หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

กระทู้: จะทำได้ไหมครับถ้าเราซื้อน้ำมันเครื่องจากข้างนอกไปเ อง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    20
    Status
    โพส
    315

มาตรฐาน Re: จะทำได้ไหมครับถ้าเราซื้อน้ำมันเครื่องจากข้างนอกไปเ อง

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: จะทำได้ไหมครับถ้าเราซื้อน้ำมันเครื่องจากข้างนอกไปเ อง

ขอบอกว่าหิ้วเอาไปเองได้ครับ...แต่ศูนย์มักจะขู่ว่าถ ้าไม่ใช้น้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ถ้าเกิดการขัดข้องของเครื่องยนต์ จะไม่รับผิดชอบ แต่ผมก็ยังหิ้วไปเองทุกที อิอิ ผมใช้เชลล์เฮลิก 10w-30 ครับว่าจะลองยี้ห้ออื่นมั้ง แต่ไปซื้อที่ไรได้แต่้เชลล์เฮลิก 10w-30 กลับมาทุกที

ตอบแบบวงใน
    น้ำมันที่0ก็ผลิตกับที่ๆคุณหิ้วไปนั้นแหละเพียงแต่เปลี่ยนแบนด์เท่านั้นเอง ถ้าช่างบอกไม่รับประกันก็บอกเขาอย่างนี้ แต่ราคาที่หิ้วไปเองน่าจะเสียเงินแพงกว่าของ0ก็เท่านั้น

mootoo
    ผู้เยี่ยมชม

2.5 4x4 Cab ใช้ PTT. Dynamic Synthetic
    ที่ปั้ม ปตท. 6+1 ลิตร 1770 + กรอง 180 = 1950
    ตามเอกสาร ปตท. วิ่งได้ 15000 km.
    เครื่องวิ่งเรียบมาก ช่วงปลาย หมื่นกว่าๆ
    ยังปกติ

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jrs_t ดูโพส
    0 ที่เชียงใหม่ให้ใช้แต่ของ Mitsu ถ้าไม่ใช้ มีปัญหาจะเคลมไม่ได้ 0 อื่นเนยังไงบ้างครับ
    ศูนย์ฯนี้ จะทำให้ผมประทับใจเป็นครั้งที่สอง อีกแล้วเหรอเนี่ย?

User ID
    2433
    Status
    โพส
    122

พี่ๆเคยไปเปลี่ยนที่ศูนย์รุ่งเจริญ สุขุมวิทบ้างไหม เราเอานำมันไปเองได้เปล่า จะ 6000 โล จะได้ไปเปลี่ยน แล้วการบริการดีไหม มีศูนย์ไหนบริการดีๆบ้างแล้วเอาน้ำมันเครื่องไปเปลี่ยนเองได้ช่วยบอกหน่อย ผมอยู่บางนา

ผมเอาไปเองครับ ของ ptt ราคาถูกกว่าของศูนย์ เท่าตัวเลย แต่ศูนย์มันคิดค่าแรงซะงั้น ถ้าใช้ของศูนย์ไม่คิดค่าแรง แต่ถ้าหิ้วไปเองคิดค่าแรง แต่บวกค่าแรก 200 บาท ก็ยังถูกกว่าของศูนย์อีก

สรุปหิ้วไปเองโล้ด

jrs_t
    ผู้เยี่ยมชม

อยู่ที่เชียงใหม่คงเลือกน้ำมันเครื่องอย่างอื่นไม่ได้ คงต้องรอหมดประกันก่อนแน่เลยครับ ทำไงได้มีแค่บริษัทเดียวที่เป็นตัวแทน

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jrs_t ดูโพส
    อยู่ที่เชียงใหม่คงเลือกน้ำมันเครื่องอย่างอื่นไม่ได้ คงต้องรอหมดประกันก่อนแน่เลยครับ ทำไงได้มีแค่บริษัทเดียวที่เป็นตัวแทน
    ถ้าไม่คิดมากเรื่องเสียเวลา และค่าน้ำมัน สำหรับเดินทางอีกนิดหน่อย
    มาทำที่ศูนย์ฯลำพูนสิครับ ห่างกันแค่ 20 กว่ากิโลเอง

User ID
    20
    Status
    โพส
    315

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    ขอบอกว่าหิ้วเอาไปเองได้ครับ...แต่ศูนย์มักจะขู่ว่าถ ้าไม่ใช้น้ำมันเครื่องที่ศูนย์ ถ้าเกิดการขัดข้องของเครื่องยนต์ จะไม่รับผิดชอบ แต่ผมก็ยังหิ้วไปเองทุกที อิอิ ผมใช้เชลล์เฮลิก 10w-30 ครับว่าจะลองยี้ห้ออื่นมั้ง แต่ไปซื้อที่ไรได้แต่้เชลล์เฮลิก 10w-30 กลับมาทุกที

ตอบแบบวงใน
    น้ำมันที่0ก็ผลิตกับที่ๆคุณหิ้วไปนั้นแหละเพียงแต่เปลี่ยนแบนด์เท่านั้นเอง ถ้าช่างบอกไม่รับประกันก็บอกเขาอย่างนี้ แต่ราคาที่หิ้วไปเองน่าจะเสียเงินแพงกว่าของ0ก็เท่านั้น
    ใช่ครับ..เชลล์เค้าผลิตน้ำมันให้มิตซูด้วยครับ แรลลี่มาสเตอร์ 10w-30 แค่เปลี่ยนเป้นยี้ห้อ มิตซู
    แต่ไม่รู้เป็นไรผมก็ยังใช้ของเชลล์ ความรู้สึกมั้งครับ ว่าจะเปลี่ยนไปใช้คลาสตรอน แมกนาเทค 10w-30 ..แต่วันนั้นพี่แถวบ้านเอารถมาลองแลกกันขับ(ไทรทัน 4 ประตู ตัวธรรมดา)เหยียบกันสุดได้ประมาณ 175 ประมาณ 30 โลได้ แล้วกลับมาจอดคู่เทียบกัน ฟังเสียงเครื่องดู รถผมเสียงเบากว่า พี่เค้าก็บอกว่า..เออเบากว่าจริงๆ ผมเลยใช้เชลล์เหมือนเดิม
    ผมหิ้วน้ำมันเครื่องยี้ห้อนี้ไปเองถูกกว่าของศูนย์ครับ ของผม 7 ลิตร 700กว่าบาท แต่ของศูนย์แกลลอน 6 ลิตรก็ 800 กว่าแล้วครับ แถมบวกภาษีมูลค่าเพิ่ม7% อีก

User ID
    764
    Status
    โพส
    95

เห็นที่ศูนย์ทุ่งสงบอกว่าได้นะครับ ถ้าสเป็กตรงกันก็ไม่มีปัญหา
    ถ้าใช้ของศูนย์ที่นี่จะใช้ของเปโตรนาส ไม่ใช่ของมิตซู

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ x-net ดูโพส
    ผมเอาไปเองครับ ของ ptt ราคาถูกกว่าของศูนย์ เท่าตัวเลย แต่ศูนย์มันคิดค่าแรงซะงั้น ถ้าใช้ของศูนย์ไม่คิดค่าแรง แต่ถ้าหิ้วไปเองคิดค่าแรง แต่บวกค่าแรก 200 บาท ก็ยังถูกกว่าของศูนย์อีก

สรุปหิ้วไปเองโล้ด
    แปลกๆ คิด"ค่าเปิดแกลลอน"
    เหมือนกับผับคิดค่าเปิดขวดเลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้