หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 48

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

มาตรฐาน Re: up grade GPS FREE!!!!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ las722026 ดูโพส
    ผมว่าเป็นของดี มากๆ คงไม่แถมมากะรถมังครับ แต่ผมว่า ภาพสวยดีนะครับ แต่ปัญหาอื่นๆ นี่ ไม่รู้ด้วยครับ ผมเคยใช้เครื่อง จาก จีน ราคา 2900 iGo ก็ ดีเหมือนกันนะครับ...
    เอาเป็นว่าของฟรี ท่านว่าให้รับไว้ก่อน ดีไม่ดีค่อยมาพิจารณาทีหลังคร๊าบพี่น้อง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

มาตรฐาน Re: up grade GPS FREE!!!!!!

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ได้พิกัดแล้วน้าน้อย
    13.711644 องศาN
    100.610544 องศาE
    ขออภัยที่ตอบช้า เพิ่งจะทำเป็น
    ขอบคุณน้าต้อมมากครับ อุตสาห์กลับมาตอบอีกรอบ อิ..อิ จุ๊ฟๆๆๆ

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ผมไปโหลดตัวอัพเดทจากเว็บ Alpine-Asia
    แต่ลองเอามาอัพแล้วไม่สมบูรณ์ Error

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ยอมเสียเวลาหน่อยครับ เอาเข้าศูนย์ ALPINE ครึ่งชม.เอง เที่ยวทั่วไทยไม่มีหลง ร้านอาหาร โรงแรม ปั๊มน้ำมัน โรงพยาบาล ตลาดบก ตลาดน้ำ ฯลฯ ทุกจังหวัด ทุกอำเภอ ทุกตำบล มีไว้ใช้ดีกว่าครับ อย่าขายกันเลยพี่น้อง ถึงจุดหมายไม่เสียเวลาวนรถหา เชื่อผมเหอะ
    ป.ล. พี่น้องที่อยู่ตจว.ส่ง EMS มาก็ได้ครับ รายละเอียดโทร.ถามที่ศูนย์ 02 742 5044

User ID
    7323
    Status
    โพส
    31

ไปอัพมาตั้งแต่ได้มาใหม่ๆแล้วครับ แจ่มมาก

User ID
    11504
    Status
    โพส
    208

ของผม Nokia C6 + Ovimap ครับ
    ใช้ได้ดี ยามที่ฟ้าใส

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

ไปมาแล้วครับ ขนาดไปศูนย์ Alpine ยังหลง หาไม่เจอ ที่ไหนได้อยู่ อาคารพรไพลิน นี่เอง จอดรถเสียสิบบาทต่อชั่วโมงด้วยนะครับพี่ๆ

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

อ้าวไหงไม่ให้เค้าประทับตราบัตรให้ล่ะครับ

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

อยากรู้ครับว่าไปอัพโปรแกรมมาแล้ว ได้เวอร์ชั่นอะไรครับ จะไ้ด้เทียบกับที่มีอยู่ครับ

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ขออภัยจริงๆไม่ได้ถามครับ อยากทราบโทร.ไปคุยกับช่างก่อนได้ครับพี่น้อง

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ TOM3 ดูโพส
    ได้พิกัดแล้วน้าน้อย
    13.711644 องศาN
    100.610544 องศาE
    ขออภัยที่ตอบช้า เพิ่งจะทำเป็น

ขอบคุณครับน้าต้อม ผมก็ยังรอ GPS อยู่ครับ ยังไมได้สักที จะ 2 เดือนแล้ว

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เร็วๆ ลองโทร.ไปจิกเซลล์หรือยังครับ ได้ยินว่าอยากได้เร็วต้องโทร.ไปคอลเซ็นเตอร์หรือลูกค้าสัมพันธ์อะไรน่ะ ลองดูครับพี่น้อง

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

เอาใจช่วยครับ ขอให้ได้เร็วๆ ลองโทร.ไปจิกเซลล์หรือยังครับ ได้ยินว่าอยากได้เร็วต้องโทร.ไปคอลเซ็นเตอร์หรือลูกค้าสัมพันธ์อะไรน่ะ ลองดูครับพี่น้อง
    อาทิตย์ที่แล้ว รอบนึง วันนี้อีกรอบนึงครับ

