หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย
สรุปผลการค้นหา 21 ถึง 40 จากทั้งหมด 44

สมาชิกถาวร TTC-Member
    User ID
    8877
    Status
    โพส
    134

มาตรฐาน Re: น้าๆท่านใดฝากะบะท้ายบุบบ้างคับ

ที่เห็นฝาท้ายบุบหลายคันบุบแบบแนวตั้งครับ เข้าใจว่ามองไม่เห็นเพราะที่รองศรีษะเบาะหลังบัง ก็ถอยชนเสา ผมเลยต้องติดเซนเซอร์เลย

jj7373
    ผู้เยี่ยมชม

มาตรฐาน Re: น้าๆท่านใดฝากะบะท้ายบุบบ้างคับ

อย่างนี้มีวิธีแก้อย่างเดียวเลยค่ะ...

คือ "ทามใจ" นั่นเอง...

ถูกมั้ยค่ะ...

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

[quote=tom3;381975]ความรู้สึกผม มันดูจะบางกว่าคันเก่า (มาสด้าไฟเตอร์) นะครับ ใช้มา 10 เดือนโดนเพื่อนจอดข้างๆแจกลักยิ้มมา 3 จุด เสียค่าสลายลักยิ้มไปทั้งหมด 800.- ส่วนฝาหลังยังไม่โดน อาจเป็นเพราะผมไม่เคยจอดซ้อนให้ต้องเข็น (เคยเห็นกับตา พวกเข็นไม่สนใจชนคันหน้าเลย รถคนอื่นน่ะครับ)[/quoส
    ไปสลายที่ไหนมาถูกจัง

สมาชิกถาวร TTC- 01688 TTC-Member
    User ID
    9976
    Status
    โพส
    858

[quote=korntriton;382638]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ tom3 ดูโพส
    ความรู้สึกผม มันดูจะบางกว่าคันเก่า (มาสด้าไฟเตอร์) นะครับ ใช้มา 10 เดือนโดนเพื่อนจอดข้างๆแจกลักยิ้มมา 3 จุด เสียค่าสลายลักยิ้มไปทั้งหมด 800.- ส่วนฝาหลังยังไม่โดน อาจเป็นเพราะผมไม่เคยจอดซ้อนให้ต้องเข็น (เคยเห็นกับตา พวกเข็นไม่สนใจชนคันหน้าเลย รถคนอื่นน่ะครับ)[/quoส
    ไปสลายที่ไหนมาถูกจัง
    บุ๋มแรก เจอไป 300.- ระหว่างทำคุยกับเฮียสิทธิชัย เฮียบอกถ้ามีหลายรอยก็ลดได้ ครั้งที่สองเลยสะสมครบ สองบุ๋ม เฮียแกลดให้ 100.-เหลือ 500.- สนใจติดต่อกันเองนะครับ 081 424 2368 ฝีมือขั้นเทพ มาสลายถึงบ้าน บุ๋มละ 700.- นัดพบกันครึ่งทาง บุ๋มละ 300.- ผมนัดที่โลตัสเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา

User ID
    5832
    Status
    โพส
    324

เป็นเหมือนกันครับเพิ่งรับรถมา 9 วัน ได้มา 2 ยิ้ม แผลไม่ใหญ่มาก มองผ่านแสงถึงจะเจอ หาสาเหตุไม่เจอว่าเกิดจากอะไร เพราะไม่ได้ถอยชนอะไร แต่ไม่แน่ใจว่าเพราะขึ้นไปเหยียบขอบหรือเปล่าพอดีขนของ มองเห็นทีไรหดหู่หัวใจ

TTC-00043 TTC-Member
    User ID
    224
    Status
    โพส
    2,203

อาทิตย์ก่อนเพื่อนถามว่าถอดกันชนหลังออกทำไม เลยบอกไปว่า คนขับไตรตันมือโปรเค้าไม้ใส่กันหรอก มันไม่สวย ตูดโล่งๆมันดูดีกว่า
    อีกสองวันถัดมา บรรทุกของเต็มรถ ถอยหลังเข้าจอด ดันมองไม่เห็นต้นหมาก เลยได้มาซะ 1บุ๋ม เซ็งห่านเลย
    ดีนะได้ฟุตบาทช่วยเบรกไว้ไม่งั้นคงไม่แค่บุ๋มแน่ๆ เพื่อนขำก๊ากเลย บอกว่าไงพ่อมือโปร

