หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

TTC-0842 TTC-Member
    User ID
    9006
    Status
    โพส
    814

มาตรฐาน Re: เด็กน้อยเพิ่งจะรายงานตัวครับ

ยินดีที่ได้รู้จักคร้าบ
    อยู่ชลบุรีครับ เป็นสมาชิกอยู่นาน แต่ก็ไม่ได้แนะนำตัวซะที
    ถือโอกาศฝากเนื้อฝากตัวด้วยนะครับ ถง1875กทมครับ

TTC-01419 TTC-Member
    User ID
    7377
    Status
    โพส
    676

มาตรฐาน Re: เด็กน้อยเพิ่งจะรายงานตัวครับ

ยินดีต้อนรับสู่บ้านหลังนี้ครับ

TTC-01163 TTC-Member
    User ID
    10199
    Status
    โพส
    192

ขอบคุณครับ น้าๆ เปิดอ่านดูทีไร อบอุ่นดีจริงๆ ยังลงรูปไม่ได้เลยครับ
    ขอรายงานผล ปัญหาที่เจอ ให้ฟังคร่าวๆก่อนซักนิดนะครับ สำหรับ PLUS CAB ตัวนี้
    1 แหนบดัง แก้ใข (ปิดกระจก เปิดเพลงดังๆเงียบปิ๊ด)
    2 พวงมาลัย ดังก๊อกๆแก๊กๆ เป็นมากเมื่อเจอหลุม แก้ใข (ทนเอาขี้เกียจไปแก้ที่ศูนย์)
    3 ท้ายบุบ ไม่รู้ว่ามันเป็นได้ยังไง งงมาก แก้ใข (ทำเอง ยิ่งแก้ยิ่งเจออีก 3จุด เลยพอไม่ต้องแก้ ทำใจเอา)
    4 เวลาเข้าเกียร์ (ถอย) ดังก๊อกแก๊ก แรงมากบางครั้ง แก้ใข (ไม่กล้ารื้อกลัวเอาเข้าคืนไม่ครบฮือๆ ทนเอาอีกแล้ว)
    5 กระจกร้าว นิดนึง แรงตามท้าย18ล้อ เยอะจัด ไกล้บ่อทราย ไม่กล้าแรงตามท้ายมันอีกแล้ว
    แก้ใข ยังไม่รู้เลยผมกลัวศูนย์ ไม่กล้าเข้า กดค่าเสียหายเกินจริง เช็คหมื่นโล จ่ายแค่700 ทำเอง ต่อไปผมจะทำเองดีกว่า กะอีแค่เปลี่ยนน้ำมันเครื่อง กะกรองน้ำมัน
    6 กำลังเจอ ความร้อนขึ้นเร็ว ผิดปกติ ไปดูพัดลมหน้าเครื่อง เอ๊ะ ทำไมมันหมุน ฟรี ง่ายจังครับ เอามือหมุน มันหมุนได้ ติ้วๆเลยครับ ไปดูรุ่นอื่น มันยังหนืดๆ อยุ่นะครับ ตอนนี้รอ รถเพื่อน เหมือนกัน ว่าผมผิดปกติ หรือว่าเป็นเหมือนกัน จะได้หาทางแก้ใขต่อไปครับ
    ขอบคุณ อีกครั้ง สำหรับ คลับนี้ แต่สรุปแล้วรักเหมือนเดิม triton plus คันนี้

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้