หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    30767
    Status
    โพส
    26

Cool ตอบ: รถคันแรกของหนู

เริ่มมีท่าทีว่า จะได้ไป ออกรถที่ กทม. แล้วครับ ช่วยแนะนำหน่อยครับว่าไปที่ไหนดี ขอบคุณครับ

asanan
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน ตอบ: รถคันแรกของหนู

ในเวปเรานี่คับ ลองเปิดดู ของผมออกที่บ้าน ขาวมุกทอป 845,000 ยังได้ของแถมมากกว่าคุณเลย เช่น ป.1 + พรบ. ทะเบียน และของแถมทั่วไป แต่ข้อดีคือผมได้รถเลย แบบโทรปุ๊บ ดูรถมัดจำ รอฤกษ์ออกรถเลย ถ้ารอ กทม. ต้องรอคิวรถ แต่ดอกถูก 0.95 ผม 1.33 ดาวน์ 50% ได้เงินสดคืนอีกแล้วแต่เราจะต่อรอง ของแถมมากกว่า ถ้าคุณไม่รีบ อีกไม่กี่วันมอเตอร์โชว์ ไม่แน่วันนั้นอาจจะมีการอัดเคมเปญมากมาย รอน่าใจเย็นๆๆ

User ID
    30533
    Status
    โพส
    18

ได้แค่นี้ ก้อเยอะแล้ว เราออกที่พัทลุง ของแถม แทบจะไม่มี (ได้แค่ ประกันชั้น1+พรบ,ค่าจดทะเบียน ,น้ำมัน 600 ผ้ายาง และเสื้อยืด อีก 1 ตัว) ออกขาวมุก 4 d auto 2012 แต่ได้รถเร็ว ตอนจอง ขาวมุกเซลล์ บอกว่าช้าหน่อย เพราะจองกันเยอะและโรงงานเพิ่งเดินสายการผลิต แต่ก้อรอรถแค่ 10 กว่าวัน เคย Mail ไปที่โชว์รูม ที่กรุงเทพ ฯ ของแถมมีเยอะแยะเลย แต่ตอนนั้นน้ำท่วม ไม่คุ้มกับการเดินทาง ที่หาดใหญ่ ของแถมก้อน้อยเหมือนกัน(ในขณะนั้น ปลายเดือน พ.ย.54) ถ้ารัก Triton อย่าไปซีเรียสกับของแถม รถแรงดี น่าขับมาก แต่ตอนนี้เริ่มเครียดกับ พวงมาลัย หนักมากๆๆ เพิ่งเป็นมาไม่กี่วัน พรุ่งนี้จะเอาเข้า 0 แล้ว แต่ไม่รู้ว่าช่างจะช่วยได้หรือเปล่า ช่างมิตซู ไม่ค่อยจะเก่ง ครั้งก่อนตอนออกรถมาใหม่ๆ มีเสียงดังที่เบาะหลัง เอาเข้า 0 ก้อให้คำตอบไม่ได้ ต้องมาสังเกต หาสาเหตุเอาเอง แต่แนะนำว่า ขาวมุก สวยมากๆๆ สวยกว่า ขาวมุก ของ TOYO หรือ ISUZU เบาะหนังก้อดี สวย ฝุ่นไม่เยอะ เราก้อรถคันแรกเหมือนกัน ซื้อในขณะที่เต็มไปด้วยเสียงคัดค้าน เพราะว่าชอบ

User ID
    30767
    Status
    โพส
    26

ขอบคุณมากครับ ก็ไม่ได้รีบอะไรครับ แต่ต้องการความคุ้มค่ากว่าเอง ครับ เพราะไหนๆก็ซื้อแล้วทั้งที
    ยังรอคำแนะนำอยู่ครับผม

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ไปเอาที่ กทม.หรืออยุธยา ก็ได้คุ้มกว่าแถวใต้เราแน่นอน และเซลล์ตามงานดีกว่าด้วยเชื่อเถอะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้