TTC-01780 TTC-Member
    User ID
    9910
    Status
    โพส
    3,541

อ้าวไหงไม่ให้เค้าประทับตราบัตรให้ล่ะครับ

อ้าวเพิ่งรู้ว่า ประทับตราได้ 555 ขอบคุณครับ วันศุกร์นี้กำลังจะไปรับ gps พอดีเลย เสียครับ ชาร์จไฟไม่เข้า พนักงาน ญ ที่นั่น สวยเหมือนกันนะครับ (โอ้วววห์ งูออก)

User ID
    6780
    Status
    โพส
    148

ถ้าน้าๆท่านใดอยู่ไกลและยังไม่ว่างไปแถวนั้น ก็ลองทำตามผมดูนะครับ
    ตอนเราได้ gps มาเราจะได้คู่มือพร้อมซีดีมาด้วย ซึ่งในซีดีจะมีีำไฟล์คู่มือพร้อมตัวอัพเดทซึ่งก็เป็นเวอร์เดียวกันกับที่มากับเครื่องนั่นแหละครับ

ขั้นตอนการอัพเดท
    ถอดเมมโมรี่ออกจากตัวเครื่อง gps จากนั้นนำเมมโมรี่ไปเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ ต่อมาก็อปปี้ไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในเมมโมรี่แล้วเอาไปลงในคอมไว้ก่อน(เป็นการทำเเบล็คอัพไว้กันความผิดพลาดที่อาจเกิดได้) จากนั้นก็ใส่แผ่นซีดีในคอมและเปิดขึ้นมาก็จะพบกับคู่มือและซอฟแวร์ของ gps เราก็เข้าไปในโฟเดอร์ซอฟแวร์ดังกล่าวจะพบกับโฟเดอร์ที่ ชื่อว่า update เราก็ก็อปไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในโฟเดอร์ update ที่อยู่ในแผ่นซีดี เอาไปวางในโฟเดอร์ update ที่อยู่ในเมมโมรี่ เมื่อวางเสร็จก็ถอดเมมจากคอมเเล้วเอาไปใส่ที่ gps เช่นเดิม ต่อมาเปิดเครื่อง gps ตัวเครื่องก็จะบอกเราว่าเวอร์ชั่นเก่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร เวอร์ชั่นที่จะมาอัพเดทเป็นเวอร์ชั่นอะไร (ไม่ต้องตกใจนะครับถ้าเห็นว่าเป็นเวอร์ชั่นเดียวกัน) เราก็กดเลือกที่ลิสที่ขึ้นมานั่นแหละครับก็เพราะมันมีอันเดียว จากนั้นก็กดตกลงๆๆไปเรื่อยๆแล้วรอจนเสร็จเรียบร้อย ก็กดออก จากนั้นเครื่องจะดับเอง เป็นอันเรียบร้อย

หลังจากอัพเรียบร้อยแล้วเปิดเครื่องมาในสภาวะปกติไม่เกินห้านาทีครับหาดาวเทียมเจอแน่นอนผมลองมาแล้ว
    นี่ขนาดเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันยังเห็นความแตกต่างชัดเจนมาก ของผมหลังอัพ ฝนตกยังหาเจอเลยครับอิอิ

วิธีการอัพเกรดจะมีบอกในคู่มือครับลองอ่านดูครับ ถ้าอัพแล้วเกิดมีปัญหาการใช้งานเราก็เอาไฟล์เดิมที่ทำแบล็คอัพไว้ในตอนแรกนำมาวางในเมมเหมือนเดิมคุณก็จะได้ของเดิมกลับมาโดยไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ

