หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 100

ttc 289 TTC-Member
    User ID
    915
    Status
    โพส
    506

มาตรฐาน Re: 4 เดือนที่รอคอย

แจ่ม

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

สุดยอดเลยครับน้า

User ID
    4099
    Status
    โพส
    182

สวยมาก...

สมาชิกถาวร TTC-530 TTC-Member
    User ID
    167
    Status
    โพส
    966

สวยงามมากครับเก็บงานวางพาวเวอร์แอมป์ได้สวยมากๆครับ

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

ทำร้านไหนอ่ะคร้าบ...ค่าเสียหายเท่าไหร่แหล่มมากกกกกกก

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

สุดยอดเลยครับ น้าพร สวยงามมากๆๆๆ ถ้าวันไหนผ่านไป สงสัยต้องขออนุญาติแวะขอฟังเสียงหน่อยนะครับ น้าพร
    ด้วยความเคารพครับ.....

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

สุดยอดครับ

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

แค่ Alpine F1 ฟร้อนต์ตัวเดียวก็กดไปตั้งแสนกลาง ๆ
    แล้วยังมีแอมป์ DLS ชุดใหญ่ทุกตัว
    แถมลำโพงหล่อบนเสา A-pillar ใหม่ ลงซับหน้าใต้คอนโซลหน้าซ้ายแบบรถมินิ
    ทำแผงหลังใหม่ อีก

ซ้อหมูกับเฮียสมชาย แห่ง UDC คงทำคันนี้สุดบรรเจิด
    คาดเดานะครับ ผิดถูกคงประมาณเกือบ ๆ ล้านได้ล่ะครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nattek ดูโพส
    แค่ Alpine F1 ฟร้อนต์ตัวเดียวก็กดไปตั้งแสนกลาง ๆ
    แล้วยังมีแอมป์ DLS ชุดใหญ่ทุกตัว
    แถมลำโพงหล่อบนเสา A-pillar ใหม่ ลงซับหน้าใต้คอนโซลหน้าซ้ายแบบรถมินิ
    ทำแผงหลังใหม่ อีก

ซ้อหมูกับเฮียสมชาย แห่ง UDC คงทำคันนี้สุดบรรเจิด
    คาดเดานะครับ ผิดถูกคงประมาณเกือบ ๆ ล้านได้ล่ะครับ
    ครับ เฮียบัคเค้าเต็มที่กับรถทุกคันอยู่แล้วครับ แต่ราคาผมยังไม่รู้เลย เพราะยังไม่จบครับตอนนี้ยังขาดเบาะกับฝากระโปงหน้าอยู่ครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    สุดยอดเลยครับ น้าพร สวยงามมากๆๆๆ ถ้าวันไหนผ่านไป สงสัยต้องขออนุญาติแวะขอฟังเสียงหน่อยนะครับ น้าพร
    ด้วยความเคารพครับ.....

มาเลยครับ ยินดีเสมอ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ utopia ดูโพส
    พาวเวอร์ วางเรียงกันเป็นตับเลย การจัดวางตำแหน่งและการดัดแปลงต่าง ๆ นี่สุดยอดจริง ๆ ครับ น้าพร ผมเห็นแล้วอึ้งเลย
    ครับตอนแรกก็นึกกันไม่ออกว่าจะจัดวางยังไงทีแรกนึกว่าวางข้างหลัง 4 ตัว ใต้เบาะคู่หน้าอย่างละตัว คิดไปคิดมามันไม่สวย เลยให้ที่ร้านยกชุดหลังที่ทำออกแล้วหาทางเอาลงให้ได้ 6 ตัว เลยได้แบบที่เห็นนี่ละครับ ช่วยๆกันคิดครับ ใช้เวลาตัดสินใจไม่เกินครึ่งชั่วโมงก็ตกลงทำกันเลย

TTC-00131 TTC-Member
    User ID
    39
    Status
    โพส
    335

อย่างนี้ต้องคำเดียวเลยพี่ สุโก้ยๆๆ

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

รถผมก็ไปทำที่ UDC มาเหมือนกันครับ ลงไปหลายๆ อยู่เหมือนกัน ประทับใจเฮียเค้าจริงๆ

สเต็ปต่อไป ผมคงหล่อเสา A-pillar ใหม่ เอา DLS ไปวางไว้เหมือนกันครับ
    จัดมุมให้องศาให้ sound stage ขึ้นมาด้านบน กะว่าจะไปทำปลายปีนี้ครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nattek ดูโพส
    รถผมก็ไปทำที่ UDC มาเหมือนกันครับ ลงไปหลายๆ อยู่เหมือนกัน ประทับใจเฮียเค้าจริงๆ

