หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    22
    Status
    โพส
    690

มาตรฐาน Re: ใครผ่อนรถกับกรุงสีอยุธยา มีปัญหาเชิญระบายที่นี้

ผมว่าทุกไฟแนนท์ครับ ถ้าผิดนัดเมื่อไหร่เราเป็นไอ้งั่งทันทีครับ ดังนั้นการหมุนเงินสดจึงจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนมีหนี้ทุกคนครับ ผมพยายามหมุนไปเรื่อยๆ ให้ดอกและค่าทำเนียมให้น้อยที่สุดครับ เพราะเราหนีไม่ได้จริงๆ ต้องต่อสู้กับมันให้ได้ สิ่งสำคัญในการมีหนี้คือต้องรู้วันกำหนดจ่ายเงิน และวันตัดยอด และทำความเข้าใจวันตัดยอดของมันให้เข้าใจก่อน เพราะถ้าเกินเืมื่อไหร่มันฟันเราแน่นอนครับ

User ID
    2584
    Status
    โพส
    385

มาตรฐาน Re: ใครผ่อนรถกับกรุงสีอยุธยา มีปัญหาเชิญระบายที่นี้

5555 ผมเสียค่าทวงถามทุกเดือน 2- 3 ร้อยบาท ทำไงได้ ภาระเยอะนี่นา

แต่ เอ ของธนชาติ ไม่เห็นเค้าเสียค่าทวงถามนะ ช้านิดดีกว่าติดแล้วไม่จ่ายเลย
    พ่อที่บ้านใช้บริการของธนชาติและผมก็ไปจ่ายให้ ไม่เห็นต้องเสียเพิ่มอะไร ผมหล่ะงงจริงๆ

TTC-01059 TTC-Member
    User ID
    175
    Status
    โพส
    170

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ IamDream ดูโพส
    ผมว่าทุกไฟแนนท์ครับ ถ้าผิดนัดเมื่อไหร่เราเป็นไอ้งั่งทันทีครับ ดังนั้นการหมุนเงินสดจึงจำเป็นอย่างยิ่งสำหรับคนมีหนี้ทุกคนครับ ผมพยายามหมุนไปเรื่อยๆ ให้ดอกและค่าทำเนียมให้น้อยที่สุดครับ เพราะเราหนีไม่ได้จริงๆ ต้องต่อสู้กับมันให้ได้ สิ่งสำคัญในการมีหนี้คือต้องรู้วันกำหนดจ่ายเงิน และวันตัดยอด และทำความเข้าใจวันตัดยอดของมันให้เข้าใจก่อน เพราะถ้าเกินเืมื่อไหร่มันฟันเราแน่นอนครับ
    ถูกต้องแล้วล่ะครับ.....โปรดดูแลสุขภาพทางการเงินอย่างใกล้ครับ

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มายินดีกับการเป็นหนี้ครับ ผมก็เป็น ฮ่า ๆๆๆ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,389

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ decskong ดูโพส
    มายินดีกับการเป็นหนี้ครับ ผมก็เป็น ฮ่า ๆๆๆ
    หนี้ เป็บ ลาบ อันประเสริฐ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

คือถ้าผ่อนได้ตามปกติ มันไม่เคยมาถามหรอกครับ ว่าสบายดีไหม เอาอะไรเพิ่มไหม

จนผ่อนหมดนั่นแหละ ก็มาทะเลาะกับมันอีกรอบนึง เรื่องการตุกติกการโอน (โดนมาแล้ว)

แต่ถ้าช้าไปวันเดียว มันตามยิ่งกว่ากิ๊กที่เพิ่งคบกันอีก อธิบายเหตุผลให้ฟัง

มันก็ไม่ฟัง มันบอกยังไงก็ต้องจ่าย บางทีผมแจ้งไปว่า งานผมไม่มั่นคง มีมั่งไม่มีมั่ง

ผมยินดีจ่ายค่าปรับค่าดอก อะไรก็ว่าไป มันก็ไม่สนไม่ฟังอะไรทั้งสิ้น

ขอเปลี่ยนวันชำระ มันก็ไม่ยอม อะไรมันก็ไม่ให้ เอาแต่ค่าปรับ

สรุปว่า เป็นไฟแนนซ์ที่แย่มากๆ แย่มากที่สุดตั้งแต่ซื้อรถมาครับ และเสียความรู้สึกมากที่สุดกับไฟแนนซ์นี้

User ID
    8710
    Status
    โพส
    318

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ 50degree ดูโพส
    5555 ผมเสียค่าทวงถามทุกเดือน 2- 3 ร้อยบาท ทำไงได้ ภาระเยอะนี่นา

