หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 133

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

มาตรฐาน ตอบ: ทำไงดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    โอ๊ะ อั้ยย๊ะ..ถ้าจะใช่จริงๆด้วย
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=40183&page=5

ง่ะ..แม่ค้าหาย ไปตัดของถึงไหนหว่า
    จายเย็นๆคร้าบบบบ นี้เบอร์โทร 081-1945990 นานเกินรอ ขอตังคืนก่อนดีก่าใม ถ้าเค้ามีของ ค่อยว่ากันใหม่

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

มาช่วยดันครับ รอความคืบหน้า

User ID
    16288
    Status
    โพส
    455

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NANEK_BW ดูโพส
    มาช่วยดันครับ รอความคืบหน้า
    +1...

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

เงินก้อนใหญ่จัง

User ID
    13325
    Status
    โพส
    1,319

มา up หน่อยครับ

TTC-02748 TTC-Member
    User ID
    17299
    Status
    โพส
    984

เรื่องถึงไหนแล้วคร๊าบ....
    ติดตามต่อ...

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

นานเกินไปอย่าดูดาย น้า aof เงินเยอะ ของไม่ได้เอามัดจำคืนมาก่อน ดีกว่าไหม อาชีพค้าขายต้องชัดเจน จริงใจ

User ID
    5743
    Status
    โพส
    470

โอ้วววววววววว
    แม่จ้าวววววววว
    เงินมากอยู่ครับ

User ID
    27822
    Status
    โพส
    597

ไม่ใช่เงินน้อยๆเลยนะครับนั่น เป็นกำลังใจให้ได้ของไวๆครับน้า

TTC-03408 TTC-Member
    User ID
    20285
    Status
    โพส
    1,731

ช่วยดันครับ ต้องชัดเจน.....

TTC - 01705 TTC-Member
    User ID
    12496
    Status
    โพส
    2,931

ถึงไหนเเล้วครับ รอรับฟัง

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Plawansai ดูโพส
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...ad.php?t=40183

ผมว่าอันนี้นะครับ
    รื้อขายทั้งคัน....ไปดาวน์มาแล้วรื้อขาย เหรอครับ...น่าติดตามนะผมว่า...

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

โอ้ว..!!! ของน้าอ๊อฟ เงินตั้งแสนนึง ยังไงน้าอ๊อฟเก็บใบโอนเงิน ที่น้าอ๊อฟ โอนให้เค้าไว้นะครับ แล้วถ้าเค้ายังเงียบอยู่ ยังไงเอาใบโอนเงินที่น้าอ๊อฟโพสท์ลงไว้ ไปยืนแจ้งความเพื่อลงบันทึกประจำวันไว้ก่อน เพื่อเป้นหลักฐานไว้ก่อน เพราะในใบโอนเงิน มันจะมีหมายเลขบัญชีของผู้รับเงิน และชื่อบัญชีผู้รับเงิน อันนี้ถ้าจะตามกันจริงๆ ไม่ยากเลยครับ ส่วนถ้าจะให้ดี น้าอ๊อฟถ่ายหน้ากระทู้ซื้อขายในเว็ปเรา ที่เค้าลงขายของไว้ แล้วถ่ายเป้นกระดาษสี ตั้งแต่กระทู้แรก จนถึงกระทู้สุดท้าย (ถ่ายเป้นแบบสีเลยนะครับ) แล้วเอาไปยื่นแสดง พร้อมกับหลักฐานการโอนเงิน ใบโอนเงินที่น้าอ๊อฟโอนให้กับเค้าไป จากนั้น เราก็รอความคืบหน้าจากทาง จนท. ได้เลยครับ ถ้าคดีแบบนี้ ตามได้ไม่ยากครับ เพราะมีหลักฐานการโอนเงินที่ชัดเจน มีเลขที่บัญชี และชื่อเจ้าของบัญชีที่น้าอ๊อฟโอนเงินเข้าไปอย่างชัดเจน เคทคดีแบบนี้ ตามไม่ยากครับ เพราะการที่เค้าไปเปิดบัญชีธนาคาร ยังไงเค้าก้ต้องใช้บัตรประชาชนซึ่งมีที่อยู่ที่ชัดเจนยืนแสดงเพื่อขอเปิดบัญชีธนาคารอยู่แล้วอ่ะครับ ถ้าทางเจ้าหน้าที่เค้าไปขอเอกสารที่อยู่ของเค้าจากทางธนาคาร ถ้าเค้าแสดงที่อยู่ที่เป้นเท๊จ เค้าก็จะโดนอีกข้อหาด้วยหล่ะครับทีนี้
    ยังไงก็เอาใจช่วยนะครับ เพราะเงินมันก้อนใหญ่อยู่ ตั้งแสนกว่าบาทอ่ะครับ แต่ยังไงก็ลองโทรติดต่อเค้าดูก่อนนะครับ ถ้าเค้าเงียบหายไปเลย หรือดูแล้วมีกลิ่นทะแม่งๆ หรือ ตุๆ ในทางที่มีแนวโน้มไปในทางฉ้อโกง ก้ลองทำตามขั้นตอนต่อไปดูครับ เพราะเงินมันก้อนใหญ่อ่ะครับ
    ด้วยความเคารพครับ..

