หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 25 จากทั้งหมด 25

pe3t2000
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: เกจวัดความร้อน???

จ๊ากกกกกกก
    ดูรูป แล้วหัวใจจะวาย น้าหมูหยอง ถ่ายตอนกดที่ 190Km/h
    ระวังอุบัติเหตุหน่อยก็ดีนะครับน้า

ของผม 2.4 4D Plus M10 อยู่ตรงกลาง ทั้ง LPG และน้ำมันครับ
    แต่ใจไม่ถึงเหมือนน้าเค้า ขับเรื่อยๆ 100 - 120 เองครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ pe3t2000 ดูโพส
    จ๊ากกกกกกก
    ดูรูป แล้วหัวใจจะวาย น้าหมูหยอง ถ่ายตอนกดที่ 190Km/h
    ระวังอุบัติเหตุหน่อยก็ดีนะครับน้า

ของผม 2.4 4D Plus M10 อยู่ตรงกลาง ทั้ง LPG และน้ำมันครับ
    แต่ใจไม่ถึงเหมือนน้าเค้า ขับเรื่อยๆ 100 - 120 เองครับ
    ถ้าอยู่ชมรมน้ำดัน-triton club เข็มของท่านเจ้าของกระทู้ถือว่าปกติครับเพราะน้ำในหม้อน้ำของท่านได้ออกมาอยู่ที่หม้อพักเกิน 1-2 ลิตรแล้ว คราวนี้ก็ต้องมาเปิดฝาสูบเปลี่ยนปะเก็นกันหละครับ คริคริ โดนมาแล้ว

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อย่าไปชี้ช่อง ให้เขาเลยครับ น้าจี เดี๋ยวได้สมาชิกเพิ่มอีก ของผมก็ใกล้ๆแล้ว พัดลมแอร์ไม่ยอมตัด

User ID
    6951
    Status
    โพส
    2,467

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    อย่าไปชี้ช่อง ให้เขาเลยครับ น้าจี เดี๋ยวได้สมาชิกเพิ่มอีก ของผมก็ใกล้ๆแล้ว พัดลมแอร์ไม่ยอมตัด
    จริงด้วยครับน้าสำหรับรถที่มีพัดลมอาการเริ่มต้นก่อนดันพัดลมมันจะทำงานตลอดเลยครับ ลืมสังเกตไปปกติตัดต่อบ่อยแต่พอร้อนมากมันลากยาวเลยครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

ฮ่าๆๆ อย่างไงก็ระวังกันไว้ด้วยครับ
    เรื่องน้ำและน้ำมันเครื่องอย่าปล่อยขาด เวลาออกต่างจังหวัดก็ห้ามแช่ความเร็วสูงนานๆ
    ประเดี๋ยวได้เข้าชมรม "น้ำดัน"...

หมั่นสังเกตเกจวัดความร้อน ปกติจะอยู่แค่ 2.5-2.7 ขีดแค่นั้นครับ ถ้าขึ้น 3 ขีดกว่าๆนั้นแสดงว่าปะเก็นฝาสูบเสียแล้วครับ
    เตรียมตัวจอดข้างทางเพื่อตรวจเช็คน้ำในหม้อพักได้เลย

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้