หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 28 จากทั้งหมด 28

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

มาตรฐาน ตอบ: และแล้วก็เสร็ดซะที2เดือนกว่าแล้วงบที่20k+

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    ฝากอีกหนึงผลงานครับน้าแจ็ค ทำเองเหมือนกัน
    กับซับ 10 นิ้ว 1 คู่ แม่เหล็กชั้นเดียว หลังเบาะ 4 ประตูไม่มีขยับเบาะเสียงฟังแล้วก็โอครับ
    แต่ power ขับไม่ค่อยไหวเท่าไหร่ เปิดฟังเบา ๆ ถึงขนาดกลางสบาย ๆ ครับ
    สวยเนียนครับน้า อยากได้แบบบ้างครับ ตอนนี้มีแต่เวลาอยู่กับบ้าน จะลองทำบ้าง แล้วตรงที่เว้า เว้าทำไมครับ ปริมาตรหายไปเยอะเลย

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

มาตรฐาน ตอบ: และแล้วก็เสร็ดซะที2เดือนกว่าแล้วงบที่20k+

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    สวยเนียนครับน้า อยากได้แบบบ้างครับ ตอนนี้มีแต่เวลาอยู่กับบ้าน จะลองทำบ้าง แล้วตรงที่เว้า เว้าทำไมครับ ปริมาตรหายไปเยอะเลย
    เว่าเอ้ยเว้าเป็นพอร์ทให้ลมเบสออกครับเพราะเป็นตู้เปิดถ้าเป็นตู้ปิดจะไม่มีครับ

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jackjack ดูโพส
    เว่าเอ้ยเว้าเป็นพอร์ทให้ลมเบสออกครับเพราะเป็นตู้เปิดถ้าเป็นตู้ปิดจะไม่มีครับ
    ใช่แล้วครับน้าแจ็ค ของผมเป็นตู้เปิด ที่ต้องเว้าตรง port เพราะว่า ผมไม่อยากขยับเบาะ ความกว้างของตู้จากด้านหลังมายื่นออกมายังที่พิงค่อนข้างเยอะถ้าไม่ทำ port ตรงกลางจะล็อคที่พิงหลังไม่ได้ครับจะติดกับคารเหล็กของเบาะพิง

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    อันที่จริงแบบตุ้ผมที่ทำก็ไม่มีสูตรอะไรหรอกครับ อันที่จริงส่วนตัวอยากได้ตู้แบบแบนพาส แต่พื้นที่ไม่เอื้ออำนวย มันก็เลยได้ออกมาประมาณนี้อะครับ
    แบบของผมก็ง่าย ๆ หันดอกไปด้านหลังขั้นห้องตรงกลางด้านหลังยาวติดกับตัวถังรถหน้าดอกับผนังก็ห่างประมาณ 2.5 นิ้ว ใส่ดอกเข้าไปแล้วด้านหลังดอกก็ห่างประมาณ 1 นิ้วอาจจะไม่ถึง(ก็สุตรมั่วนิครับ)ส่วน port ก็เหมือนในภาพอาจจะกว่างนิดนึงเพราะผมพยายามเอาหลบคานเหล็กเบาะพิงตรงกลางให้เข้าล็อกพอดี แล้วก็ให้ตัวตู่ยื่นออกมายังที่ว่าง(ตรงฟองน้ำหลังเบาะ)ให้เต็มอาจจะดันฟองน้ำหน่อยเพราะหวังจะได้พื้นที่เยอะขึ้น ส่วนตัวตู้ก็ทำขอบต่าง ๆ ให้เข้ามุมพอดีกับตัวถังรถ พยายามใช้พื้นที่ด้านหลังเบาะให้ได้มากที่สุด. ทั้งหมดก็มีแค่นี้ครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย jessada : 31-01-2012 เมื่อ 14:49

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    อันที่จริงแบบตุ้ผมที่ทำก็ไม่มีสูตรอะไรหรอกครับ อันที่จริงส่วนตัวอยากได้ตู้แบบแบนพาส แต่พื้นที่ไม่เอื้ออำนวย มันก็เลยได้ออกมาประมาณนี้อะครับ
    แบบของผมก็ง่าย ๆ หันดอกไปด้านหลังขั้นห้องตรงกลางด้านหลังยาวติดกับตัวถังรถหน้าดอกับผนังก็ห่างประมาณ 2.5 นิ้ว ใส่ดอกเข้าไปแล้วด้านหลังดอกก็ห่างประมาณ 1 นิ้วอาจจะไม่ถึง(ก็สุตรมั่วนิครับ)ส่วน port ก็เหมือนในภาพอาจจะกว่างนิดนึงเพราะผมพยายามเอาหลบคานเหล็กเบาะพิงตรงกลางให้เข้าล็อกพอดี แล้วก็ให้ตัวตู่ยื่นออกมายังที่ว่าง(ตรงฟองน้ำหลังเบาะ)ให้เต็มอาจจะดันฟองน้ำหน่อยเพราะหวังจะได้พื้นที่เยอะขึ้น ส่วนตัวตู้ก็ทำขอบต่าง ๆ ให้เข้ามุมพอดีกับตัวถังรถ พยายามใช้พื้นที่ด้านหลังเบาะให้ได้มากที่สุด. ทั้งหมดก็มีแค่นี้ครับ
    ไอเดียน่าทำตามมากครับสำหรับคนฟังเพลงไม่อยากเสียพื้นที่ใช้สอย แต่ถ้าอยากได้มันๆต้องตู้แบนพาสของน้าพงษ์ใบล่าสุดครับ ผมว่าน่าลองมากๆ

User ID
    32798
    Status
    โพส
    12

พอจะมีรูปตอนประกอบตู้ไหมครับหรือว่าวาดมาแบบคร่าวๆก็ได้ครับ

User ID
    32524
    Status
    โพส
    14

สวดยวดดดดดดดด

User ID
    16077
    Status
    โพส
    954

ตีตู้ใหม่(อีก)แล้วครับคราวนี้10นิ้วคู่ ดอกอยู่ข้าง พอร์ทอยู่ข้าง กะลังหาเพาเวอร์ใหม่อยู่ครับ แต่ตอนที่ลองดอกเดียว จุกดีครับ
    Attached Images Attached Images  

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้