หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 49

กระทู้: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

TTC-00130 TTC-Member
    User ID
    301
    Status
    โพส
    217

มาตรฐาน Re: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

เคยเหมือนกัน ตามๆกันมา Bm มันไม่โบก โบกไทรทัน (มันดูกระจอกกว่า Bm มั้ง)
    ตอนขาไป เลยจ่ายไป 100 นึง

ขากลับ เจออีก คราวนี้ ทำทีว่าจะจอด ตบไปเลี้ยวซ้ายให้ตายใจ ค้างไว้ที่เกียร์สอง
    พอเฮียแกเดินเข้าข้างทางจะมาที่รถเรา ผมก็โชว์อัตราเร่งให้พี่แกดู ปรู้ดดดด กดมิด
    ไม่ถึง 5 วิ มองกระจกหลังเหลือตัวเท่ามด สบายใจ ไม่เสียตัง (แต่เมียเหงื่อแตกกลัวโดนสกัดจับ) 555+

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

มาตรฐาน Re: เมื่อคืนนี้ เจอด่านเถื่อน เจ็บใจชะมัด (แล้วด่านที่ถูกต้องเป็นยังไง?)

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ coppy42 ดูโพส
    ถูถไม่ถูกก็โดนทั้งนั้นละ ผมโดนสายเอเซีย(ด่านอินทร์บุรี ขาขึ้น) เมื่อ2เืดือนก่อน 160 ก็ตามๆไปกับ รถที่มีดาวสวยๆนั่นละ 55..โดนคันเดียว มันบอกว่าวิ่งขวาผมเลยบอกว่าเฮ้ย7ที่นั่ง..ก็เลยตกลงมาว่าแล้วแต่ลูกพี่จะให้แล้วกันลูกน้องไม่ว่าอะไร.....งั้นเอาไป40แล้วกัน.....งง.มั้ยละ ..ไรว๊ะ...
    ตำรวจเค้าเห็นคนขับหล่อรึป่าวคร้าบบบป๋า เลยจะขอลายเซ็นต์น่ะคร้าบบบ.....

User ID
    1614
    Status
    โพส
    226

เมื่อก่อนเคยโดนครับทุกวันไม่เคยจอดให้แม..ร่งสักทีทำตามที่ว่าแหละครับชะลอความเร็วพอรู้ว่าไม่ชนมันตายแล้วก็เหยียบเลยครับไม่เห็นมันตามแฮะ

ตี๋เล็ก เด็กซิ่ง TTC-Member
    User ID
    1465
    Status
    โพส
    415

ได้แก้แค้นมันแล้ว
    อาทิตย์ที่แล้วไประยองมา จากหินกอง ไปทางนครนายก ปราจีณ ถนนสี่เลน เราก็อัดเต็มที่ วิ่งขวาตลอดอยู่แล้ว
    ทีนี้เจอโจรอ่าดิครับ
    มันมาแบบเดิมเลย คนนึงยืนเลนขวา อีกคนยืนเลนซ้าย ผมก็แกล้งชะลอแต่ไม่จอด หักเข้าเลนซ้าย ทำท่าจะจอด พอมันเดินพุ่งมาหาเรา ก็หักหลบไปวิ่งไหล่ทาง เฉียดมันไปนิดเดียว

แหม ถ้าเหยียบตีนมันด้วยจะสะใจกว่านี้

User ID
    4962
    Status
    โพส
    1,395

ถามหน่อยครับ ยศ ตำรวจดูยังไงครับ ไม่ทราบจิงๆๆ

User ID
    2506
    Status
    โพส
    157

ไม่มีคำว่าถูก 555+ชนอย่างเดียวอิอิมันไม่ตามหลอกครับมันรอคันข้างหลังดีก่าอิอิ

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

ง่ายๆครับ

สังเกตด่านที่ถูกต้อง อย่างข้อมูลที่บอกคือมีกรวยไว้ก่อน ถ้าโดนด่านนี้เรียกคุยกันดีๆครับ มักจะมีชั้นสัญญาบัตรหน้าเด็กๆ นั่งอยู่ในศาลา ถ้าโดนจนแก้ตัวไม่ไหว ให้ค่าน้ำชาไปนิดๆหน่อยๆ ก้อได้ ถือว่าสงสารพวกยศน้อยๆ เงินเดือนจิ้บๆครับ เพราะด่านแบบนี้เค้าเข้ากองกลางแล้วหารกันตามซีเนียร์ (ยกเว้นมีใบเสร็จนะ)

แต่พวกจอดรถหลวง แล้วยืนกันสอง สามคน โดดๆ แบบนี้คือหาค่าขนมเต็มๆครับ จะจอด ไม่จอดก้อดูตามสถานการณ์ ไม่ได้บอกว่าให้ผ่านะ จะต้องทำไง คิดเอาเอง

