หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 24 จากทั้งหมด 24

กระทู้: แอร์รั่ว...เปลี่ยนคอยล์แอร์แล้วคร้าบบบบบ....มาดูกั น

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: แอร์รั่ว...เปลี่ยนคอยล์แอร์แล้วคร้าบบบบบ....มาดูกั น

เรื่องกลิ่นผมว่า มันน่าจะหายแล้วนะ แต่ก็ไม่แน่ใจนักหรอก เดี๋ยวเปิดเฉพาะพัดลมแล้วดมดูก่อน
    โปรแกรมต่อไป จะเปลี่ยน แกนพวงมาลัยกับใส่ตัวรองแหนบ แก้ปัญหาเรื่องเสียงดังครับ นัดกับ 0 ไว้นานแล้ว ยังหาวันว่างไม่ได้เลย เพราะ 2 รายการนี่ใช้เวลาทั้งวันเลย รถผมรุ่นแรกๆ เหมือนกันครับ ออก มกรา 49 ยังดีที่ไม่เจอปัญหาเกี่ยวกับเครื่อง

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    248
    Status
    โพส
    1,032

มาตรฐาน Re: แอร์รั่ว...เปลี่ยนคอยล์แอร์แล้วคร้าบบบบบ....มาดูกั น

หึหึหึ...ตัวเบาเลยนะท่านงานนี้....แต่หลังจากเปลี่ยน สงสัยต้องเสียตังค์ซื้อเอาผ้าห่มติดรถไว้อีกแล้ว...ทำไงได้มันเย็นจริงๆ

VDC
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ wiz ดูโพส
    หึหึหึ...ตัวเบาเลยนะท่านงานนี้....แต่หลังจากเปลี่ยน สงสัยต้องเสียตังค์ซื้อเอาผ้าห่มติดรถไว้อีกแล้ว...ทำไงได้มันเย็นจริงๆ
    หุหุ รู้ได้ไงท่านว่ามันเย็นจริงๆ ออกจากร้านผมเปิดแอร์ตำแหน่งเดิมๆ คือ พัดลมเบอร์2 ความเย็นปรับไว้ตรงกลาง ปรากฎว่าขับๆไป มันค่อยๆ หายเย็นซะงั้น ตกใจรีบโทรไปหาที่ร้าน คิดว่ามันรั่วอีก ร้านบอกว่ามันอาจจะเป็นน้ำแข็งก็ได้ เปิดฝากระโปรงรถดู โห..น้ำแข็งเกาะเต็มท่อที่จะเข้าคอยล์เลยครับ เลยต้องปิดแอร์ เปิดเฉพาะพัดลมไล่น้ำแข็งซักพัก แล้วปรับความเย็นมาที่ตำแหน่งน้อยกว่าเดิม ก็ดีขึ้นครับ เย็นกว่าเดิม เพราะเมื่อก่อนต้องเปิดไว้ตรงกลางถึงจะเย็นเท่ากัน

ฉลามชล/BIG-A
    ผู้เยี่ยมชม

การป้องกันคอยล์เย็นรั่วที่ดีที่สุดคือ หากรองแอร์ มาใส่ไว้ครับ จะช่วยยืดอายุได้อีกนานเลย หลาย ๆ ยี่ห้อผู้ผลิตลดต้นทุน ต้องวิ่งหาใส่กันเองครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้