หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 92

TTC-2028 TTC-Member
    User ID
    13783
    Status
    โพส
    792

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

หายไว ๆ ครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

มาตรฐาน ตอบ: ทนไม่ไหวแล้ว!! ขอระบายเรื่องเจ้า Plus VG ผมหน่อย

ครับผมน้าๆ เลินนิ่งไปหลายรอบแล้วครับ ทั้งตอนเครื่องร้อนและไม่ร้อนครับ ครั้งแรกผมเอารถไปทิ้งไว้ ไม่ทราบว่าเลินนิ่งตอนไหน แต่ครั้งที่สองผมเข้าไปตอนเช้าเลย ขับจากบ้านไปศูนย์ ประมาณ 150 เมตร แล้วช่างก็ลองขับเดินหน้าถอยหลัง กลับไปกลับมาอยู่สองสามรอบแล้วเลินนิ่งให้
    ครั้งหลังๆ ที่เข้าไป ผมได้ความรู้จากในเว็บนี้ ผมเลยบอกว่าให้เอารถไปวิ่งให้น้ำมันเกียร์ร้อนก่อนถึงจะเอามาเลินนิ่ง (ตอนผมบอกไป อีตาช่างมีชำเลืองแบบเคืองนิดๆ แต่ข้อยบ่สน มาถึงขั้นนี้แล้ว ^^)
    สรุปแล้ว ทุกอย่าง ทุกวิธี ไม่ได้ผลครับ T_T

อีกอย่าง ผมคิดเหมือนน้า TOD Triton ครับ ตอนที่ผมรีบเอารถเข้าศูนย์ไปให้ช่างดู ตอนที่รถกำลังมีอาการชัดๆ จะๆ จะได้เห็นกันชัดๆ ไปเลย
    แทนที่คุณช่างๆ ทั้งหลายจะรีบเอารถไปลองขับดู กลับมานั่งสัมภาษณ์ผมซะงั้น งง งง เหมือนกัน คิดๆ ไป ตกลงผมรึรถหว่าที่ป่วย เฮ้อออออออออออ

User ID
    148
    Status
    โพส
    4,023

เป็นกำลังใจให้ครับ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

เครื่องตัวนี้ ช่างบอกว่า ใช้กล่องตัวเดียวครับ (เครื่อง+เกียร์) ไม่ใช้กล่องแยกครับ จริงปล่าวน้อออ ใครรู้ช่วยบอกที @@

User ID
    5774
    Status
    โพส
    154

น่าจะscv ครับ รถผม auto 4x2 ก้อมีอาการคล้ายๆกัน ไม่ต้องไปอุดอะไรทั้งนั้นบอกช่างไปว่ารอบต่ำเร่งเครื่องไม่ขึ้น หรือรอบมาช้ามาก ขอเคลม

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

ผมเคบถามช่างเรื่อง scv เหมือนกัน ช่างบอกว่าเครื่องตัวนี้ ปีนี้ เค๊าเปลี่ยนเป็นตัวยาวหมดแล้วครับ ไม่มีปัญหา (อันนี้ช่างบอกมานะครับ) ^^

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    เครื่องตัวนี้ ช่างบอกว่า ใช้กล่องตัวเดียวครับ (เครื่อง+เกียร์) ไม่ใช้กล่องแยกครับ จริงปล่าวน้อออ ใครรู้ช่วยบอกที @@
    ความรู้ใหม่ ลองก้มไปดูก็ได้ครับ ถ้าแยก กล่องเกียจะอยู่ตรงขาซ้ายของคนขับดำๆเท่าฝ่ามือเรา อีซียูขาซ้ายของคนนั่ง รอติดตามและให้กำลังใจครับ อย่าพึ่งรู้สึกไม่ดีกับมิตซูนะครับ แฮะๆ(ไม่เจอกะตัวเองก็พูดได้เนอะ ผมอ่ะ)

User ID
    19396
    Status
    โพส
    106

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Big_Phuket ดูโพส
    ครับผมน้าๆ เลินนิ่งไปหลายรอบแล้วครับ ทั้งตอนเครื่องร้อนและไม่ร้อนครับ ครั้งแรกผมเอารถไปทิ้งไว้ ไม่ทราบว่าเลินนิ่งตอนไหน แต่ครั้งที่สองผมเข้าไปตอนเช้าเลย ขับจากบ้านไปศูนย์ ประมาณ 150 เมตร แล้วช่างก็ลองขับเดินหน้าถอยหลัง กลับไปกลับมาอยู่สองสามรอบแล้วเลินนิ่งให้
    ครั้งหลังๆ ที่เข้าไป ผมได้ความรู้จากในเว็บนี้ ผมเลยบอกว่าให้เอารถไปวิ่งให้น้ำมันเกียร์ร้อนก่อนถึงจะเอามาเลินนิ่ง (ตอนผมบอกไป อีตาช่างมีชำเลืองแบบเคืองนิดๆ แต่ข้อยบ่สน มาถึงขั้นนี้แล้ว ^^)
    สรุปแล้ว ทุกอย่าง ทุกวิธี ไม่ได้ผลครับ T_T

