หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 47

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    31931
    Status
    โพส
    17

มาตรฐาน ตอบ: ผมสงสัยเรื่งราคาไทรทันเรา ?????

ดีหรือป่าวไม่รู้แต่ที่รู้ nissan จ้าง mitsu ผลิต navara ครับ...

User ID
    5724
    Status
    โพส
    1,177

มาตรฐาน ตอบ: ผมสงสัยเรื่งราคาไทรทันเรา ?????

มีพี่ที่ขับไทรทั่นเล้าให้ฟังว่า..เมื่อหลายปีก่อนพี่เค้าขับรถไปติดไฟแดง..แล้วมีฝรั่งทักทายแล้วยกนิ้วโป้งให้พร้อมกับพูดว่า Mitsubishi L200 Is the Good Car เห็นไม๊ครับว่า..เจ้าเหมียวของเรา..ชาวต่างชาติยังยอมรับเลยครับ..

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

ผมเองก็ยังมองไทรทันเป็นรถที่สวยดูไม่เบื่อ
    ไทรทันยอมรับว่าช่วงล่างดีจริง
    เบรคผมขับมา180 เบรคที่เดียวอยู่เลย ไม่เป้ไม่เถ
    พวงมาลัยหนัก เวลาวิ่งทางไกลนิ่งดีคับ แต่ขับในสอกในซอยหมุนกันเพลินเลยคับ
    ทุกวันนี้ยังมัปัญหาเรื่องระหว่างเกียร์1ยัดลงมา2 จะมีเสียงกึ้ก อยู่หน่อยๆ
    ห้องโดยสารกว้างดีผมชอบ
    เฟืองท้ายจากที่ออกมาป้ายแดงมาหอนนิดๆ แต่ทำไหมตอนนี้มันเริ่มเงียบไปแล้ว
    แต่ที่ตั้งกระทู้ ไม่ได้มีเจตนามาว่าน้องไทรทันผมนะ ก็แค่ถามแชร์ความรู้ ไว้ประดับหัว เผื่อเวลาไว้คุยกับคนอื่นจะได้คุยกับคนอื่นรู้เรื่อง ว่าทำไหมไทรทันเราเป็นอย่างโน้นอย่างนี้ ต่างคนต่างความคิดอันนี้แสดงความเห็นกันได้ แต่จะให้ไปผาดผิงว่าใคร ผมไม่เอาด้วยหรอก
    สังคมไทรทันคลับก็จะได้พูดคุยแลกเปลียนกันอย่าง happy ก็เท่านั้นเอง
    ถ้าพูดไรไม่ถูกใจใครก็ขอภัยด้วยคับ พูดไปเข้าตัวใครก็คิดเอาเองคับ ^^

User ID
    15529
    Status
    โพส
    4,817

เฉยๆกะปัญหาพวกนี้คร้าบบบ เพราะมานเครมประกันใด้ไม่เสียตัง
    ผมออกรถมา3เดือน น้ำก็ท่วมโคราช ลุยแจกของ ลุยเข้าบ้าน ลุยไปส่งคนเจ็บ น้ำเข้ารถแต่น้อยก่าเจ้าอื่น
    ต่อด้วยลงภาคใต้ ช่วยน้ำท่วมต่อ อีกเปนเดือน จอดแช่น้ำขับรถลุยน้ำทุกวันปีต่อมา ลุยน้ำท่วม ลพบุรี อยุดธยา ก็ไม่เหนมานจาเปนอาใร
    ตอนนี้ 60000โล แระ อาใรจาเสียก็รีบเสียยจาใด้เคลมประกันใด้ ไม่ต้องเสียตัง
    รักที่จาขับไทรทัน จาไปสนทำใมกะปัญหาเล็กน้อย

User ID
    18241
    Status
    โพส
    80

ใครว่ายี่ห้อดีก็ช่างเขา ของเรา(ไทรทัน พลัส 2011)ดีที่สุด จึงเลือกกใช้

สมาชิกถาวร : TTC-01501 TTC-Member
    User ID
    11695
    Status
    โพส
    1,873

อยากรู้ถ้า ชั่งน้ำหนักตัวเลย เอารุ่นเดียวกัน 4 ประตูหรือ แค็ป ครับ เครื่อง 2.5 พลัส หนักกว่า 3.0 หลายค่าย นะ จ๊ะ
    2.5 4wd หนักกว่า หลายค่าจ้า

