หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 57

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

มาตรฐาน Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

เสียใจด้วยครับ น้าaleky แถวหน้าโรงอวนตรงนั้น จริงๆ ถามว่าอันตรายมั้ย ผมว่า ก็พอจอดได้นะ แต่เหตุที่เกิดจริงๆ น่าจะเป็นเพราะ ตุ๊กๆ เมาใช่ป่าวครับ จริงๆ เมาแล้วขับนี่ ถึงจะยากดีมีจน ยังไง ก็น่าจะต้องรับผลจากการกระทำของตัวเองนะครับ เพราะถ้าไม่แก้ที่่หน่อของปัญหา หน่อนั้น ก็จะยังแตกยอดต่อไปไม่สิ้นสุดครับ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Red face Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ถูกครับน้ายู ทีแรกผมก็ไม่ยอมหรอกจะให้จับเค้าข้อหาเมาแล้วขับด้วย แต่ทีนี้ร้อยเวรถามผมว่า คุณจะเอาค่าเสียหายใช่มั๊ย..ผมก็บอกว่า..ใช่ครับ...แล้วทีนี้ตำรวจก็บอกต่ออีกว่า..งั้นดีแล้วเรื่องที่คนขับเมาแล้วขับเป็นหน้าที่ของตำรวจส่วนคุณอยู่เฉยๆๆ... เรื่องก็เป็นอย่างนี้และครับหน้ายู ขอบคุณครับน้ายูที่คำแนะนำ

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

มาตรฐาน Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

หายไวไวครับ

User ID
    9335
    Status
    โพส
    1,024

ผมเคยมีความรู้สึกนี้ครับ..เสียใจด้วยครับ
    ขอให้หายไวๆๆ.........คราบ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Talking Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ขอบคุณน้าๆๆ ที่ให้กำลังใจครับ เรื่องของน้า katip_fc ผมฟังดู ทั่งเสียว ทั่งอึ้งครับ e max มันต้องเจอ เจ้าตั้น..ดำ..เตี้ยน้อย..ของผม(วิ่งไม่สู้ก็ขอแค่ได้วิ่ง) ยินดีด้วยที่ได้ลูกสาวนะครับ ผมก็ได้ลูกสาวเหมือนกันครับตอนนี้ 3 ขวบแล้วครับ

User ID
    9952
    Status
    โพส
    223

ขอให้เคลียร์ให้ได้ไวๆๆน่ะครับ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

หายไวๆนะคับ

User ID
    122
    Status
    โพส
    1,120

ผมก็โดนมาเหมือนกัน แต่เป็นรถอีแต๋น เมาเหมือนกันวัยรุ่น
    แต่ดีที่เรียกประกันมาได้ ( ประกันกรุงเทพ) เคลียร์ไปก็จบ
    เดี๋ยวว่างๆจะเอารูปมาลงให้ดูนะครับผมมมมม

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    ตัวแทนประกันโกงไม่เอาเงินค่าเบี้ยเข้าบริษัทอีก ซวยสองเด้งเลยครับ ไอ้คนที่มาชนท้ายก็เป็นรถตุ๊กๆ ไม่มีปัญญาซ่อมให้ ค่าซ่อมเกือบสองหมื่น ผมจะเอาผิดกับไอ้ตัวแทนขี้โกงนี้ไงดีครับ รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
    ตามเรื่องให้ถึงที่สุดครับน้า
    แล้วไฟท้ายที่ซื้อผมไปแตกป่าว
    อิอิ ลองถามดูครับ

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

หายไวๆๆนะครับ โดนท้ายจุดเดียวกับผมเลย ยังไม่ได้ไปซ่มเลย

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sirawitr ดูโพส
    ตามเรื่องให้ถึงที่สุดครับน้า
    แล้วไฟท้ายที่ซื้อผมไปแตกป่าว
    อิอิ ลองถามดูครับ
    จะเหลือเหรอครับน้าสิ ..โธ่ล่อซะตุ๊กๆคว่ำขนาดนั้น สภาพไฟท้ายสวยๆของน้าสิ....เหลือแค่นี้แหละครับ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

