หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 38 จากทั้งหมด 38

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16812
    Status
    โพส
    365

มาตรฐาน ตอบ: มีคนมานั่งเจ้า plus 4 d ของผมแล้วบอกว่าอึดอัด

นั่งไม่สบาบ แล้วทำไมไม่ไปหาหมอครับ 555

User ID
    8767
    Status
    โพส
    6,019

มาตรฐาน ตอบ: มีคนมานั่งเจ้า plus 4 d ของผมแล้วบอกว่าอึดอัด

อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ แค่คน ๆ นึงที่เค้าไม่ได้ใช้ไทรทัน วันนึงได้มานั่งไทรทัน แล้วก็พูดโน้น นี่ นั่น ว่าอย่างนั้น อย่างนี้ ให้เราไม่สบายใจ แล้วก็จากไป โดยทำให้เราเก็บคำพูดของเค้า มาคิดว่าไทรทันนั่งไม่สบาย ผมถามหน่อยครับ แคร์กับสิ่งที่เค้าพูดหรือป่าว ถ้าแคร์กับสิ่งที่เค้าพูด คุณก็จะคิดว่าไทรทันเป็นอย่างที่เค้าคิด แต่ถ้าไม่แคร์ไม่สนใจ ก็ปล่อยให้เป็นเพียงแค่ลมปากที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปเถอะครับ

User ID
    22267
    Status
    โพส
    17

บางครั้้งสีภายในมันก็มีผลนะ ทำให้ผู้นั่งรู้สึกอืดอัดได้ แต่ไม่ไช่ว่ามันแคบนะ เพียงแต่รู้สึกอึดอัดนะ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,386

คิดมากกันจริง ไม่ได้นั่งในรถทั้งวันหรอกน่า!

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

นักวิจารณ์ รถ หลายคนบอกไว้ว่า ไทรทัน4dนังสบายที่สุด ในทุกยี่ห้อ ครับ (ตอนที่ยังไม่มี อีซุ กะเชฟ ออกมาใหม่)

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ถ้าชอบโล่งๆ ก็รถเมล์ละค้าบๆๆๆๆ
    สงสัยไม่เคยมีรถสปอต (อ้าวตรูก็ไม่มีนี่หว่า)
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ MiNi_XXL ดูโพส
    อย่าไปคิดอะไรมากเลยครับ แค่คน ๆ นึงที่เค้าไม่ได้ใช้ไทรทัน วันนึงได้มานั่งไทรทัน แล้วก็พูดโน้น นี่ นั่น ว่าอย่างนั้น อย่างนี้ ให้เราไม่สบายใจ แล้วก็จากไป โดยทำให้เราเก็บคำพูดของเค้า มาคิดว่าไทรทันนั่งไม่สบาย ผมถามหน่อยครับ แคร์กับสิ่งที่เค้าพูดหรือป่าว ถ้าแคร์กับสิ่งที่เค้าพูด คุณก็จะคิดว่าไทรทันเป็นอย่างที่เค้าคิด แต่ถ้าไม่แคร์ไม่สนใจ ก็ปล่อยให้เป็นเพียงแค่ลมปากที่ผ่านมาแล้วก็ผ่านไปเถอะครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    คิดมากกันจริง ไม่ได้นั่งในรถทั้งวันหรอกน่า!

ถั่วต้วมมมคร้าบบบ .....
    อยากให้คนที่พูดว่าอึดอัดเนี่ย....
    ลองนึกให้ดีซิ ...ก่อนที่เข้ามานั่งเนี่ย
    เจ้าของเค้าขอร้องให้มานั่งรึป่าว.....

สมาชิกถาวร TTC-00559 TTC-Member
    User ID
    3032
    Status
    โพส
    1,919

นานาจิตตัง ครับ ถ้าไม่หลอกตัวเอง อิอิ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ surasee7 ดูโพส
    ถ้าชอบโล่งๆ ก็รถเมล์ละค้าบๆๆๆๆ
    สงสัยไม่เคยมีรถสปอต (อ้าวตรูก็ไม่มีนี่หว่า)
    นั่น .ใช่เลยครับน้า ที่ตรูเลือกมาตรูเลือกมาขับว้อย ไม่ได้เลือกมาบริการให้เอ็งมานั่งแล้วมาวิจารย์รถตรู ชิๆ

User ID
    210
    Status
    โพส
    87

น่าจะเป็นเรื่องของโทนสี ภายในครับ ของวีโก้สีโทนสว่าง ส่วนไทรทัน สีโทนเทาดำครับมันมืด ไทรทันตอนนั่งรู้สึกสบาย แต่ตอนมองเข้าไปข้างในมันไม่โปร่ง อาจทำให้รู้สึกแคบได้ เป็นอีกสิ่งนึงที่ผมไม่ค่อยชอบโดนส่วนตัวน่ะครับ เรื่องของโทนสีภายใน ตอนนี้ใช้มา 4 ปีแล้ว เริ่มเก่าแล้ว กะว่าจะเปลี่ยนสีเบาะโทนสว่างเลย....

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    นั่น .ใช่เลยครับน้า ที่ตรูเลือกมาตรูเลือกมาขับว้อย ไม่ได้เลือกมาบริการให้เอ็งมานั่งแล้วมาวิจารย์รถตรู ชิๆ
    เย็นคร้าบบป๋า เดี๋ยวดันขึ้น
    นั่งมองของสวยๆ งามๆ หน้าร้านก่า.....หุหุ

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

ไล่มันลงไปสิ

User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ bossnet ดูโพส
    นั่งไม่สบาบ แล้วทำไมไม่ไปหาหมอครับ 555
    ถึงว่าครับ ตอนนั่งเห็นบ่นปวดหัว ตัวอุ่นๆ เหมือนเป็นไข้....

