หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5411
    Status
    โพส
    334

มาตรฐาน Re: มาดูเจ้าพลัสใฝ่ต่ำกันครับ

มีแต่คนถามเอาพลัสมาโหลดทำไม

แต่ตัวนี้ม่ายช่ายพลัสคร้าบ แต่มีซุ้มล้อมา
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย binary : 05-08-2010 เมื่อ 00:52

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

มาตรฐาน Re: มาดูเจ้าพลัสใฝ่ต่ำกันครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ panusound ดูโพส
    การโหลดเจ้าพลัสก็ไม่ค่อยยุ่งยากเท่าไหร่ แต่อาจจะต้องแปลงอุปกรบางส่วนบ้าง ขั้นแรกก็จัดการกับด้านหลังด้วยการย้ายแหนบ ลงมาใต้เพลากันก่อน ต้องให้ช่างที่มีฝีมือ ย้ายแท่นรองแหนบ ที่อยู่ด้านบนลงมาด้านล่างแทน เท่านี้ก็ย้ายแหนบลงมาด้านร่างได้แล้ว ขั้นต่อไปก็รองก้อนโหลดและก็เปลียนโชคหลังกันตามต้องการเลยครับเท่านี้ก็เรียบร้อยในด้านหลัง ส่วนด้านหน้าก็นำสปริงและโชคหน้าเดิม มาตัดแล้วโมดิฟายอัดน้ำมันใหม่ แล้วทำสตัทปรับเกรียวไปด้วย แค่นี้ก็เตี้ยถึงใจแล้วครับ ในด้านหน้านี้หลังจากโหลดแล้ว ล้อหน้ามันจะแบะมากต้องนำรถไปดัดคอม้าเพิ่มเติมเพื่อไม่ให้ล้อมันแบะมากเกินไปเท่านี้ก็เรียบร้อยแล้วครับ งบที่ใช้ไปกับงานนี้ก็ประมาณ 12,000 ใช้เวลา 2 วัน
    ...ค่าโหลด12,000 โอแม่เจ้าคุ้มมั้ยนั่น...

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...ค่าโหลด12,000 โอแม่เจ้าคุ้มมั้ยนั่น...
    ดีนะที่ของผมตัวเตี้ย โหลดไม่แพง อิ อิ...

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้