แต่ก่อน

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    ขอบคุณครับน้าๆ ที่ให้กำลังใจ...เหตุเกิดตรงโค้งก่อนถึงตลาดนัดแถวโรงงานแหอวน(ทางไปเลี่ยงเมือง) จริงๆตรงนี้ก็ไม่น่าจอดครับอันตราย ผมจอดตั้งแต่เลิกงาน(ห้าโมงเย็น)ช่วงนั้นมีตลาดนัดตอนเย็น คนเยอะ รถเยอะ เลยเอารถเข้ามาจอดหน้าบ้านเพื่อนไม่ได้ กะว่ารอให้ตลาดวายแล้วค่อยเลื่อนรถ แต่พอจิบเบียร์ไปซักพักใหญ่ๆ ก็มีเสียงโครม...ไม่เหลือ ซ่อมยังไงก็คงไม่เหมือนเดิมแน่เลย...คิดแล้วเศร้า...อย่าให้ใครเจอเหตุการณ์เหมือนผมเลยนะครับ จอดรถก็ให้ระวังเราไม่ชนเค้า....เค้าก็มาชนเรา ทำประกันภัยก็อย่าไปเชื่อคนอื่นมา..เชื่อตัวเราเอง และที่สำคัญต้องขอใบเสร็จทุกครั้งเจ็บนี้อีกนานครับ...และเจ็บแล้วเราต้องจำด้วย(จำฝังใจไปจนตาย)
    พอนึกภาพออกครับผมก็คนอีสานเหมือนกัน เส้นรอบเมือง เห็นรูปรถตุ๊กๆแล้วผมสงสารตุ๊กๆครับน้าเล่นเค้าซะหงายเลยนะ 555 ล้อเล่น รถเราแข็งจริง ลองเป็นพี่โก้คงเข้าไปครึ่งกระบะแล้วมัง
    คนทั้ง2ฝ่ายไม่เป็นไรมากก็ดีแล้วครับ หัวอกเขาอกเรา คนไทยด้วยกันน้อ
    ส่วนประกันเจ้าตัวแทนนั่นก็เหลือเกินครับ ทำให้คนอื่นเดือดร้อนไปด้วย
    เรื่องประกันผมก็เคยเจอโดนไม่เอาเงินเข้า บ. ผมเลิกครบเลยครับคนนั้น แต่ดีที่ตามเงินมาได้ไม่งั้นผมต้องออกเอง
    เรื่องเงินทองไม่เข้าใครออกใครครับไม่ใช่แค่เรื่องประกันครับทุกๆเรื่องเลยล้ะ สู้ๆหายเร็วๆนะจ้ะ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Talking Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

ขอบคุณอย่างสูงครับน้าตะเกียง ผ่านมาขอนแก่นเมื่อไหร่โทรหาเล็กบ้างเด้อ....แหะแหะงานนี้มีเมา

User ID
    4250
    Status
    โพส
    460

ยังไงก็หายไวๆ และผ่านพ้น ประสบการณ์แย่ๆ นี้ไปได้ด้วยดีนะครับ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

Red face Re: โดนเสยตูดพังยับเลยครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yoo ดูโพส
    ยังไงก็หายไวๆ และผ่านพ้น ประสบการณ์แย่ๆ นี้ไปได้ด้วยดีนะครับ
    ขอบคุณครับน้ายู รถผมอู่เค้านัดให้ไปรับวันเสาร์นี้แหละครับ แต่ต้องนำเงินที่เหลือมาจ่ายเค้าด้วย นี่แหละปัญหาเมื่อเช้าโทรเช็คตัวแทนฯ บอกว่ารถผมจะออกวันเสาร์ให้มาเคลียร์ตังค์ให้เรียบร้อย... ตัวแทนบอกว่า ยังไงต้องรอดูก่อนว่าคู่กรณีจะจ่ายค่าซ่อมล่วงหน้าให้มากน้อยแค่ใหน..ยังไงคุณก็ช่วยโทรไปเร่งคู่กรณีช่วยด้วยอีกทางด้วย..งานเข้าเลยทีนี้..ผมก็คิดว่ามันชักจะทะแม่งๆยังไงชอบกลผมไปเกี่ยวอะไรด้วยว่ะ..ผมก็เออ ออไปยังไงต้องเอารถออกมาก่อน ถ้าวันเสาร์นี้รถไม่ได้ออกจากอู่คงเรื่องยาวแน่ๆ ผมก็เป็นคนไม่ค่อยเรื่องมาก อยากให้มันจบง่ายๆ...ถ้ามันไม่ง่ายก็..

