หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 58

มาตรฐาน Re: @ ปลายฟ้า.. ณ สมุย..@

ไปอาบน้ำก่อนเดี๋ยวมาต่อ

ttop
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: @ ปลายฟ้า.. ณ สมุย..@

ภาพสวยจังเลยขอบคุณที่เอามาให้ชมกัน ซักวันจะไปชมของจริงให้ได้

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    555 ไม่เป็นไรแนะนำเจ้าได้ค่ะ เจ้าเก็บภาพตามอารมณ์ ไม่ได้เรียนอยากมีครูแนะนำบ้าง wasan ยังแนะนำเจ้าเลย เก็บเอาไปใช้ด้วย..

ภาพมือ เจ้าก็อยากทำให้มันโรแมนติก แต่ทำไม่เป็นอยากทำให้มันเบลอๆ นะ่ งงกับเจ้าพีเอส... ย่อ กับกรอบ ปื้ด ปื้ด เหมือนเดิมค่ะ.... อนาถหนอตัวเอง..
    หุหุ ไม่กล้าแนะนำใครหรอกครับ แซวเล่นอะได้ ผมเองยังมือใหม่อยู่เลย ว่าแต่รูปเรือยามเช้าภาพที่เพิ่งลงนี่สวยมากเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nangmyn ดูโพส
    ไปอาบน้ำก่อนเดี๋ยวมาต่อ
    มีคนอาบน้ำอยู่ ต่อเลยดีกว่า..คริ คริ

แล้วชาวเลก็มาหาปลา..ทั้งเกาะเห็นคนเดียว...ไปอยู่สมุยเมืองวุ่นวายกันหมด... แล่อยให้เกาะ เป็นเกาะเงียบๆ แต่ไม่เหงา เพราะเส้นทางศึกษาธรรมชาติที่นี่มีหลายที่ ให้เกี่ยวก้อยคล้องแขนกันไป....

น้องนั่งมองทะเล อยากถ่ายภาพซิลลูเอท.. เป็นภาพตัวเอง แต่ไม่มีขาตั้งกล้องไป นอนกับพื้นทรายก็เปื้อน... หงิง หงิง

เลยได้เรืออีกลำ( ลำเดียวกันมั๊ง งง) โย่วววววววววววว ถ่ายภาพได้แบบนี้.. ครั้งแรกหรือเปล่าหนอเรา...

เจ้ายืนมองฟ้า แต่เมื่อแหงนคอขึ้นไป พบอะไรสุดสายตา...แนวมะพร้าวที่ลู่ลมหาทะเล ใกล้ดวงจันทร์ ที่เจ้าคว้าไม่ถึง... หูยยยยยยยยย ทำไมถ่ายพระจันทร์ไม่เป็น

ยามถอดรองเท้า ให้พื้นผิวกายแนบกับผืนทราย..มันเหมือนอะไรยิ่งใหญ่.. ทรายละเอียดยิบ นิ่ม นุ่ม.. สาดแสงสีทองสะท้อน ความรู้สึกอ่อนไหว...

รองเท้า 90 บาท..แพงจัง..

ผักบุ้งทะเล...แซมสีให้สดใส (พยายามดูให้สดใสนะคะ) พวกเราไปหัดชัดลึกชัดตื้น ไปหัดถ่ายภาพย้อนแสง ไปหัดเปลี่ยนนั่นเปลี่ยนนี่กล้อง เปลี่ยนจนงง ทำไรไม่ถูก ได้เท่านี้...

หลังอาหารเช้าเราไปไหน..เดินไปตามถนนดำบนเกาะ...ไม่มีเสียงรถ ไม่มีเสียงเกวียน เห็นแต่ทุ่งโป๊ะ ดอกหญ้า แนวสน ยางพารา และป่าเขา...

พ้นแนวไปพบป่าชายเลน ที่สมบูรณ์ แต่ภาพที่ถ่าย..ไม่ได้สมบูรณ์ จึงได้แค่ นั่งริมทางแนวเดิน... และได้ภาพนางไม้..จากต้นโกงกาง...

เลยป่าโกงกาง เราออกไปฝั่งซีกตะวันตก ตรงข้ามกับหาดที่เราพัก พบศาลากลางน้ำของอีก 1 รีสอรท์ ที่ปิดไว้ พบท้องทะเลและฟ้าสีคราม..

แค่เห็นก็ตื่นตา เราห้าคนไม่อยากไปไหน..อยากอยู่ตรงนี้..ที่ที่เหมือนฝันเลย

แล้วซีรีส..ของพวกเราก็ก่อเกิด เป็นเรื่องราว ณ ขอบสาย ปลายฟ้า...

ไปที่ไหนก็ไม่สุขใจ เท่ากับไปกับเพื่อนๆ ที่รู้ใจ จริงๆนะ..

วุ๊ยยยยยยยยยยยยยย สวยม๊ากกกกกกกกกกกกกกกกกกกกก

ทะเลสวยที่สุดเท่าที่เคยเห็นมา เจ้านางเริ่มหลงรัก เริ่มอยากจะมองให้ได้แบบ เบิรด์ อายวิว... เพราะงั้น เจ้านางต้องบิน ปีนขึ้นไปตั้งท่าบิน...