สมาชิกถาวร : TTC-02177 TTC-Member
    User ID
    14683
    Status
    โพส
    1,859

สำหรับผมพวกนี้เป็นปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ
    ผมซื้อมาใช้งานครับ และจะใช้จนกว่ามันจะวิ่งไม่ได้
    ไม่ได้ซื้อมาเพื่อหวังราคาขายต่อ
    ด้วยความเคารพครับ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ daris ดูโพส
    ดีหรือป่าวไม่รู้แต่ที่รู้ nissan จ้าง mitsu ผลิต navara ครับ...
    ข่าวอ้างอิงครับ
    http://www.manager.co.th/Motoring/Vi...=9540000087002

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    http://www.manager.co.th/Motoring/Vi...=9540000087002
    อ่า จริงหรือเนี่ยพึ่งรู้คับ

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ iamday ดูโพส
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ jessada ดูโพส
    สำหรับผมพวกนี้เป็นปัญหาเล็ก ๆ น้อย ๆ ครับ
    ผมซื้อมาใช้งานครับ และจะใช้จนกว่ามันจะวิ่งไม่ได้
    ไม่ได้ซื้อมาเพื่อหวังราคาขายต่อ
    ด้วยความเคารพครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chairat_k ดูโพส
    อยากรู้ถ้า ชั่งน้ำหนักตัวเลย เอารุ่นเดียวกัน 4 ประตูหรือ แค็ป ครับ เครื่อง 2.5 พลัส หนักกว่า 3.0 หลายค่าย นะ จ๊ะ
    2.5 4wd หนักกว่า หลายค่าจ้า
    คับป๋ม

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NN mobile ดูโพส
    เฉยๆกะปัญหาพวกนี้คร้าบบบ เพราะมานเครมประกันใด้ไม่เสียตัง
    ผมออกรถมา3เดือน น้ำก็ท่วมโคราช ลุยแจกของ ลุยเข้าบ้าน ลุยไปส่งคนเจ็บ น้ำเข้ารถแต่น้อยก่าเจ้าอื่น
    ต่อด้วยลงภาคใต้ ช่วยน้ำท่วมต่อ อีกเปนเดือน จอดแช่น้ำขับรถลุยน้ำทุกวันปีต่อมา ลุยน้ำท่วม ลพบุรี อยุดธยา ก็ไม่เหนมานจาเปนอาใร
    ตอนนี้ 60000โล แระ อาใรจาเสียก็รีบเสียยจาใด้เคลมประกันใด้ ไม่ต้องเสียตัง
    รักที่จาขับไทรทัน จาไปสนทำใมกะปัญหาเล็กน้อย
    จริงของน้านะคับ

User ID
    19235
    Status
    โพส
    951

ตอนนี้นิสสันเขาได้ย้ายไปแหลมฉบังเผื่อให้มิตซูเขาผลิตนาวาร่า ให้แล้วครับ ส่วน บานาง กม.21 ให้ผลิต อิโก้คาร์

User ID
    13634
    Status
    โพส
    1,681

ไมรู้นะ ผมเข้าไปโรงงานผลิตชิ้นส่วนรถยนต์มาก็เยอะ แต่ละที่ก็ผลิตชิ้นส่วนรถกะบะเกือบทุกยี่ห้อ แต่เวลาทดลองงาน ส่วนใหญ่จะให้ทดลองงานกับ Part ของมิตซู
    นั่นหมายความว่าเป็นงานที่ยากที่สุด ถ้าPart นี้ผ่าน Part อื่นก็ไม่มีปัญหาครับ (ผมเป็นSale)

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

น้าเคยดูคลิป ทดสอบของยุโรปไหมครับ

ห้องโดยสารของดีมาก กระน้องนาฯ อ่อนจุนยุบน่ากลัวว่าคนขับกับผู้โดยสาร "จะเหลือเหรอ" ส่วนจ้าวอื่นแพ้ไททั่นหมด

รถทุกค่ายมีปัญหาทั้งหมดแต่ปัญหาของไททั่น(เท่าที่เจอ) เป็นปัญหาเล็กๆน้อยๆ ไม่ค่อยซีเรียส ครับ