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

ขอบคุณครับน้ายู รถผมอู่เค้านัดให้ไปรับวันเสาร์นี้แหละครับ แต่ต้องนำเงินที่เหลือมาจ่ายเค้าด้วย นี่แหละปัญหาเมื่อเช้าโทรเช็คตัวแทนฯ บอกว่ารถผมจะออกวันเสาร์ให้มาเคลียร์ตังค์ให้เรียบร้อย... ตัวแทนบอกว่า ยังไงต้องรอดูก่อนว่าคู่กรณีจะจ่ายค่าซ่อมล่วงหน้าให้มากน้อยแค่ใหน..ยังไงคุณก็ช่วยโทรไปเร่งคู่กรณีช่วยด้วยอีกทางด้วย..งานเข้าเลยทีนี้..ผมก็คิดว่ามันชักจะทะแม่งๆยังไงชอบกลผมไปเกี่ยวอะไรด้วยว่ะ..ผมก็เออ ออไปยังไงต้องเอารถออกมาก่อน ถ้าวันเสาร์นี้รถไม่ได้ออกจากอู่คงเรื่องยาวแน่ๆ ผมก็เป็นคนไม่ค่อยเรื่องมาก อยากให้มันจบง่ายๆ...ถ้ามันไม่ง่ายก็..
    รับ โกลด์คัพ โทรฟี่ ซักตัวมั้ยน้า เรื่องจะได้จบ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    รับ โกลด์คัพ โทรฟี่ ซักตัวมั้ยน้า เรื่องจะได้จบ
    ต้องการอย่างแรงเลยน้าโย..เมื่อวานไปดูสมิธ M&P แถวหน้าค่ายศรีมา..แพงโคตะระเลยน้าโย.. ว่าแต่ของน้าโยเท่าหร่ายคับ โทรหาเล็ก..หรือทิ้งเบอร์โทรให้หน่อยสิ...ขอบคุณคร๊าบ (ผมพูดจริงนะครับว่าแต่รับบัตรมั๊ย)

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

ต้องการอย่างแรงเลยน้าโย..เมื่อวานไปดูสมิธ M&P แถวหน้าค่ายศรีมา..แพงโคตะระเลยน้าโย.. ว่าแต่ของน้าโยเท่าหร่ายคับ โทรหาเล็ก..หรือทิ้งเบอร์โทรให้หน่อยสิ...ขอบคุณคร๊าบ (ผมพูดจริงนะครับว่าแต่รับบัตรมั๊ย)
    ตามที่เกริ่นครับน้า มันยังไม่เป็นของผมโดยสมบูรณ์ และมันก็ยังเป็นของร้อนๆอยู่ อาจต้องยอมปล่อยไปเพราะทำอะไรไม่ได้ครับ ตามนี้
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...d.php?p=298224

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

เปล่าครับที่จริงผมเสาะแสวงหามานานแล้วครับ(ที่ได้มาก็ไม่ดี..ก็ขายทิ้งได้กำไรบ้างขาดทุนบ้าง) อันที่ดีๆก็แพงเอาเรื่อง..แต่ผมไม่เคยคิดที่จะนำไปทำร้ายไคร..ซื้อมาก็เก็บไว้..ว่างๆก็ขึ้นเขา(บ้านอยู่ในหุบเขา..)ไปหายิงอะไรเล่น(ต้นไม้,นกกระจิบกระจอก,กระลอกกระแต..)ประมาณนี้แหละครับ เผื่อน้าอยากปล่อยให้ผมก็โทรมาแล้วกันนะคร๊าบ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้