แต่ เอ ของธนชาติ ไม่เห็นเค้าเสียค่าทวงถามนะ ช้านิดดีกว่าติดแล้วไม่จ่ายเลย
    พ่อที่บ้านใช้บริการของธนชาติและผมก็ไปจ่ายให้ ไม่เห็นต้องเสียเพิ่มอะไร ผมหล่ะงงจริงๆ
    อย่าพึ่งชะล่าใจกับธนชาติรอดูตอนโอนรถก่อนว่ามีอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า? เพราะผมเคยโดนมาแล้วรวบยอดตอนโอนเลย และไฟแนนท์นี้ชอบยึดรถแล้วเอาไปขายแบบขาดทุนแล้วมาไล่บี้ส่วนต่างเอากับผู้เช่าซื้อซึ่งผมเองเป็นผู้ค้ำไอ้คนเช่าซื้อมันส่งไม่ไหว เราก็เลยไปแจ้งจนท.ให้ไปยึดรถมาหน่อยเดี่ยวผมจะจัดการส่งต่อและเสียค่าเปลี่ยนหน้าสัญญาให้จนท.ก็ทำงานรวดเร็วมากตามยึดมาทันทีแต่มันดันเอาไปขายทอดตลาดให้เต้นท์พรรคพวกมาประมูลรถtriton 5เดือนมันขาย180000
    แล้วมันมาเรียกเอาส่วนต่างกับผู้ค้ำอ้างว่าหาตัวผู้เช่าซื้อไม่เจอทั้งๆที่บ้านมันก็มีพ่อแม่พี่น้องมันก็อยู่ เซ็งจนถึงทุกวันนี้แหละ

User ID
    10936
    Status
    โพส
    121

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mafiawut ดูโพส
    อย่าพึ่งชะล่าใจกับธนชาติรอดูตอนโอนรถก่อนว่ามีอะไรเพิ่มเติมหรือเปล่า? เพราะผมเคยโดนมาแล้วรวบยอดตอนโอนเลย และไฟแนนท์นี้ชอบยึดรถแล้วเอาไปขายแบบขาดทุนแล้วมาไล่บี้ส่วนต่างเอากับผู้เช่าซื้อซึ่งผมเองเป็นผู้ค้ำไอ้คนเช่าซื้อมันส่งไม่ไหว เราก็เลยไปแจ้งจนท.ให้ไปยึดรถมาหน่อยเดี่ยวผมจะจัดการส่งต่อและเสียค่าเปลี่ยนหน้าสัญญาให้จนท.ก็ทำงานรวดเร็วมากตามยึดมาทันทีแต่มันดันเอาไปขายทอดตลาดให้เต้นท์พรรคพวกมาประมูลรถtriton 5เดือนมันขาย180000
    แล้วมันมาเรียกเอาส่วนต่างกับผู้ค้ำอ้างว่าหาตัวผู้เช่าซื้อไม่เจอทั้งๆที่บ้านมันก็มีพ่อแม่พี่น้องมันก็อยู่ เซ็งจนถึงทุกวันนี้แหละ
    คันเก่าใช้ ธนชาติ จ่ายช้ายแบบเป็นอาทิตย์ก็มี มีตังแต่ยังไม่จ่าย บางทีก็ไม่มีตังจ่าย แต่ตอนขาย ไปตัดบัญชี ถามมันว่ามีค่าปรับอะไรไหม เขาก็บอกว่าไม่มี ผมก็ย้ำอีก ไม่มีหรอ เค้าก็ว่าไม่มี เออ ไม่มีก็ไม่มี 555

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    หนี้ เป็บ ลาบ อันประเสริฐ
    ในความคิดผม ถ้าไม่มีหนี้ก้ไม่มีหน้า

User ID
    12130
    Status
    โพส
    928

ก็ไม่มีอะไร กะ มัน มาก หรอก ครับ แค่เป็น คนเดิน เอกสาร เอง ทุกอย่าง มัวแต่รอมันทำงานกันเอง ชาตินี้ไม่ได้ รถ แน่นอน อิอิ

User ID
    4385
    Status
    โพส
    2,824

ของผม โคตรรำคาญเลย แม่งไม่ใช่สมองเลย มอไซด์ก็มีชื่อนึง รถชื่อนึง ดันโทรตามคนละที นัด นึง 12 มอไซด์ รถ 15 ไอ้เรากะจะใกล้ๆกันประมาณ 13-14 นี่อะไรวันที่ 13 โทรมาล่ะ เซ็ง ไอ้เราก็บอกไหนบอกไม่เกิน 15 เลยบอกว่ามี 2อันจะจ่ายทีเดียว ซัก 13-14 มันก็โทรมาทุกวันบ้าไปแล้วเปลื้องค่าโทรศัพท์ไหมนี่โง่จริงๆ กูไม่เคยเกินเป็นอาทิตย์ เป็นเดือนโทรทำบ้าอะไรทุกวัน เบื่อจริงๆ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

โดนค่าทวงถามไป 2900 แล้ว

Modereter TTC-Member รูปส่วนตัว Alongkorn
    User ID
    4
    Status
    โพส
    2,019

โดนทวงครับเหตุเพราะไปเข้ารับการพัฒนาเพื่อรอรับขึ้นตำแหน่งใหม่ เลยไม่มีเวลาไปจ่าย
    พูดก็พอฟังได้เล็กน้อย ว่าคุณค้างค่างวด เมื่อไหร่จะไปจ่าย ตอนนี้เลยกำหนดแล้ว
    ท่านอาจจะถูกปรับได้ (ที่จริงเขาคิดค่าทวงและดอกเบี้ยจ่ายล่าช้าไปแย้ว)