User ID
    12373
    Status
    โพส
    617

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kimao ดูโพส
    ถ้าน้าๆท่านใดอยู่ไกลและยังไม่ว่างไปแถวนั้น ก็ลองทำตามผมดูนะครับ
    ตอนเราได้ gps มาเราจะได้คู่มือพร้อมซีดีมาด้วย ซึ่งในซีดีจะมีีำไฟล์คู่มือพร้อมตัวอัพเดทซึ่งก็เป็นเวอร์เดียวกันกับที่มากับเครื่องนั่นแหละครับ

ขั้นตอนการอัพเดท
    ถอดเมมโมรี่ออกจากตัวเครื่อง gps จากนั้นนำเมมโมรี่ไปเชื่อมต่อกับคอมพิวเตอร์ ต่อมาก็อปปี้ไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในเมมโมรี่แล้วเอาไปลงในคอมไว้ก่อน(เป็นการทำเเบล็คอัพไว้กันความผิดพลาดที่อาจเกิดได้) จากนั้นก็ใส่แผ่นซีดีในคอมและเปิดขึ้นมาก็จะพบกับคู่มือและซอฟแวร์ของ gps เราก็เข้าไปในโฟเดอร์ซอฟแวร์ดังกล่าวจะพบกับโฟเดอร์ที่ ชื่อว่า update เราก็ก็อปไฟล์ทั้งหมดที่อยู่ในโฟเดอร์ update ที่อยู่ในแผ่นซีดี เอาไปวางในโฟเดอร์ update ที่อยู่ในเมมโมรี่ เมื่อวางเสร็จก็ถอดเมมจากคอมเเล้วเอาไปใส่ที่ gps เช่นเดิม ต่อมาเปิดเครื่อง gps ตัวเครื่องก็จะบอกเราว่าเวอร์ชั่นเก่าเป็นเวอร์ชั่นอะไร เวอร์ชั่นที่จะมาอัพเดทเป็นเวอร์ชั่นอะไร (ไม่ต้องตกใจนะครับถ้าเห็นว่าเป็นเวอร์ชั่นเดียวกัน) เราก็กดเลือกที่ลิสที่ขึ้นมานั่นแหละครับก็เพราะมันมีอันเดียว จากนั้นก็กดตกลงๆๆไปเรื่อยๆแล้วรอจนเสร็จเรียบร้อย ก็กดออก จากนั้นเครื่องจะดับเอง เป็นอันเรียบร้อย

หลังจากอัพเรียบร้อยแล้วเปิดเครื่องมาในสภาวะปกติไม่เกินห้านาทีครับหาดาวเทียมเจอแน่นอนผมลองมาแล้ว
    นี่ขนาดเป็นเวอร์ชั่นเดียวกันยังเห็นความแตกต่างชัดเจนมาก ของผมหลังอัพ ฝนตกยังหาเจอเลยครับอิอิ

วิธีการอัพเกรดจะมีบอกในคู่มือครับลองอ่านดูครับ ถ้าอัพแล้วเกิดมีปัญหาการใช้งานเราก็เอาไฟล์เดิมที่ทำแบล็คอัพไว้ในตอนแรกนำมาวางในเมมเหมือนเดิมคุณก็จะได้ของเดิมกลับมาโดยไม่มีอะไรเปลี่ยนแปลงครับ
    ขอบคุณครับผม

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

เป็นประโยชน์กับพี่น้องที่อยู่ตจว.มากคร๊าบบบ ขอบพระคุณน้า Black Body มากๆครับ
    Attached Images Attached Images  

User ID
    22
    Status
    โพส
    690

ทำไม Mitsu ช่างทำกับน้าสยามได้....ทำเพื่อ Mitsu มาตลอด แต่ Mitsu มัยไม่เห็นเงาน้าเลยอ่ะครับ...

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

น้าๆใช่รุ่นไหนกันครับ มันมีB100ที่แถมมากันตัวBlack Edition
    ส่วนB80ที่มากับตัวล่าสุด เค้าม่าไม่ค่อยอ่านแผนที่นะ ส่วนผมใช่ตัวB100up load
    เส้นทางเอง จากเวปเลย เป็นsped nave2009 ก็ok อยู่นะ

User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

B80 รุ่นนี้อ่ะ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้