อีกอย่าง ผมคิดเหมือนน้า TOD Triton ครับ ตอนที่ผมรีบเอารถเข้าศูนย์ไปให้ช่างดู ตอนที่รถกำลังมีอาการชัดๆ จะๆ จะได้เห็นกันชัดๆ ไปเลย
    แทนที่คุณช่างๆ ทั้งหลายจะรีบเอารถไปลองขับดู กลับมานั่งสัมภาษณ์ผมซะงั้น งง งง เหมือนกัน คิดๆ ไป ตกลงผมรึรถหว่าที่ป่วย เฮ้อออออออออออ
    อันนี้เป็นปัญหาของมิตซูจริงๆ ครับ เรื่องการอบรมให้ความรู้ด้านเทคนิคกับช่างซ่อมบำรุง ยิ่งเป็นรถรุ่นใหม่ๆ ควรต้องให้ความรู้เพิ่มให้มาก จากที่อ่านมา เหมือนช่างยังงมโข่งอยู่เลย แบบเราที่เป็นลูกค้าไม่แย่กว่าเหรอ ปัญหาของรถยนต์มันเกี่ยวกับความปลอดภัยในชีวิตของลูกค้าด้วย ช่างก็แค่แก้ไม่ได้ วันหลังเอาใหม่

ผมก็โดนมาเยอะ เบื่อศูนย์พอๆ กับที่ศูนย์มันเบื่อผมแหล่ะ คันหน้าถ้ามิตซูยังไม่พัฒนาให้ดีขึ้นเห็นทีคงต้องเปลี่ยนไปใช้บริการพี่โตซ่ะแว้ววววว

เป็นกำลังใจให้ช่างแก้ปัญหาให้จบนะครับ

User ID
    14700
    Status
    โพส
    519

ปัญหาแบบนี้ต้องร้องเรียนไปยังสำนักงานใหญ่โดยเร็วครับ เพราะทางสำนักงานใหญ่กำลังให้ความสำคัญกับเรื่องการบริการลูกค้ามาเป็นอันดับต้นๆ รองจากการส่งเสริมการขาย ดันให้สุดๆครับ ศูนย์บริการห่วยแตกขนาดนี้ไม่น่ามีครับ

สมาชิกถาวร: TTC-00434 TTC-Member
    User ID
    3623
    Status
    โพส
    5,626

.ไม่มีไรครับ มาบ่นเล่นมั่งแค่นั้นเอง.
    ก็พอรถขายดี ศูนย์แย่งกันเปิด ช่างที่มีก็มีแต่ช่างที่มีประสพการณ์กันมิตซุมาไม่กี่เดือนให้มาคลำๆ มันจะได้งานแค่ไหน
    พวกเราเองก็ต้องวิ่งหาช่างที่มีประสพการณ์กับมิตซู ให้มากเป็น10ปี อย่างที่ผมก็ยังต้องพึ่งพาอยู่ตามระรยะเวลาประกันเนี่ยละ

ที่จริง ผมจะมาหาเรื่องทำเอง เช่นถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ มันก็ไม่ยากอะไรสำหรับผมหรอก
    แต่รถยุคกล่องเพียบ แบบยุคของคอมมอนเรลนี้ต้องยอมครับ ทำได้เองแค่จำพวกทุบๆขันๆงัดแงะทั่วๆไป..เฮ้อ

สมาชิกถาวร : TTC-00875 TTC-Member
    User ID
    2164
    Status
    โพส
    1,418

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    .ไม่มีไรครับ มาบ่นเล่นมั่งแค่นั้นเอง.
    ก็พอรถขายดี ศูนย์แย่งกันเปิด ช่างที่มีก็มีแต่ช่างที่มีประสพการณ์กันมิตซุมาไม่กี่เดือนให้มาคลำๆ มันจะได้งานแค่ไหน
    พวกเราเองก็ต้องวิ่งหาช่างที่มีประสพการณ์กับมิตซู ให้มากเป็น10ปี อย่างที่ผมก็ยังต้องพึ่งพาอยู่ตามระรยะเวลาประกันเนี่ยละ

ที่จริง ผมจะมาหาเรื่องทำเอง เช่นถ่ายน้ำมันเครื่อง เกียร์ มันก็ไม่ยากอะไรสำหรับผมหรอก
    แต่รถยุคกล่องเพียบ แบบยุคของคอมมอนเรลนี้ต้องยอมครับ ทำได้เองแค่จำพวกทุบๆขันๆงัดแงะทั่วๆไป..เฮ้อ
    คนขันน๊อต