ดีแม็คของพ่อแฟนผมต้องคอยเติมน้ำมันเครื่อง เพราะมันหายไปเรื่อย อันนี้ผมว่าอันตรายมาก

กลับบ้านที่ไรต้องมาแย่งขับ(ช้)รถผม(พลัส4d)ทุกทีไม่รู้เพราะรถเราไหม่กว่าหรืออย่างไรไม่ได้ถาม 555

ปล.แชร์ความเห็นกันครับ ส่วนดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ต้องติติง เราเป็นผู้บริโภคก็ต้องการสิ่ง(รถ)ที่ดีที่สุด รถนะดีกว่าแน่นอนแต่ส่วนอื่นๆแพ้ขาดลอย

สมาชิกถาวร : TTC-02824 TTC-Member
    User ID
    32271
    Status
    โพส
    431

ถูกก็ดีแล้วจะได้เหลือเงินไว้ทำอย่างอื่น ขนาดถูกแล้วยังมีของแถมอีกเพียบ บางยี่ห้อ แพงก็แพง ของแถมก็ไม่มี คุณภาพก็งั้นๆ สู้ไอ้ตั้นเราก็ไม่ได้คุณภาพคับแก้ว

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton_tierak ดูโพส
    น้าเคยดูคลิป ทดสอบของยุโรปไหมครับ

ห้องโดยสารของดีมาก กระน้องนาฯ อ่อนจุนยุบน่ากลัวว่าคนขับกับผู้โดยสาร "จะเหลือเหรอ" ส่วนจ้าวอื่นแพ้ไททั่นหมด

รถทุกค่ายมีปัญหาทั้งหมดแต่ปัญหาของไททั่น(เท่าที่เจอ) เป็นปัญหาเล็กๆน้อยๆ ไม่ค่อยซีเรียส ครับ

ดีแม็คของพ่อแฟนผมต้องคอยเติมน้ำมันเครื่อง เพราะมันหายไปเรื่อย อันนี้ผมว่าอันตรายมาก

กลับบ้านที่ไรต้องมาแย่งขับ(ช้)รถผม(พลัส4d)ทุกทีไม่รู้เพราะรถเราไหม่กว่าหรืออย่างไรไม่ได้ถาม 555

ปล.แชร์ความเห็นกันครับ ส่วนดีก็ว่าดี ไม่ดีก็ต้องติติง เราเป็นผู้บริโภคก็ต้องการสิ่ง(รถ)ที่ดีที่สุด รถนะดีกว่าแน่นอนแต่ส่วนอื่นๆแพ้ขาดลอย
    ...เห็นว่าอุดegr ช่วยได้นะครับ อาการกินน้ำมันเครื่องของ อีผุผุดีแม็กซ์ คนที่รู้จักก็ใช้อยู่แรกๆก็เป็นแต่อุดแล้วก็หายไป ยังไงลองศึกษาดูนะครับ...

User ID
    11165
    Status
    โพส
    673

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dsign ดูโพส
    ...เห็นว่าอุดegr ช่วยได้นะครับ อาการกินน้ำมันเครื่องของ อีผุผุดีแม็กซ์ คนที่รู้จักก็ใช้อยู่แรกๆก็เป็นแต่อุดแล้วก็หายไป ยังไงลองศึกษาดูนะครับ...
    จริงเหรอครับน้า เดี๋ยวจะลองดูครับ

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

รายการเพียบเลย แต่ราคาที่ได้ผมว่ามันก็ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ๆ นะ

User ID
    27081
    Status
    โพส
    3,110

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    รายการเพียบเลย แต่ราคาที่ได้ผมว่ามันก็ถูกกว่ายี่ห้ออื่น ๆ นะ
    ยืนยันตามนี้ครับ ^^

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ถ้าไม่ได้ขึ้นมาขับเจ้าตั้นหรือได้มานั่งในห้องโดยสาร จะไม่มีใครรู้หรอกว่า ของดีราคาถูกมีอยู่จริง และถ้าได้ศึกษาข้อมูลทางเทคนิคของรถทุกยี่ห้อแล้วเอามาเปรียบเทียบกัน ก็ทำให้ตัดสินใจเลือกเจ้าตั้นได้ง่ายโดยไม่ต้องสนใจเรื่องราคาเลยก็ได้ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้