User ID
    7097
    Status
    โพส
    327

เป็นเหมือนกันครับ แต่ที่ซวยกว่านั้น ขับแถวๆ มิตรภาพคนงานกำลังตัดหญ่าอยู่หินกระเด็นมาถูกบริเวณประตูขวา (เสริมเสน่ห์ด้วยลักยิ้มให้อีกหละ...เซ้ง) ยังไม่ได้แก้ซักรอยเลยครับ..

ttc-265 TTC-Member
    User ID
    163
    Status
    โพส
    3,086

triton club ของจริงต้องตูดบุบครับ

User ID
    12857
    Status
    โพส
    466

[quote=TOM3;382957]
    อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ korntriton ดูโพส

บุ๋มแรก เจอไป 300.- ระหว่างทำคุยกับเฮียสิทธิชัย เฮียบอกถ้ามีหลายรอยก็ลดได้ ครั้งที่สองเลยสะสมครบ สองบุ๋ม เฮียแกลดให้ 100.-เหลือ 500.- สนใจติดต่อกันเองนะครับ 081 424 2368 ฝีมือขั้นเทพ มาสลายถึงบ้าน บุ๋มละ 700.- นัดพบกันครึ่งทาง บุ๋มละ 300.- ผมนัดที่โลตัสเลียบทางด่วนเอกมัย-รามอินทรา
    555ถ้าของผมก็รวมตังซื้อฝาใหม่ได้เลยอะครับเยอะมากๆอย่างน้อยเกิน10แน่นอน

User ID
    5067
    Status
    โพส
    46

มันแปลกแต่จริง ผมบุ๋มมาจนขี้เกียจนับ ซ้ำแล้วซ้ำเล่า ขนาดติดกล้องมองหลังยังบุ๋มเลย (แสงเข้า มองไม่เห็น) แต่ดีนะติดกันชนที่เป็นไฟเบอร์ เพราะและเวลาแตะเสาแล้วเสียงดังดี แต่ติดเช็นเซอร์ดีที่สุด (ในความเห็นผม) เพราะไม่มองก็มีเสียงเตือน แต่ก็นิดหนึ่งตอนเปิดเพลงดัง มันเป็นเรื่องธรรมดาจริงๆ สำหรับพวกเรา

User ID
    14882
    Status
    โพส
    332

สังเกตุเห็นอยู่หลายคันครับ แต่ของผมดันไปขึ้นช่วงบนของฝาถังน้ำมันครับแต่น้อยมาก แต่ก็งงๆอยู่

สมาชิกถาวร TTC-2185 TTC-Member
    User ID
    14722
    Status
    โพส
    224

อ้างอิง โพสต้นฉบับโดยคุณ yuwa_nan ดูโพส
    ดูแล้วน่าจะเป็นเกือบทุกคันครับเพราะฝากะบะเรามันโค้งแค่เอามือดันก็บุบแล้วของผมเพียบเพราะที่แมนชั่นที่ผมอยู่รถเยอะที่จอดรถไม่พอต้องจอดซ้อนกันแล้วใครจะออกก็เข็นเอาเลยบุบอย่างที่เห็นนี่แหละครับ
    ไฟล์แนบ 87192
    ถอดไลเนอร์ แล้วถอดฝาในอีกทีครับ ถอดได้ แล้วลองดันดูครับ(ผมเห็นร้านประดับยนต์ถอดเอาฝาในผมไปทำสีฝาครอบกระบะ)

TTC-02122 TTC-Member
    User ID
    14160
    Status
    โพส
    4,187

ของผมยังไม่บุ๋มอะแต่วันก่อนไปจอดซื้อของที่แมคโครหาดใหญ่ รถเข็นครับมันครูดข้างกระบะเป็นรอยดีนะที่ขัดออก ไม่รู้รถเข็นของใครคงขึ้นของเสร็จแล้วดันออกให้ห่างรถโดยไม่สนใจว่าจะโดนรถคนอื่นหรือไม่ เดี๋ยวนี้พอไปห้างเลยต้องดูรอบรถก่อนกลับทุกทีว่าโดนรถเข็นๆมาเฉี่ยวอีกหรือไม่

User ID
    1162
    Status
    โพส
    108

ของผมก็บุบจนชินละ ตอนแรกๆอารมณ์เสียเลยจอดเฉยๆก็ตูดบุบ ตอนนี้ทำใจได้ละเพราะมันบุบหลายจุด โดนดันที่ไรเป็นบุบ ตอนนี้เลยชอบแอบดูตูดtritonคันอื่นที่เจอว่ามีรอยบุบกันกี่รอย ฮา ฮา ฮา.....