ดูข่าวนี้จากช่อง3 เมื่อ3-4วันก่อนค่ะ อาจเป็นสาเหตุ ที่ทำให้เจ๊แกยังไม่ได้ของมาก็ได้ แต่ยังไงก็เอาเงินคืนมาก่อนดีกว่า....

http://www.dailynews.co.th/crime/113870

ได้ผู้ต้องหาหลายคน ของกลางรถจยย. 7 คัน แผ่นป้ายทะเบียนรถ และอะไหล่จำนวนหนึ่ง

เมื่อเวลา 11.00 น. วันที่ 10 พ.ค. ที่ สน.หัวหมาก พล.ต.ต.สาโรจน์ พรหมเจริญ รอง ผบช.น. พล.ต.ต.ชาญ วิมลศรี ผบก.น.4 พ.ต.อ.สรรค์หกิจ บำรงสุขสวัสติ ผกก.สน.หัวหมาก

พ.ต.ท.ธารา เครือละม้าย และพ.ต.ท.หัสดินทร์ นพวงศ์ ณ อยุธยา สว.สส. แถลงจับกุมขบวนการลักรถจยย. ได้ตัวผู้ต้องหา 5 คน ประกอบด้วย นายพรศักดิ์ หรืออ้วน กวนประเสริฐ อายุ 32 ปี น.ส.นฤมล หรือหมวย ศรีสำอางค์ นายเอ (นามสมมุติ) อายุ 15 ปี นายบี (นามสมมุติ)อายุ 14 ปี และนายซี (นามสมมุติ) อายุ16 ปี พร้อมของกลางรถจยย. 7 คัน แผ่นป้ายทะเบียนรถจยย. และอะไหล่รถจยย. อีกจำนวนหนึ่ง

พล.ต.ต.สาโรจน์ กล่าวว่า สืบเนื่องจากเมื่อวันที่ 8 พ.ค. ที่ผ่านมา เจ้าหน้าที่ตำรวจชุดสืบสวน สน.หัวหมาก รับแจ้งจากผู้เสียหาย ว่าถูกคนร้ายขโมยรถจยย. ยามาฮ่า มีโอ สีดำน้ำตาล ทะเบียน ลยย-918 กรุงเทพมหานคร ขณะจอดในซอยรามคำแหง 24 แยก 6 แขวงหัวหมาก เขตบางกะปิ จึงออกตรวจสอบกล้องวงจรปิด พบกลุ่มคนร้ายวัยรุ่นอายุประมาณ 15-16 ปี ประมาณ 3-4 คน มาก่อเหตุลักรถจยย. ผู้เสียหายไป ต่อมาชุดสืบสวนรับแจ้งจากสายลับว่า กลุ่มวัยรุ่นที่ก่อเหตุไปเปิดห้องเช่าอยู่ที่หอพักไม่มีชื่อภายในดังกล่าว จึงนำกำลังไปจับกุม ได้ตัวคนร้ายมา 4 คน คือ น.ส.นฤมล นายเอ (นามสมมุติ) นายบี (นามสมมุติ) และนายซี (นามสมมุติ) ก่อนจะสอบสวนขยายผลไปจับกุมนายพรศักดิ์ ซึ่งเปิดร้านซ่อมรถจยย. อยู่ปากซอยรามคำแหง 39 แยก 4 แขวงพลับพลา เขตวังทองหลาง หลังพบว่ารับซื้อรถจยย.ที่ได้จากการขโมยมา พร้อมของกลางทั้งหมด

จากการสอบสวน น.ส.นฤมล ให้การรับสารภาพว่า โดยบอกว่าเมื่อลักรถจยย.มา ก็จะนำไปขายให้กับนายพรศักดิ์ โดยลงมือขโมยรถจยย. มาแล้ว 2 คัน นำไปขายได้ราคาคันละ 3,000 บาท จากนั้นจะนำเงินมาแบ่งกัน สาเหตุที่ทำไปเพราะไม่มีงานทำ จึงจำเป็นต้องหาเงินใช้ ส่วนนายพรศักดิ์ ให้การรับสารภาพว่ารับซื้อรถจยย. มาชำแหละแยกชิ้นส่วนขาย บางคันจะนำไปดัดแปลงขายเป็นคัน หรือหากชอบจะนำมาใช้เอง

