หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 23 จากทั้งหมด 23

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    725
    Status
    โพส
    304

มาตรฐาน Re: งานเข้า เพลาหลัง จริงหรือนี่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ball-TriTon ดูโพส
    อาการแบบนี้เหมือนจะเป็นที่ตับลูกปืนล้อนะครับ ไม่น่าจะเป็นที่เพลา น้าลองเช็คด้วยตัวเองก่อนก็ได้ครับ ลองวิ่งดูว่ามีเสียงดัง " คืดๆ " ไหม ถ้าไม่ดัง ลองขึ้นแม่แรงครับแล้วหมุนล้อดู แล้วก็โยกล้อดูครับ ปรกติแล้วล้อจะแน่นครับไม่ขยับไม่โยก ถ้าไม่เจอ คงต้องไปให้ช่างถอดล้อดูตับลูกปืนครับ มันจะมีตับในและตับนอก ผมคิดว่าน่าจะเกิดจากตับใน ติดกับเพลา มันอาจจะหลวม หรือไม่ก็แตกครับ ยังไงน้าลองเช็คดูก่อนครับ......
    เป็นความคิดเห็นที่น่าสนใจครับ
    แต่ผมว่า รถยังอยู่ในประกัน เราอุตส่าห์ไปหาช่างเช็คช่างล่างมาถึง 3 จ้าวแล้ว ยังไงก็เข้าศูนย์อื่นดีกว่า และทางที่ดี เปลี่ยนศูนย์จะดีที่สุด อย่าไปทนกับช่างของศูนย์แบบนี้เลยครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    666
    Status
    โพส
    404

มาตรฐาน Re: งานเข้า เพลาหลัง จริงหรือนี่

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Chatuchak ดูโพส
    เป็นความคิดเห็นที่น่าสนใจครับ
    แต่ผมว่า รถยังอยู่ในประกัน เราอุตส่าห์ไปหาช่างเช็คช่างล่างมาถึง 3 จ้าวแล้ว ยังไงก็เข้าศูนย์อื่นดีกว่า และทางที่ดี เปลี่ยนศูนย์จะดีที่สุด อย่าไปทนกับช่างของศูนย์แบบนี้เลยครับ
    เห็นด้วยครับทางที่ดีเปลี่ยนศูนย์ดูก่อน หรือไม่ก็โทรติดต่อไปMmthเลยครับ ยังไงรถยังอยู่ในประกันต้องรีบแก้ไข

saksit
    ผู้เยี่ยมชม

สอบถามนิดนึงครับ รถที่อยู่ในประกัน ต้องไปที่ o ที่เราซื้อมา หรือ ว่าทำที่ใหนก็ได้ครับในกรณีที่เราเสียจริงๆ
    ผมเริ่มสงสัยแล้ว ดังนี้
    1. รถผมอายุได้ 4 เดือน เสียจากการใช้งานหรือจากโรงงานเราไม่รู้เหละ สามารถแคมประกันได้ใหมครับ (ประกันรถที่บอกว่ารับประกัน 6 เดือน)

2. ผมได้โทรไปหามิตซูไทยเลนด์ เค้าบอกต้องให้ฝ่ายเทคนิดเข้ามาตรวจสอบว่าเสียจากการขับขี่ หรือ จากสาเหตุอะไรและทางมิตซูเองไม่สามารถเบิกอะไหล่ให้ได้หากเกิดจากผู้ขับขี่ 4 เดือนเองนะครับ ไม่ชน ไม่บุก อยู่ๆเสีย! งงอ่ะ ( ตอนนี้มีความรู้สึกว่าเค้ากำลังจะไม่รับผิดชอบแบบว่าหาข้อผิดพลาด ผมคิดมากไปใช่หรือไม่ ) อีกนิดนึงครับ... ถ้าบอกว่าฝ่ายเทคนิดเข้ามาช่วยตรวจสอบถึงปัญหาผมจะรู้สึกดีมากๆกว่านี้

3. จากในข้อสองผมสงสัยเป็นอย่างมากเรื่องการรับประกันของรถ (ในที่นี้ทีกล่าวมาไม่เกี่ยวกับประกันที่เราซื้อตามรายปี ผมเข้าใจอย่างนี้นะ เพราะรถพึ่งซื้อไม่เกิน 4-5 เดือนประกันที่ทาง มิตซูโม้ ไว้ น่าจะคนละอัน)

4. ถามแบบโง่ๆต่ออีกนะครับ พอดีผมคุยกับทาง o ที่ได้เอารถเข้าไปแจ้งซ่อม (ระบุเลยดีกว่าเพื่อนๆจะได้ระวังกัน มิตซูรุ่งเจริญ) เค้าบอกว่า กำลังตรวจสอบให้ รถผมส่งให้วันศุกร์ วันอังคารต่อมา โทรถามความคืบหน้า คำตอบที่ได้คือ " ทางเรากำลังตรวจสอบและจะลองตั้งO ลองดูอีกทีเผือหาย " ด้วยความงงนึกในใจ มันตั้งศุนย์หลังได้ด้วยเหรอ ก็เลยตอบคับ คับ คับ แล้วถามเรื่องระยะเวลา เพราะทางผมเองคาดการล่วงหน้าว่า ถ้าเสียจริงศูนย์เบิกอะไหล่ คง 2 วัน ทำการเปลียน ก็ให้อีก 3-4 วัน รวมเป็น 5-6 วันทำการ ดังนั้นถ้าเค้าตรวจเจอปัญหาได้ ก็จะกินเวลา ร่วม 1 week ผมถึงจะได้รถ ถ้ามันเป็นอย่างนี้ผมก็โชคดีเพราะ เดือนนี้มีวันหยุดยาว กลัวแต่ทางพี่ ศุนย์ท่าน จะยือเวลา พอใกล้ๆจะหยุดยาว ก็ทิ้งไว้อย่างนั้น กว่าจะเสร็จก็คง หลังสงการต์ ( คิดในใจเล่นตอนที่พิมพ์ รถใหม่เสียเงินเสียทองไปก็เยอะ แต่ก็ยังต้องมานั่งกลุ่มใจ กลับบ้านนอกก็คงนั่งรถปอ.1 กลับถึงบ้านเกิด ก็ไม่มีความสุขเพราะเป็นห่วงรถที่พึ่งจะซื้อมา ....)

นี่หรือคือรถมิตซู รถดี หรือ ศูนย์ห่วย หรือรถห่วย และผมโชคไม่ดี ?

เศร้า..
    31/3/2010

หน้า 2 จากทั้งหมด 2 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2

ข้อมูลกระทู้