สเต็ปต่อไป ผมคงหล่อเสา A-pillar ใหม่ เอา DLS ไปวางไว้เหมือนกันครับ
    จัดมุมให้องศาให้ sound stage ขึ้นมาด้านบน กะว่าจะไปทำปลายปีนี้ครับ

ถ้าหล่อเสา A-pillar ใหม่ตอนนี้ ก็อาจจะได้ทรงเดียวกับผมเพราะตอนนี้ทรงนี้กำลังฮิตมากในร้านเค้า รถน้าสีอะไรครับ

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton8818 ดูโพส

ถ้าหล่อเสา A-pillar ใหม่ตอนนี้ ก็อาจจะได้ทรงเดียวกับผมเพราะตอนนี้ทรงนี้กำลังฮิตมากในร้านเค้า รถน้าสีอะไรครับ
    สีบรอนซ์ครับ 4 ประตู มีกระจกหลัง รุ่นเดียวกับน้าพรแหละครับ
    ตอนนั้นก็กว่าจะสำเร็จก็เกือบ ๆ 6 หลักได้ล่ะครับ

ของผมก็ alpine ยกชุดเหมือนกัน ยกเว้นซับ อย่างเดียวล่ะครับที่ใส่ไม่ได้ เพราะว่าต้องใช้ซับบางเอาไปวางหลังเบาะหลังอ่ะครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

สีบรอนซ์ครับ 4 ประตู มีกระจกหลัง รุ่นเดียวกับน้าพรแหละครับ
    ตอนนั้นก็กว่าจะสำเร็จก็เกือบ ๆ 6 หลักได้ล่ะครับ

ของผมก็ alpine ยกชุดเหมือนกัน ยกเว้นซับ อย่างเดียวล่ะครับที่ใส่ไม่ได้ เพราะว่าต้องใช้ซับบางเอาไปวางหลังเบาะหลังอ่ะครับ
    น้าใช้ซับบางของอะไรหรือครับ ใช่คันที่จอดล่าสุดนี้หรือเปล่าครับประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมาอ่ะครับ

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton8818 ดูโพส
    น้าใช้ซับบางของอะไรหรือครับ ใช่คันที่จอดล่าสุดนี้หรือเปล่าครับประมาณ 1 เดือนที่ผ่านมาอ่ะครับ
    ของผมใช้ประมาณนี้แหละครับ
    Head Unit: CDA-9887 + iPOD Classic 80 Gb.
    Amplifiers: V12 # MRV-F345
    Amplifiers: V12 # MRD-M605
    Front Speaker: SPR-17LS
    Rear Speaker: SPR-17LP
    Subwoofers: U-Dimension RM210SL (x2)

ส่วนซับใช้ตัวนี้ครับ เล็ก ๆ
    http://u-dimension.com/com/rm_rm210sl.htm

ผมติดมาเกือบๆ 2 ปีแล้ว ตอนนี้ก็ยังแจ๋วอยู่เหมือนเดิมครับ

User ID
    92
    Status
    โพส
    370

ของผมใช้ประมาณนี้แหละครับ
    Head Unit: CDA-9887 + iPOD Classic 80 Gb.
    Amplifiers: V12 # MRV-F345
    Amplifiers: V12 # MRD-M605
    Front Speaker: SPR-17LS
    Rear Speaker: SPR-17LP
    Subwoofers: U-Dimension RM210SL (x2)

ส่วนซับใช้ตัวนี้ครับ เล็ก ๆ
    http://u-dimension.com/com/rm_rm210sl.htm

ผมติดมาเกือบๆ 2 ปีแล้ว ตอนนี้ก็ยังแจ๋วอยู่เหมือนเดิมครับ
    ชุดนี้ก็ใช่ย่อยสะเมื่อไหร่ละน้า

nattek
    ผู้เยี่ยมชม

ชุดนี้ก็ใช่ย่อยสะเมื่อไหร่ละน้า
    ขอบคุณคร้าบ.. 555+

User ID
    4468
    Status
    โพส
    15

สวยครับทั้งหมมดราคารวมแล้วเท่าไหร่ครับท่าน

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้