หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 58

Bigsun
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทัน ติดแก๊ส ดีมั้ย...

ขอบคุณครับที่ให้ข้อมูล

CNN32
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: ไทรทัน ติดแก๊ส ดีมั้ย...

แล้ว 4X2 A/t ติดได้หรือเปล่าครับ เพิ่งหมดประกัน เคยถามแล้ว ถ้าติดจะหมดประกันเลยยังไม่ติดครับ ตอนนี้หมดแล้ว รอหาข้อมูล+ราคาก่อนตัดสินใจครับ

CNN32
    ผู้เยี่ยมชม

แล้ว 4X2 A/t ติดได้หรือเปล่าครับ เพิ่งหมดประกัน เคยถามแล้ว ถ้าติดจะหมดประกันเลยยังไม่ติดครับ ตอนนี้หมดแล้ว รอหาข้อมูล+ราคาก่อนตัดสินใจครับ

papa
    ผู้เยี่ยมชม

ติดได้ครับ แต่ก็ต้องตัดสินใจเอาเอง เนื่องจากว่า เชฟกะบะตัวใหม่ ติดแก๊ส ngv มา เพิ่มอีก ประมาณ 140000 บาท(สอบถามจากเซล)พอไปดูของจริงติดจากร้านที่ กทม.มาครับ ประกันก็ยังรับรองเหมื่อนเดิมครับ ทำไมการรับประกันของเขายังมีแต่ของไตตันทำไมไม่มี ต้องสอบถาม สนญ. เอาครับ แต่ติดแล้วไม่มีปัญหาอะไร วิ่งดีกว่าเดิมอีกประหยัดด้วย ครับ

foke9999
    ผู้เยี่ยมชม

ลองดูที่นี่ครับ http://tgasdiesel.com/aboutus.html
    ผมสนใจอยู่ แต่ตอนนี้รอให้หมดประกันครับ 2 หมื่น5 ครับ น่าใช้ถ้าประหยัด

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

พรุ่งนี้ครับจะไปติด NGV ราคา 57,000 กับไทรตัน พลัส ครับ PTT ลาดปลาเค้า เขาบอกว่า ที่นี่ ติดแบบหัวฉีด สามารถ ใช้ NGV 70% ใช้ Oil 30% จากการที่ทางเขาได้ทดสอบ บอกว่า 100 กม.ใช้ NGV ไป 4 L ใช้ OIL ไป 1.17 L. ตก กม.ละ .80 สต.

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

ออ ลืมไป เขาบอกว่าสามารถใช้ Ngv ได้มากว่านี้แต่เขาบอกว่าไม่แนะนำ เพราะจะทำให้ เครื่อง ก็เลย ปรับลงมาที่ 60-70 % เขาบอกว่าถ้าลูกค้าอยากประหยัดมากว่านี้ ก็ทำให้ได้แต่เครื่องจะร้อน ไม่คุ้มครับ ผมติด ถัง 100 L ไฟเบอร์ ก็เลยเพิ่มเงินอีก 5,000 บาท ถ้าประหยัดอย่างที่เขาว่าก็ Ok ถ้าไม่ได้ก็ เวรกรรมละก้า

วันก่อนไปร้านติด Lpg แถวบ้านไปถามเขาเรื่องติด ดีเชล เขาบอกว่าไม่คุ้ม เพราะใช้ Lpg เพียง 30 % พอดีสายตาเหลียบไปเห็น Vigo 4 ประตูกำลัง ยกเครื่อง วาง J ครับท่าน โอ้โฮ ใจถึงครับ ก็เลยถามราคาเขาบอกว่า 60,000 บาทพร้อมเทินเครื่องเก่า อุย โค ตะ ระ แพง ก็เลยถามเขาว่า ไทรทันพลัส ผมจะทำบ้างเขาคิด 70,000 ครับท่านผู้ชมเพราะเอาเครื่อง ใหม่เราไปด้วย นี่ รถผม 8 เดือนเอง อือๆๆ ก็เลย ตัดสินใจ มาใส่ Ngv คำนวนแล้วคุ้มครับ

Demon1978
    ผู้เยี่ยมชม

เรียนถาม พี่ Thira

ร้านที่พี่ไปติด NGV นี่อยู่แถวไหนครับ ไม่ทราบว่าไว้วางใจได้มากน้อยเท่าไหร่ครับ ขอความรู้หน่อยครับ รับค่าน้ำมันไม่ไหว พึ่งออก มาได้ 2 เดือน ขับไม่ถึง 8,000 โล น่าติดหรือเปล่าครับ

nor
    ผู้เยี่ยมชม

คุณธีระ รบกวนช่วยบอกเบอร์ร้านที่ไปติดตั้งได้ไหมครับ

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปติด Ngv ไทรทันมาแล้วครับ ตอนนี้ กำลังทดลองอยู่ ครับ ถ้าปรับได้ตามที่เขาบอกไว้ ก็จะใช้ Ngv 65% หรือ กิโลละ .80 สต. ครับที่เขาได้ทดสอบไว้ ความเร็ว 100-110 กม./ชม. ตอนนี้ ราคา ดีเชล 40 บาท

