หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 63

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    833
    Status
    โพส
    5,389

มาตรฐาน Re: Plus Vs Vigo

น่าเห็นใจ....นะ
    มีแต่เครื่องแรงๆ ทั้งนั้น ในสมัยหนุ่มๆ อีสุ 87 ม้า ก็แรงโครต
    เดี๋ยวนี้ล่อสะเกือบ 200 ม้า ขอโทษ เหอะทำมาทำมัยฟะ ม้าเยอะแบบนี้ น้ำมันลิตร ตั้งสามสิบ เหลือ 50 ม้า ก็พอ
    เออลืม ผมชอบเครื่องพี่โก้นะแรงดี 2.5 วีเอ็น ถ้า นาวารัต ก็สูสีนะ ไทรทัน ตัวพลัสเหรอใช้เครื่องอะไร ไม่รู้จัก 4 d 56 แปดวาวล์ หรือป่าว ก็งั้นแหระ เห็นมาล่อกล่อง พ่วงกันสะเพียบไหนจะมาเปลี่ยนโบกันอีก แสดงว่าไม่เท่าไหร่ พี่โก้(พรีรันเนอร์)ไม่เห็นเขาจะเปลี่ยนกันเท่าไหร...อิอิ
    น้าๆอย่าลืมอ่านลายเซ็นข้างล่างนะ ไม่รู้จริงๆ

User ID
    155
    Status
    โพส
    671

ขอสารภาพว่าผมก็เคยบ้าพลังเหมือนกัน ฮิฮิ....

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ วุฒิรัตน์ ดูโพส
    น่าเห็นใจ....นะ
    มีแต่เครื่องแรงๆ ทั้งนั้น ในสมัยหนุ่มๆ อีสุ 87 ม้า ก็แรงโครต
    เดี๋ยวนี้ล่อสะเกือบ 200 ม้า ขอโทษ เหอะทำมาทำมัยฟะ ม้าเยอะแบบนี้ น้ำมันลิตร ตั้งสามสิบ เหลือ 50 ม้า ก็พอ
    เออลืม ผมชอบเครื่องพี่โก้นะแรงดี 2.5 วีเอ็น ถ้า นาวารัต ก็สูสีนะ ไทรทัน ตัวพลัสเหรอใช้เครื่องอะไร ไม่รู้จัก 4 d 56 แปดวาวล์ หรือป่าว ก็งั้นแหระ เห็นมาล่อกล่อง พ่วงกันสะเพียบไหนจะมาเปลี่ยนโบกันอีก แสดงว่าไม่เท่าไหร่ พี่โก้(พรีรันเนอร์)ไม่เห็นเขาจะเปลี่ยนกันเท่าไหร...อิอิ
    น้าๆอย่าลืมอ่านลายเซ็นข้างล่างนะ ไม่รู้จริงๆ

นี่ น่าเห็นใจใครอะ ผมป่าว บรรทุกพ่อตา-แม่ยาย + คุณภรรยา ล่อไป 200 กว่าโลกว่า
    จริงๆผมเคยลองมาแล้วนะ ตอนขากลับที่ไปส่งพ่อกับแม่ โก้ก็โก้เหอะ จี้ตูดผมมา
    จี้ๆๆๆแล้วก็แซง แต่โทษครับ หนีไม่ออก ผมจี้มั่ง จี้ๆๆๆ ไม่รู้นะ 200 ตลอด
    ทางด่วน ขากลับจาก บางนา- พะรามสองๆๆๆ ไปได้ประมาณ 1-2 กิโล ผมก็ปล่อยเขาไป เพราะถนนเป็นลูกคลื่น เด้งดึ๋งๆ ตอนที่ขึ้นสะพาน สูงๆ สะพานอะไรก็ไม่รู้อะ ไอ้รถเรามันเตี้ย เสียเปรียบตรงนี้แหละ ตรงๆไม่มีคลื่นมีลุ้น.

( สงสัยเขารีบจริงๆ)

User ID
    6124
    Status
    โพส
    832

เจ้าโก้ VN อัตตราเร่งดีมากวิ่งเครื่องนิ่มครับ แต่ว่าถ้าเร็วมากอาการรถ(ช่วงล่าง) ค่อนข้างจะคุมไม่ค่อยอยู่ซักเท่าไหร่เรียกมาตั้งแต่ต้นยังปลายเลย แต่ว่าไม่หนักหน่วงเท่าไทรตั้นครับ แต่ก้อถือว่าขับมันดีครับ ส่วนเจ้าตั้นหนักหน่วงกระซากดี (ชอบครับ) รอบต้นหนักดี แต่เกียร์สั้นไปหน่อยช่วง 1,2 แต่ถ้า เกียร์3ไปแล้วล่ะก้อ ยาววว ครับ ส่วนเรื่องช่วงล่างไม่ต้องพูดถึงครับ ใช้ความเร็วได้เต็มที่สามารถควบคุมได้ในความเร็วสูงไม่ส่าย ไม่ร่อน ครับ แต่ที่สุดแล้วผมชอบมากครับสำหรับไทรตั้น ทั้งรูปลักษณ์ภายนอกและภายใน ยิ่งจับมาโหลดแล้วล่ะก้อสวยสุดครับ........
    ป.ล. ข้อมูลข้างต้นมาจากการขับรถที่บ้านของตัวเองครับเลยเอาข้อมูลมาบอกกัน "อยากจะลองหาโบของเจ้าVNมาใส่ในตั้นดูครับ คิดว่าน่าแรงน่าดู"