ต่อมาเวลา 14.30 น. เจ้าหน้าที่ตำรวจ กก.สส.บก.น.4 นำโดย พ.ต.อ.อุทัย กวินเดชาธร ผกก.สส.บก.น.4 และ พ.ต.ต.เนติ วงษ์กุหลาบ สว.สส.บก.น.4 สืบสวนขยายผลขบวนการแก๊งลักรถจยย.ข้างต้น จนสืบทราบว่า กลุ่มผู้ต้องหามีพฤติกรรมชอบกบดานอยู่ที่ ห้องพักพี.ซี. รีสอร์ท ภายในซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 48 แขวงดอกไม้ เขตประเวศ ซึ่งมีเจ้าของคือนายประชัน อินทร์ปรี อายุ 53 ปี

จึงนำกำลังเข้าตรวจสอบแต่ไม่พบสิ่งผิดกฎหมาย แต่ด้านข้างมีโกดังแห่งหนึ่งตั้งอยู่และเป็นเจ้าของเดียวกัน จึงเข้าไปตรวจค้นพบหัวรถกระบะยี่ห้อต่างๆ ที่ไม่มีหลักฐานยืนยันตัวรถ และมีการทำลายแผ่นเพลทซึ่งแสดงที่มาหลักฐานของรถ รวมกัน 14 ชิ้น

ในจำนวนนี้มีอยู่ 1 ชิ้น เป็นส่วนหัวของรถกระบะ นิสสัน นาวารา สีเทา ทะเบียน บล-2431 นครปฐม ของนางสุพรรณี สิริกุลบริรักษ์ อายุ 33 ปี แม่ค้าขายหมู ที่ถูกขโมยไป เมื่อวันที่ 4 มี.ค. ที่ผ่านมา ท้องที่สภ.เมืองนครปฐม ซึ่งภายหลังเจ้าตัวได้เดินทางมาตรวจสอบ และยืนยันว่าเป็นชิ้นส่วนรถยนต์ของตนเอง และยังพบรถเก๋ง บีเอ็ม ดับบลิว ซีรี่ส์ 7 รุ่น 730 ไอ สีดำ ทะเบียน 9889 กรุงเทพมหานคร ตรวจสอบทะเบียนดังกล่าวไม่ตรงกับรุ่นด้วย จึงควบคุมตัวนายประชันเจ้าของมาสอบสวน

จากการสอบสวนเบื้องต้นนายประชัน ให้การภาคเสธ โดยบอกว่าทำอาชีพเปิดอู่ซ่อมรถ มากว่า 10 ปีแล้ว อะไหล่รถยนต์ดังกล่าวรับซื้อมาจริง ในราคา 2 ชิ้น 5 หมื่นบาท แต่ไม่ทราบชื่อผู้นำมาขาย เนื่องจากคนขายอ้างว่าเป็นนายหน้าขายรถ มีหลักฐานการครอบครองรถคือสำเนาทะเบียนรถ เมื่อนำไปตรวจสอบพบว่าไม่ได้ถูกอายัดก็เลยรับซื้อเอาไว้ เป็นอะไหล่สำรองเปลี่ยนให้กับลูกค้า เพราะตนเปิดอู่ซ่อมรถอีกแห่ง คืออู่ซ่อมรถ พี.ซี อยู่ที่ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 68 รับเปลี่ยนตัวถังและทำสีรถยนต์ โดยโกดังแห่งนี้จะเอาไว้เก็บอะไหล่รถเท่านั้น รถที่นำมาขายก็มีทั้งที่แยกชิ้นส่วนมาแล้ว และยังเป็นคันๆ ส่วนชิ้นส่วนรถกระบะของนางสุพรรณี ยืนยันไม่ทราบว่าถูกขโมยมา

จากนั้นเจ้าหน้าที่จึงนำกำลังไปตรวจสอบ อู่ซ่อมรถ พี.ซี. ที่ซอยเฉลิมพระเกียรติ ร.9 ซอย 68 พบยังมีรถของลูกค้านำมาซ่อมอยู่บางส่วน และพบอะไหล่รถกระบะ คอนเทนเนอร์ และรถเก๋ง รวมกว่า 27 ชิ้นด้วย ซึ่งอยู่ระหว่างการตรวจสอบว่าชิ้นส่วนทั้งหมด ได้มาถูกต้องหรือไม่ เบื้องต้นควบคุมตัวนายประชัน ส่งพนักงานสอบสวน สน.อุดมสุข ดำเนินคดีต่อไป.

User ID
    4381
    Status
    โพส
    372

เอาใจช่วยครับผม..

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

...โอวววว เงินไม่ใช่น้อยๆเลยนะเนี่ย...

User ID
    12251
    Status
    โพส
    367

รีบจัดการตามน้าตั้วบอกไว้ ด่วนเลยครับ..

TTC 2724 TTC-Member
    User ID
    3696
    Status
    โพส
    2,181

ผมว่า...งานเข้าแล้วละ

User ID
    21362
    Status
    โพส
    1,023

เอาใจช่วยอีกแรงขอไห้ได้เงินไวๆๆนะครับ

User ID
    14143
    Status
    โพส
    1,981

คืบหน้ายังไง ส่งข่าวบ้างนะครับ พี่น้องเราเป็นห่วงครับผม

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้