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

ผมไปติดมาแล้วครับ Ngv ราคา 62000 บาท ถัง 100 L ตอนนี้กำลังทดสอบการขับอยู่ว่าประหยัดตามที่เขาได้ทดสอบไว้หรือไม่ คือ 100 กม ใช้น้ำมันไป 1.17 L ใช้ Ngv ไป 4 L ความเร็ว อยู่ที่ 100-110 กม./ชม เขาบอกว่าราคา ดีเชล 40 บาท Ngv 8.50 บาท คำนวนออกมา ได้ ประมาณ กม.ละ .80 สต ครับ
    ถ้าของผมติดได้ ตามนั้นก้อ Ok ครับแต่ ผมขอเพี่ยง กม.ละ 1 ก็พอใจแล้วครับ

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

ลองโทรไปปรึกษาดูก่อนนะครับ ร้านอยู่ในปั้ม แก็ส Ngv ลาดปลาเค้า ครับ (สมายแก็สครับ) แต่ต้องติด ประมาณ 3 วัน และต้องไปให้ Ptt รับรองการเติม Ngv ด้วย ทางร้านเขาจะดำเนินการตรวจ Ptt ให้ครับเพียงแต่เราเอาเอกสารไปก็พอ แต่ต้องบอกก่อนนะครับของผมยังจูนไม่สมบูรณ์ นะครับเพระต้องเอารถมาใช้ก่อนเดี่ยวจะเอาไปจูนวันจันทร์นี้ครับ

ท่านที่ขอเบอร์ 02 9862601 อ.สายันต์ (รท.) เป็นอ.อยู่ที่ รร.ช่างฝีมือทหาร

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

แล้วเพื่อนๆ ใครไปติดมาแล้วบ้างผลเป็นอย่างไรครับ

mean
    ผู้เยี่ยมชม

รอผลทดสอบอยู่นะครับ คุณ Thira อ้อขอดูรูปหน่อยได้ป่าวครับ....

Thira
    ผู้เยี่ยมชม

ตอนนี้เอารถไปทำงาน ตจว.อยู่ ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปแล้วจะโพสมาให้เพื่อนๆ ดูครับแต่จากการทดลองขับ ดู ก็รู้สึกว่ารถจะแรง ขึ้นมากเลย แต่ ช่วงเช้าเครื่องเย็นอยู่ Ngv รู้สึกว่ายังทำงานไม่ค่อยเต็มร้อยเท่าไหร่ รู้สึกว่ายัก กระตุกๆๆ บ้าง สงสัยต้องไปปรับจูนใหม่โทรไปหา อ.ที่ติดตั้งแล้วเขาบอกให้เข้าไปปรับจูนอีกครั้งครับ

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    311
    Status
    โพส
    102

ผมจะรอนะครับเพราะตอนนี้กำลังจะออกรถครับใจนะชอบเจ้าเหมียวสุดใจครับแต่กลัวกับค่าน้ำมัน แฟนเลยบอกว่าแจ็สไหมแต่เห็นข้อมูลนี้แล้วมีหวังได้ขับเหมียวเหมือนใจหวังเหมือนเดิมแน่ๆ ขอบคุณ คุณthira มากครับกับข้อมูล

User ID
    590
    Status
    โพส
    114

ขอบคุณ คุณThira มาคับ ที่เอาข้อมูลมาบอกกันคับ

User ID
    2805
    Status
    โพส
    926

เย้ มีทางเลือกใหม่แล้ว ขอบคุณสำหรับขัอมูลครับ

User ID
    2364
    Status
    โพส
    88

โอ้ ต้องขอบคุณคุณ Thira มากมายเลยครับ สำหรับข้อมูล ชั่วโมงนี้จำเป็นและสำคัญมากสำหรับบางคนเลยที่เดียวครับ ขอบคุณจริงๆครับ ถ้ายังงัยก็ขอดูรูปและช่วยวิจารณ์กันด้วยนะครับ ผมเป็นคนนึงที่รอข้อมูลอย่างตั้งใจจริง ขอบคุณครับ

Winmark
    ผู้เยี่ยมชม

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ Thira ดูโพส
    ตอนนี้เอารถไปทำงาน ตจว.อยู่ ครับเดี๋ยวพรุ่งนี้จะถ่ายรูปแล้วจะโพสมาให้เพื่อนๆ ดูครับแต่จากการทดลองขับ ดู ก็รู้สึกว่ารถจะแรง ขึ้นมากเลย แต่ ช่วงเช้าเครื่องเย็นอยู่ Ngv รู้สึกว่ายังทำงานไม่ค่อยเต็มร้อยเท่าไหร่ รู้สึกว่ายัก กระตุกๆๆ บ้าง สงสัยต้องไปปรับจูนใหม่โทรไปหา อ.ที่ติดตั้งแล้วเขาบอกให้เข้าไปปรับจูนอีกครั้งครับ
    กลับมาตอบกระทู้ไวๆด่วนด้วย ทนไม่ได้แล้ว....

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้