หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 31 จากทั้งหมด 31

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน Re: โช๊คPROcomp

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ vasin2523 ดูโพส
    ยินดีต้อนรับทุกๆท่านนะครับ ร้านอาหารแม่ไฝปลาเผา www.maefai.com
    maefai@hotmail.com

www.mirth4x4.com ลองตั้งถามใน webboard ของที่นี่ดูครับ ถามกับเฮียอนันต์ เจ้าของเลยน่าจะได้คำแนะนำที่ดีครับ

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

อืมลองดูครับผมก็เคยpost ถามไปแล้ว ถ้าไม่ติดเรื่องงบ ผมแนะนำ หน้า west cost หลังprocomp mx6 แต่ถ้าเอาแบบประหยัดตามน้า mini_xxl เลยครับบริการดีครับเท่าที่ทราบ ว่าแต่วินเนอร์ใส่มาแล้วเป็นไงครับน้า มีปัญหาไรมั้ย..หนึบนุ่มไหมครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonian ดูโพส
    อืมลองดูครับผมก็เคยpost ถามไปแล้ว ถ้าไม่ติดเรื่องงบ ผมแนะนำ หน้า west cost หลังprocomp mx6 แต่ถ้าเอาแบบประหยัดตามน้า mini_xxl เลยครับบริการดีครับเท่าที่ทราบ ว่าแต่วินเนอร์ใส่มาแล้วเป็นไงครับน้า มีปัญหาไรมั้ย..หนึบนุ่มไหมครับ
    ไม่นุ่มไม่กระด้าง กำลังดีครับ ซัดเร็วจะมุดหรือโยก รถไม่มีโยน โดดคอสะพาน ยุบทีเดียวและอยู่เลยไม่มีส่าย

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

ใส่มานานแค่ไหนแล้วครับน้า แล้วน้าใส่กันโคลงเพิ่มเป่าคับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Tritonian ดูโพส
    ใส่มานานแค่ไหนแล้วครับน้า แล้วน้าใส่กันโคลงเพิ่มเป่าคับ
    ผมไม่นิยมกันโคลง Twinarm อ่ะครับ เพราะมันทำให้ระยะยืดและยุบของแหนบลดลง ถามว่าดีมั้ยเสียตังค์มันก็ต้องดีล่ะครับ แต่ผมไม่ชอบลองหาข้อมูลของชุดพวกนี้ดู ลองถามเฮียตือ auto4wd www.auto4wd.com หรือเฮียอนันต์ mirth4x4 www.mirth4x4.com ดูครับ เรื่องกันโครงประเภท Twinarm น่าจะได้คำแนะนำที่ดีคับ (webboard ของเค้า)

โช๊คชุดนี้ใส่มาเมื่อเดือน 8 ครับปีที่แล้ว เกือบ 8 เดือนแล้วครับ

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

ยังไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ไม่รั่วไม่ซึมใช่ไหมครับ เค้ารับประกันนานแค่ไหนครับน้า

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

ยังไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ไม่รั่วไม่ซึมใช่ไหมครับ เค้ารับประกันนานแค่ไหนครับน้า
    1 ปีครับ ยังไม่มีรั่วซึมครับ แต่ชุดที่น้าใส่อยู่ เค้ารับประกัน 3 ปี หรือ 50000 โลใช่มั้ยครับ ถ้าจำไม่ผิดนะ

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

อืมเห็นเจ้าของร้านบอกสามปี ไม่จำกัดระยะทางไม่รู้จิงเป่า แต่procomp mx6 ไม่รู้ประกันกี่ปี น้าพอรู้ไหมครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

อืมเห็นเจ้าของร้านบอกสามปี ไม่จำกัดระยะทางไม่รู้จิงเป่า แต่procomp mx6 ไม่รู้ประกันกี่ปี น้าพอรู้ไหมครับ
    MX6 ไม่ทราบครับ เคยถามที่ร้านแต่จำไม่ได้แล้วครับ ผมว่า 1-2 ปี เนียล่ะ

แต่ Westcoast มีสติ๊กเกอร์แปะที่กระบอกโช๊คเลยนะ

3 years Warranty or 50000 Kilometer หรือ 30000 Kilometer เนี่ยล่ะ เด่วลองหาก่อน

Tritonian
    ผู้เยี่ยมชม

อืมไม่ทันสังเกตุ เดี๋ยวไว้จะมุดดูด เอ่ยย มุดดู

vasin2523
    ผู้เยี่ยมชม

สวัสดีครับ
    แล้วแหนบโซฟา,กันโคลงหลัง,ทวิน อาร์ม การใช้งานแตกต่างกันมั๊ยครับ
    เห็นมีหลายแบบ ก็เลยสงสัยอ่ะครับ แล้วแบบรถผม ไทรทัน พลัส สี่ประตู
    ใส่ล้อ 18 กำลังจะเปลี่ยนโช๊ค procomp ชุดที่โพสถาม จำเป็นต้องเพิ่มเติมอะไรบ้างครับ รบกวนหน่อยนะครับ ขอบคุณครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้