หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

มาตรฐาน Re: ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

มาแล้วครับ นักวิจารณ์ อิอิ

วันนี้ ให้เทียบ ระหว่าง นาวาร่า คาลิเบอร์ กับไทรทัน พลัส สี่ประตูทั้งคู่นะครับ

1.เครื่องยนต์ YD-144 Mid Power ต้องเป็นคนขับรถลากเกียร์ ถึงแรงต่อเนื่องครับ

ถ้าขับรถเปลี่ยนเกียร์ขึ้นเร็ว รับรองว่าไปไม่เป็นครับ ความแรงหายหมด

2.เครื่องยนต์ 4D56T Hyper 140 HP ขับได้มันเหมือนกัน ความแรง ตอบตามตรงว่า เราสมูทกว่า

3.ห้องโดยสาร ถ้าเอานั่งสบาย ไม่มีอะไรสบายเท่าไทรทันครับ

ถ้าเอาห้องโดยสารนาวาร่าไปเทียบมวยที่ถูกต้อง ต้องเทียบกับอีซูซุครับ แคบพอกัน

ของไทรทัน คู่แข่งเรื่องห้องโดยสาร คือวีโก้ครับ สูสีกันมาก วีโก้กว้างกว่า ไทรทัน เอนได้เยอะกว่า

4.อัตราสิ้นเปลือง ไทรทันประหยัดสุดในกลุ่ม 2500 ครับ (ยกสูง)

5.เกียร์อัตโนมัติ มีให้เลือกในไทรทันครับ นาวาร่าไม่มี

6.ความบันเทิง ไทรทันมีมากกว่าเยอะครับ

7.ออปชั่นไรัสาระ ไทรทันไม่มีครับ (Max AC - Sensor oil low oil good)

8.ช่วงล่าง ไทรทัน ขับสี่แท้ เจ้านั้น ธรรมดาครับ

9.แชสซี ไทรทันชิ้นเดียวครับ ไปก้มดูของนาวาร่าก่อน แล้วคุณ ... จะตัดสินใจได้ทันที

สรุปว่า เปรียบมวยไม่ถูกคู่ครับ ต่างชั้นกันเกินไป ไทรทัน เปรียบได้ับพรีรันเนอร์ครับ

นาวาควรไปเทียกับฟอร์ด หรือมาสด้ามากกว่าครับ อันนั้น เขาอาจได้เปรียบ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

มาตรฐาน Re: ช่วยหน่วยเลือกไม่ถูก

มนุษย์ทุกคนก็คงอยากได้ในสิ่งที่ดีที่สุดในโลก
    แต่เผอินว่าไม่มีอะไรในโลกดีที่สุด
    คุณลองจัดลำดับความสำคัญในใจคุณก่อนดีกว่าว่าคุณให้ความสำคัญกับอะไรมากน้อยขนาดไหน
    ผมคงไม่ขอออกความเห็นเปรียบเทียบให้ฟังน่ะครับ
    เพราะบางครั้งเห็นเพื่อนบางคนเปรียบเทียบแล้วผมก็รู้สึกแปลกๆ
    บางครั้งเหมือนเข้าข้าง Triton มากไป เหมือนกับคนที่รักลูกตัวเองมากเกินไปจนไม่รู้ว่าลูกตัวเองดีชั่วอย่างไร
    รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีทั้งดีและเลวอยู่ในตัวครับ
    มันอยู่ที่ว่าข้อดีของรถยี่ห้อไหนถูกใจคุณ และข้อเสียของยี่ห้อไหนที่คุณรับได้
    ตอนผมซื้อ ผมไม่มีความเอนเอียงไปทางยี้ห้อไหนเลย
    ผมมีเงื่อนไขแค่ว่าแม่สั่งให้ซื้อรถกระบะสี่ประตูเพื่อไว้ใช้งานในครอบครับ
    ผมจึงพิจารณาแต่เรื่อง Utilization อย่างเดียว ซึ่งหมายถึงประโยชน์สูงสุดที่จะได้จากรถหนึ่งคัน แล้วผมก็ไปลองขับมาหมดทุกยี่ห้อ ซึ่งผมใช้ความรู้ ความรู้สึก และเหตุผลของตัวเองเป็นเครื่องตัดสิน
    เชื่อผมเถอะ ไปลองให้ครบก่อน แล้วตัดสินใจด้วยตัวเอง
    และขออีกเรื่องเถอะ เรื่องของศิลปะ ไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัว
    จะเหลี่ยม หรือจะมล มันก็มีความสวยอยู่ในตัวของมันเอง
    มันอยู่ที่มุมมองและความชอบส่วนตัวของคนมองมากกว่า
    มิเช่นนั้นแล้วจะมี สีเหลือง, สีแดง อยู่อย่างทุกวันนี้หรือ???