ของแบบนี้พูดยากครับ กลืนไม่เข้า คลายไม่ออก ปฏิบัติกันจนเป็นธรรมเนียมไปหมดแล้ว แก้ยากจริงๆ

ใจนึงก้อสงสารพี่น้องตำรวจนะ บางคนเงินเดือนน้อยจริงๆ แม้จะรวมค่าต๋งแล้วในที่นี้ก้อมีหลายคนอ่านอยู่ เกรงใจไม่กล้าเขียนมากนัก

แต่ความถูกต้องยังเป็นสิ่งที่ควรทำครับ ไม่ว่าคุณจะอยู่ในสถานะใดๆ ในสังคม

User ID
    6717
    Status
    โพส
    77

ขอบคุณที่ให้ความรู้ครับ โดนบนมอเตอร์เวย์มาสดๆเลย

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

ที่ถูกต้องจะไม่เอาตังค์ เรียกตรวจเราให้ตรวจไม่ผิดอะไรก็ปล่อย

pha_f
    ผู้เยี่ยมชม

99 เปอร์เซ็นต์ เอาตังนะน้าขอบอกถ้าได้เรียกเตรียมตังค์เลยน้า

User ID
    123
    Status
    โพส
    352

ส่วนมากผมจะไม่จอดครับ แต่ก็แล้วแต่สถานการณ์นะครับ ก็ไม่ฝืนมาก
    แต่ไอ้เซ็งสุดก็ถ่ายรูปส่งมาที่บ้านนี่แหละครับ ถ.ซุปเปอร์ไฮเวย์ 4 เลนส์ วิ่ง 100 เดียว ปรับ 1000 บาท สงสัยจะหาค่ากล้องคืน

User ID
    5576
    Status
    โพส
    4,194

เปิดไฟไล่มัน ไม่หลบชนโลด... พวกนี้ต้องเอาให้เข็ด .....

User ID
    2931
    Status
    โพส
    248

ผมขับแถวอีสานเจอประจำครับ ถ้าเจอกลางวัน เอาท่านทำบุญ 50 บาท ทีนี้ก็เยียมคันเร่งเต็มที่ไปเลยครับ ขวาตลอด ถ้ากลางคืนม่มีทางได้กิน ชลอนิดหนึ่งแล้วผมไปก่อนเลยครับ หายครับสบายเลย

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

ถ้าไม่จอด..กลัวจะโดนหมายหัวสิครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ nameless ดูโพส
    ผมไม่เคยโดนเลยคับ อิอิ

แหม ไม้กันหมา อันเท่าฝ่ามือ มันคงจะเรียกหรอกตาก้อง

แต่ก็ มีเหมือนกันเลย ตำรวจไม่เคยเรียก อิอิ

User ID
    5610
    Status
    โพส
    324

อยากมีมั้งจัง...ไม้กันหมา (ทำไงถึงจะมีได้ครับ)

User ID
    1001
    Status
    โพส
    77

ผมเคยเจอเหมือนกันครับ ทิ้งโค้งที่ความเร็ว130 โอ้แม่จ้าวกดเบรกควันท่วมเลย ตำรวจดันมาตั้งด่านพ้นโค้งไปนิดเดียวดีนะทีเป็น triton เบรกเขาดีจริงๆ ถ้าเบรกไม่อยู่วันนั้นสงสัยจะลงข่าวหน้าหนึ่งแน่ ตำรวจดับอนาจ

