หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 81

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

มาตรฐาน Re: แจ้งข่าวเรื่องกรองโซล่า กับเวอร์ชั่น 7

น้านุกว่า V. 7 จะจ่ายน้ำมันมากกว่าเดิม แสดงว่ากินกว่าv5 อีกหรือเนี่ย

User ID
    88
    Status
    โพส
    59

มาตรฐาน Re: แจ้งข่าวเรื่องกรองโซล่า กับเวอร์ชั่น 7

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ZELDA ดูโพส
    น้านุกว่า V. 7 จะจ่ายน้ำมันมากกว่าเดิม แสดงว่ากินกว่าv5 อีกหรือเนี่ย
    คงจะอย่างงั้นครับ คงจะเหมือนสมัย V3 กับ V4
    V3 นั้นเสียงดังสุดๆแต่ก้อแรงและประหยัดสุดๆเช่นกัน ว่ากันว่าถ้าไม่เกี่ยงเรื่องเผาหัวช้า สตาร์ตยาก ควันขาว เสียงดังแล้วละก้อเวอร์ชั่นนี้จะดีที่สุดครับ
    V4 เงียบกว่าเยอะสตาร์ตติดง่ายกว่า แต่ซดเอาเรื่องครับ
    V7 บอกว่าเงียบกว่า V5 ดังนั้นเรื่องการบริโภคน้ำมันคงไม่ต้องบอกนะครับ

ถ้าผมได้อัพเป็น V7 แล้วจะลองวัดดูครับ ว่าแต่พี่นุ V6 มันหายไปไหนอ่า

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

วีหก มันอยู่ใน ปาเจโรสปอร์ตครับ

ของเครื่อง 2500 ถามว่า มันวิ่งดีมั้ยล่ะ อิอิ

User ID
    88
    Status
    โพส
    59

ขอบคุณคับน้านุ นึกว่าวี6 มันหายไปเฉยๆ งั้นงานนี้ปาเจโร่สปอร์ตก้ออดอัพสิครับ พวกเค้าคงต้องขับแบบลุ้นๆกันต่อไปอีกเหรอครับ น่าสงสารนะรถเค้าแพงกว่าเราหรือปาเจโร่สปอร์ตไม่เป็นโรควูบเหมือนเราครับ ส่วนผมวันนี้จะไปอัพแล้วครับแต่คิวยาวเหยียดเลยครับเพราะเค้าไล่โทรแจ้งตามลำดับใครซื้อก่อนหลัง ผมคงต้องรอต่อไปหรือไม่ก้อหาคิวเสียบ อิอิ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

V.6 ใช่ไอ้มดอะเมซอนรึเปล่านะ?

User ID
    71
    Status
    โพส
    100

ยิ่งอ่านกระทู้เกี่ยวกับเรื่องราวของการเคลมเนี่ย ผมยิ่งสับสน...

ระหว่าง
    - ขับรถเข้าศูนย์บริการ เพื่อเคลมได้เลย ? หรือ
    - รอการติดต่อจาก MMTH ไม่ว่าจะเป็นทาง จดหมาย หรือ SMS

แล้วถ้าแต่ละศูนย์บริการตอบคำถามไม่เหมือนกันอีก จะเอาไงกันดีเนี่ย?

จะต้องให้โทรไปถาม Call center เหมือนทุกครั้ง เลยดีไหม? ชัดเจนที่สุด

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ย้ายบ้านไปแล้วจะได้ จ.ม. ไหมเนี่ย

User ID
    2826
    Status
    โพส
    398

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

มารอดูความเคลื่อนไหวอีกคนครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

พรุ่งนี้จะไปลองดู ที่ศูนย์โคราชครับ ขอบคุณสำหรับข้อมูลครับ

User ID
    7183
    Status
    โพส
    1,497

น้านุกคับ ปัจจุบันพลัส 2009 4 ประตู บูส 18 ปอน รองแหวน+ขยับหน้านิดหน่อย เวอร์ชั่นอะไร ถ้าเปลี่ยนกรองแล้วจำเป็นต้องลงเวอร์ชั่น7หรือไม่ ให้การตอบสนองยังไงระหว่างลงกับไม่ลง (เด็กช่างสงสัย)

สมาชิกถาวร : TTC-00457 TTC-Member
    User ID
    4038
    Status
    โพส
    1,773

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ หลานยายปริก ดูโพส
    ยิ่งอ่านกระทู้เกี่ยวกับเรื่องราวของการเคลมเนี่ย ผมยิ่งสับสน...