แต่มันไม่เหมือนบินเลย เหมือนตกแอ๊ก แต่ปอแน..ทำไมบินได้สวยกว่าเรา

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

ขอชมด้วยใจจริงเลยนะครับ การเล่าเรื่องกับภาพถ่ายเจ๊นี่สุดยอดจริงๆครับ

ป.ล.ก็ยังไม่ได้ชมคนถ่ายอีกอยู่ดีๆ

v
    v
    v
    v
    v
    คนถ่ายก็........สุดยอดเช่นเดียวกันครับ ...สุดยอดอะไรเลือกเอาเองเลยนะครับ

ป.ล.อีกครั้ง คนหระรีเหรอครับ อยู่แถวใหนครับเนี่ย...

หูยยยยยยย งานนี้มีรุมอ๊ะ..... ไม่ง้อ ไม่บอก ..ฮึ...

เบื้องหลังการถ่ายทำ ไม่มีใครยอมออกแดดสักคน.... ไปต่อที่ถ้ำค้างคาว....

forestman
    ผู้เยี่ยมชม

ร้อยเรียงเรื่องราว กับคำบอกเล่าที่น่ารักมากมายค่ะ
    เกาะสมุยมีมนต์ขลังอย่างนี้นี่เอง สักวันเราจะไปเยี่ยมเยียน
    ปอลอ.เจ้าของรูปน่ารักมากค่ะ

ท่ามกลางแสงแดดที่แผดจ้า ครีมกันแดดอย่างดีก็เอาไม่อยู่....

เดินไปเดินมา ร้อนนักก็พักใต้ร่มมะพร้าว..อยากจะปีนก็ทำไม่ได้..ไม่ใช่ลิง

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ forestman ดูโพส
    ร้อยเรียงเรื่องราว กับคำบอกเล่าที่น่ารักมากมายค่ะ
    เกาะสมุยมีมนต์ขลังอย่างนี้นี่เอง สักวันเราจะไปเยี่ยมเยียน
    ปอลอ.เจ้าของรูปน่ารักมากค่ะ

โย่วววววววววววววว มีคนชมแล้วค่ะ... เสาร์นี้เจ้านางว่าง...พาไปกินไอติม..โย่ว..

ต่อๆ

เมื่อเดินกันจนสุดหาดก็ไม่พบถ้ำค้างคาว... พวกเราตัดสินใจเดินกลับกัน แต่ทว่า เราอ้อยอิ่งๆ กันเรื่อยเปื่อย.. 2 กิ๊กของเจ้านางจะหมดแล้ว.. ดีที่เป็น ดิจิตอล.. ถ้ากล้องฟิลม์ อย่างมากก็ 2 ม้วน เด้อ ค่ะ.... ทะเลสวยจัง... หงิง หงิง

เรารีบเดินกลับเพราะ หิวมาก ตอนเช้าทานมาม่าเพราะคิดว่าเกาะจะไม่มีร้านอาหาร ซื้อมาแล้วต้องทานให้หมด....

เดินตัดทุ่งโป๊ะเส้นเดิม ผ่านบ้านชาวเล ผ่านโรงเรียนรกร้างที่ไร้ผู้คน ผ่านชมรมอนุรักษ์เกาะแตนที่รอคนมาสานต่อ และผ่านบ้านพ่อเฒ่าแม่เฒ่า ทียังคงรักวิถีชีวิตเงียบๆ บนเกาะแตนแห่งนี้

เดินกลับมายังหน้าบังกะโลทีพัก ไม่หยุดอีก ทำไมเดินกันอึดจะรอบเกาะอยู่แล้วนี่ขนาดไม่ได้ลงภาพจุดชมวิวนะ....

เอ๊ะ..ศาลพระภูมิ...

เกาะแตนไม่มีสุนัข เพราะอะไรเจ้านางไม่รู้ เลยไม่กล้าเอาเจ้ากีวี และเจ้าไข่ตุ๋นมา แต่ปอแน เอาเจ้าชูการ์ไรเดอร์มา ไม่เป็นไรค่ะ..

เกี่ยวกันไหมกับศาลพระภูมิ

เดินตามทางเท้าเลียบชายทะเลด้านหน้า อีกรีสอรท์ของท่านผู้ใหญ่บ้านเกาะแตน มองเห็นเกาะฟานด้านหน้าเป็นเกาะร้าง...สำนักสงฆ์เก่า

เจ้ามองผ่านช่องใบมะพร้าวที่พาดผ่าน ด้วยความขี้เกียจ.. แต่เจ้าชอบนะ มุมแบบนี้

ทะเล แสงแดดที่จัดจ้าน ทำให้ต้องสวมแว่นกันแดด..นักท่องเที่ยวที่เริ่มมาทานอาหารกันที่รีสอรท์ ที่นี่เจ้าอยากอนุรักษ์ไว้... จริงๆ กับความสมบูรณ์ มันแตกต่างจากเกาะสมุยโดยสิ้นเชิง...

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้