หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 41

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    251
    Status
    โพส
    49

มาตรฐาน Re: สับสนมากๆ คับ

อยากรู้อะไรถามมาที่ bspintan@yahoo.com ได้เลยครับผมมี Triton 2.5/4d/MT/ขับสองธรรมดา ปี06 กับ Hi-lander 3.0/vgs/4d/MT ปี08 แต่ก่อนอื่นที่ต่างกันแน่ๆ Plus มี Air Bag ส่วน Hi ไม่มีครับ

User ID
    1303
    Status
    โพส
    194

รถของแม่ผม Mu-7 VGS-Turbo A/T น้ำมันเครื่องหายจริงๆ Confirm.
    ที่เลือก Triton เพราะมีตังค์แค่แปดแสนห้า
    ถ้ามีตังค์มากกว่านี้จะซื้อ Nissan-GTR แน่นอน

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

เข้ามาฟังอยู่คับ อยากได้ความคิดเห็นมากๆ เลยยังไม่อยากตอบ กลัวกระทู้จบ

อยากทราบ อีกเรื่องหนึ่ง เพื่อนๆ พอจะรู้ไหมคับ ถ้าผมซื้อ เดือนนี้ ปัญหาเกี่ยวกับ Scv ที่

ผ่านมา โรงงานผลิตปั๊ม หรือทาง มิตซู เค้าได้แก้ไขหรือยังคับ กลัวจริงๆ คับ โดยเฉพาะเวลา

จะแซง มีแหล่งที่มายืนยัน บ้างไม่คับ ว่าเค้าได้แก้ไข ให้ผู้บริโภค ก่อนออกจากโรงงานแล้ว

แบบที่ซื้อมาแล้ว ให้ไปเคม ประกันทีหลังแบบนี้เสี่ยง ไปหน่อย พอทราบไม่คับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nok ดูโพส
    เข้ามาฟังอยู่คับ อยากได้ความคิดเห็นมากๆ เลยยังไม่อยากตอบ กลัวกระทู้จบ

อยากทราบ อีกเรื่องหนึ่ง เพื่อนๆ พอจะรู้ไหมคับ ถ้าผมซื้อ เดือนนี้ ปัญหาเกี่ยวกับ Scv ที่

ผ่านมา โรงงานผลิตปั๊ม หรือทาง มิตซู เค้าได้แก้ไขหรือยังคับ กลัวจริงๆ คับ โดยเฉพาะเวลา

จะแซง มีแหล่งที่มายืนยัน บ้างไม่คับ ว่าเค้าได้แก้ไข ให้ผู้บริโภค ก่อนออกจากโรงงานแล้ว

แบบที่ซื้อมาแล้ว ให้ไปเคม ประกันทีหลังแบบนี้เสี่ยง ไปหน่อย พอทราบไม่คับ
    ผมใช้มาจะสามปียังไม่เจอเรื่องวูบ เจอแต่อย่างอื่น 555

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

คุณต้องไม่ลืมนะครับ ว่ามันเป็นปัญหาของรถทุกยี่ห้อที่ใช้ ตัว SCV ของ DENSO ต้องยอมรับมันให้ได้ก่อน เพราะถ้ายังทำใจรับไม่ได้ ในเบื้องต้น

แนะนำว่า หาเครื่องเบนซิน หรือเลือก mazda/ford ดีกว่าครับ

แต่ตอนนี้รู้สึกว่าทางมิตซู ได้เปลี่ยนไปลองใช้ตัว SCV รุ่นใหม่อีกแล้ว เห็นในกระทู้อื่นว่า เวอร์ชั่นนี้มีปัญหาเคลมน้อยกว่า จริงเท็จยังไงไม่รู้ รู้แต่ผมจองไปแล้ว 55555