สมาชิกถาวร : TTC-02399 TTC-Member
    User ID
    16480
    Status
    โพส
    97

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดฝากะบะท้ายบุบบ้างคับ

ของผมใต้ไฟหลังทั้ง2ข้างเลยดีไมโดนไฟเบลคเคลมจะยุ้งยากไมครับ

TTC 02070 TTC-Member
    User ID
    14011
    Status
    โพส
    1,057

มาตรฐาน ตอบ: น้าๆท่านใดฝากะบะท้ายบุบบ้างคับ

บุบครับ หลายบุ๋มด้วยทำไมมันนิ้มจัง

User ID
    11914
    Status
    โพส
    76

ไม่มีใครบุบเพราะสาเหตุแบบผมแน่ๆ ขอบอก วันนั้นผมกลับมาจาก กทม ถึงโคราชตอนตีสามเบลอมากๆ ลงจากรถก็ดึงเบรคมือปรกติแต่ตอนปิดประตูได้ยินเสียงดังกึ๊ก นึกว่าเป็นเสียงประตูกระแทกกับขวดน้ำใต้เบาะ แล้วก็เดินไปปิดประตูรั้วบ้าน เดินมาที่กระบะจะเก็บของ งานเข้าอยู่ๆรถก็ไหลมาใส่ผม ตกใจก็เลยเอามือดันฝากระบะไว้ ใหนึกในใจตอนนั้นถ้าปล่อยให้รถไหลต่อไปมันต้องชนกับประตูรั้วแน่ๆเลย จึงพยายามดันสู้ๆๆ แต่น้าๆครับ ผมลืมไปว่าไทรทันสี่ประตูมันหนัก 1.7 ตัน มันก็ไหลมาเรื่อยๆ ตูดผมชนกับประตูรั้งแล้ว ตายแน่เลย ตัดสินใจดันเฮือกสุดท้าย ฝากระบะบุบลงไป ตัวเองก็จะโดนรถทับตาย ตั้งสติได้เตะเอารองเท้าแตะที่ใส่อยู่เท้าขวาไปที่ล้อหลัง กะว่าจะให้รถมันไหลมาอย่างน้อยให้รองเท้ามันหนุนล้อไว้แล้วจะได้เบี่ยงตัวออกได้ ลืมไปตอนเล่นฟุตบอลเป็นแต่ผู้รักษาประตู รองเท้าแตะเตลิดไปล้อหน้า ตายแน่ๆ เหลืออีกข้างเดียวข้างซ้ายด้วย ตั้งสติเล็ง แล้วก็เตะไป คราวนี้ได้ผลครับตรงเป๊ะ เบี่ยงตัวออกไปได้วิ่งไปดึงเบรคมือขึ้นอีก นั่งหมดแรงอยู่ข้างรถ เลยรอดมาเขียนให้น้าๆได้อ่านตอนนี้ไงครับ ผลลัพธ์ กระบะบุบไปนิดนึง ถ้าไม่สังเกตุจะมองไม่ชัด แต่ที่แน่ๆแขนซ้ายต้องพันผ้าไว้ประมาณอาทิตย์นึง เพราะที่จอดรถบ้านผมมันลาดเอียงไม่มาก ไม่งั้น ผมละไม่อยากจะนึก รักรถจนลืมรักตัวเอง เฮ้อ

User ID
    17016
    Status
    โพส
    4,974

ผมก็ได้มา2บุบใหญ่ครับต้นเหตุเพราะเอา285เข้าร่างกายมากเกินไปทำให้สายตาพล่ามัวครับเลยเป็นที่มาของ2บุบ

TTC 0541 TTC-Member
    User ID
    5161
    Status
    โพส
    945

ถ้าบั้นท้ายไม่บุบ ก็ไม่ใช่ Triton

User ID
    14202
    Status
    โพส
    117

ของแท้ คับน้า อิอิ

หน้า 2 จากทั้งหมด 3 หน้า หน้าแรกหน้าแรก 1 2 3 หน้าสุดท้ายหน้าสุดท้าย

ข้อมูลกระทู้