หน้า 2 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 314

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

คุณเต้ย....ลง ecu v ของ3.2 มาแรงมากป่ะครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

มาตรฐาน Re: และแล้ว ผมก็ทำ (จนได้)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ เต้ยTRITON ดูโพส
    คุณ NUK Black Triton ได้ปรับบู๊ซเทอร์โบด้วยหรือเปล่าครับ ถ้ายังแนะนำให้ใส่ปรับบู๊ซมือตัดท่อยางเส้นจากดโข่งไอดีเข้าเวสเกจออกมาต่อผ่านปรับบู๊ซมือดันบู๊ซไปสัก 18 PSI อย่าให้เกิน 20 PSI เดี๋ยวไฟเครื่องจะโชว์เพราะถ้าเล่นบู๊ซ 20 PSI ต้องใส่กล่องตัดบู๊ซเพิ่มสำหรับโบเดิมเราเล่นบู๊ซ 20 PSI สบายครับรับรองมาไวกว่าเดิมอีกครับเพราะหลังจากลงโปรแกรม 3.2 แล้วการจ่ายน้ำมันเชื้อเพลิงจะหนักขึ้นแต่อากาศจ่ายให้ไม่สัมพันธ์กันก็ทำได้เบื้องต้นโดยดันบู๊ซขึ้นไปช่วยจะวิ่งเนียนขึ้นครับจะให้สมบูรณ์ต้องเปลี่ยนเทอร์โบขยายอินเตอร์ครับ
    ถ้าลงของ 3.2 มาแล้วแรง เท่ากะ กล่อง maga fire คุณ เต้ย
    ก็คงดีนะครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อย่างไง ก็จะรอฟังผลอีกซักระยะ ถ้าเวิร์ค ก็จะได้ไปทำกะเขาบ้าง

sup
    ผู้เยี่ยมชม

ตามมาเก็บข้อมูลครับ (คลับดี มีแต่สิ่งดีๆ)

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

เอ้า ... ใาแล้วครับ ดึกหน่อย เพราะว่า ... ไปลองมาระยะทางกว่า 400 กม.

หลังจากเติมน้ำมันที่กล่าวมา เต็มถัง แถวๆพระรามสาม ก็เริ่ม ทดสอบครับ

วันที่หนึ่ง วิ่งเส้นเจริญกรุง สีลม สาที พระรามสี่ ศรีนครินทร์ และกาญจนาภิเษก

ระยะทางประมาณ 80 กม. น้ำมันเชื้อเพลิง ลงมาครึ่งขีด (จากเต็มถังครับ)

ซึ่งแสดงให้เห็นว่า กินขึ้นแน่ๆนิดหน่อย ล่ะครับ พร้อมกับเสียงเครื่องยนต์ ที่เปลี่ยนไป

เขกหน่อยๆ แต่ไฟไม่โชว์ รอบตกเร็ว ควันไม่ดำ เร่งได้ดีกว่าเดิมครับ

การขับขี่ บู๊ล้างผลาญตลอดทาง โดยเฉพาะศรีนครินทร์ กาญจนาภิเษก รถเยอะมาก

ลองยัดดูได้ประมาณ 140 แบบทันใจ

วันที่สองเส้นทาง กรุงเทพ-ศรีราชา วิ่งบางนาตราด บายพาสชลบุรี

ความเร็วเดินทาง 110-150 กม.ชม. ส่วนมากคงที่ที่ 110 เร็วกว่านั้น

คือลองรถ ผลที่ได้ ไม่ผิดหวังครับ มาได้ทันใจขึ้น

จากน้ำมันครึ่งขีดเมื่อวาน วิ่งถึงศรีราชา รวมน้ำมันยุบไป หนึ่งขีดถ้วนครับ

แวะชมสวนสัตว์เขาเขียว แล้วกลับมาพระราม 2 ก่อนเติมน้ำมัน

วิ่งไป 397 กม. เติมคืนไป 520 บาท เต็มถัง (ลิตรละ 16.84) เฉลี่ย 12.8 ครับ

สิ่งที่สังเกตุได้เพิ่มเติมนะครับ คือว่ารถผมติดเกจวัดบูสท์ เดิมแต่เก่าก่อน

วิ่งให้คงที่ที่ 110 บูสท์ จะอยู่ประมาณ 12 ปอนด์ (บูสท์เต็มที่ที่เคยได้คือ เกือบ 15 ปอนด์)