User ID
    5509
    Status
    โพส
    3,561

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Aong_Chelsea ดูโพส
    ผมเคยเจอคับกลางวันแสกๆ มานมีกันสองคน คนแรก มันจะมายืนดักเราประมาณ กิโลนึ่งแระ ว บอกเพื่อนมันอีกคนครั พอผมผ่านไปผมเหลือบเหง เอาแล้ว กู นึกว่าจะเจอด่าน ผมเลยชลอ นิดนุงผมมาประมาณ 140 แล้ว ตนที่สองมันยืนกลางถนน ผมเปิดไปสูงใส่มันแระบีบแตรใส่มัน มันโบกให้ผมจอบข้างทาง ผมไม่มีทางจอดครับ ผมก้อขับไปตรงๆๆมันแระคับ แระบีบแตรเต็ม ที่ คับ มันโดดหลบแทบไม่ทัน พอผ่านไปมันได้แต่มองรถผม คับ ผมเจอแบบนี้ ถ้าผมชนตายผมก้อไม่เสียใจครับ พวดรีดไถคับ ไม่ต้องสนใจมัน ปรกติ ออก ตั้งด่านได้ต้องมีอย่างนี้ ห้าคนหรือ กี่คนมะแน่ใจ แต่ต้องมีระดับ รอง ผู้ กำกับ ไปด้วยครับ ถึงจาตั้งด่านได้ ถ้ามันสุดวิสัย เจงๆๆผมก้อจะพยายยาม คุยกับมัน ตอนคุยกับมันผมจะบอกมันว่า ตอนนี้ ผม อัดเสียงมึง ไว้นะ มึงว่า ผม ผิดข้อหา อะไร ประมาน นี้ครั บแรัมานก้อจะบอกพี่ขับรถเร็วเกินกำหนดนะ
    ผมก้อ จะถามมันว่า ไหน หลักฐาน มึงเอามาให้ผมดูหน่อย มานก้อจา อ้ำๆอึ้ง สักพักมานก้อจาบอก คราวหน้า ก้อขับรถดีๆแล้ว กัน พยายามอย่ายื่น ใบขับขี่ให้มานนะคับ อิอิ ลอง ทำดู ผมทำบ่อย แต่ถ้าเจอ ด่าน ผมยอม ครับ ที่เปงด่าน เจงๆๆนะ
    ..สะใจครับ
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ eahichi ดูโพส

ได้แก้แค้นมันแล้ว
    อาทิตย์ที่แล้วไประยองมา จากหินกอง ไปทางนครนายก ปราจีณ ถนนสี่เลน เราก็อัดเต็มที่ วิ่งขวาตลอดอยู่แล้ว
    ทีนี้เจอโจรอ่าดิครับ
    มันมาแบบเดิมเลย คนนึงยืนเลนขวา อีกคนยืนเลนซ้าย ผมก็แกล้งชะลอแต่ไม่จอด หักเข้าเลนซ้าย ทำท่าจะจอด พอมันเดินพุ่งมาหาเรา ก็หักหลบไปวิ่งไหล่ทาง เฉียดมันไปนิดเดียว

แหม ถ้าเหยียบตีนมันด้วยจะสะใจกว่านี้
    ..ต้องเหยียบเล็บขบมันแล้วแช่ด้วยนะครับ

User ID
    9052
    Status
    โพส
    1,335

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ aleky ดูโพส
    อยากมีมั้งจัง...ไม้กันหมา (ทำไงถึงจะมีได้ครับ)
    หาญาติ สนิท มิตรสหาย ที่รับราชการ คับ หรือไม่ก็รับราชการเองเลย ไม่ก็ทำงานเกี่ยวกะรัฐ ขอซื้อตรามาติดหน้ารถ ไม่มีปัญหาเรื่องตำรวจเลย ขนาดพี่ชายผม แค่เป็นคนพ่นยุง ขี่รถไม่ใส่หมวกกันน็อค ตำรวจยังไม่จับเลย หมวกส้มนะ

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ mui ดูโพส
    ..สะใจครับ

..ต้องเหยียบเล็บขบมันแล้วแช่ด้วยนะครับ
    แล้วถามตำรวจด้วยใช่มั้ยคับน้า ว่า"รู้เปล่า ตูลูกใคร"

User ID
    957
    Status
    โพส
    3,555

ตามความคิดของผมน๊ะครับ ถ้าเราทำถูกกฏหมายจริงๆ จอดให้เค้าตรวจเถอะครับ ท่านเค้าก็ทำตามหน้าที่ แต่บางทีเจอพวกเลวๆส่วนน้อย เลยมองตำรวจดีๆผิดไป ผมเจอด่านมาเยอะ ในระยะเวลาในการขับรถและคลุกคลีเป็น30ปี และมีคนรู้จักและญาติที่ทำหน้าที่อย่างนี้ เอาง่ายๆ ขอให้ทำตามกฏหมายกันเถอะครับ ถ้าโดนโบกลดกระจก ปิดเครื่องเสียง สวัดดี และสอบถามว่ายังไงพูดจากันดีๆครับ ผมเฉลี่ยแล้ว พวกเลวๆ ยังมีน้อยกว่าพวกที่ดีครับ แบบ ว่าคุยกันได้ รู้เรื่องเป็นเพื่อนมนุษ ถ้าเค้าไม่ตั้งด่านสกัด จะได้จับพวกยาพวกของเถื่อนให้ลดน้อยลงหรือครับ ยังไงก็ลองเอาใจเขามาใส่ใจเรา กรณีที่เจ้าหน้าที่ที่เป็นคนดีคนของประชาชนคนไทยเท่านั้นน๊ะครับ เจอพวกเลวๆ ก็ต้องทำใจครับพี่น้อง เหอะๆ ผมก็โดนยัดข้อกล่าวหามาแล้วทีนึงปรี๊ดยังไม่หาย

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้