นู๋แดง
    ผู้เยี่ยมชม

ยอมรับค่ะ เคยขับบ้าพลังบ้าง อิอิ
    แต่หลังๆปรับปรุงตัวเองแล้วคร้า เพื่อประหยัดน้ำมัน
    <แต่พอต้นเดือนน้ำมันเต็มถังก้อนิสนึง>

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

ส่วนใหญ่ผมไม่ค่อยเจอนะสายเหนือเจ้าวีบ้าพลังอะ เจอส่วนใหญ่อิสุซุโหลดเตี้ยมาก่า มีวี..บ้างเจอเหมือนกัลที่ชอบกดมาปาดหน้าเราผมไม่ชอบอยุ่ด้วยพวกโชว์ทางจราจรแบบนี้หนีเราไม่ทันหรอกคับผมแกล้งจี้ท้ายปัดหลาดคันแร้วเบลคตัวโก่งเรยผมเดิมๆนี่แหละแต่ใช้เหลี่ยมหน่อยแรงๆลงทุ่งง่ายๆเรยฮ่าๆๆๆ

สมาชิกถาวร : TTC-00454 TTC-Member
    User ID
    4371
    Status
    โพส
    1,944

บ้าได้ตลอดคับ 5555+

User ID
    892
    Status
    โพส
    342

ผมว่ารถที่ดีไม่จำเป็นต้องแรงที่สุดหรอกครับ
    ใช้แล้วคุ้มค่า ปลอดภัย สบายใจกว่า
    แต่ใครอยากแรงปรึกษาผมได้ครับ
    ไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนใดๆ เดิมๆทั้งหมด
    วิ่งดีกว่าทุกแบรนด์ แรงกว่าทุกแบรนด์(เดิมๆ)
    2.5 ฉีกโก้ 3.0 สบายๆ (3.2จะแค่ไหน)
    กินน้ำมัน 12-14 โลลิตร แค่นี้พอไหมครับ

อี๊ดครับ 086-0275920
    (อยากแนะนำสำหรับสมาชิกครับ)

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ NAMELESS ดูโพส
    บ้าได้ตลอดคับ 5555+
    คนบ้า

User ID
    9639
    Status
    โพส
    913

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ ISS_TT ดูโพส
    ผมว่ารถที่ดีไม่จำเป็นต้องแรงที่สุดหรอกครับ
    ใช้แล้วคุ้มค่า ปลอดภัย สบายใจกว่า
    แต่ใครอยากแรงปรึกษาผมได้ครับ
    ไม่ต้องเปลี่ยนชิ้นส่วนใดๆ เดิมๆทั้งหมด
    วิ่งดีกว่าทุกแบรนด์ แรงกว่าทุกแบรนด์(เดิมๆ)
    2.5 ฉีกโก้ 3.0 สบายๆ (3.2จะแค่ไหน)
    กินน้ำมัน 12-14 โลลิตร แค่นี้พอไหมครับ

อี๊ดครับ 086-0275920
    (อยากแนะนำสำหรับสมาชิกครับ)
    ทำไงครับน้า แรงกว่าทุกแบรนด์

User ID
    11091
    Status
    โพส
    360

น้าISS_TT ทำไงอะน้าชักอยากรุ้รายละเอียด อิอิ ง่ำๆๆๆๆๆ

สมาชิกถาวร: TTC-00888 TTC-Member
    User ID
    6024
    Status
    โพส
    2,775

Thumbs up Re: Plus Vs Vigo

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ triton9908 ดูโพส
    ทำไงครับน้า แรงกว่าทุกแบรนด์
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ chalawan2010 ดูโพส
    น้าISS_TT ทำไงอะน้าชักอยากรุ้รายละเอียด อิอิ ง่ำๆๆๆๆๆ
    อยากรู้จริงๆ ต้องตามไปดูครับ แล้วดูให้ถึงหน้าสุดท้ายนะครับ แล้วจะรู้ว่าไทรทันเดิมๆ นะแรงแค่ไหนครับ
    http://www.thaitritonclub.com/forum/...t=20291&page=8

