หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 34 จากทั้งหมด 34

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถ้าอุดegrแล้วจะกินน้ำมันขึ้นไหมครับ

มีงี้ด้วยแค่ถอดปลั้กก็แรงได้ งั้นไม่ต้องใช้แผ่นอุดก็เหมือนอุดดิจิงป่าวเนี๊ยเอาให้เคลียร์หน่อยว่าจะอุดเหมือนกันกลัวเขม่าทำเครื่องสึกหรอยิ่งน้ำมันบ้านเรามันเกรดต่ำรอฟังคำยืนยันอีกที(สาวกเกียร์ออโต้)

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    610
    Status
    โพส
    33

มาตรฐาน Re: ถ้าอุดegrแล้วจะกินน้ำมันขึ้นไหมครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tha99 ดูโพส
    มีงี้ด้วยแค่ถอดปลั้กก็แรงได้ งั้นไม่ต้องใช้แผ่นอุดก็เหมือนอุดดิจิงป่าวเนี๊ยเอาให้เคลียร์หน่อยว่าจะอุดเหมือนกันกลัวเขม่าทำเครื่องสึกหรอยิ่งน้ำมันบ้านเรามันเกรดต่ำรอฟังคำยืนยันอีกที(สาวกเกียร์ออโต้)
    ของอย่างนี้มันต้องลอง....โดยส่วนตัวแล้วเห็นผลชัดเจนนะ.....วิ่งร้อยเกียร์ออโต้รอบเครื่องยังไม่ถึง 2000 รอบเลย...

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ psw2006 ดูโพส
    ของอย่างนี้มันต้องลอง....โดยส่วนตัวแล้วเห็นผลชัดเจนนะ.....วิ่งร้อยเกียร์ออโต้รอบเครื่องยังไม่ถึง 2000 รอบเลย...
    วาวาวาว๊าวววววววววววว งั้นไปถอดของขาวมอมออโต้ตอนนี้เลย อยากลองๆ

swashbuckler-Triton
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วเกียร์ธรรมดาถอดได้ป่ะคับ

User ID
    1526
    Status
    โพส
    112

ไม่ได้มากวนนะครับ

แค่ผ่ามมาบอกว่า โลกร้อนขึ้นเยอะจริงๆ

ลูก "เจ็ก" ดำเนินสะดวก TTC-Member
    User ID
    586
    Status
    โพส
    72

แล้วไง เปิดพัดลมให้มันสิ

tha99
    ผู้เยี่ยมชม

รู้ป่าวตอนนี้ผมกำลังคิดอะไรอยู่.....ผมคิดว่าการเกิดของทารกเพศหญิงที่มีมากเนื่องจากโลกใกล้อวสานกลับไปเหมือนยุคกำเนิดโลกดังนั้นธรรมชาติจึงสร้างเพศหญิงขึ้นมามากเพื่อจะได้มีเผ่าพันธุ์ประชากรมนุษย์หลงเหลืออยู่บ้างหลังจากอวสานโลกมาถึงและส้รางโลกใหม่อีกครั้งและปัจจุบันการตั้งครรถ์ของผู้หญิงอยากขึ้นสำหรับคนอยากมีลูก,,,,,,,,

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

แรกก็ว่าจะอุดน่ะครับเพราะไม่รู้ว่ามีข้อเสียอะไรเห็นแต่เขาเชียร์กันว่าดี แต่พอรู้ว่า egr หน้าที่ของมันคือช่วยลดมลพิษในอากาศเลยมาช่างใจดูว่าเราจะเห็นแก่ตัวรึจะช่วยลดมลพิษให้โลกดี...ก็คิดดูให้ดีล่ะกันสำหรับคนที่คิดจะอุด...ส่วนที่อุดแล้ว(ในคลัปนี้อุดไปแล้วเยอะมาก)เอาออกเถอะครับช่วยกันเพื่อลูกหลานของเรา...อยุดเห็นแก่ตัวได้แล้ว!

User ID
    1057
    Status
    โพส
    9

ขอแย้งเรื่องแคตตันนิสนึงครับผม
    อุดแล้วการเผาไหม้ดีขึ้น เขม่าน้อยลง(ควันดำน้อยลง)
    แคตจะตันไวได้ไงครับ
    จากที่ศึกษาดู ผมว่าไม่มีอะไรทำให้แคตตันไวนอกจากเขม่า(แต่อุดแล้วเขม่าน้อยลงเพราะการเผาไหม้ดีขึ้นนะครับ)

User ID
    1057
    Status
    โพส
    9

เรื่องโลกร้อนแล้วแต่จะคิดครับผม
    ถ้าไม่อุด นานไปเครื่องโทรม คราวนี้ แย่กว่าเดิม ตั้งแต่อุดแต่แรกอีกครับ

รู้ไหมครับข้าวที่เรากินกันทุกวัน ส่วนมากชาวนา พอเกี่ยวเสร็จ ก็จะเผานานะครับ
    เขามีเหตุผลของเขามากกว่าความง่ายและเร็ว
    ถ้าไม่เผา อาจมีข้าวดีด ต่อไปเสียราคาเสียพันธุ์ข้าว ราคาเขาก็ตกอีกครับ

อย่าเอานาเป็นแสนๆไร่ มาเทียบกับปลายท่อไอเสียนิดของรถเครื่องสมัยใหม่เลยครับ
    ผมว่าทำรถให้สมบูรณ์ ก็ยังดีกว่า รถเก่าๆที่ไม่ดูแลปล่อยให้โทรม(ควันขาวควันดำ) หลายร้อยเท่านะครับ

อันนี้ความเห็นส่วนตัวนะครับผม

User ID
    385
    Status
    โพส
    175

----------------------------------------------

kira
    ผู้เยี่ยมชม

ผมก็ว่าอย่างงันแหละครับเมื่องนอกเขาใช้รถกัน5-6ปีเขาก็เลิกใช้แล้วยิ่งรถที่มีอายุมากๆก็ยิ่งสร้างมลภาวะมาก แต่บ้านเราใช้รถกันยันลูกยันหลาน แต่ก็อย่างว่าบ้านเขาเป็นเมื่องที่พัฒนาแล้วบ้านเรากำลังจะพัฒนาหรือกำลังจะถอยหลังก็ไม่รู้ สรุปก็คือช่วยในสิ่งที่พอจะช่วยได้คนละนิดคนละหน่อยก็แล้วกัน นะจะ

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ cene ดูโพส
    แล้วไง เปิดพัดลมให้มันสิ
    อ่ะโห.....ช่างปราดเปรื่อง....อะไร....เยี่ยงนี้......

ssuttiarj
    ผู้เยี่ยมชม

อุดแล้วครับ...บูทต์มาไวข้ำอย่างเห็นได้ชัดครับ...ตีนต้นดีขึ้นเยอะครับสำหรับ auto...
    เพราะตอนนี้เป็น diesel+lpg แล้วครับเลยไม่ต้องห่วงว่าลูกหลานจะเดือดร้อนครับ..

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้