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส

ถูกต้องครับ คันก่อน 4d56 / 4m40 แบบไม่มีกล่อง รื้อกันเล่นกระจายยังไม่มีปัญหาไร
    พอมาแบบยุคกล่องเพียบ ไมกล้าแตะครับ

User ID
    16103
    Status
    โพส
    291

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ CONMAN ดูโพส
    ความรู้ใหม่ ลองก้มไปดูก็ได้ครับ ถ้าแยก กล่องเกียจะอยู่ตรงขาซ้ายของคนขับดำๆเท่าฝ่ามือเรา อีซียูขาซ้ายของคนนั่ง รอติดตามและให้กำลังใจครับ อย่าพึ่งรู้สึกไม่ดีกับมิตซูนะครับ แฮะๆ(ไม่เจอกะตัวเองก็พูดได้เนอะ ผมอ่ะ)
    เดี๋ยวจะลองไปก้มดูแล้วจะมาบอกนะครับผม

BlackStormRider TTC-Member
    User ID
    14050
    Status
    โพส
    272

-Call Center 02-529-9500 เบอร์นี้ถูกต้องครับ เคยคุยกันบ่อย จัดเบาๆก็ทางนี้้สะดวกกว่า แต่ถ้าว่างๆแวะเข้าไปเลยครับอยู่แถวๆปทุมมีไว้สำหรับจัดหนัก
    รอแต่ศูนย์น้าคงไม่ไหว ให้เค้าไล่บี้กันเอง
    -ตอนนี้ทุก10,000 km.ผมหาศูนย์เข้าแบบไม่ซ้ำจนกว่าจะพอใจถึงจะหยุดที่นั่น สงสัยคงกวาดทั้งภาคเลย อิอิ

เป็นกำลังใจให้ครับ สาวก Triton Plus VG Auto เหมือนกัน

002634 TTC-Member
    User ID
    16622
    Status
    โพส
    219

เป็นกำลังใจให้ค่ะน้า พูดถึงศูนย์มิตซูเบื่อแสนเบื่อเฮ้อ!

TTC-01660 TTC-Member
    User ID
    11592
    Status
    โพส
    162

ใจเย็นๆนะครับน้า ลองเปลี่ยนศูนย์บริการน่าจะดีที่สุดครับ
    รถผม plus 4d 2010 เมื่อ 9 ก.ค.54 ผมนำรถไปเช็ค 2หมื่นโล ที่ศูนย์ออโต้ ซิตี้ พัฒนาการ
    ผมใช้รถน้อย กว่าจะครบระยะ 2หมืนโล ปาไป 14 เดือน เลยต้องจ่ายค่าแรงเอง เพราะเขาไม่เกิน 12 เดือน
    ช่างดูแลดีครับ พบปัญหาเสียงดังหน้าเครื่อง ช่างตรวจแล้วพบสายพานไทมิงตึง จะต้องรื้อปรับตั้งประกอบใหม่ (พนักงานบอกว่าเอาไว้วันหน้า เพราะต้องใช้เวลาทำนาน) ที่สำคัญ เขาเปลี่ยนแท่นรองเครืองให้ด้วย เพราะตอนสตาร์ทมีเสียงดังตึ้กๆ ช่างและพนักงานดูแลดีครับ ผมอยู่สุพรรณบุรี แต่เอารถไปเข้าศูนย์กรุงเทพฯ ยังไงก็ยังดูแลรถเราดีกว่า ถึงจะเดินทางไกลเปลืองน้ำมัน แต่สบายใจกว่าเข้าศูนย์แถวบ้าน ที่ไม่ได้เรื่องเหมือนที่น้าบอกนี่แหละ..
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย tokky : 11-07-2011 เมื่อ 14:41

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เอาใจช่วยคร้าบบบบบ....หายไวไว

สมาชิกถาวร : TTC00445 TTC-Member
    User ID
    4102
    Status
    โพส
    7,688

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aaa ดูโพส
    เอาใจช่วยคร้าบบบบบ....หายไวไว
    ดูแลตัวเองก่อนมะเกลอ

User ID
    8524
    Status
    โพส
    426

ของผม M 10 AT 4Dr วิ่งมา 34,400 กม.อาการคล้ายๆกันเลยมาดูผลครับ ตอนนี้มาทำงานที่เชียงใหม่พรุ่งนี้ว่าจะไปให้ศูนย์แสงชัยสาขาแม่โจ้ดูให้ ได้ผลประการใดจะมาแจ้งให้ทราบครับ
    แก้ไขครั้งล่าสุดโดย chachino : 11-07-2011 เมื่อ 15:19

สมาชิกถาวร: TTC-00254 TTC-Member
    User ID
    61
    Status
    โพส
    4,677

บอกอะไรไมไ่ด้เลย ไม่มีความรู้ มาเป็นกำลังใจให้แล้วกันครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้