เลยตอบว่า "ตอนนี้ไม่มี ไม่หนี ไม่จ่าย อยากได้มายึดเอาเลยที่นี่ (..บอกสถานที่..)"
    น้องเขาฟังแล้วคงตกใจรีบวางหูโครมทันที ที่จริงเราเพิ่งไปจ่ายได้ไม่ถึง 10 นาทีนี้เอง อิอิอิ
    Tel : 089-8456929
    E-mail : al.vatanasuk@gmail.com

User ID
    5683
    Status
    โพส
    45

ภาระเยอะเหมือนกันครับ...ผ่อนแทบทุกอย่างที่อยากได้ เงินเดือนใกล้ออกนี้ผมนั่งวางแผนละ
    ทำใส่ Excel เป็นลิสท์เลยว่าอันไหนก่อนไหนหลัง(กลัวหลุด) พอเงินเดือนออก
    อันไหนผูกบัญชีไว้ก็โอนไว้รอเลย อันไหนต้องจ่ายหน้าเคาท์เตอร์ก็จัดการไป
    ทุกอย่างเรียบร้อยไม่เกินวันที่ 5 ของเดือน เงินเืดือนอยู่กับผมไม่เกิน 5 วัน
    มันกระจายไปทำหน้าที่ของมันโดยไม่สนใจผมเลยว่าจะกินอะไร
    บางเดืนเหลือติดตัว 500-1000(จากรายได้ 50K)เติมน้ำมันใช้บัตรเครดิตตลอด
    ใช้ชีวิตแบบไม่มีเงินเก็บเลย ไม่เคยโดนทวง...ไม่เคยโทรมา

มนุษย์เงินเดือนตัวจริงเลยผม

TTC_402 TTC-Member
    User ID
    2112
    Status
    โพส
    3,433

มันโทรมาบอกมันไปเลยว้าจ่ายแล้ว แล้วมันก็จะวางสาว สักพักอึดใจเดียวมันก็จะโทรมาอีก

User ID
    12770
    Status
    โพส
    186

- เห็นด้วยกับเจ้าของกระทู้ครับ ท่านใดที่ไม่โดน คือจ่ายตรงเวลาตลอด ตัวผมเคยใช้ไฟแนนซ์บริษัทนี้ จ่ายเกินมาวันเดียวเพราะติดธุระ ซัดค่าปรับ+ค่าติดตามและทวงถามทันที สมมุติว่า due วันที่ 25 ผมจ่ายวันที่ 26 ตอนเช้าตรู่ มีค่าปรับและค่าทวงถามเฉยเลย อีกทั้งค่าปรับและค่าติดตามทวงถามก็ไม่ตรงกับที่ผมก็เลยโทรไป call center ก็ยืนยันว่าต้องเสียค่าปรับ ในที่สุดต้องร้องเรียน สคบ. เขาก็เลยยอมคืนเงินค่าปรับให้
    - พอจ่ายงวดสุดท้ายแล้วก็ไม่อยากให้เราเอารถไปโอนเอง ค่าโอนที่แจ้งมาเรียกเก็บเกือบ 2 พัน ผมก็เลยเดินเรื่องขอโอนเองให้เขาส่งชุดจดมาให้ เสียค่าเอกสารอีก 500 บาท กว่าจะส่งเอกสารมาให้ก็เลยกำหนดของขนส่ง แถมชุดมอบอำนาจก็มีกำหนดระยะเวลาภายใน 15 วันอีก สรุปไปโอนเองเสียค่าโอนแค่ 200 อีกประมาณ 200 เป็นค่าปรับที่โอนช้า สรุปจ่ายไป 500 + 400 = 900 บาท ไม่ถึงพัน แต่ถ้าให้ไฟแนนซ์นี้โอนให้เกือบ 2000 บาท
    - กุญแจ + รีโมทอีกชุด ก็ไม่ได้ บอกว่าไม่ได้ยึดเก็บไว้ แต่ตั้งแต่วันแรกทางศูนย์บริการที่ไปออกรถบอกว่าไฟแนนซ์เก็บไว้ จะตามกับใครก็ไม่ได้... เพราะตอนรับรถ เขาให้เราเซนต์ว่าเราได้รับอุปกรณ์ทุกอย่างแล้ว... บทเรียนของผมเลย...

พอทีเข็ดแล้วกับไฟแนนซ์นี้....

ttc-00581 TTC-Member
    User ID
    4276
    Status
    โพส
    70

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ล้อดำ ดูโพส
    อิอิ ผมจ่ายช้าไปวันเดียว ทวงถาม200ครับ จัดไปครับ
    ผมจ่ายที่เซเว่นช้า 1นาทีโดนค่าล่าช้า200 บาท งงเลย

TTC-00243 TTC-Member
    User ID
    682
    Status
    โพส
    1,229

อืม...ปัญหามีทุกที่ ทุกสถาบันการเงินครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้