หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

กระทู้: แนะนำ น้ำยาขัด รอย ข่วนหน่อยครับ และเคลือบสีว่าใช้ตัวไหนดีครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    29815
    Status
    โพส
    355

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำ น้ำยาขัด รอย ข่วนหน่อยครับ และเคลือบสีว่าใช้ตัวไหนดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ AKNet ดูโพส
    ผมว่าน้าพอแนะเป็นวิทยาทานได้ไหมครับ รถสีอ่อน ควรใช้แว็ก, ปรีแว็กแบบไหน สีเข้มใช้แบบไหน อะไรที่ควรใช้กับรถและมิควรใช้กับรถ

พูดถึงสูตรเคมีผมคนนึงไม่รู้เรื่องเลยครับเพราะไม่ได้เรียนสายวิทฯ จบสายช่างมาโดยตรง เรื่องราคาก็มีส่วนสำคัญในการเลือกซื้อเหมือนกันครับ ผมเลือกในราคาที่มีกำลังซื้ออะครับ
    ทิ้งเบอร์ไว้ก็ดีนะครับเผื่อเพื่อนๆสมาชิกได้ปรึกษาน้าได้ไม่มากก็น้อยครับ ขอบคุณครับ
    ขอเป็นวิทยาทานด้วยครับ คลับนี้มีแต่น้าๆใจดีมีความรู้มากมาย อย่างไรก็ขอความรู้บ้างน่ะครับ
    .....ขอบคุณครับ ด้วยความเคารพครับ

User ID
    39168
    Status
    โพส
    171

มาตรฐาน ตอบ: แนะนำ น้ำยาขัด รอย ข่วนหน่อยครับ และเคลือบสีว่าใช้ตัวไหนดีครับ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hatthakorn anupongpan ดูโพส
    ใครอยากรู้รายละเอียดลึกๆถึงเคมีที่ใช้ความต่างแต่ละสูตร. ถามได้ผมทำงานด้านนี้มา20ปี. ตั่งแต่การตลาด ขาย ฝึกอบรม สั่งนำเข้า ขายเฟรนไชร์น. แล้วเพื่อนๆจะได้ใช้ของดีตรงความต้องการ. ยาขัดและเคลือบสีทั้งในและนอกประเทศถามได้. ไม่หลอกไม่เชียร์บอกตามความจริงเห็นลูกค้าโดยหลอกมาเยอะ. จ่ายเงินแล้วได้ของที่ดีดีกว่าครับ
    ช่วยชี้แนะหน่อยคับ จะไปซื้อใช้วันนี้แล้วคับ
    ขอบคุณคับสำหรับข้อมูลดีๆๆ ที่แบ่งปัน....

User ID
    38090
    Status
    โพส
    77

การดูแลสีให้เงางามต้องขึ้นอยู่กับการใช้รถด้วย. ล้างบ่อยไหม ล้างเอง ล้าง0 ตอนอยู่บริษัทเก่า ก็เคยออกไปdemon ตาม car club ต่างๆ สนใจสอบถามได้ครับ หัตถกร 081-755-0773 ครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้