หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 129

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

มาตรฐาน Re: โดนจนได้..2

ขอไว้อาลัยกับผู้เสียชีวิตครับ และเห็นใจเจ้าของกระทู้ครับ
    แยกไฟแดง ผมคิดว่าขับช้า ๆ จะดีกว่าครับ อาจจะเบรคทัน เพราะไม่เคยแน่ใจเลยว่าจะไม่มีใครฝ่าไฟแดงมา เช่น มอเตอร์ไซค์ เป็นต้น

รถพยาบาลแบบนี้เขาฝ่าไฟแดงประจำครับ เหมือนมีเอกสิทธิ์ เพราะเขามีสัญญาณเสียง และสัญญาณไฟ ให้เห็นชัดเจน มาตามทางตลอด ทุกคันจะได้ยิน และจะยินยอมให้เขาไปก่อน

แต่เมื่อเป็นแยกที่มีสัญญาณไฟ ก็ควรจะชลอความเร็วลง

ไม่สำคัญหรอกว่าใครเป็นฝ่ายชนะคดี ในเมื่อสูญเสียทั้งสองฝ่าย เสียใจทุกคน

สุดท้ายเห็นใจทุกคนที่เกิดอุบัติเหตุครับ อุบัติเหตุเกิดขึ้นได้เสมอ ถึงเราจะระวังแล้ว

(ขอให้ความเห็นส่วนตัวนะครับ อย่าว่ากัน เขาสูญเสียชีวิต เราสูญเสียรถเทียบกันไม่ได้จริง ๆ อยากให้ตกลงกันด้วยความนิ่มนวลนะครับ อยากให้ประกันออกมาแสดงความรับผิดชอบครับ)

User ID
    853
    Status
    โพส
    1,704

สู้ๆครับ เป็นกำลังใจให้ ปรึกษาทนายดีกว่าครับ อย่างที่ข้างบนบอก ว่าแต่ว่าตอนนี้เรื่องผ่านมาเดือนนึงแล้วตอนนี้เป็นไงบ้าง

User ID
    5246
    Status
    โพส
    60

สู้ตายไปเลยคับ คุณตาต้า....เราไม่ผิดไม่ต้องไปยอมรับผิด ไฟเขียวเราวิ่งไปถูกแล้ว รถอื่นฝ่าไฟแดงมา โดนเราชนเค้าน่ะผิดเต็มๆอยู่แล้ว ตัดหน้าเราชัดๆ

สมาชิกถาวร:TTC-00476 TTC-Member
    User ID
    4480
    Status
    โพส
    4,726

สู้ๆๆๆน่ะครับ เป็นกำลังใจให้อีกคน

User ID
    3584
    Status
    โพส
    884

ตามระเบียบ รถฉุกเฉิน

ฝ่าไฟแดงได้ ต้องรถความเร็วลง

เอาใจช่วยครับ

User ID
    3215
    Status
    โพส
    3,688

รถฉุกเฉินฝ่าไฟแดงได้..... เพื่ออะไร.. เพื่อตัวเองและคนอื่นเดือดร้อนใช่ไหม ใช้รถใช้ถนน..ใช้กฎหมาย..ต้องใช้สมองและความสำนึกด้วย ขอเอาใจช่วยครับ สู้ต่อไปเพราะเราถูก คนทำผิดจะได้สำนึกบ้าง

สมาชิกถาวร TTC-00379 TTC-Member
    User ID
    3088
    Status
    โพส
    1,344

Smile Re: โดนจนได้..2

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    รถฉุกเฉินฝ่าไฟแดงได้..... เพื่ออะไร.. เพื่อตัวเองและคนอื่นเดือดร้อนใช่ไหม ใช้รถใช้ถนน..ใช้กฎหมาย..ต้องใช้สมองและความสำนึกด้วย ขอเอาใจช่วยครับ สู้ต่อไปเพราะเราถูก คนทำผิดจะได้สำนึกบ้าง
    เอาใจช่วยค่ะ ติดเหมือนกันว่ามันไม่ถูกต้องที่จะไม่รักษากฎระเบียบบนท้องถนน

User ID
    5487
    Status
    โพส
    135

สู้ๆ..ครับเอาใจช้วยครับ

User ID
    4722
    Status
    โพส
    1,130

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ rangsun ดูโพส
    เอาใจช่วยอีกแรงครับ สู้ๆๆ