-*- จาบ้าหร.า..า. ไม่ใช่ไม่สบายแบบนั้น 555++

ความเห็นแต่ละท่านเข้มข้นจริงๆ

เป็นความในใจที่ผมอยากบอกกับคนที่มานั่งรถผมคนนั้นมากๆ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้คิดมากหรอก

แค่เล่าสู่กันฟังครับว่าอคติกับมิตซูบิชิยากที่จะลบล้างจริงๆ

ขนาดนักวิจารณ์หรือนักทดสอบรวมถึงผู้ใช้รถหลายท่าน

ยกให้เหมียวเราว่าห้องโดยสารกว้างที่สุด เบาะหลังเอนมากที่สุด สบายที่สุด

ถึงกับต้องเว้าพื้นที่กระบะมาเป็นห้องโดยสาร

แต่ไม่รู้ด้วยเหตุผลอะไรในใจเขาถึงได้วิจารณ์เรื่องห้องโดยสารออกมาโดยไม่เกรงใจ

แต่พอพานั่งด้วยความเร็วสูงๆ+วิ่งผ่านทางขรุขระ+จับ 0-100 ให้ดู พูดไม่ออกเลยครับ 555++

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

ใหญ่กว่านี้ก็"ฮัมวี่"แล้วครับพี่น้อง

ชื่อ:  Hummer H-3.jpg
ครั้ง: 238
ขนาด:  6.6 กิโลไบต์
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย TOM3 : 13-10-2011 เมื่อ 11:03

User ID
    478
    Status
    โพส
    72

.....แหะๆๆๆ แล้วแต่คนชอบ คนรักรถครับ.....

User ID
    17247
    Status
    โพส
    40

ที่สุดแห่งความสบายในรถกระบะ4ประตู ก็ไทรตันนี่ละคับกินขาดทุกเจ้าแล้ว
    พี่ที่ใช้วีโก้อยู่ 4 ประตูเหมือนกันยังบอกเลยว่า กว้่างและนั่งสบายกว่าจริงๆ แบบ
    ไม่มีอคตินะครับวันนั้น พาพี่เขาไปลำลูกกาคลอง2 ระยะทางจาก พระราม3
    เกือบ60กิโลที่นั่งไปด้วยกันพี่เขาชมว่า ดูท่าทางรถจะแรงมาก เร่งได้กระฉูดสุดๆเลย
    เบรคดีจริงๆนิ่มมาก
    เขาเคยเจอเจ้าตั้นพลัสเนี่ยแหละแซงทิ้งหายไปเลย จะขับตามไม่เคยทันสักที
    (พี่เขาขับวีโก้4d เครื่อง3,000 ส่วนผม4d 2500)

User ID
    20845
    Status
    โพส
    862

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ dokkoon ดูโพส
    ถึงว่าครับ ตอนนั่งเห็นบ่นปวดหัว ตัวอุ่นๆ เหมือนเป็นไข้....

-*- จาบ้าหร.า..า. ไม่ใช่ไม่สบายแบบนั้น 555++

ความเห็นแต่ละท่านเข้มข้นจริงๆ

เป็นความในใจที่ผมอยากบอกกับคนที่มานั่งรถผมคนนั้นมากๆ

ขอบคุณทุกความเห็นครับ จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้คิดมากหรอก

แค่เล่าสู่กันฟังครับว่าอคติกับมิตซูบิชิยากที่จะลบล้างจริงๆ

ขนาดนักวิจารณ์หรือนักทดสอบรวมถึงผู้ใช้รถหลายท่าน

ยกให้เหมียวเราว่าห้องโดยสารกว้างที่สุด เบาะหลังเอนมากที่สุด สบายที่สุด

ถึงกับต้องเว้าพื้นที่กระบะมาเป็นห้องโดยสาร

แต่ไม่รู้ด้วยเหตุผลอะไรในใจเขาถึงได้วิจารณ์เรื่องห้องโดยสารออกมาโดยไม่เกรงใจ

แต่พอพานั่งด้วยความเร็วสูงๆ+วิ่งผ่านทางขรุขระ+จับ 0-100 ให้ดู พูดไม่ออกเลยครับ 555++
    น้าๆ 0-100 ได้กี่วิคับ เครื่องเดิมป่าวคับ

User ID
    22473
    Status
    โพส
    47

ขอบคุณทุกความเห็นนะครับ.....

ถ้าคุยเรื่องรถกับคนที่ไม่มีอคติคงจะสนุกและสบายใจดีนะครับ

0-100 ที่ทำได้ดีที่สุด นั่ง 2 คน

ได้ที่11.4xxนี่แหละครับ เกียร์ธรรมดานะ

นั่ง 4 คน ได้ 12 วิกลางๆ ตัวเลขน่าจะดีกว่าปีโป้ 3000 มั้ยครับ

รถพึ่งได้แค่ 3000 โลเองนะ คงยังฝืดๆ แต่ก็พอใจมากๆแล้วครับ

User ID
    3929
    Status
    โพส
    2,943

เข้ามายืนยัน ว่าเบาะหลังนั่งสบายและวิวดีด้วยครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้