ระหว่าง
    - ขับรถเข้าศูนย์บริการ เพื่อเคลมได้เลย ? หรือ
    - รอการติดต่อจาก MMTH ไม่ว่าจะเป็นทาง จดหมาย หรือ SMS

แล้วถ้าแต่ละศูนย์บริการตอบคำถามไม่เหมือนกันอีก จะเอาไงกันดีเนี่ย?

จะต้องให้โทรไปถาม Call center เหมือนทุกครั้ง เลยดีไหม? ชัดเจนที่สุด
    วันนี้ศูนย์บริการ บายพาสชลบุรี โทรมานัดให้ไปเปลี่ยนแล้วครับ จะเข้าไปวันพรุ่งนี้ ผมว่าน่าจะเหมือนกันทุกศูนย์นะครับ ยังงัยลงโทรเช็คกะศูนย์บริการใกล้บ้านดีกว่า ชัวป๊าบ ถ้าได้เรื่องยังงัยจะมาแจ้งข่าวสารให้ทราบนะครับ (ใครอยู่ในเมืองชลลองโทรไปเบอร์นี้ครับ 081-4679183 ศูนย์บายพาสชลบุรี)

User ID
    2245
    Status
    โพส
    72

เข้ามารอฟังคำอธิบายให้ชัดเจนคร้าบว่าอะไรเป็นอะไรกันแน่ งง

User ID
    3738
    Status
    โพส
    61

วันนี้ผมโทรไปถามที่ศูนย์มิตซูใหญ่ MMth แล้วนะครับ ผลสรุปง่ายๆคือว่า เราสามารถเอารถเข้าไปที่ศูนย์ได้เลยนะครับ เพราะทางมิตซูไทยแลนด์ จะส่งหมายเลขตัวถังรถให้กับศูนย์บริการต่างๆ ทั่วประเทศ เพื่อที่จะเช็คว่ารถคันนั้นๆ อยู่ในข่ายที่มีปัญหาหรือไม่ ( ส่วนใหญ่มีทุกคัน ยกเว้นคนที่เพิ่งออกรถป้ายแดงไปเมื่อไม่นานมานี้ )

ไม่จำเป็นต้องรอจดหมาย หรือ ให้เค้าโทรมาตามครับ เราโทรไปศูนย์ขอให้เค้าช่วยเช็คเลขตัวถังจากในคอมให้ได้เลย เพราะทางมิตซูบอกว่า ในกรณีที่รถซื้อต่อมา แล้วไม่สามารถตามตัวลูกค้าได้ ก็จะไม่สามารถส่งจดหมายให้ได้ทุกคน จึงจะใช้วิธีเช็คเลขตัวถังรถเอา เพื่อความสะดวกครับ

แล้วก็นัดหมายกับศูนย์บริการจองวันที่จะเข้าไปทำได้เลยนะครับ ใช้เวลาประมาณครึ่งวัน ( ตามที่ ศูนย์ออโต้ซิตี้ แจ้งมา ) เพราะมีเปลี่ยน ยู.โบน ตรงแหนบด้วย เลยต้องรื้อ ค่อนข้างใช้เวลาครับ

ส่วน up ECU ทางช่างเทคนิคแจ้งว่า มันคือการปรับจูนให้รับรู้ถึงกรองโซล่า ที่ละเอียดขึ้น นั่นแหละครับ พร้อมกับพ่วงระบบป้องกัน วูบ เวลาที่ วาล์ว SCV มันติดขัด ให้ประคองรถได้ดีขึ้น ไม่วูบไปเฉยๆเหมือนที่ผ่านมา ( แลกกับการกินน้ำมันที่มากขึ้นกว่า V3 )

เบอร์โทร ศูนย์ใหญ่นะครับ 02-529-9000 ครับ เช็คได้เองเลย

User ID
    7726
    Status
    โพส
    58

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ sponclub ดูโพส
    วันนี้ศูนย์บริการ บายพาสชลบุรี โทรมานัดให้ไปเปลี่ยนแล้วครับ จะเข้าไปวันพรุ่งนี้ ผมว่าน่าจะเหมือนกันทุกศูนย์นะครับ ยังงัยลงโทรเช็คกะศูนย์บริการใกล้บ้านดีกว่า ชัวป๊าบ ถ้าได้เรื่องยังงัยจะมาแจ้งข่าวสารให้ทราบนะครับ (ใครอยู่ในเมืองชลลองโทรไปเบอร์นี้ครับ 081-4679183 ศูนย์บายพาสชลบุรี)
    ชาย รถสามปีกว่าเขารับหรือป่าวครับ