User ID
    4032
    Status
    โพส
    78

เป็นกำลังใจให้คราบ สู้ๆๆ

User ID
    2111
    Status
    โพส
    327

รถพยาบาลผิดแน่นอน...ขอแสดงความเสียใจทั้งสองฝ่ายครับ

UT1977
    ผู้เยี่ยมชม

มีความคืบหน้าอย่างไรมาบอกด้วยนะครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณพี่ๆทุกคนะครับที่เสียสละเวลาอ่านเรื่องที่เกิดขึ้นกับผม และให้กำลังใจผม ขอเล่าต่ออีกหน่อยนะครับ เมื่อวานนี้(12 มีนาคม 52)ทางตำรวจโทรมานัดผมกับแฟน(รถใช้ชื่อแฟนเป็นผู้เช่าซื้อ)ให้ไปพบรวมทั้งคู่กรณีด้วย(วันที่ 19 มีนาคม 52) ไม่รู้ว่าจะคุยกันแบบไหนเพราะไม่เคยขึนโรงพักเรื่องคดีจราจรเลย ทางประกันก็เงียบๆไม่รู้เป็นเพราะชั้นสองหรือเปล่า รู้งี้เพิ่มตังอีกหน่อยก็ได้ ป1 แล้ว กังวลมากกลัวว่าถ้าเราไปตกลงหรือยอมรับอะไรบางอย่างแล้วเราจะตกเป็นฝ่ายที่เสียเปรียบเขาหรือเปล่า เมื่อวานอีกแม่ที่บ้านเกิดของผมโทรมาบอกว่ามีเอกสารส่งถึงผมจากแขวงการทางให้จ่ายค่าเสียหาย(เสาและไฟสัญญาณจราจร) ตั้ง 45700 บาท อะไรจะมากขนาดนั้นครับ ทั้งที่รถเราไม่ได้ไปโดนเลยก็เห็นแต่รถตู้ที่กระเด้งไปชนเสาเขาหักเสียหาย หรือเขาคิดว่าเป็นเพราะเรา เฮ้อ..กลุ้มใจ ส่วนคดีความผมก็คิดว่าเราชนะแน่ แต่ประกันจะเต็มที่กับเรารึเปล่า เท่าที่เห็นมาก็เห็นแต่รักษาผลประโยชน์ของบริษัททั้งนั้น ชนะก็คงแบบทั้งเจ็บทั้งแค้น ในใจอยากจะหาทนายเองแต่ไม่รู้เขาคิดตังเท่าไหร่ยังไง ไม่รู้ตอนนี้สายเกินไปรึเปล่า โห..ว่าจะเล่านิดเดียวเล่าซะยาวเลย คิดว่าเล่าเป็นประสบการณ์นะครับ ขอบคุณที่เสียสละเวลาอ่านครับ และอยากจะฝากไว้ให้ทุกคนตั้งอยู่ในความไม่ประมาทประสบการณ์ขับรถมาสิบกว่าปีของผมมันไม่ได้ช่วยอะไรเลย เราคิดว่าปลอดภัยแล้วยังโดนเลย

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

ขอบคุณพี่วัฒนามากครับที่ให้ข้อคิดผมและทำให้ผมฉุกคิดได้ว่าเขาเสียชีวิตเราเสียรถมันเทียบกันไม่ได้เลย วันนั้นถ้าเขาเป็นฝ่ายชนเราแฟนผมก็อาจจะเสียชีวิตเช่นกัน

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ UT1977 ดูโพส
    มีความคืบหน้าอย่างไรมาบอกด้วยนะครับ
    จะรายงานเป็นระยะครับขอบคุณที่ติดตาม

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

เพิ่งเข้าร่วมเป็นสมาชิกไม่นานอยากลงรูปให้ดูทำงัยครับ

User ID
    24
    Status
    โพส
    5,004

เสียใจด้วยครับ ขอให้ทุกอย่างผ่านไปด้วยดีนะครับ

User ID
    1127
    Status
    โพส
    809

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ตาต้า ดูโพส
    ขอบคุณพี่วัฒนามากครับที่ให้ข้อคิดผมและทำให้ผมฉุกคิดได้ว่าเขาเสียชีวิตเราเสียรถมันเทียบกันไม่ได้เลย วันนั้นถ้าเขาเป็นฝ่ายชนเราแฟนผมก็อาจจะเสียชีวิตเช่นกัน
    เป็นแค่มองต่างมุมครับ ให้ความเห็นเผื่อเขาจะพูดแบบผม จะได้เตรียมเหตุผลไว้แย่งนะครับ เข้าใจและเห็นใจผมก็เคยมีอุบัติเหตุเหมือนกัน มันเหนื่อยใจมาก ๆ
    ประกันชั้นสอง เกี่ยวกับผู้ประสบภัยว่าอย่างไรบ้างครับ ใช้เขาเพราะเราทำประกันไว้แล้ว ส่วนป้ายสัญญาณต่าง ๆ เราจ่ายก่อนแต่เบิกประกันได้ครับ

ยังไงก็คิดว่าอย่างน้อยเราก็ปลอดภัย ครอบครัวก็จะได้หายห่วงครับ
    ปล. ขอโทษถ้าทำให้ไม่สบายใจครับ

User ID
    5427
    Status
    โพส
    50

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wattana ดูโพส
    เป็นแค่มองต่างมุมครับ ให้ความเห็นเผื่อเขาจะพูดแบบผม จะได้เตรียมเหตุผลไว้แย่งนะครับ เข้าใจและเห็นใจผมก็เคยมีอุบัติเหตุเหมือนกัน มันเหนื่อยใจมาก ๆ
    ประกันชั้นสอง เกี่ยวกับผู้ประสบภัยว่าอย่างไรบ้างครับ ใช้เขาเพราะเราทำประกันไว้แล้ว ส่วนป้ายสัญญาณต่าง ๆ เราจ่ายก่อนแต่เบิกประกันได้ครับ

ยังไงก็คิดว่าอย่างน้อยเราก็ปลอดภัย ครอบครัวก็จะได้หายห่วงครับ
    ปล. ขอโทษถ้าทำให้ไม่สบายใจครับ
    ตรงกันข้ามเลยครับผมอ่านข้อความของพี่แล้วสบายใจขึ้นด้วยซ้ำ ผมคงสื่อความหมายผิดเองที่ว่าถ้าเป็นเราโดนชนแฟนผมอาจบาดเจ็บสาหัสหรือเสียชีวิตได้ ผมยอมเสียรถดีกว่าสูญเสียบุคคลอันเป็นที่รักครับ พี่สบายใจได้ครับพี่พูดถูกแล้ว

malekk_7@hotmail.com
    ผู้เยี่ยมชม

คุณตาต้า

หน้า 2 จากทั้งหมด 7 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 5 6 7 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้