ วิ่งไกลๆ อย่างไรเผื่อเครื่องมือกับล้อไว้หน่อยก็ดีนะ
    ที่รอดมาถือว่าโชคดี แต่อย่าคิดว่าเป็นแบบนี้อีกแล้วไม่เป็นไรครับ เจอรถตัดหน้าเบรคจังๆ รับรองเห็นผล

** เวลาเดินทางเปลี่ยวๆ ไกลๆ หากต้องจอดและลงจากผมจะคุยกับภรรยาเสมอว่า ผมลงรถเมื่อไหร่ให้ล๊อครถไว้ก่อน หากมีอะไรไม่ต้องลงมาช่วย ขับรถไปเลย แล้วก็กดแตร์ให้เสียงดังๆ ด้วย จนกว่าจะเจอที่คิดว่าปลอดภัย แล้วก็แจ้งความ แต่ป่านนั้นผมคง .... ไม่อยากคิด ไม่อยากให้เกิด แต่ก็ต้องเตรียมไว้ ไม่ประมาท (เผื่อใครอยากจะเอาไปเป็นแนวทางครับ)
    ขอบคุณครับน้า..สำหรับคำแนะนำดีๆ..ฝากต่อให้น้าๆท่านอื่นเป็นแนวทางด้วยครับ

User ID
    30902
    Status
    โพส
    123

สุดยอดเลยคับน้า

ฌฬ4913 navy TTC-Member
    User ID
    32192
    Status
    โพส
    54

ของเขาดีจริง ดีทั้งรถ ดีทั้งพระ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้