หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 95

TTC-00495 TTC-Member
    User ID
    4945
    Status
    โพส
    450

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องระบบล็อก

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    3863
    Status
    โพส
    96

มาตรฐาน Re: ขอความรู้เรื่องระบบล็อก

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลดีๆ และน้ำใจที่แบ่งปัน ได้รับแล้วครับ

User ID
    4431
    Status
    โพส
    215

ขอมั่งครับ sanan_j@hotmail.com

fredomx999
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยคนครับ กลัวรถหายเหมือนกัน fredomx999@hotmail.com ขอบคุณล่วงหน้าเลยครับ

smilechicken
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยคนครับ smilechicken@gmail.com
    ขอบคุณมากๆ ครับ

rung
    ผู้เยี่ยมชม

น่าสนใจครับ
    ขอเป็นความรู้ด้วยคนคับ
    rungchai_c@hotmail.com

User ID
    3255
    Status
    โพส
    47

ผมด้วยคับ meetriton_surin@hotmail.com ขอบคุณคับ

User ID
    4899
    Status
    โพส
    61

ขอผมด้วยคนครับที่คอนโดหายไปคันแล้วกลัวตัวเองโดนเข้าซักวัน

ตอนนี้ใช้ล็อคเทค+สัญญานกันขโมยคิดว่าคงกันไม่ได้แต่ได้แค่ถ่วงเวลาให้ยามเห็นทัน

หากได้ของวิธีของพี่คงอุ่นใจขึ้นเยอะครับ

oat.tanagit@yahoo.co.th ขอบคุณครับ

User ID
    913
    Status
    โพส
    602

รู้ไว้ใช่ว่า ลองดูด้วยคนครับ
    kaigg.p@gmail.com

ว่าแต่ขโมยมันมาขอสูตรพี่เค้าบ้างเปล่าน้า -_-'

_him_
    ผู้เยี่ยมชม

ผมขอวิธีทำด้วยคนครับ ขอขอบคุณครับ
    him140506@yahoo.com

vis
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยครับ ขอบคุณครับ vs_kkt@hotmail.com

User ID
    6004
    Status
    โพส
    152

ตอนนี้ผมใช้ 3 ล็อก ของแครี่บอยครับ คงป้องกันได้ระดับนึง

User ID
    4829
    Status
    โพส
    10

ขอข้อมูลด้วยนะครับขอบคุณมากเพิ่งถอยมาใหม่เหมือนกัน
    Eakkasith_jinjai@hotmail.com

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ missort ดูโพส
    ตอนนี้ผมใช้ 3 ล็อก ของแครี่บอยครับ คงป้องกันได้ระดับนึง
    ใช่ครับ ป้องกันได้ระดับนึง หนึ่ง นาทีครับ ถ้าเขาเข้าไปในรถได้ ทุกอย่างที่ล็อค
    ไว้ข้างใน ก็ปลดได้หมด แปปเดียวอ่ะครับ
    เคยดูในรายการ เรื่องจริงผ่านจอ มันปลดกี่อย่าง
    1.) ระบบเตือนกันขโมย ไม่ถึงนาที
    2.) เปิดประตูรถ ไม่ถึงนาที
    3.) เข้าไปในรถ ถ้าเจอ 3 ล็อค หรือใครล็อคพวงมาลัย จะมีคนเชี่ยวชาญอีกคนมา ใช้เวลานาทีกว่าๆ ก็ไปได้แล้ว รวม ไม่ถึง 5นาที
    จากนี้ขโมยจะโจรกรรมยาก
    4.) ถ้ามีล็อคล้อเพิ่มก็จะดีครับ จะได้อุ่นใจ หาพวกร้านเชื่อมเหล็กทำให้ก็ได้ครับ
    วิธีจะทำลายล็อคล้อมันก็เสี่ยงคนเห็นพอสมควร โจรส่วนมากจะหลีกเลี่ยง
    5.) บางคนมีสวิทซ์ลับ โจรคงมึนเหมือนกัน แต่ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะไปเรียนเพิ่มมาอีก
    6.) กว่าจะถึงขั้นตอนของปม สงสัยที่จอดรถนี้เปลี่ยวมากๆตอนกลางคืน ถ้าถึงขนาดนี้สงสัยมันจะเอารถมาลากไปแล้วล่ะ หุหุ