แต่หลังจากที่ทำมาแล้วนั้น บูสเหลือไม่เกิน 8 ปอนด์ สามารถพารถไป 120 แบบสบายๆ

ขับง่ายขึ้นมาก เรียกเป็นมา

ขากลับบ้าน ขับมาคนเดียว ลองหาอัตราเร่งกับ ฟอร์ดเรนเจอร์ ดูราทอร์ค

ผมให้เขานำไปก่อน แล้วกดไล่ ที่ปลายตอนนั้น ประมาณ 180 เศษๆ

แซงขาดครับ (รถเขาล๊อกนี่หว่า) อิอิ

สรุปเบื้องต้นก่อนสำหรับการทดลองมาหนึ่งวัน แบบง่ายๆ

คือ ถ้าคุณใช้งานในเมืองเป็นหลัก อัตราสิ้นเปลืองมีมากขึ้นแน่นอนครับ

ถ้าคุณใช้รถทางยาวบ่อยๆ ต้องการอัตราเร่งที่ดี สเตปนี้จัดว่าใช้ได้ครับ

ประหยัดกว่าเดิมจากแรงบิดที่เพิ่มขึ้น ขับได้ปลอดภัยขึ้นครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ตอบรวมๆ กับทุกท่านครับ

1.ความแรงไม่อาจหาญไปสู้กับ กล่องแต่งหรอกครับ คุณอนุชา

2.ผมทำที่ Nkc ท่าพระครับ ตอนนี้ ยังเป็นแมวทดลองอยู่ ผลที่ได้ตามรายงานครับ

3.คุณเจ้าพายุ ผมอยู่แถวสาธุประดิษฐ์ครับ บ้านแถวพระประแดงครับ ทักทายได้ครับ

4.คุณโรมิโอ ก็อยากให้เป็นเช่นนั้นครับ ไม่อยากมีปัญหา แต่ยินดีเป็นแมวทดลองครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

ต่อครับ เนตมันช้า ...

1.ขอบคุณคุณเต้ยครับ ที่แนะนำเพิ่มเติมมาน่าสนใจมากครับ เพราะว่าน้ำมันมันมารอแล้ว

เหลืออากาศ ใส่อัดเข้าไปอีกหน่อย น่าจะน้องๆ กล่องพีคได้ป่าวครับ (กล่องและปรับบูสท์)

2.คุณดีเซลครับ ผมก็ห่วงเรื่องนี้เหมือนกัน แต่ตอนนี้ ทดลองกับรถผมอยู่ โดยรวมไม่น่า

มีอะไรครับ สามารถลบ และลงตัวเก่าได้นี่ครับ ตอนนี้ลองใช้ดูเพื่อรอดู เวอร์ชั่น6 ของพลัส

3.คุณแฮปปี้ ตอนนี้ ก็ได้เรื่องของแรงบิดที่มาดีขึ้นครับ ตอนนี้ยังไม่ได้อัดบูสท์เพิ่ม

ก็มาดีขึ้นแล้ว ถ้าปรับเพิ่มคงสมบูรณ์มากกว่านี้ครับ

4.คุณ Aea ศูนย์ นครชัย ท่าพระครับ

5.คุณ จีสแกน รอฟังผลไปได้ครับ เรื่อยๆครับ

6.คุณเอพลัส ขอบคุณที่ติดตามอ่านครับ

User ID
    105
    Status
    โพส
    2,113

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Nuk_Black-Triton ดูโพส
    ตอบรวมๆ กับทุกท่านครับ