gatasila
    ผู้เยี่ยมชม

เมื่อวานพลัส 4 d at ผมเพิ่งอัดกะโก้ 4 d มาคาดว่าน่าจะตัวพรีรันเนอ 3.0 พอดีขับจี้ตูดเลยลองกดอัดดูซักหน่อย วีโก้นึกว่าจะแซงได้นิ่มๆเลยย้ายเลนเตรียมแซง ผมก้กดมิดเหมือนกัน ไมล์ได้ที่178 ครับ โก้ก็ไล่ไม่กระเตื้องขึ้นมาเลย ระยะห่างเท่าเดิม ผมว่าน่าจะกดสุดเหมือนกันแหละถ้าอารมแบบนี้ แล้วผมก็ผ่อนให้ครับแค่นี้พอเดาว่าแรงไม่น่าต่างกันมาก (อัดไปราวๆ30วิ) น่าจะพอกันด้วยซ้ำ แต่ช่วงล่างเราดีกว่าแน่นอน พอดีถนน4เลนรถโล่งครับ

User ID
    5035
    Status
    โพส
    1,538

รถผมไม่แรง

User ID
    3452
    Status
    โพส
    3,405

แรงกันทำไมอ่ะ คริๆๆๆ
    รถผม ลองกับวีโก้ 3000 รัชดา ครับ
    ตามผมไม่ทันเล๊ย ผมสุดที่120นะ จริงๆ(ณ วันนั้น)
    **** อยู่ที่ฝีมือนะผมว่าไลน์น่ะสำคัญ****
    แรงทางตรงมีประโยชน์อะไร สำคัญที่ว่า
    เกิดอุปสรรคบนท้องถนน ใครที่ผ่านไปได้ด้วยดีมากกว่าครับพี่น้องรถเดิมๆก็แรงได้ ถ้าไลน์มันดี

User ID
    6351
    Status
    โพส
    10,447

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ gatasila ดูโพส
    เมื่อวานพลัส 4 d at ผมเพิ่งอัดกะโก้ 4 d มาคาดว่าน่าจะตัวพรีรันเนอ 3.0 พอดีขับจี้ตูดเลยลองกดอัดดูซักหน่อย วีโก้นึกว่าจะแซงได้นิ่มๆเลยย้ายเลนเตรียมแซง ผมก้กดมิดเหมือนกัน ไมล์ได้ที่178 ครับ โก้ก็ไล่ไม่กระเตื้องขึ้นมาเลย ระยะห่างเท่าเดิม ผมว่าน่าจะกดสุดเหมือนกันแหละถ้าอารมแบบนี้ แล้วผมก็ผ่อนให้ครับแค่นี้พอเดาว่าแรงไม่น่าต่างกันมาก (อัดไปราวๆ30วิ) น่าจะพอกันด้วยซ้ำ แต่ช่วงล่างเราดีกว่าแน่นอน พอดีถนน4เลนรถโล่งครับ
    วีโก้ล๊อคความเร็วไว้ 180 ถ้าใส่กล่องปลดล๊อคแรงเรากระจาย อิอิอิ 200เหมือนกัน

User ID
    1369
    Status
    โพส
    219

โก้ขับ 180 ได้นี่เทพแล้ว พูดจริงๆนะ ผมขับ 4X4 CAB โก้มาก่อน 150 นี่ก็โหย๋งแล้ว 170 นี่เอาไม่ค่อยอยู่ละ ใครขับ 180 นี่เสี่ยงตายชัดๆ เกิดใครปวดท้อง "ตดอัด" จากข้างทางมา มีหวังส่ายลงไปกองข้างทาง ตอนนี้ขับ Triton Plus 4D จบปัญหาการขับ 150 ซะที ยังงี้ละที่ว่าใช่

TTC-00363 TTC-Member
    User ID
    2031
    Status
    โพส
    4,108

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ joetriton ดูโพส
    แรงกันทำไมอ่ะ คริๆๆๆ
    รถผม ลองกับวีโก้ 3000 รัชดา ครับ
    ตามผมไม่ทันเล๊ย ผมสุดที่120นะ จริงๆ(ณ วันนั้น)
    **** อยู่ที่ฝีมือนะผมว่าไลน์น่ะสำคัญ****
    แรงทางตรงมีประโยชน์อะไร สำคัญที่ว่า
    เกิดอุปสรรคบนท้องถนน ใครที่ผ่านไปได้ด้วยดีมากกว่าครับพี่น้องรถเดิมๆก็แรงได้ ถ้าไลน์มันดี

...ละรถแกอ่ะตาโจ้มันมีอะไรเดิมๆ มั่งอ่ะ55555555...

User ID
    5010
    Status
    โพส
    1,794

2500 เล่นอะไรนิดๆหน่อย จากโรงงานด้วย บนพื้นฐานเดิมๆ กับ 3000 เอาเปนว่ากินกันไม่ลงแล้วกัน

User ID
    9762
    Status
    โพส
    154

มั่นใจใช้ไตรตั้นครับคุ้มค่าครับ

หน้า 2 จากทั้งหมด 4 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 4 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้