YKop
    ผู้เยี่ยมชม

อ้าวมาที่นี้ถามแบบนี้ก็ต้อง Triton อย่างเดียวคับ

User ID
    566
    Status
    โพส
    1,052

ไทรทัน = หล่อ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

เลือกเอาตามที่ชอบเลยครับ ดีไม่ดีจะได้ไม่มาโทษใครเขาครับ
    **เงินอยู่ที่เรา อำนาจการตัดสินใจอยู่กับเรา** ครับผม

User ID
    109
    Status
    โพส
    645

แน่นอนที่สุดเราๆทั้งหลายไม่อยากที่จะขับรถแรงๆเร็วๆร๊อคๆ แต่มันก้ต้องมีโอกาสบ้างล่ะทีจะขับในแนวทีผมกล่าว.....ไปลองดูครับ ขับแบบง่ายๆก็พอเอาแค่ 130-140 ก็พอแล้วกดเบรคจังๆหรือเปลี่ยนเลนแบบกระทันหันแล้วท่านจะได้คำตอบครับว่าจะเอารุ่นไหนยี่ฮ้อไหน.......................

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    มนุษย์ทุกคนก็คงอยากได้ในสิ่งที่ดีที่สุดในโลก
    แต่เผอินว่าไม่มีอะไรในโลกดีที่สุด
    คุณลองจัดลำดับความสำคัญในใจคุณก่อนดีกว่าว่าคุณให้ความสำคัญกับอะไรมากน้อยขนาดไหน
    ผมคงไม่ขอออกความเห็นเปรียบเทียบให้ฟังน่ะครับ
    เพราะบางครั้งเห็นเพื่อนบางคนเปรียบเทียบแล้วผมก็รู้สึกแปลกๆ
    บางครั้งเหมือนเข้าข้าง Triton มากไป เหมือนกับคนที่รักลูกตัวเองมากเกินไปจนไม่รู้ว่าลูกตัวเองดีชั่วอย่างไร
    รถทุกรุ่นทุกยี่ห้อมีทั้งดีและเลวอยู่ในตัวครับ
    มันอยู่ที่ว่าข้อดีของรถยี่ห้อไหนถูกใจคุณ และข้อเสียของยี่ห้อไหนที่คุณรับได้
    ตอนผมซื้อ ผมไม่มีความเอนเอียงไปทางยี้ห้อไหนเลย
    ผมมีเงื่อนไขแค่ว่าแม่สั่งให้ซื้อรถกระบะสี่ประตูเพื่อไว้ใช้งานในครอบครับ
    ผมจึงพิจารณาแต่เรื่อง Utilization อย่างเดียว ซึ่งหมายถึงประโยชน์สูงสุดที่จะได้จากรถหนึ่งคัน แล้วผมก็ไปลองขับมาหมดทุกยี่ห้อ ซึ่งผมใช้ความรู้ ความรู้สึก และเหตุผลของตัวเองเป็นเครื่องตัดสิน
    เชื่อผมเถอะ ไปลองให้ครบก่อน แล้วตัดสินใจด้วยตัวเอง
    และขออีกเรื่องเถอะ เรื่องของศิลปะ ไม่มีกฏเกณฑ์ตายตัว
    จะเหลี่ยม หรือจะมล มันก็มีความสวยอยู่ในตัวของมันเอง
    มันอยู่ที่มุมมองและความชอบส่วนตัวของคนมองมากกว่า
    มิเช่นนั้นแล้วจะมี สีเหลือง, สีแดง อยู่อย่างทุกวันนี้หรือ???

ชอบคารมพี่แกจัง

ผมว่าในนี้ตอบแบบเอนน้อยแล้วน่ะ ไปเจอบางที่โอ้แม่เจ้าโคตรซุปเปอร์คาร์เลยละรถเค้าน่ะ ยี้ห้ออื่นนรกแตกหมด

ปล.ลองไปขับดูครับ

catdog
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับที่ช่วยแสดงความเห็น ตอนนี้ตัดสินใจแล้วนะครับเป็น ไททัน ครับ เพราะไปทดลองขับมาแล้ว ชอบมากๆ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะออกรถที่โชว์รูมไหน ต้องขอสำรวจโปรโมชั่นแต่ละโชว์รูมก่อน สมาชิกท่านใดทราบโปรโมชั่นดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

บ้าน...เลือกตามใจผู้อยู่
    เมีย... เลือกตามใจผู้ร่วมชีวิต
    รถ... เลือกตามใจตัวเองครับ
    แล้วจะพบกับความสุขที่แท้จริง
    และยอมรับกับการตัดสินใจของเรา...ว่าดีแล้ว
    ถูกแล้ว...สมควรแล้ว...เห็นชอบแล้ว
    5555555*

Boyz
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ catdog ดูโพส
    ขอบคุณสมาชิกทุกท่านนะครับที่ช่วยแสดงความเห็น ตอนนี้ตัดสินใจแล้วนะครับเป็น ไททัน ครับ เพราะไปทดลองขับมาแล้ว ชอบมากๆ แต่ยังไม่ได้ตัดสินใจว่าจะออกรถที่โชว์รูมไหน ต้องขอสำรวจโปรโมชั่นแต่ละโชว์รูมก่อน สมาชิกท่านใดทราบโปรโมชั่นดีๆ ช่วยแนะนำด้วยนะครับ
    ยินดีต้อนรับสมาชิกใหม่ครับ(แล้วคุณจะพบกับคำว่าคุณภาพ) โปรโมชั่นดูในหัวข้อซื้อขายแลกเปลี่ยน...ห้องเซลล์ไทรทันนะครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ดูในนี้ครับ ชาว bt เปรียบของเขากันตั้น
    http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=52922870

ส่วนอันนี้ของตั้น 4 ประตูเลยครับ
    http://www.bt-50.com/description.aspx?q_sec=50275216

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้