หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 26 จากทั้งหมด 26

กระทู้: ถอดแค๊ด..ดีไหมคร้าบ ...จะมีผลอะไรบ้างคร้าบ รบกวนถามหน่อยคร้าบบ อยากรู้

payapat
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถอดแค๊ด..ดีไหมคร้าบ ...จะมีผลอะไรบ้างคร้าบ รบกวนถามหน่อยคร้าบบ อยากรู้

หากอยู่ใกล้เคียง สอบถามเลยครับ ร้านหลำเฮดเดอร์ ถนนพระราม 3 ติดโชว์รูมมิตซู ถอดแคต ใส่ท่อใบพัด วิ่งเงียบ โล่ง ลื่น 2 พันต้นๆ หลำ 02-2891706

godhand
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ถอดแค๊ด..ดีไหมคร้าบ ...จะมีผลอะไรบ้างคร้าบ รบกวนถามหน่อยคร้าบบ อยากรู้

ผมไปอ่านเจอมาว่า แคต มันทำงานโดย
    สารเคมี ที่เคลือบๆอยู่ มีส่วนผสมของทองคำขาวด้วย ตัวหลักๆที่แพงๆ เวลาไอเสียผ่านมา มันจะทำปฎิกิริยา ทำตัวเองให้ร้อนมหาศาล เพื่อจะผลักดันและทำปฏิกิริยา พวก ออกซิเดชั่น หรือประมาณนั้นทางเคมี ไอเสีย จะโดนกำจัดไปโดยวิธีการนี้

ไม่มีการตันแต่อย่างใด แต่อาจจะมีการหักใน หรือขี้ฝุ่น เขม่า ไปเกาะอยู่ แต่มันไม่ได้ตันแบบ ที่เราๆท่านๆ คิดกันว่ามันหนาเป็นนิ้วๆ แต่อย่างใดครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าแรงขึ้น เพราะเสียงท่อมันดังขึ้น

80% คืออุปทาน

วิศวกร ผู้เชี่ยวชาญในมิตซูบอกว่า เอาไว้อย่างนั้นล่ะ ไม่ต้องไปทำไรกะมัน มันหมดอายุก็ถอดทิ้งได้ ที่ประโคมกันว่า ตัน ตัน ตัน มาจาก พวกอู่ที่ต้องการเอาของลูกค้ามาขาย ซึ่งได้ราคากว่าที่รับซื้อมามากมาย

นานๆเข้าเลยเป็นอุปทานหมู่

ส่วนที่เค้าเล่นรถกัน เค้าถอดออก มีเหตุผลอย่างหนักๆคือ ช่วยลดความร้อนจากระบบไอเสีย

ใครยังไม่ได้ถอด ติดไว้เถิด เื่พื่อลูกหลาน ใครถอดไปแล้วก็ช่วยๆกันรักษา อย่างอื่นแทนละกันนะ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    1865
    Status
    โพส
    443

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ godhand ดูโพส
    ผมไปอ่านเจอมาว่า แคต มันทำงานโดย
    สารเคมี ที่เคลือบๆอยู่ มีส่วนผสมของทองคำขาวด้วย ตัวหลักๆที่แพงๆ เวลาไอเสียผ่านมา มันจะทำปฎิกิริยา ทำตัวเองให้ร้อนมหาศาล เพื่อจะผลักดันและทำปฏิกิริยา พวก ออกซิเดชั่น หรือประมาณนั้นทางเคมี ไอเสีย จะโดนกำจัดไปโดยวิธีการนี้

ไม่มีการตันแต่อย่างใด แต่อาจจะมีการหักใน หรือขี้ฝุ่น เขม่า ไปเกาะอยู่ แต่มันไม่ได้ตันแบบ ที่เราๆท่านๆ คิดกันว่ามันหนาเป็นนิ้วๆ แต่อย่างใดครับ

ส่วนเรื่องที่ว่าแรงขึ้น เพราะเสียงท่อมันดังขึ้น

80% คืออุปทาน

วิศวกร ผู้เชี่ยวชาญในมิตซูบอกว่า เอาไว้อย่างนั้นล่ะ ไม่ต้องไปทำไรกะมัน มันหมดอายุก็ถอดทิ้งได้ ที่ประโคมกันว่า ตัน ตัน ตัน มาจาก พวกอู่ที่ต้องการเอาของลูกค้ามาขาย ซึ่งได้ราคากว่าที่รับซื้อมามากมาย

นานๆเข้าเลยเป็นอุปทานหมู่

ส่วนที่เค้าเล่นรถกัน เค้าถอดออก มีเหตุผลอย่างหนักๆคือ ช่วยลดความร้อนจากระบบไอเสีย

ใครยังไม่ได้ถอด ติดไว้เถิด เื่พื่อลูกหลาน ใครถอดไปแล้วก็ช่วยๆกันรักษา อย่างอื่นแทนละกันนะ
    ชัดเจนเลยครับ ขอบคุณที่ให้ความสว่าง godhand สมชื่อ

aong103
    ผู้เยี่ยมชม

ผู้รู้จริง ขอขอบคุณคับ อีกนิดเดียวก็จะถอดแล้วนะเนี้ย

User ID
    6888
    Status
    โพส
    67

สรุปง่ายเลยครับถ้ามีแคทคือเสียงเงียบดี แต่ถ้าอยากได้เสียงดุๆหน่อยไส่ท่อแทนแคทพอจบแคทเก็บไว้อยากเงียบเมื่อไหร่ไส่แคทกลับแค่นั้นละครับ แต่ผมชอบเสียงดุๆเลยไส่ท่อแทนแคทไปละครับเสียงร้าวววใจเลยยย อิอิ

User ID
    2223
    Status
    โพส
    138

ถ้าอยากรู้ว่าแรงขึ้นรึป่าว ก็ลองวัดแรงม้าเลย ชัว

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้