ที่จอดก็สำคัญควรหาที่สว่างๆจอด อย่าไกลตาผู้คนมากนะครับ

จัดให้น้าๆแล้วนะครับ

User ID
    6497
    Status
    โพส
    50

กำลังจะเอาไปติด locktech ครับ ถ้ามีอะไรให้อุ่นใจเพิ่มขึ้นก้ขอบคุณคับ
    ขอด้วยนะที่ kritsada_s@hotmail.com

User ID
    6761
    Status
    โพส
    44

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ kitjang ดูโพส
    ใช่ครับ ป้องกันได้ระดับนึง หนึ่ง นาทีครับ ถ้าเขาเข้าไปในรถได้ ทุกอย่างที่ล็อค
    ไว้ข้างใน ก็ปลดได้หมด แปปเดียวอ่ะครับ
    เคยดูในรายการ เรื่องจริงผ่านจอ มันปลดกี่อย่าง
    1.) ระบบเตือนกันขโมย ไม่ถึงนาที
    2.) เปิดประตูรถ ไม่ถึงนาที
    3.) เข้าไปในรถ ถ้าเจอ 3 ล็อค หรือใครล็อคพวงมาลัย จะมีคนเชี่ยวชาญอีกคนมา ใช้เวลานาทีกว่าๆ ก็ไปได้แล้ว รวม ไม่ถึง 5นาที
    จากนี้ขโมยจะโจรกรรมยาก
    4.) ถ้ามีล็อคล้อเพิ่มก็จะดีครับ จะได้อุ่นใจ หาพวกร้านเชื่อมเหล็กทำให้ก็ได้ครับ
    วิธีจะทำลายล็อคล้อมันก็เสี่ยงคนเห็นพอสมควร โจรส่วนมากจะหลีกเลี่ยง
    5.) บางคนมีสวิทซ์ลับ โจรคงมึนเหมือนกัน แต่ไม่รู้เมื่อไหร่มันจะไปเรียนเพิ่มมาอีก
    6.) กว่าจะถึงขั้นตอนของปม สงสัยที่จอดรถนี้เปลี่ยวมากๆตอนกลางคืน ถ้าถึงขนาดนี้สงสัยมันจะเอารถมาลากไปแล้วล่ะ หุหุ

ที่จอดก็สำคัญควรหาที่สว่างๆจอด อย่าไกลตาผู้คนมากนะครับ

จัดให้น้าๆแล้วนะครับ
    ขอด้วยคนนะครับ pichet_ss@yahoo.com ขอบคุณมากครับ

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ได้รับและปฏิบัติการแล้วครับ ขอบคุณมากมายเลยครับ สรุปตอนนี้ผมป้องกันไป 7 ระบบแล้ว อิอิ หาวิธีไปเรื่อยกันเหนียวไว้ก่อน

shusak
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยคนครับ shusak@tot.co.th

kitjang
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ myjoefiend ดูโพส
    ได้รับและปฏิบัติการแล้วครับ ขอบคุณมากมายเลยครับ สรุปตอนนี้ผมป้องกันไป 7 ระบบแล้ว อิอิ หาวิธีไปเรื่อยกันเหนียวไว้ก่อน
    โห สุดยอดไปเลยท่าน
    ของผมจอดในบ้านสบายใจหน่อย
    แถมตรงข้ามบ้านมีคอนโด มี รปภ. เฝ้าตลอด
    ถ้ามีมาด่อมๆมองๆเขาจะรู้ทันทีว่า คนที่เข้ามาในซอยไม่ใช่คนแถวนี้
    แต่วิธีที่ผมบอก ในเคทของผม จะใช้ต่อเมื่อเวลาที่ไปห้าง หรือไปเที่ยวต่างจังหวัด จอดรถไว้นานๆแล้วไปที่อื่นครับ

hongdang
    ผู้เยี่ยมชม

ขอด้วยคนครับ hangten_ten@hotmail.com

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้