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Triton4x4PE ดูโพส
    รถของแม่ผม Mu-7 VGS-Turbo A/T น้ำมันเครื่องหายจริงๆ Confirm.
    ที่เลือก Triton เพราะมีตังค์แค่แปดแสนห้า
    ถ้ามีตังค์มากกว่านี้จะซื้อ Nissan-GTR แน่นอน
    เอ๊อๆ คิดเหมือนกันเลยครับ แต่ Triton แปดแสนห้า 10 คัน = Nissan GTR 1 คัน

User ID
    4562
    Status
    โพส
    101

พวกพี่ๆเค้าก็แนะนำมามากแล้ว ผมคงไม่ต้องบอกอะไรแล้วละครับ ตามนั้นนนน

1908
    ผู้เยี่ยมชม

ลองถามใจคุณพี่ดูซิครับว่าชอบอะไรขึ้นอยู่กับความชอบ แล้วค่อยหาข้อมูลเกี่ยวกับที่พี่ชอบแต่สำหรับผมแล้วผมเลือกไทรตันเพราะ ในขณะที่ผมใช้ไทรตันอยู่ผมเลือกความปลอดภัยให้คนในครอบครัวผมมีความปลอดภัยมากไม่ได้เชียนะครับขึ้นอยู่กับการขับขี่ไม่ประมาทใช้ได้ครับ ไทรตันสุดครับ

Family_Man
    ผู้เยี่ยมชม

อีกอย่างที่ผมชอบ คลับแห่งนี้ ก็คือ ถึงพี่ๆ น้าๆ เค้าจะเชียร์ ไทรตัน แต่ก็ไม่ถึงขั้น

ออกหน้า ออกตาครับ ดูแล้วเป็นกลางดี. ยังไงก็หาข้อมูลเยอะๆครับ ตอนนี้

อำนาจอยู่ในมือท่าน.

mr.salawin
    ผู้เยี่ยมชม

ก่อนตัดสินใจซื้อ หาข้อมูลทุกยี่ห้อครับสุดท้ายก็ไทรทันสี่ประตูขับสี่เกียร์ธรรมดา เน้นนั่งสบายๆ ช่วงล่างไว้ใจได้เพื่อความปลอดภัยของครอบครัวครับ

kokoko
    ผู้เยี่ยมชม

อ่านเจอในพันทิป ตอนนี้อีสุ ลดตั้ง 7 หมื่น บวกประกัน

เอาอีสุเถอะ

ผมใช้ พลัส 4 door mt ครับ

แรงดี

เคยขับ อีสุ hilander 3000 ไม่ vgs

พี่เขยบอก มัน 2500 จริง เหรอ ทำไมแรงจัง

อิอิ

Nok
    ผู้เยี่ยมชม

vdo ทดสอบการชน ที่เห็นตาม YouTube เชื่อถือได้ไม่คับ คือเห็น Is...แล้วก็ตกใจมาก ส่วน

เจ้าตัน ห้องโดยสารยุบน้อยมาก

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

จริงๆแล้วเมื่อก่อนรถที่ไฝ่ฝันของผมคือ Isuzu Rodio dargon eye ครับ ครองใจมาหลายปีครับ แต่ตอนเก็บซื้อได้ยุคนี้ Triton โดนกว่าครับ 70 %เลือกเพราะดีไซด์ครับ เรื่องอื่นไม่ใช่ปัญหาสำหรับผมนะ รถราคาไม่เกินล้านก็มีดีมีเสียต่างกันไป แต่ look ของ Triton ดูแล้วอีกหลายปีมากที่จะตกรุ่น ยิ่งแต่งยิ่งสวยครับ ส่วนตัวที่เอามาเปรียบกัน Hilander vgs / PLus ราคามันต่างกันเป็น แสนเลยครับ ถ้ามีเงินก็พิจราณาดู เพราะคนที่ขับ Triton เหตุผลของการตัดสินซื้ออันดับต้นๆคือชอบดีไซด์ครับ...