User ID
    3118
    Status
    โพส
    5,862

เปลี่ยนได้เลยครับ เมื่อวานว่างๆ ไม่รู้จะไปไหน เลยลองขี่เข้าศูนย์ ที่ไทธาดา สาขา วังน้อย
    พอพนักงานออกมาถามปัญหา เลยบอกว่ามาเคลม กรองโซล่า กับ Up V.7 พนักงานก็ถามว่า " พี่รับทราบข่าวสารนี้มาจากไทยไตตั้นคลับหรือครับ " ผมก็บอกว่า ครับ ก็นำรถเข้าเปลี่ยนเลยครับ ใช้เวลาไม่เกินชั่งโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายต่างๆครับ.....

User ID
    186
    Status
    โพส
    191

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ กรุงเก่า ดูโพส
    เปลี่ยนได้เลยครับ เมื่อวานว่างๆ ไม่รู้จะไปไหน เลยลองขี่เข้าศูนย์ ที่ไทธาดา สาขา วังน้อย
    พอพนักงานออกมาถามปัญหา เลยบอกว่ามาเคลม กรองโซล่า กับ Up V.7 พนักงานก็ถามว่า " พี่รับทราบข่าวสารนี้มาจากไทยไตตั้นคลับหรือครับ " ผมก็บอกว่า ครับ ก็นำรถเข้าเปลี่ยนเลยครับ ใช้เวลาไม่เกินชั่งโมง ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายต่างๆครับ.....
    แล้วเจ้า V.7 ขับแล้วเป็นงัยบ้างครับ....

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

เดี๋ยวเสาร์นี้ เอารถไปที่ศูนย์ออโต้ซิตี้บ้างดีกว่าครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,387

ผมโทรถามศูนย์ทีี่อุบล เขาได้แต่บอกว่า เด๋วจะจดหมายแจ้งไป รอหน่อยๆ ว่างั้น

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    จากที่มีข่าวคราวมาหลายกระแส เกี่ยวกับการ รีคอล รถไทรทัน

กลับมาในช่วง 1 สิงหาคมนี้ มีรายงานมาให้ทราบโดยทั่วกัน

จากแหล่งข่าวที่เชื่อถือได้ และกรองสถานการณ์มาอย่างดี

1.การเปลี่ยนกรองเชื้อเพลิงใหม่นั้น เปลี่ยนให้ฟรี ไม่มีค่าใช้จ่ายใดๆ

ฟรีทั้งของ และค่าแรง โดยกรองตัวใหม่นี้ มีความสามารถในการกรองได้

ละเอียดขึ้น ลดการอุดตันในตัว SCV เอง ได้อย่างมีประสิทธิภาพ

2.การลงโปรแกรมใหม่ ในเวอร์ชั่น 7 นั้น ไม่ได้บังคับลงแต่อย่างใด

อยู่ที่ท่านจะลงหรือไม่

ในเวอร์ชั่นนี้ จะฉีดน้ำมันมาก เพื่อให้เครื่องยนต์ทำงานเงียบกว่าเดิม

และในโปรแกรม ยังมีเซฟโหมดที่ยังประคองสถานการณ์ได้

เวลาเกิดเหตุ SCV ติดขึ้นมา โดยประคองรถเข้าได้อย่างปลอดภัย

คันเร่งไม่หายครับ

3.ตัว SCV นั้น จะเปลี่ยนให้ กับรถที่มีอาการ วูบ เท่านั้น รถที่ผ่านการตรวจ

สอบจากเครื่อง MUT 3 จะไม่ได้รับการเคลมอะไหล่ตัวนี้ครับ

จึงเรียนมาเพื่อเพื่อนสมาชิกทราบโดยทั่วกัน

ขอบคุณครับ

นุ๊ก ออโต้เบิร์น
    ขอบคุณมากๆนะครับ น้านุ๊ก สำหรับข้อมูล รถผมไม่มีอาการวูบ ทาง0 จะอัพให้มั้ย แล้ว V.7 ทานน้ำมันมากน้อยแค่ไหนครับ..รบกวนน้านุ๊กนิส1 คือผมอยากรองแหวนบ้าง และอุด Egr ต้องไปทำที่0 หรือว่าตามร้านทั่วไปครับ..คืนนั้นที่ออกจากมิตติ้งที่บึงพระราม กดสุดๆได้แค่ 160 นิดๆเอง..ทำแล้วโดยประมาณจะได้เท่าไรครับน้านุ๊ก..ขอบคุณครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 5 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้