1.ความแรงไม่อาจหาญไปสู้กับ กล่องแต่งหรอกครับ คุณอนุชา

2.ผมทำที่ Nkc ท่าพระครับ ตอนนี้ ยังเป็นแมวทดลองอยู่ ผลที่ได้ตามรายงานครับ

3.คุณเจ้าพายุ ผมอยู่แถวสาธุประดิษฐ์ครับ บ้านแถวพระประแดงครับ ทักทายได้ครับ

4.คุณโรมิโอ ก็อยากให้เป็นเช่นนั้นครับ ไม่อยากมีปัญหา แต่ยินดีเป็นแมวทดลองครับ
    ว่าก็แซวเล่นๆ ไปอย่างนั้นแหละครับ....คริๆๆๆ

User ID
    218
    Status
    โพส
    344

มิตซู มีของให้เล่นแยอะจัง

รถอยากแรงทาง 0 ยังทำให้ได้เลย สุดยอด.....

User ID
    3024
    Status
    โพส
    134

ติดตามชมกันต่อไป

maxoutda
    ผู้เยี่ยมชม

รอ ทดสอบ และสรุป ผลครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

และแล้วเราก็มีเพื่อนลงอีกคันถึงมันจะเป็นคนละรุ่นก็ตาม ไฟEngineมันไม่ขึ้นหลอกรุ่นนี้เพราะมีลิ้นปีกผีเสื้อเบอร์เดียวกันกับ3.2อันนี้หายห่วงแต่ถ้าขึ้นนี่สิหน่าหวงมากกว่า...555

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Winmark ดูโพส
    และแล้วเราก็มีเพื่อนลงอีกคันถึงมันจะเป็นคนละรุ่นก็ตาม ไฟEngineมันไม่ขึ้นหลอกรุ่นนี้เพราะมีลิ้นปีกผีเสื้อเบอร์เดียวกันกับ3.2อันนี้หายห่วงแต่ถ้าขึ้นนี่สิหน่าหวงมากกว่า...555
    ครับผม เหลือขยับบูสท์เป็นสเตปต่อไปครับ

User ID
    2808
    Status
    โพส
    134

เรียนคุณ NUK Black Triton
    ไม่ทราบว่าขอผมเป็นตัว 116 M/T 4D. รุ่นแรก สามารถลงได้มั่ยครับ

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ hs5pwj ดูโพส
    เรียนคุณ NUK Black Triton
    ไม่ทราบว่าขอผมเป็นตัว 116 M/T 4D. รุ่นแรก สามารถลงได้มั่ยครับ
    ลงได้ครับ แต่ไฟเครื่องจะโชว์ครับ

ต้องแปลงลิ้นปีกผีเสื้อใหม่ครับ

User ID
    3916
    Status
    โพส
    3,383

แล้ว 2.5 ขับ4 4ประตูล่ะครับ ลงได้มั้ย ตอนนี้เป็น V.4 อยู่

User ID
    1802
    Status
    โพส
    5,183

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ indy72 ดูโพส
    แล้ว 2.5 ขับ4 4ประตูล่ะครับ ลงได้มั้ย ตอนนี้เป็น V.4 อยู่
    ได้ครับ เครื่องตัวเดียวกับพลัส

smilenet
    ผู้เยี่ยมชม

โว้วๆๆๆๆ นักเลงรถตัวจริงเลย รอฟังผลด้วยคนนะครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

แล้วรถสภาพเดิมๆ จากศูนย์ ลงโปรแกรม3.2 จะมีผลยังไงบ้างครับ (116/4*2/4d) อยากลงบ้างครับ

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ดีครับดี

หน้า 2 จากทั้งหมด 16 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 8 9 10 11 12 ... หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้