koo337
    ผู้เยี่ยมชม

ปัญหาscvผมโดนกับตัวเองครั้งนึง
    จังหวะแซงพอดีโชคดีมากที่อยู่ตจว
    รถน้อย
    จะว่าไปเรื่องนี้ผมมองว่ามันไม่ใช่เรื่องเล็กๆนะ
    ในแง่จิตวิทยา
    แต่ค่ายอื่นๆเค้าก้อเป็นนะลองถามเพื่อนๆแล้วโดนเหมือนๆกัน

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

ผมเลือกไทรทันเพราะความปลอดภัยในชีวิต อีกอย่างคือไม่เหมือนใครดี
    ทำไมต้องเหมือนคนอื่นๆ ชีวิตผมๆ เลือกที่จะใช้แบบนี้

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ไทรทัน เบรคดัง และ แหนบดัง อันนี้สิครับจริงเลย ใครไม่ดังลองลุยทางดินดูครับ
    ส่วนวูบ อย่าคิดมากครับ อยู่ที่ดวงแล้วเพราะอึสุ ก็ต้องเสี่ยงเหมือนกัน
    เอา เวฟ ไอ ผม เค้าว่ากันมันวูบ
    ตอนนี้เกือบสองปีแล้ววูบจริงครั้งเดียวประมาณ 500 โลแรก ประมาณวินึง ครับ หลังจากนั้นไม่เคยเจออีกเลย
    ท่าน จขกท ตามอ่านที่น้า nuk เขียนได้เลยครับ รับรอง
    ว่าแต่น้า วีโก้ 2.5 120 ม้า ใช่ปะ ไม่ใช่ 125 นะ
    ปล.รถญาติผมดีแม็ก แหนบก็ดัง
    และไทรทันเหมือนเวฟ จริงๆ ครัับ เบรคดังเวลาล้างรถใหม่ๆ และชอบมีเสียงดังที่คอนโซนแต่ผมยังไม่เจอครับ สรุปแล้วแพ้เค้าแค่ความแรง แต่เสียงในห้องโดยสารไม่ทราบครับ

HS9DS
    ผู้เยี่ยมชม

ชอบอะไรก็ชื้อ

oudoud
    ผู้เยี่ยมชม

ขอบคุณทุกท่าน ผมก็เป็นอีกคนที่กำลังตัดสินใจจะซื้อ triton plus 2.5
    เห็นหน้าตา และ ออฟชั่นที่ให้มาแล้วถูกใจ ยอมรับว่าได้ยินเรื่องที่ว่า มีอาการวูปนี้ ก็เป็นห่วงอยู่เหมือนกัน ที่แรกก็เลือกอยู่ 3 ตัว คือ vigo smart cab 2.5 / ford duratorq 2.5 / triton 2.5 /ส่วน navara นี้ไม่ชอบแต่แรกเห็น เคยขับของน้องชาย ไม่ชอบในหลายๆอย่าง
    แต่คิดไปคิดมา เลยตัด ford ไป (จริงๆ ชอบหน้าตา สวยดี) เพราะศูนย์บริการแถวบ้านไม่ค่อยดี คันที่แล้วเวลามีปัญหา แก้ไม่ค่อยตก มานว่ารถดี แต่มีปัญหาที่บริการ
    มาว่าที่ vigo ผมใช้ตัว 3.0 อยู่ ซื้อมาตั้งแต่ตอนรถออกใหม่ๆ ใช้ 3 ปี ปัญหาที่เจอคือซื้อมา 1 เดือน ครัชไหม้ไปครั้งนึง เคลมเปลียนใหม่ไปแล้วก็เป็นอืกเพราะศูนย์เปลียนแต่ผ้าครัชแต่หวีครัชที่เสียดันไม่เปลียนให้ด้วย (แนะนำครับ ศูนย์อ้อมใหญอย่าไปใช้มัน) นอกนั้นก็มีแต่เรื่องอาการร่อนที่เป็นนิสัยเดิมของ toyota แต่พวงมาลัยควบคุมได้ดี เข้าโค้งได้ดี (ถนนแห้ง ถ้าเปียกมักเกิดอาการแถเป็นปลาดุกให้เห็น) ใช้ซักพักพอชินกับนิสัยรถแล้วก็ไม่มีปัญหาครับ แต่จะซื้อใหม่ก็เลยไม่ค่อยอยากได้รถหน้าตาเดิมๆแล้ว
    ส่วน triton plus นี้ก็ลังพิจารณา ครับ ดูจากรูปทรงองค์เอวแล้ว น่าพิสมัยยิ่งนักแถมแต่งหน้าทาปากเสร็จจากสำนักอีกนี้... อึก(เสียงกลืนน้ำลาย)

