(เป็นความคิดส่วนตัวนะครับ)
ตัวผมเองมี เจ้าตัน/plus2500 กับเจ้า ford/hi3000
ถ้าชอบต้น ford/hi3000 แรงมากครับแต่ล็อก 160 นี้คือข้อเสียขับแล้วเบื่อครับ
นอกจากนั้นไม่มีข้อเสียครับ
ถ้าชอบปลายแบบผู้ดีๆเดินทุกเกียนะครับเจ้าตันไม่เป็นรองใครครับปลายเดินไม่มีสดุดภายในกว้างสบายขับแล้วหล่อครับ...ผมรับประกัน

เจ้าปีโป้ --- ผมขับ 80 ฝนตกเบลกหมุนมาแล้วครับ (รถแฟนครับ)

นาวารา --- ไม่ขอออกความคิดครับไม่เคยขับ

เจ้าตัน --- นั่งสบายเครื่งแรงประหยัดสรุปไม่ได้เข้าข้างนะครับไม่มีข้อติ

แต่ในสายการผลิตย่อมมีข้อผิดพลาดกันบ้างนะครับรถทุกยี่ห้อมีข้อเสียหมดละครับ
แต่ยี่ห้อไหนมีมากกว่ากันก็แค่นั้นเองครับ เอาเป็นว่าถามใจตัวเองครับว่าชอบอะไร
ใช้งานแบบไหน ตามกระแสหรือชอบไม่เหมือนใคร แต่ถ้าความคิดผมเจ้าตันครับ

ทั้งหมดมันเป็นแค่ความคิดของผมคนเดี่ยวนะครับหรือใครคิดยังไงก็มาแชร์ข้อมูลกันครับผมยอมรับทุกความคิดเห็นครับ..