User ID
    946
    Status
    โพส
    38

คำว่ารถมี่่แต่คำว่าลดไปตามกาลเวลาแต่การตัดสินใจของผมเป็นดังนี้ครับ
    1. อยากได้รถแบบกระบะยกสูง
    2. อยากได้แบบที่นั่งเหมือนรถเก๋ง
    3. อยากมีครบไม่ต้องติดเพิ่มสำหรับลูกและอื่นๆ(กิ๊ก)ก็ไอ้จอLCD 7"
    4. รูปทรงที่แบบสะดุดตา ของผมพลัสสีดำ เวลามองไกลๆกลางแดดแล้วลองดูความมันวาว สวยเลือกได้จริงๆครับ
    5. ครอบครัวในwebของเราก็ส่วนหนึ่งครับ แต่แรกๆผมมอง4ข้อแรกเป็นอันดับต้นๆครับ
    ปล. สุดท้ายผมมองว่าไทรตันสามารถเปลี่ยนสมองและอื่นๆตามใจเราต้องการจริงๆอ้างอิงจากกระทู้เดิมของผม"PLUS Auto กับ ดีเซล B5" ในห้อง TRITON PLUS

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

เอาเป็นว่า ผมใช้ อีสุ Dแมก และ โตต้า --โก้ มาแล้วตอนนี้ใช้ Triton Plus 4D ก่อนซื้อผมคาดหวังไว้ ต่ำจริงๆ แต่พอได้ใช้ มันเจ๋งเกินคาดจริงๆ ความมั่นคง แข็งแรง นี่ต้องยกให้ Triton จริงๆ ช่วงล่างมันเทพจริงๆ ที่แน่ๆ มันสวยเกินหน้าเกินตา ยี่ห้ออื่นจริงๆ (แล้วแต่ใครจะมอง) ผมบอกได้เลยว่า ดูข้อมูลทางเทคนิค คุณอาจจะมองว่า --โก้ และ D-แมก มันสเปคสูงกว่า แต่พอมาใช้งานจริง ผมบอกได้เลยว่า Triton มันได้งานกว่า คือพูดง่ายๆ ว่ามันสมดุล กว่า ทั้งช่วงล่าง และกำลังเครื่อง ผมเทียบง่ายๆ ยกตัวอย่างเช่น คุณจะเร่งแซง ระยะเวลาการแซง มันแทบมองไม่ออก ระหว่าง 3 ยี่ห้อนี้ คือต่างกันไม่กี่วิ ว่างั้น แต่พอคุณ จะเอ๋กะรถที่สวนทางมา คุณก็จะเบรค และในขณะเดียวกัน ก็ต้องโยกรถ กลับเข้าเลนเดิม ความรู้สึกลักษณะดังกว่า ผมบอกลำดับ ความหวาดเสียวไห้เลย อันดับ 1 พี่โก้ อันดับ 2 D-แมก อันดับสุดท้าย Triton กับ Control ได้อย่างสบายๆ และถ้าคุณ เป็นคนขับรถไวๆ ละก็ ผมฟันธงไปเลย ว่า Triton ขับ 150- 180 ได้อย่างมั่นใจกว่า 2 ยี่ห้อนั้นแน่นอน ของยังงี้มันต้องลองด้วยตัวเอง แล้วคุณจะเข้าใจ ว่า ทำใมพวกเราถึงเลือก Triton "ของก็ดี จ่ายแพงกว่าทำใม ภาษีก็ถูกว่าเครื่อง 3000 ตั้งเยอะ"

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้